CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Mệnh gì hợp màu nào, hướng nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 130K Lượt đọc
  • 287 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 235 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi petite hirondelle Xem bài viết
    Em dốt cái này lắm nên phải nhờ bác confirm lại lần nữa cho chắc chắn hiểu đúng ý bác:Smiling:: Vậy là em để bếp ở hướng như hiện tại là ok ạ? Em lại cứ sợ là để như hiện giờ thì bếp hướng thẳng ra cửa chính, mà để vừa mở cửa đã nhìn thấy cửa bếp cũng kiêng đúng k ạ?
    Đúng thế :Smiling: Bạn phải bố trí nội thất sao cho cái bếp kín đáo hơn, ngoài cửa chính không nhìn thấy bếp mới được.:Smiling:

Nhà khác mà được hướng thì mình đã comment xoay hướng bếp theo hướng khác, nhưng với nhà bạn thì nên giữ hướng bếp này và xử lý nội thất để tránh lộ bếp:Smiling:

• 638 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Một câu nữa thôi rồi em k dám phiền bác nữa: bố trí bếp, tủ lạnh và bồn rửa hình tam giác như nhà em bây giờ thì có bị phạm vào điều kiêng là đặt bếp - hoả giữa 2 thứ thuỷ là tủ lạnh và bồn rửa k ạ? Hay chỉ kiêng khi 3 thứ này cùng nằm trên một đường thẳng mà bếp lại nằm giữa thôi ạ?
    Em cảm ơn bác nhiều nhiều.

• 235 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Một câu nữa thôi rồi em k dám phiền bác nữa: bố trí bếp, tủ lạnh và bồn rửa hình tam giác như nhà em bây giờ thì có bị phạm vào điều kiêng là đặt bếp - hoả giữa 2 thứ thuỷ là tủ lạnh và bồn rửa k ạ? Hay chỉ kiêng khi 3 thứ này cùng nằm trên một đường thẳng mà bếp lại nằm giữa thôi ạ?
    Em cảm ơn bác nhiều nhiều.
    Không đến mức như thế . Người ta chỉ kiêng khi những thứ này đặt quá sát nhau thôi bạn ạ. Còn việc bố trí bếp ở giữa chậu rửa và tủ lạnh thì không vấn đề gì cả
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 160 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Bác Lá Xanh ơi

Có phải là hướng bàn thờ không được ngược với hướng bếp không? Nếu chẳng may bàn thờ ngược với hướng bếp (nhưng không đối diện nhau đâu) thì có vấn đề gì ko ạ?

Cảm ơn bác nhé.

• 235 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoài Xem bài viết
    Bác Lá Xanh ơi

Có phải là hướng bàn thờ không được ngược với hướng bếp không? Nếu chẳng may bàn thờ ngược với hướng bếp (nhưng không đối diện nhau đâu) thì có vấn đề gì ko ạ?

Cảm ơn bác nhé.
    2 cái này cứ nhắm đúng 1 trong 4 hướng tốt là okie, không nhất thiết phải cùng hướng với nhau :Smiling:.

Có thể có nhà vẫn để bàn thờ ngược với hướng bếp, do việc những nhà này có 2 hướng đối nhau đều tốt cả, vẫn cứ là được.:Smiling:

• 160 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Greenleaves Xem bài viết
    2 cái này cứ nhắm đúng 1 trong 4 hướng tốt là okie, không nhất thiết phải cùng hướng với nhau :Smiling:.

Có thể có nhà vẫn để bàn thờ ngược với hướng bếp, do việc những nhà này có 2 hướng đối nhau đều tốt cả, vẫn cứ là được.:Smiling:
    Thank you bác nhá, bác trả lời nhanh quá.

Bác cho em hỏi thêm 1 câu nữa, nếu chẳng may bếp nhà em nằm phải hướng xấu (ko thay đổi được vì là nhà chung cư) thì làm thế nào để chấn ạ?

• 638 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Bác ơi hướng bàn thờ là hướng trước mặt người đứng thắp hương hay sau lưng người thắp hương?

• 235 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoài Xem bài viết
    Thank you bác nhá, bác trả lời nhanh quá.

Bác cho em hỏi thêm 1 câu nữa, nếu chẳng may bếp nhà em nằm phải hướng xấu (ko thay đổi được vì là nhà chung cư) thì làm thế nào để chấn ạ?
    Câu hỏi này khó :Sigh::RollingEy:. Vì như mình đã có nói ở một bài nào đó phía trong topic này, mình chỉ nghiên cứu phong thuỷ để phục vụ công việc - sắp đặt, bố trí, thiết kế không gian kiến trúc nội thất theo những quan niệm "tốt" trong phong thuỷ - nghĩa là chiều xuôi. Còn ngược lại, thì bạn phải mời thầy phong thuỷ chuyên nghiệp vậy. Đây mới là lĩnh vực của họ.

Theo mình biết thì có rất nhiều cách mà các "thầy" thường làm. Bùa ngải, vật khí, cúng tế, và vv... Những cái này thì, hic, rất là cao siêu :Sick:.

Tuy nhiên trước khi mời thầy phong thuỷ thì tự mình cũng có thể có vài giải pháp để "an tâm" thêm. Trong trường hợp bếp không thể khắc phục được hướng thì giải pháp thường làm là đặt thêm lò vi sóng (hoặc lò nướng, hoặc cả 2) vào vị trí có hướng tốt. Điều này giống như việc người ta thường mở thêm cửa phụ ở hướng tốt để khắc phục cho việc cửa chính ở hướng xấu.:Smiling:

Bác ơi hướng bàn thờ là hướng trước mặt người đứng thắp hương hay sau lưng người thắp hương?
    Sau lưng, bạn ạ. Hướng bếp cũng vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 638 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

À bác ơi, em quên mất cái này: hướng giường ngủ tính như thía nào ạ: là hướng người nằm nhìn lên phía trên đầu hay là phía chân ạ? Như tuổi vợ chồng em thì để giường quay hướng nào ạ?

• 235 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

À bác ơi, em quên mất cái này: hướng giường ngủ tính như thía nào ạ: là hướng người nằm nhìn lên phía trên đầu hay là phía chân ạ? Như tuổi vợ chồng em thì để giường quay hướng nào ạ?
    Là hướng lỗ mũi của bạn :Laughing::Rose:

Vợ chồng bạn đều có các hướng tốt là Bắc, Nam và Đông nam