CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Lắp bình nóng lạnh bằng gas

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,603 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mua dong roi nha me nao chua co binh nong lanh chay dien thi co the lap binh nong lanh dun bang gas. Tien va tiet kiem hon so voi dung dien, chi can mo voi nuoc la sau 2 phut da co nuoc nong dung ko can phai doi. TV tham gia DD se duoc lap gia u*u dai . Hien nay co rat nhieu gia dinh dang su dung binh nong lanh loai nay. Me nao co nhu cau thi lien lac voi me chau nhe. Me chau bao dam gia re hon o noi khac day, me chau u*u tien cac bac tren DD ma

Ngoai ra nha con nhan lap cong trinh tu nau com bang gas cho cac truong hoc va xi nghiep (van de te nhi nay thi phai thoa thuan) va dan bep gas cho nha hang va KS. Co hoa hong

Cac bac xem co ai co nhu cau thi oi me chau, dam bao co hoa hong :3:

• Suýt chết vì tắm nóng lạnh bằng gas

Đang tắm và nô đùa cùng nhau, 2 cháu Dung và Tú Anh bỗng thấy chóng mặt, khó thở. Khi người nhà mở cửa vào thì cả hai đã ngất lịm trong buồng tắm sặc mùi gas. Hai bệnh nhân đang điều trị tại Trung tâm chống độc Bệnh viện Bạch Mai, Hà Nội....

• Tư vấn ứng dụng gọi điện miễn phí trên smartphone

Họ hàng bên chồng em định cư ở nước ngoài cũng nhiều nên nhà em thường xài mấy ứng dụng nhắn tin...

• Cách trang trí phòng khách nhỏ hẹp trở nên rộng đẹp

Chỉ cần lưu ý những quy tắc trang trí sau đây, phòng khách nhỏ hẹp sẽ trở nên rộng đẹp, mà bạn...

• Suýt chết vì tắm nóng lạnh bằng gas

SỨC KHỎE Thứ sáu, 28/01/2011 | 15:29GMT+7 Suýt chết vì tắm nóng lạnh bằng gas (NLĐO)- Trung tâm chống độc (Bệnh viện Bạch Mai) ngày 28-1 cho biết, vừa tiếp nhận một bệnh nhân chuyển từ bệnh viện Bưu Điện đến với chẩn đoán ngộ độc khí gas. Bệnh nhân là anh P.N.H, 22 tuổi, quê ở Nam Định,...

• Phòng ngủ có hồ bơi, tại sao không?

Phòng ngủ kết hợp hồ bơi là một ý tưởng tuyệt vời mà rất nhiều người ưa thích. Hồ bơi sẽ giúp căn...

• 1,439 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Ko noi som hai tuân, nha nay vua láp xong. The binh GoldSun bao tien the BaoKhanh oi, mát tin cho minh qua tin nhan nhe, Cam on.
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

BaoKhanh02 có làm đại lý cho Cty Mekong (CN HN) không đấy :4:
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?
    • 18,631 Bài viết

• 11,470 Được cảm ơn

• 1,396 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Bình Sakura bao nhiu? Goldsun thế nào? trả lời cụ thể nhe mình đang có nhu cầu đây!!!
    • 182 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị Quỳnh cho em xin báo giá với :1:.
    • 1,603 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

AX dao nay di ky hop dong o cac KS va co quan ban qua nen quen mat mang bao gia ve cho vo. Ve nha vo ho thi bao quen mat roi, tuc qua minh bao "Tha anh lam thang cong nhan em con duoc nho, vo nho gi cung dap ung, nhung tu ngay len CH truong thi kho nho qua" . Co le minh phai dich than den do lay ve roi post len cho cac me. thong cam nhe, me chau se lam nhanh.

• 23 Được cảm ơn

Mẹ nào ở HN quan tâm đến bình nước nóng dùng gas hiệu SAkura thì gọi điện 9720666 gặp Hiệp , nói là bạn of anh Hưng ở Mekong SG nhé-nói mecarrot nó chả biết là ai đâu. Cứ nói anh Hưng bảo gọi cho HIệp, Hiệp sẽ bán cho giá ưu đãi.
    p/s: anh Hưng là bố con bé carrot đấy :4:
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?
    • 288 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mọi người tham khảo nhé
    Ở Dalat ngươi ta cũng dùng nhiều bình nước nóng loại này và cũng đã xảy ra rất nhiều tai nạn từ gas.

