• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 3,474 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Mấy tháng trước em về Gia Lai thấy nhà anh chị ở dứơi đó sử dụng loại màn ngủ treo sẵn có thanh inox gắn sấn ở trên tường, khi mắc màn chỉ cần đẩy cây inox ra là được; rất tiện lợi; hình thức cũng đẹp, giá nghe bảo khoảng 700k.

Ko biết ở SG có mẹ nào đã sử dụng loại màn này chưa? và đặt hàng ở đâu ạ?

Tks các mẹ!:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 113 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

tiếc quá, minh ở hà nội. nhà mình mua loại màn này, nhưng ông xã ko thích, dang tính thanh lý mà chưa ai hỏi. mẹ nó xem có phải loại này ko nhé.
    http://www.kinhte24h.com/?a=H&view=GH&user_product=1194

man nha minh giong kieu 5. ai co nhu cau ma o ha noi thi lien he nhe, minh ten la Đức, 0912754654.
    Diệu An, Mai An ngoan, bố yêu, mẹ yêu
    • 3,474 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bé An Xem bài viết
    tiếc quá, minh ở hà nội. nhà mình mua loại màn này, nhưng ông xã ko thích, dang tính thanh lý mà chưa ai hỏi. mẹ nó xem có phải loại này ko nhé.
    http://www.kinhte24h.com/?a=H&view=GH&user_product=1194

man nha minh giong kieu 5. ai co nhu cau ma o ha noi thi lien he nhe, minh ten la Đức, 0912754654.
    Ừ đúng loại này đấy , tiếc nhỉ, mình lạở SG. Mẹ nó vào mục Thanh lý rao thử xem

Mình up lại hình xem có mẹ nào ở HCM biết ko nhỉ, hay là ra cửa hàng may rèm hỏi nhỉ:Thinking:

• 1,777 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chíp mơ Xem bài viết
    Ừ đúng loại này đấy , tiếc nhỉ, mình lạở SG. Mẹ nó vào mục Thanh lý rao thử xem

Mình up lại hình xem có mẹ nào ở HCM biết ko nhỉ, hay là ra cửa hàng may rèm hỏi nhỉ:Thinking:

em cũng mới mua 2 cái ở SG đây, nhưng màn xấu quá chả dám dưới thiệu cho mẹ nó, mình đang bắt đổi màn khác mà bên tiệm đó nó nói là chưa có hàng, em mình mua ở chợ Biên Hoà - Đồng Nai thì rất đẹp.
    • 3,474 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quatmo Xem bài viết
    em cũng mới mua 2 cái ở SG đây, nhưng màn xấu quá chả dám dưới thiệu cho mẹ nó, mình đang bắt đổi màn khác mà bên tiệm đó nó nói là chưa có hàng, em mình mua ở chợ Biên Hoà - Đồng Nai thì rất đẹp.
    Hôm qua mình đi chợ Bà Chiểu hỏi cũng có nhưng mẫu mã xấu lắm, 660k/ 1 bộ

Ko biết ở đâuc ó màn đẹp nhỉ:Thinking:
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Em không biết các mẹ dùng thế nào chứ nhà em đợt mấy năm trước ông xã đi lùng khắp nơi,vì chưa bán rộng rãi như bây giờ,và phải đặt cọc trước họ mới đem về bán cho.Đẹp thì có đẹp thật nhưng mà các mẹ biết không mùa đông mình nằm chăn bông,cuối giường chăn nó chèn cái màn kéo xuống,được một tg nó chúi cái đầu cuối giường và dần dần là gãy.Chán lắm,chỉ được tg đầu thôi.

• 121 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình nghe nói ở HN có loại mùng hộp có trên khung inox (phủ rèm) rất đẹp, không cần phải đóng đinh treo bốn góc vào tường, các bạn biết loại mùng này hiệu gì ko?, SG có chỗ nào bán nhiều loại mùng ngủ + khung...thì cho mình biết nhé. Mùa này mưa nhiều muỗi cũng nhiều nên mình rất lo cho các bé. Tks các bạn :Rose:
    • 2,451 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Mình thấy trên đường Bạch đằng, đoạn từ ngã 4 Hàng Xanh rẽ vào Bạch Đằng của Q.BThạnh đó, bạn chạy thẳng xuống qua khỏi tiệm bánh Hỷ Lâm Môn 1 tí, có cửa hàng bán chăn ga, gối nệm ( mình không nhớ tên ) hình như cũng của hàn Quốc, thấy ở đó họ có treo mấy cái mùng khung inox, bạn vào hỏi họ xem có bán không nha. Chúc bạn tìm được và ưng ý.

• 2,018 Bài viết

• 6,558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nasa2009 Xem bài viết
    Bạn có thể tham khảo ở đây, theo mình ngoài khung Inox, ta có thể dùng khung Nhôm mà vẫn đảm bảo thẩm mỹ và tính cơ lý của khung.

