Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 14.3K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 1,507 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Hiện nay em đang cần mua màu vẽ vải . Trên google search ra thì mọi ng` toàn chỉ màu Acrylic bán theo tuýt nguyên bộ với giá khá đắt. Em thì muốn mua dạng màu chuyên dụng bán theo cây của Mỹ ( khoảng 25k 1 cây) mà ko biết là khi mua phải nói là màu gì. Nói màu vẽ vải thì ng` ta toàn đưa màu Acrylic ra thôi:Sad: Có mẹ nào biết tên của màu vẽ này ko?? Mà màu vẽ ko bị phai, giặt ko ra nhé.
    Cám ơn các mẹ nhiều:Rose:
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:

• 929 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

chị ra mấy hàng họa phẩm ở cổng trường mỹ thuật công nghiệp ở 360 Đê La Thành. Có hàng Thanh Vân ở trong ngõ bên tay phải bán giá khá tốt.

Chị vào hỏi màu acrylic tuýp thôi. Bộ 12 màu ý. chị vẽ ít thì nên mua bộ ý chứ đừng mua từng màu lẻ. Màu lẻ thì to và đắt hơn.

Nhưng 1 hộp 12 màu của nó vẽ cũng được rất lâu.

có 2 loại chính : của Pháp , hãng pebeo giá 75k. Của tàu, giá khoảng 50k. Nhưng chị cứ mua loại của Pháp đi vì màu nó tươi hơn.

chị bảo người ta bán cho thêm 1 lọ keo sữa để pha cùng với màu acrylic. giá 5k 1 hộp j đó lâu rồi em ko mua nên ko nhớ rõ.

Bút lông để vẽ chị nên dùg loại bút đầu tròn, ,lông mềm. Tốt nhất nên mua của Peltel chị nhé. Lukas thì xịn hơn nhưng ở đó ko có. nên đầu tư bút này mẹ nhé. Dùng xong nhớ rửa sạch ngay nếu ko bút sẽ cứng và hỏng.

cần mua ít nhất 3 chiếc : số 0, số 4, số 6. Số 0 chị có thể nhờ em bán hàng thay cho chị bằng bút tàu , màu xanh giá 13k có đầu rất nhỏ để viền nét. Còn số 0 của peltel thì hơi to.

Chị mua thêm 1 chiếc bay nhỏ để nghiền màu nữa. khoảng 20k, ở đó cũng có luôn.
    1 palet để pha màu và 1 cái xô nhỏ để rửa bút.

cách vẽ:

Màu acrylic vẽ rất đơn giản. Chị bóp màu ra palet. Dùng bay hòa trộn các màu chị muốn vào với 1 chút keo ( để màu bám được lâu trên vải) . đến khi ưng ý thì dùng bút lông ẩm tô màu lên vải thôi. Màu acrylic để bình thường tô thì hơi đặc. chị cho thêm ít nước để màu loãng hơn. 1 ít thôi,.
    Nếu chị vẽ hỏng thì yên tâm . Đợi màu đó khô ( dùng máy sấy sấy cũng được) rồi chồng 1 lớp màu khác lên. ko sợ bị nhòe.

Vẽ xong chị chờ 12 tiếng cho màu khô hoàn toàn rồi đặt 1 khăn mùi soa lên mặt hình. Lấy bàn là là qua. Vậy là xong.
    khi giặt nên giặt tay và tránh chà xát vào hình. Hình sẽ bám dược rất lâu. Cả năm trời luôn.

Chúc chị thành công/
    Simple life, simple love
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 929 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

ngoài ra còn có màu 25k 1 tuýp có nhũ . Nhưng chị ko nên mua màu ý vfi màu ý khó vẽ mà lại khó pha trộn. Lại nhanh bong.
    Chị thích có kim tuyến, nhũ thì bảo em bán hàng đưa cho chị 1 gói nhũ bạc hoặc vàng, giá khoảng 5k 1 gói, chị về nghiền với keo sữa là vẽ được và cũng ko bong,.
    chị có thể ra các hàng lưu niệm hoặc hàng hòm để mua nhũ. ở đấy có nhiều nhũ hơn. Nhưng hàng hòm ít bán lẻ mà giá đắt.

Em dùng cái này suốt rồi, chị cứ yên tâm dùng nhé! ^^! Đảm bảo là ko bong, ko phai. Còn đẹp hay ko là tùy tay nghề của chị thôi. :Battin ey:
    Simple life, simple love
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,765 Bài viết

• 8,246 Được cảm ơn

Em trangsophia khéo tay thế, em khoe 1 tác phẩm tự vẽ lên cho mọi người chiêm ngưỡng đi:LoveStruc:
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe

• 1,507 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Cám ơn chị Trangsophia nhiều nhiều nhé. Nhưng chị ơi em ở Tp.HCM cơ, chắc phải ra gần ĐH Kiến trúc mua. Em có nghe nói gì về loại bút Marker gì đấy nữa? Chị có biết ko? Nghe nói là bút ấy ko có bán ở VN thì phải mà bút đó thì ko phải là Acrylic ( bút chuyên dụng vẽ vải, màu đẹp hơn & ko bị khô cứng như Acrylic)
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

à. vấn đề này dễ thui mà! Chị ghé shop Katy 190 Minh Phụng P6 Q6 đó, ở đó chuyên bán màu acrylic dạng hũ. có bán lẻ nữa. A bán hàng ở đó dễ thương, chỉ dẫn tận tình cách vẽ, cách pha màu.
    Còn có loại viết là của Mỹ, hiệu là Dimensional, ở đó cũng có bán. Với màu acrylic chị phải dùng nước cầm màu pha ra nếu mún màu ko bao giờ phai. Chúc chị thành công!

• 1,628 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Mình xem tutorial thấy người ta có loại màu vẽ 3D ví dụ thay vì đính hạt bead chỉ cần bóp chút màu này ra, nó sẽ khô lại và cứng đanh luôn, thích quá, ở VN có chỗ nào bán không nhỉ ...

• 54 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi nhỏ là màu acrylic có vẽ lên đồ gốm sứ được không ạ? vẽ lên cốc/ bát trắng ý ạ. Tất nhiên là sau khi vẽ xong có thể dùng + rửa ý ạ, chứ không phải bầy không ạ

• 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trước khi vẽ màu acrylic có cần bồi ko các mẹ