CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Máy hủy rác lắp ở chậu rửa bát

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.53K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 277 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mọi người đã ai dùng cái này chưa? Tớ đang định lắp một cái ở chậu rửa bát để có thể hủy rác tại chỗ luôn, không phải gạn nước, gạn cái đổ vào sọt rác nữa. Cái này ở nước ngoài rất phổ biến, không biết ở Hà Nội hay Sài Gòn ở đâu bán nhể? Có mẹ nào dùng rồi hoặc nghe nói đến cái vụ này thì phổ biến tớ cái nhé. Cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tư vấn tiêu dùng xanh cùng Ngân hàng Phương Đông (OCB)

TƯ VẤN TIÊU DÙNG XANH CÙNG NGÂN HÀNG PHƯƠNG ĐÔNG (OCB) Các bạn thành viên của webtretho thân...

• Máy huỷ rác thực phẩm- Đã có ai dùng chưa ?

Mình thấy cái máy huỷ rác này hay phết, theo như mô tả thì có nghĩa là trong bếp sẽ ko còn mùi hôi của thức ăn thừa nữa. http://news.e-city.vn/index.php?ecms=news&news_id=10580 Máy huỷ rác có cấu tạo đơn giản, dễ sử dụng trong gia đình. Lắp đặt máy dưới bồn rửa chén, thông với nơi thoát nước...

• 11 mẹo hay trong nhà mà bạn chưa biết

Thay đổi vị trí, kết hợp các vật dụng trong nhà lại với nhau, và cuộc sống của bạn bỗng trở nên dễ...

• Ngôi nhà xanh mát tràn ngập ánh sáng ở Sài Gòn

Trên mảnh đất 180,5 m2 (9,5x19 m) ở quận 2, TP HCM, KTS Phạm Thị Mỹ An đã thiết kế một ngôi nhà 3...

• Hỏi về chậu rửa bát Inox

Hi các mẹ, Em đang định mua 1 chiếc chậu rửa cho nhà bếp. Vấn đề có 2 loại là 2 chậu 1 chờ hoặc là 2 chậu. Không biết đã có nhà ai sử dụng qua cả 2 loại này rồi thì cho em xin ý kiến với. Vì em vẫn đang phân vân ko biết loại nào sử dụng hiệu quả hơn? - Nếu có cái bàn chờ thì khi rửa các thứ...

• 95 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

đây bạn ạ

http://www.teka.com/html/cat/cat.php...&catName=Ovens

3 cái cuối nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 277 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cảm ơn Minhhbt2009 nhé. Dưng cơ mà tớ vào trang web này thì hóa ra văn phòng của Teka lại ở HCMC mà tớ thì ở HN. Không biết họ có showroom ở ngoài này không. Chắc mai tớ phải đánh dây thép vào đó hỏi cụ tỉ xem sao. Đọc trên Google thì thấy nói ở BếpVn có bán Máy Hủy Rác, nhưng khi vào Website của họ thì lại chẳng có. Khó thật! Ngoài Teka ra, có bạn nào biết còn hãng nào sản xuất loại này nữa không và bán ở đâu ở HN thì cho tớ xin thông tin với.
    • 95 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

bạn cứ đánh dây thép vào hỏi thăm thử xem chứ mình hông rành những chỗ ở HN. Mình cũng xem máy hủy rác của các hãng khác rồi nhưng vẫn kết cái này vì nó nhỏ gọn, và vì là option theo bồn rửa của Teka nên nó có dây nối với bồn rửa, khi cần thì bấm 1 nút trên bồn là máy hoạt động liền, khá tiện cho mình. Bồn của Teka cũng đẹp, nhiều option nên đây cũng là dịp bạn lên đời bồn luôn
    • KI.
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 62 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Hãng Fisher & Paykel cũng có máy hủy rác đấy.

Đường link đây:

http://fisherpaykel.co.nz/product/di...9F13154979F7EF

Còn một dòng nữa đời thấp hơn mã WD1001 nhưng tạm thời mình chưa tìm ra link.

Còn giá rẻ hơn hàng Fisher & Paykel thì có link sau:

http://haninco.net/index.php?option=...d=42&Itemid=71

Trước mình đã tư vấn cho một khách hàng dùng hàng này rồi, thấy khách phản hồi tốt.:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 277 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

To KI: Bạn ơi dưng cơ mờ tớ vào trang của Fisher & Paykel thì thích lắm rồi, vấn đề là where to buy it in Hanoi, mua ở đâu đây vì trang web đó là ở nước ngoài. Nếu bạn đã từng giới thiệu ai đó dùng cái này rồi thì mách tớ với.