Ngạt khí gas, chết cả 4 người trong gia đình
    Lúc 7h30 sáng 6-11, hàng xóm quanh nhà anh Đinh Văn Phúc (48/4 Tùng Lâm, P.7, Đà Lạt, tỉnh Lâm Đồng) gõ cửa nhà này nhưng không thấy động tĩnh gì bèn báo công an. Nguyên nhân ban đầu được xác định do tối hôm trước gia đình anh Phúc bật máy nước nóng (xài gas) nhưng do nước bị cúp nên không sử dụng và quên đóng lại, khí gas gây ngạt dẫn đến hậu quả đau lòng trên.

Khi lực lượng chức trách phá cửa vào nhà thì phát hiện cả 4 người trong gia đình gồm anh Phúc (sinh năm 1965), vợ là Vũ Thị Hảo (sinh năm 1967) cùng 2 con Đinh Phúc Lộc (học sinh lớp 10A3, Trường THPT Đống Đa) và Đinh Phúc Ngữ (học lớp 5, Trường Đa Thành) đều đã chết.

Hiện trường cho thấy khí hơi gas ngạt cả nhà (đóng kín cửa) và chị Hảo đang trong tư thế cố lấy điện thoại.

Tuổi trẻ on line
    Me Tun Em(TPHCM)
    • 1,439 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Híc, mẹ Tunm làm mọi người chạy mất dép.
    Nhiều mà thấy nêu có mỗi một tai nạn thôi???
    Tai nạn ở đâu chả có, nhà bà mình ở Pháp dùng đường ống gas chung, có đứa quên ko khoá nổ tung cả đồ đạc bay ra ngoài cửa sổ.
    Cái chính là ko được quên. Còn nếu sợ quên thì dùng luôn cả bếp điện chứ đừng dùng bếp gas. Mà điện cũng có thể bị chập.....
    DÙng bình đun thfi ko nên mua bình TQ, mua bình Nhật hay HQ cho an toàn hơn, và quan trọng là dùng xong bao giờ cũng khoá van gas lại.
    Mẹ BinLD báo giá xem nào, xuống bà nội rửa bát cóng tay quá, Tết này mẹ cháu toi mất.
    Khôn gbiết từ hôm đó đến giờ có bao nhiêu ngwoif quen của anh Hưng gọi cho a Hiệp rồi Lan ơi, gọi nữa sợ ông ấy bảo sao ông Hưng quen nhiều cô thế :-Đ
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 89 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chi Quynh oi, nha em da dung binh nong ga 1 dót roi, nhung bay gio bi hong, mươn thay cai moi, chi cho post bao gia di. Nha em lai de o tang 4 co,vi 2 tang dươi de binh nong diên roi, nhu the liêu co tót không? Chi bao nhanh len nhe, em dinh thay lươn trong thang nay.
    Medom
    0903295602
    • 1,240 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Xí xí 1 chút nhé, có mẹ nào nghe nói máy nước nóng sử dụng năng lượng mặt trời chưa? mình thấy tiện lợi, rẻ mà còn an toàn hơn dùng gas nhưng hình như chưa thông dụng lắm nhỉ?
    :Rose: :Rose: :LoveStruc:
    • 1,396 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

1. Dùng bình nóng lạnh chạy bằng ga thì ưu điểm nhiều hay nhược điểm nhiều hơn? ưu nhiều hơn:4:
    2. Dùng goldesun hay sakura? Giá cả lúc lắp đặt là bao nhiêu và khi dùng thì có rẻ hơn điện không? Nhà mình lắp Sakura giá chừng <1tr4 (k nhớ)+bình ga riêng mấy trăm k. Khi dùng rẻ hơn điện nhiều, nhất là những nhà vốn dã dùng nhiều điện. Khoảng 2 bình ga/nămdùng bét xè nhè
    3. Nhà em lắp cho tầng 3 thì chạy dây ga từ tầng 1 lên à? ( nghe phức tạp nhỉ?) Hay là để một bình ga ở trong phòng tắm à? ( nghe sợ nhỉ ) ( nhà em cũng như nhà mẹ Đốm, tầng 2 dùng bình điện rồi) Chắc là người lắp đặt để vào phòng tắm (đoán thế). Nhà mình thì để ngay hành lang sau phòng tắm. Bếp ga cũng để ngay trông bếp đấy thui, cái chính như mẹ B&B nói là người dùng phải cẩn thận dù ga hay diện.

