CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Lát sân bằng đá (gạch) loại nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 8.92K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 54 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà em hoàn thiện sắp xong rồi. Nay còn vụ lát ngoài sân nữa mà chưa biết dùng vật liệu nào . Có ngừoi khuyên dùng gạch đỏ hạ Long nhưng em lát tren sân thượng thấy ko đẹp lắm . Cho em hỏi là các mẹ nhà mẹ nào có sân thì các mẹ lát bằng loại gạch ( hay đá ) gì ạ? Và cho em xin cả giá cả cũng như chỗ mua nữa nhé? Thanks các mẹ lắm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 429 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Góp ý với bạn dùng gạch Vĩnh cửu chuyên lát sân thử xem, đẹp lắm đấy. Tham khảo ở đây www.vinhcuu.vn
    • 1,731 Bài viết

• 2,366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cúc Bông Xem bài viết
    Nhà em hoàn thiện sắp xong rồi. Nay còn vụ lát ngoài sân nữa mà chưa biết dùng vật liệu nào . Có ngừoi khuyên dùng gạch đỏ hạ Long nhưng em lát tren sân thượng thấy ko đẹp lắm . Cho em hỏi là các mẹ nhà mẹ nào có sân thì các mẹ lát bằng loại gạch ( hay đá ) gì ạ? Và cho em xin cả giá cả cũng như chỗ mua nữa nhé? Thanks các mẹ lắm
    Chọn vật liệu nào còn phụ thuộc vào không gian, kiến trúc, màu sắc chung của ngôi nhà ... bạn nên chụp ảnh thực của ngôi nhà rồi post lên thì mọi người mới có ý kiến giúp bạn được chứ
    " Kiếm Trác Su "

TRÁI TIM NHÂN ÁI http://www.webtretho.com/forum/f479/
    • 170 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mẹ này giống hệt nhà tớ. Ông xã mua gạch đỏ về lát sân thượng mà mình ko biết (mình cực ghét gạch đỏ) nên đến đoạn lát sân mặc dù còn gạch đỏ nhưng mang đi trả và mình đi chọn loại khác. Cuối cùng chọn được gạch lát ngoại thất của Viglacera . Bạn ra chỗ 31 Hoàng Quốc Việt ĐT 37566335 (chuyện phân phối sản phẩm bán gạch ngói viglacera Hạ long). Bạn thử đến đó xem có nhiều mẫu đẹp lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 120 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Em cũng mới đi đặt Gạch lót Sân , nhà em lót bằng đá tự nhiên, có 2 màuanh và xám thôi. Thấy cũng rất OK. Hết hàng nên đợi 1 tuần nữa mới có, chỗ em mua chuyên bán mấy loại Đá và Gạch, người bán cũng rất là chịu..
    Đọi lót xong sẽ Post lên mọi người coi sao!!!
    • 4,105 Bài viết

• 10,431 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi china Xem bài viết
    Mẹ này giống hệt nhà tớ. Ông xã mua gạch đỏ về lát sân thượng mà mình ko biết (mình cực ghét gạch đỏ) nên đến đoạn lát sân mặc dù còn gạch đỏ nhưng mang đi trả và mình đi chọn loại khác. Cuối cùng chọn được gạch lát ngoại thất của Viglacera . Bạn ra chỗ 31 Hoàng Quốc Việt ĐT 37566335 (chuyện phân phối sản phẩm bán gạch ngói viglacera Hạ long). Bạn thử đến đó xem có nhiều mẫu đẹp lắm.
    Viglacera có bộ sân vườn rất đẹp mà giá cũng hợp lý 85.000đ/mét vuông.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 107 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em lại ưa gạch gốm hơn, vì nó hút nước nhanh, bền nữa, đặc biệt lại không hề trơn :cool:
    Mobile: 0989 257 647 - YM: trongphu0202
    Shop MGOD http://mgod.webtretho.com/forum/f254...san-go-996994/
    • 54 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metincoi Xem bài viết
    Viglacera có bộ sân vườn rất đẹp mà giá cũng hợp lý 85.000đ/mét vuông.
    Loại gì mà rẻ thế hả ấy ơi. Mà ấy mua ở chỗ nào vậy
    • 4,105 Bài viết

• 10,431 Được cảm ơn

Loại gì mà rẻ thế hả ấy ơi. Mà ấy mua ở chỗ nào vậy
    Cứ ra đại lý mà gọi thôi.
    • 183 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Em lôi topic này lên để mong mọi người tư vấn giúp em. Nhà em có bé 2 tuổi. Nên muốn lát lại gạch cho bé nhà em chơi trên sân mà không lo trơn té. Và nhà em nuôi chim bồ câu, hàng ngày phải dọn dẹp "sản phẩm đầu ra" của chúng là cực vô cùng. Lũ chim này được nuôi từ hồi bố em chưa sinh ra, gọi là truyền thống rùi, không bỏ được. Sân chỉ cần phù hợp cho bé chơi đùa và vệ sinh dễ dàng ạ. Em mong mọi người tư vấn giúp em vì kinh tế eo hẹp, mà sân rộng cũng tầm 80m2 chứ chẳng phải nhỏ. Nếu em làm 40m2 thì với kinh phí khoảng 10tr đổ lại thì làm loại nào được ạ?
    • 183 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

up xin các mẹ giúp ạ!