CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Mệnh gì hợp màu nào, hướng nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 132K Lượt đọc
  • 287 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 340 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bác ơi cho em hỏi ,tuổi Giáp tý, Nữ thì nên để bàn làm việc hướng nào thì tốt hả bác? Ngồi quay lưng hay quay mặt về hướng ntn? Nên để máy tính bên nào phù hợp?
    Thanks bác nh
    Nếu cuộc đời có nước mắt và nụ cười
    Mẹ xin nhận về mình nước mắt ,để cuộc đời con sẽ chỉ có nụ cười

• 201 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuong's Xem bài viết
    Bác ơi cho em hỏi ,tuổi Giáp tý, Nữ thì nên để bàn làm việc hướng nào thì tốt hả bác? Ngồi quay lưng hay quay mặt về hướng ntn? Nên để máy tính bên nào phù hợp?
    Thanks bác nh
    bác ơi cho em hỏi: ông xã em sinh năm 1970, vậy bếp và bàn thờ nên quay về hướng nào thì tốt, nhà em cửa chính là hướng chánh bắc.Cảm ơn bác trước nha, tặng bác nè:Rose::Rose::Rose:
    • 334 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

bác ôi cho e hỏi ,em sinh năm 1983 tuổi hợi vậy em nên ngồi ở hướng naøo ạ.cám ơn bác nhiều
    • 235 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chicky2005 Xem bài viết
    Greenleaves cho mình hỏi một chút, chồng mình sinh năm 1970 thì hướng nhà hợp với hướng nào, hướng kê tủ thờ và bếp nữa. Cám ơn nhiều.
    Chồng bạn sinh năm 1970, tuổi Canh Tuất. Hướng tốt nên dùng là các hướng Nam, Bắc, Đông và Đông nam.:Smiling:

bác lá xanh cho em hỏi nhà em hướng Nam xây 2T cầu thang ở giữa nhà. Trên tầng 2 em đặt bàn thờ ở phòng giữa có cầu thang đi lên thì có được ko? Vì thiết kế 1 phòng ở trước 1 phòng ở sau ở giữa là phòng thờ có được ko hay lại phải đặt bàn thờ ở phòng đầu tiên. Bếp em đặt ở bức tường phía tây có nghĩa là bếp quay về hướng đông p k ạ) AX em sinh 79 em sinh 80 bác nhé. Thanks bác nhiều
    OK những gì bạn nói đều đúng và sắp đặt như thế là đẹp :Smiling: Không có gì cần phải điều chỉnh.

Tuy nhiên nếu bàn thờ đặt ở vị trí đi lại (mặc dù ở tầng trên cùng thì đi lại có ít hơn) thì cũng nên có cái gì đó che cạnh sườn bàn thờ (chỗ tiếp giáp với cầu thang) đừng để hở sườn bàn thờ ra cầu thang nhé :Smiling:

Anh Lá xanh ơi, em sinh ngày 18/6/1980 (DL), nữ thì hợp với hướng nào và màu nào ạ? Cảm ơn anh ạ!
    Bạn hợp với hướng nhà Đông Tứ trạch (Bắc, Nam, Đông và Đông Nam). Màu sắc theo ngũ hành Thạch Lựu Mộc là màu đại diện cho hành Thủy (Xanh lam, đen) và hành mộc (Xanh lục, nâu)

Thanks bác nh
    Bạn hợp với các hướng của Tây Tứ Trạch (Tây Nam, Tây Bắc, Tây và Đông Bắc). Bàn làm việc thì phải quay mặt về các hướng này khi làm việc. Bạn đặt máy tính sao đó để khi làm quay mặt về các hướng đó là ok:Smiling:

bác ơi cho em hỏi: ông xã em sinh năm 1970, vậy bếp và bàn thờ nên quay về hướng nào thì tốt, nhà em cửa chính là hướng chánh bắc.Cảm ơn bác trước nha, tặng bác nè:Rose::Rose::Rose:
    Câu trả lời cho bạn giống như bạn chicky2005 trên đây. Nhà Hướng Chính Bắc là đẹp rồi. Nhưng hướng bàn thờ và bếp nên lấy hướng Nam thì cực kỳ đẹp. Theo "Dương trạch tam yếu" thì có nói như sau "Sinh khí lâm Chấn Tốn Mộc là đăng diện tốt nhiều hơn các cung khác" do cùng ngũ hành "Mộc" tương trợ lẫn nhau tăng cường sinh khí trong nhà.:Smiling:

bác ôi cho e hỏi ,em sinh năm 1983 tuổi hợi vậy em nên ngồi ở hướng naøo ạ.cám ơn bác nhiều
    Bạn không nói rõ bạn là Nam hay Nữ sao tư vấn được giờ :Sigh: Năm sinh 1983 thì Nam hợp với các hướng tuần tự từ tốt nhất trở đi là Tây Bắc, Tây Nam, Tây và Đông Bắc, trong đó hướng hợp nhất là Tây Bắc. còn Nữ thì tuần tự là Tây Nam, Tây Bắc, Đông Bắc và Tây.:Smiling:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 763 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Bác lá xanh iu quý ơi là iu quý (hihi, xin lỗi nếu em có...nịnh hơi quá:Battin ey, bác xem giúp bàn thờ và bếp nhà em nên quay ra hướng nào cho hợp với ạ? Nhà em hướng Tây Bắc. Vợ chồng em đều tuổi Nhâm Tuất ạ! Cảm ơn bác nhìu ạ!
    • 708 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuong's Xem bài viết
    Thanks bác nh
    Bác lá xanh yêu quý ơi, bác tư vấn cho em với: Em là nữ, tuổi Nhâm Tuất thì nhà hợp hướng nào ạ? Bác tư vấn giúp em vụ màu sắc và hướng để bàn làm việc nữa nhé. Hic..có vẻ hơi tham nhỉ. Em cảm ơn bác nhiều nhiều nhá:LoveStruc:
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Anh Lá Xanh cho em hỏi vài điều nhé:
    Ông xã em tuổi Mùi 1979 em tuổi Dau 1981.
    nam nay xay nha co duoc khong a? Huong cua va huong bep nao thi tot cho hai vo chong?
    Tuong nha son mau xanh nhat co hop khong anh?
    thanks anh rat nhieu.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bác Lá xanh ơi, làm ơn cho hỏi nhà chung cư thì hướng nhà tính như thế nào, tính theo hướng cửa căn hộ hay hướng cổng chính của nhà chung cư? Nếu theo hướng cửa căn hộ và theo phần mềm của bác, thì hướng nhà em (1976) rơi vào Lục sát và Hại hoạ, nếu vậy thì sợ quá, có cách nào giải trừ không hả bác?, cám ơn bác nhiều.
    • 201 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo tintin Xem bài viết
    Bác Lá xanh ơi, làm ơn cho hỏi nhà chung cư thì hướng nhà tính như thế nào, tính theo hướng cửa căn hộ hay hướng cổng chính của nhà chung cư? Nếu theo hướng cửa căn hộ và theo phần mềm của bác, thì hướng nhà em (1976) rơi vào Lục sát và Hại hoạ, nếu vậy thì sợ quá, có cách nào giải trừ không hả bác?, cám ơn bác nhiều.
    nếu bếp quay về hướng nam la sao hả bac? mặt bếp là tay vặn gas quay về hướng nam phải không bác? chồng canh tuất. vợ quý sửu , con mậu dần ở nhà hướng chánh bắc , bếp quay mặt về hướng nam có hợp với cả nhà không? nhờ bác trả lời giúp.cảm ơn bác nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 218 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Hìhì, bác Green nhiều Fan quá, em cũng xin góp 1 chân cho vui.

Trích dẫn Nguyên văn bởi lankhanh2004 Xem bài viết
    nếu bếp quay về hướng nam la sao hả bac? mặt bếp là tay vặn gas quay về hướng nam phải không bác? chồng canh tuất. vợ quý sửu , con mậu dần ở nhà hướng chánh bắc , bếp quay mặt về hướng nam có hợp với cả nhà không? nhờ bác trả lời giúp.cảm ơn bác nhiều
    Để hiểu về hướng bếp, mọi người hãy tưởng tượng ngồi trên bếp (như kiểu ông Táo ý mà) và mặt sẽ quay vào nhìn đối diện với người nấu bếp. Nói cách khác, hướng của bếp là hướng ngược với người nấu.

Chồng bác thuộc Đông tứ cung, nhà bác hướng chánh bắc mà bếp hướng chánh Nam thì đúng bài rồi, không cần phải lăn tăn nữa.:Laughing:
    Lửa bén vào thân, ruột gỗ rực than hồng
    Cứ gió cứ mưa, chẳng thể nào tàn lụi
    Cây lặng lẽ cháy ngầm, cháy đến thành tro bụi
    Anh yêu Mình, yêu đến chẳng còn anh...