CƠ SỞ MÀN CỬA - MÙNG NGỦ CAO CẤP LỘC NGỌC

Địa chỉ: 214/7A - Ấp Chiêu Liêu - Tân Đông Hiệp - Dĩ An - Bình Dương
    Điện thoại: (650) 2214265
    Fax: (0650) 3741160
    Email: quanplm@gmail.com
    loctuantran@yahoo.com.vn
    Vậy là mùng giống như cái hộp to, có khung sẵn rồi chỉ cần phủ vải mùng lên thành mùng hay sao? Mình cũng quan tâm đây ? Bạn có thể diễn tả kỹ một chút dùm mình không? Hoặc có cái hình cho mình nhìn với!
    • 1,076 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Em ở GL nè chị ơi. Chị đặt làm khung mùng thôi, còn màn muốn đẹp thì chị nhờ ng nhà ở GL đặt giúp 1 bộ. Nhà em các phòng đều lắp mà hồi đó chỉ có 500k 1 bộ, đẹp mà rất tiện. Nhìn lại rất sang nửa đó chị.
    Không thay đổi được người thì bản thân mình thay đổi vậy (...w...)
    Link những bài thuốc hay của bochipchip
    Nhà sumi, mọi người gé chơi nhé
    • 318 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hi cả nhà, tình hình là nhà em toàn lười mắc màn thôi mà mấy dạo này thời tiết thay đổi thế nào nhiều muỗi quá. Em đang nghĩ đến việc lắp màn khung , chỉ việc kéo ra chứ ko phải dây mắc lằng nhằng nhưng lại lăn tăn là nhìn phòng sẽ không được thoáng vì giường ngủ của em để ở giữa phòng chứ ko sát tường. Các mẹ nào đã lắp màn khung rồi thì tư vẫn giúp em với, loại này có tiện ko? có bền không? và lắp ở đâu , chi phí khoảng bn với. Tks các mẹ! :Rose:
    • 544 Bài viết

• 1,833 Được cảm ơn

ko biết mẹ nó đã mua màn khung chưa chứ theo ý kiến của tớ là ko nên vì nó ko đẹp mà sẽ vướng tầm nhìn, nếu phòng ngủ nhỏ thì lại càng dở hơn. Trước tớ cũng đã có ý định này và tìm hiểu. Nếu mẹ nó muốn tìm hiểu cứ google màn khung là ra đầy thông tin. Hiện tớ đang dùng màn chụp. Nó giống như màn chụp của em bé, kéo căng bằng dây và có khung như cái ô ấy. Bọn trẻ con nhà tơ toàn gọi là Lồng chụp vì nó cũng giống cái lồng bàn. Mua ở trên hàng Đường gần chợ đồng xuan khoảng 2t trước 120K, dài 2m rộng khoảng 1,4-1.5m. Made in VN nhưng ko có đ/c sx hay dt gi cả chỉ thấy có ghi sx tại cty TNHH Thái hà thịnh. Hai mẹ con nằm thì thoảng mái nhưng bố thì ko ké vào đc đâu. Màn này lại còn cơ động, ngủ ở đâu thì mang đến đó chụp nên dù trông cũng dc xịn lắm nhưng tớ thấy ok vì giải quyết dc vụ lười mắc màn mà lại ko lo muỗi đốt con.
    • 30 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hi các bác. :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Em mới lắp màn khung xong nì. Giường nhà em cũng ở giữa phòng. Mới đầu em cũng hơi lo vì sợ mắc màn vướng víu trông phòng lại chật chội. Dưng mà màn cưới thì vưỡn phải lắp. Em gọi điện thì được tư vấn là ...:RollingEy::RollingEy:. Dài dài và hơi loằng ngoằng nhưng mà túm lại theo em hiểu thì như rày:
    Làm loại màn mà chân màn phủ chạm đất, phần màn ở phía đầu giường chốt chặt sau thành đầu giường. Cửa màn ở phía chân giường, đến khi dùng màn xong, đẩy màn về đằng đầu giường, tách cửa màn ra làm 2, có dây buộc màn hai bên rất gọn và rất xinh. Đến khi dùng, chỉ cần đẩy màn ra, chả cần giắt giếc chi hết.
    Làm cao hơn bình thường một chút. Theo chị ý bảo thìa trung bình độ cao từ mặt giường lên đến chỗ lắp khung là 2m nhưng nếu lo chật và vướng, nữa là chồng kều quá thì làm màn cao lên.
    Cuối là chọn loại vải màn, không chọn loại màu mè, hoa lá nữa, chọn loại màu trắng, mỏng và lỗ màn nhỏ thì màn sẽ dai và có cảm giác thoáng hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 543 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

ở xì gòn thì mình không biết nơi làm màn khung. Nhưng nhà ba mẹ mình dưới quê làm màn khung đấy. Mình thấy cũng hay hay, nhưng mình không thích. Vì mình thích không gian trần được thoáng
    • 30 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đánh quả liều lắp, nhưng nói chung là em cũng cảm thấy khớ hài lòng.:LoveStruc:
    Em nói chắc hơi khó hiểu nên các bác chịu khó hình dung vậy. Hôm nào em chụp tấm ảnh show hàng sau.:Rose:
    • 30 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đợt vừa rùi dọn nhà bận rộn quá, giờ mới có thời gian thực hiện lời hưa. Các bác thông cảm nhé.
    http://www.upanh.com/uploaded.php?mode=view&id=tnruql
    • 184 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình không khoái cái màn này tý nào ! trông bí cả phòng - mình thích vào phòng ngủ chăn màn cất hết trong tủ gọn gàng . Chỉ để gối cho thoáng sạch.......
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuchong_nhat Xem bài viết
    Đợt vừa rùi dọn nhà bận rộn quá, giờ mới có thời gian thực hiện lời hưa. Các bác thông cảm nhé.
    http://www.upanh.com/uploaded.php?mode=view&id=tnruql
    Ấy có cái màn đẹp thế. Lắp ở đâu thế cho tớ địa chỉ với. Nhà tớ có em bé đang có nhu cầu màn khung đây. Thanks trước nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác yeuchong ơi, tình trạng cái giường nhà em cũng như bác đấy. Bác lắp màn ở đâu thế cho em xin cái địa chỉ với. Gấp lắm rồi. Thanks bác nhiều nhé.:Rose:
    • 30 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em được người quen giới thiệu lắp màn bên thu trang. Địa chỉ hơi dài, phiền các bác vào đây xem cho tiện nhé: màn khung
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2