To Minhhbt2009: Tớ đã đánh dây thép vào trong SG rồi. Họ bảo gọi ra đại lý của họ ở Kim Mã, Hà Nội và Thế giới bếp vì ở đó bán cái này. Dưng cơ mờ tớ gọi cả 2 đều bảo không có hàng này. Lạ nhể?
    • 95 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

vậy chắc bạn nhờ ai ở trong này mua rồi gởi tàu ra cho bạn rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 348 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Về cái máy hủy rác lắp chậu rửa bát này là một trong những thiết bị tệ hại nhất :Talktothe , nó vừa gây ô nhiễm môi trường nước vừa tốn điện, trước đây 2 năm nó đã được quảng cáo rầm rộ nhưng không được sự hoan nghênh của người tiêu dùng Việt Nam, rác thải hữu cơ trong bếp phải tập trung thu gom và được công ty môi trường đô thị xử lý ở nơi quy định, việc sử dụng thiết bị này nếu được phổ biến thì không biết môi trường còn bị ô nhiễm đến thế nào :Sad:, tốt hơn hết là không nên sử dụng và rác được đổ ở nơi quy định để đảm bảo môi trường cho chúng ta và cả con em chúng ta nữa :Thinking:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác bảo không vệ sinh ở chỗ nào?? vậy bác không hiểu rồi. Không những vệ sinh mà còn rất tiện nghi nữa chứ. Tất cả các loại rác thải thực phẩm được nghiền nhỏ và theo đường nước xuống bể phốt. và được bể phốt sử lý. vậy không vệ sinh ở chỗ nào
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay mới biết cái máy này. Thấy cũng hay quá.
    Ở đây có ai sử dụng máy hủy rác này chưa? Có tiện không?
    I have a dream, a song to sing
    To help me cope with anything
    • 66 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuminhco Xem bài viết
    Bác bảo không vệ sinh ở chỗ nào?? vậy bác không hiểu rồi. Không những vệ sinh mà còn rất tiện nghi nữa chứ. Tất cả các loại rác thải thực phẩm được nghiền nhỏ và theo đường nước xuống bể phốt. và được bể phốt sử lý. vậy không vệ sinh ở chỗ nào
    Ở nước ngoài thì đúng như bác nói vì nước ngoài họ đưa tất cả các nguồn nước thải trong sinh hoạt (gồm có "nước đen"-nước thải từ bồn cầu và "nước xám"-nước thải từ nhà vệ sinh, chậu rửa bát) qua bể phốt rồi mới thải ra ngoài. Còn ở VN thì khác, ở VN bể phốt chỉ xử lý "nước đen", còn "nước xám" thì xả thẳng ra hệ thống thoát nước chung. Do đó, dùng máy hủy rác ở VN tạo cơ hội gây ô nhiễm môi trường rất cao.
    • 1,064 Bài viết

• 2,650 Được cảm ơn

không hiểu máy này lắp ráp như nào nhỉ, vì còn chạy đường dây điện ......, bạn nào từng làm giải thích dùm mình với. thanks
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Máy hủy rác của Fisher & Paykel về Việt Nam lâu lắm rồi í, cả Hà Nội và HCM đều có nhé web này: www.fisherpaykel.vn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Beatrice2006 Xem bài viết
    Mọi người đã ai dùng cái này chưa? Tớ đang định lắp một cái ở chậu rửa bát để có thể hủy rác tại chỗ luôn, không phải gạn nước, gạn cái đổ vào sọt rác nữa. Cái này ở nước ngoài rất phổ biến, không biết ở Hà Nội hay Sài Gòn ở đâu bán nhể? Có mẹ nào dùng rồi hoặc nghe nói đến cái vụ này thì phổ biến tớ cái nhé. Cảm ơn nhiều.
    nhà mình đang sử dụng cái này được hơn 1 năm rồi ạ, đến hiện tại thì vẫn chưa hư hỏng gì cả. nói chung rất tiện lợi, có điều sẽ hao nước hơn bình thường. bạn nên kết hợp vừa rửa chén vừa xay rác. máy nhà mình được bảo hành 3 năm. mình mua với giá gần 3tr. Mẹ nào cần mình giới thiệu thì có thể gọi: không chín bốn tám bốn tám hai ba 49. Thân! mình ở Tp.HCM
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà mình đang sử dụng cái này được hơn 1 năm rồi ạ, đến hiện tại thì vẫn chưa hư hỏng gì cả. nói chung rất tiện lợi, có điều sẽ hao nước hơn bình thường. bạn nên kết hợp vừa rửa chén vừa xay rác. máy nhà mình được bảo hành 3 năm. mình mua với giá gần 3tr. Mẹ nào cần mình giới thiệu thì có thể gọi: không chín bốn tám bốn tám hai ba 49. Thân! mình ở Tp.HCM