Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Mệnh gì hợp màu nào, hướng nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 130K Lượt đọc
  • 287 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 265 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

[QUOTE=Greenleaves;3525197]Menu Macro Here :Smiling:

Vợ chồng bạn sinh năm 1972 hướng nhà tốt nhất là Bắc và Đông Nam :Smiling:. Hai hướng còn lại theo lý thuyết là tốt là hướng Đông và Nam, nhưng mình đọc thấy có tài liệu nói nên tránh, tuy mình đang tìm thêm tài liệu về vấn đề này nhưng chưa tìm được, vậy tốt nhất là nếu điều kiện có thể thì tránh :Smiling:. Hướng bếp và bàn thờ cũng vậy.

Cám ơn bạn đã hướng dẫn.

Mình dùng Microsoft office 2007 nên cái menu kg giống thế. Mình tìm mà không thấy cái "macro" đó ở chỗ nào :Crying:

• 2,354 Bài viết

• 7,303 Được cảm ơn

Bạn bấm chọn Office Buton, Excel Options, Kích chọn Show developer tab in the Ribbon.

Nó ở chỗ đấy
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

• 9,488 Bài viết

• 3,875 Được cảm ơn

Bác lá xanh xem giúp mình chồng mình 1979, mình 1978 hướng nhà, hướng bếp, hướng bàn thờ thổ địa thần tài ạ. Mình xem trong phần mềm của bác thấy năm Kỷ Sửu hạn tam tai của mình là Hoang Ốc nữa:Sad:, gặp tai gì thế bác?:Sad:
    Một ngày mới nắng lên :Battin ey:
    Gió bắt đầu thổi :LoveStruc:

NB: 3.5kg-52cm, 12m: 9.6kg-78cm, 24m: 12.2kg-87cm

9/9/11 LC quên cân đo
    12/9/11 86 73 93 99 32 62

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác ơi cho em hỏi với: Em tuổi Canh Thân (1980), Nhà hướng Tây Nam, ban công hướng Đông THì đặt bàn thờ theo hướng nào nhỉ (nhà em ở chung cư)
    Em mới lắp bàn thờ hướng Tây, ra hướng cửa chính thấy mọi người bảo không tốt nên hoang mang quá (lắp xong đuợc mấy ngày thì bị trúng gió, lúc thì bị ngộ độc thức ăn).
    Mong bác chỉ giáo

• 762 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh612 Xem bài viết
    Bác ơi cho em hỏi với: Em tuổi Canh Thân (1980), Nhà hướng Tây Nam, ban công hướng Đông THì đặt bàn thờ theo hướng nào nhỉ (nhà em ở chung cư)
    Em mới lắp bàn thờ hướng Tây, ra hướng cửa chính thấy mọi người bảo không tốt nên hoang mang quá (lắp xong đuợc mấy ngày thì bị trúng gió, lúc thì bị ngộ độc thức ăn).
    Mong bác chỉ giáo
    Mình xếp hàng để nhờ Green chỉ giáo

• 235 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phương Diệp Xem bài viết
    Bác lá xanh xem giúp mình chồng mình 1979, mình 1978 hướng nhà, hướng bếp, hướng bàn thờ thổ địa thần tài ạ. Mình xem trong phần mềm của bác thấy năm Kỷ Sửu hạn tam tai của mình là Hoang Ốc nữa:Sad:, gặp tai gì thế bác?:Sad:
    Chồng bạn sinh năm 1979 (nhớ là phải sau tết âm lịch đó nhé, trước tết âm lịch sẽ phải tính là 1978, do gốc để tính toán vẫn là năm âm lịch). Quẻ mệnh Chấn Mộc, ngũ hành Thiên Thượng Hoả, năm 2009 sẽ là năm ... tiêu tiền như nước (sao Thái Bạch) :Smiling: Thuộc Đông Tứ Trạch, các hướng tốt là Nam (Sinh Khí), Đông Nam (Phục vị) Bắc (Thiên Y). Tất cả các hướng nhà , bếp, bàn thờ nên quay về hướng này, không nhất thiết phải chính tâm, cân đối giữa phong thuỷ và kiến trúc nội thất sao cho đẹp mọi đường bạn nhé :Smiling:

Cái Hoang Ốc là một trong 3 cái hạn Tam Tai. Ý nghĩa của nó thì bạn nên search trên Internet có lẽ là hay hơn là mình đưa vào đây . Đại khái nó cũng gây hạn chế về sự an lành phát đạt của gia chủ nếu xây nhà vào các năm đó.

Mong bác chỉ giáo
    Bạn không nói rõ bạn là Nam hay Nữ . Chắc là Nam vì người ta chỉ xem hướng bàn thờ cho Nữ khi nào người đó ở ... solo mà thôi . Cũng không nên quá hoang mang về việc các tai nạn rồi lại đi đổ cho việc... không có căn cứ khoa học. Nếu là Nam sinh năm 1980 thì bàn thờ hướng Tây là ok rồi còn gì nữa. Chuẩn không cần chỉnh :Smiling:.

Nhưng nếu là Nữ sinh năm 1980 thì có lẽ là cần quay bàn thờ sang hướng Bắc hoặc Nam. Khi chuyển bàn thờ nhớ làm lễ cẩn thận, có thờ có thiêng mà bạn. :Smiling:

Mình xếp hàng để nhờ Green chỉ giáo
    Yes . Rất sẵn lòng giúp đỡ các bạn :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn không nói rõ bạn là Nam hay Nữ . Chắc là Nam vì người ta chỉ xem hướng bàn thờ cho Nữ khi nào người đó ở ... solo mà thôi . Cũng không nên quá hoang mang về việc các tai nạn rồi lại đi đổ cho việc... không có căn cứ khoa học. Nếu là Nam sinh năm 1980 thì bàn thờ hướng Tây là ok rồi còn gì nữa. Chuẩn không cần chỉnh :Smiling:.

Nhưng nếu là Nữ sinh năm 1980 thì có lẽ là cần quay bàn thờ sang hướng Bắc hoặc Nam. Khi chuyển bàn thờ nhớ làm lễ cẩn thận, có thờ có thiêng mà bạn. :Smiling:

Yes . Rất sẵn lòng giúp đỡ các bạn :Smiling:[/quote]
    Cảm ơn bác rất nhiều. Em là Nam bác ah. Hihi thế là em an tâm rồi.

• 70 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bác lá xanh cho em hỏi nhà em hướng Nam xây 2T cầu thang ở giữa nhà. Trên tầng 2 em đặt bàn thờ ở phòng giữa có cầu thang đi lên thì có được ko? Vì thiết kế 1 phòng ở trước 1 phòng ở sau ở giữa là phòng thờ có được ko hay lại phải đặt bàn thờ ở phòng đầu tiên. Bếp em đặt ở bức tường phía tây có nghĩa là bếp quay về hướng đông p k ạ) AX em sinh 79 em sinh 80 bác nhé. Thanks bác nhiều

• 128 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Greenleaves cho mình hỏi một chút, chồng mình sinh năm 1970 thì hướng nhà hợp với hướng nào, hướng kê tủ thờ và bếp nữa. Cám ơn nhiều.

• 169 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Anh Lá xanh ơi, em sinh ngày 18/6/1980 (DL), nữ thì hợp với hướng nào và màu nào ạ? Cảm ơn anh ạ!