Đánh giá chung: hài lòng
    những mặt người xa lạ
    • 6,920 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _cuncon_
    Xí xí 1 chút nhé, có mẹ nào nghe nói máy nước nóng sử dụng năng lượng mặt trời chưa? mình thấy tiện lợi, rẻ mà còn an toàn hơn dùng gas nhưng hình như chưa thông dụng lắm nhỉ?
    Tớ có nghe nói đây, còn khảo sát mấy hãng rồi, nói chung là cứ ngày nào ko mưa xầm xì thì sẽ có nước nóng cả ngày (chắc buổi đêm ko có), loại rẻ nhất là 18 ống, khoảng 4,5M. Có cả chức năng hỗ trợ điện nếu hôm nào trời mưa (nhưng hơi bị tốn điện vì cái bình 100l). Xét về lâu dài thì an toàn, tiết kiệm nhưng vốn ban đầu bỏ ra hơi cao: 4,5M cái năng lượng và khoảng 2M cái bình nước.
    Nhà tớ chết mê chết mệt nhưng chưa có đủ tiền để lắp, đang để ống chờ thôi, híc.
    3. Nhà em lắp cho tầng 3 thì chạy dây ga từ tầng 1 lên à? ( nghe phức tạp nhỉ?) Hay là để một bình ga ở trong phòng tắm à? ( nghe sợ nhỉ ) ( nhà em cũng như nhà mẹ Đốm, tầng 2 dùng bình điện rồi)
    Ô cái này có vẻ khó khả thi vì thường là bình ga và máy nóng lạnh ga để gần nhau, khoảng cách giữa 2 cái này có giới hạn chứ ko thoải mái như thế đâu, càng dài càng nguy hiểm vì càng dễ bị hở ga, chuột bọ gặm....
    • 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

3. Theo đúng nguyên tắc, bình nước nóng dùng gas phải để ngoài phòng tắm vì khi turn on, máy sẽ hút oxy trong phòng. Nhất là đối với phòng tắm nhỏ thì càng nên để bên ngoài. Bình gas thì nên để bên ngoài cho sạch sẽ và cũng đỡ lo vì khi mình sử dụng, bình gas sẽ kêu xì xì , hơn nữa dù ít dù nhiều cũng có mùi gas. Tuyệt đối nên sử dụng loại van ngắt tự động tránh những trường hợp đáng tiếc xảy ra như van bị xì or quên đóng van gas.
    Mecarrot chưa sử dụng :4: nhưng trước đây chào mặt hàng này rách cả mép nên cũng có kiến thức chút ít. Theo công thức tính toán (quên rồi, vì đã 5 năm bỏ ngành gas rồi) thì xài gas chỉ bằng maximum 2/3 dùng điện nếu dùng ít, còn dùng nhiều thì chỉ bằng 1/2 so với dùng điện. Nhất là đối với những cơ sở giặt ủi. Mình đã từng bán loại bình này cho 1 cơ sở giặt ủi lớn trong SG, sau khi dùng 2 tháng họ đã lắp thêm 10 bình loại lớn đấy vì thấy kinh tế quá.
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?
    • PHO
    • 9 năm
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[QUOTE=Mecarrot]3. Theo đúng nguyên tắc, bình nước nóng dùng gas phải để ngoài phòng tắm vì khi turn on, máy sẽ hút oxy trong phòng. Nhất là đối với phòng tắm nhỏ thì càng nên để bên ngoài. Bình gas thì nên để bên ngoài cho sạch sẽ và cũng đỡ lo vì khi mình sử dụng, bình gas sẽ kêu xì xì , hơn nữa dù ít dù nhiều cũng có mùi gas. Tuyệt đối nên sử dụng loại van ngắt tự động tránh những trường hợp đáng tiếc xảy ra như van bị xì or quên đóng van gas.
    Nhà mình ở chung cư lắp sẵn bình nước nóng bằng gas nhưng gas được dẫn từ đường ống Trung tâm, nói chung là thấy chưa có vấn đề gì và rẻ hơn dùng điện nhiều. Thấy các anh kỹ thuật dặn không nên để nguồn nhiệt quá gần (khoảng 1,5m) và có độ thoáng để an toàn là được.Mình đã dùng 1năm nay rồi nước rất nóng và mạnh nữa nhất là không khi mất điện.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình dùng loại này cũng dc vài năm roài, bình ga để trong nhà tắm, dùng tiết kiệm lắm, mua hình như cũng rẻ chỉ hơn 1tr thôi. Để trong nhà tắm cũng ko có sao, quan trọng là nhớ khóa van, vừa tiết kiệm, lại vừa an toàn.
    • 5,828 Bài viết

• 8,511 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi believehp2005 Xem bài viết
    Nhà mình dùng loại này cũng dc vài năm roài, bình ga để trong nhà tắm, dùng tiết kiệm lắm, mua hình như cũng rẻ chỉ hơn 1tr thôi. Để trong nhà tắm cũng ko có sao, quan trọng là nhớ khóa van, vừa tiết kiệm, lại vừa an toàn.
    Ke ke ke !
    Hôm nay mình đi mua bình tắm ga theo địa chỉ công ty này , nhưng họ nghỉ , bác chủ liền đưa mình vào nhà người thân là nơi cho thuê chứa hàng , mình mua trực tiếp giá là 750 ngàn trong khi đó công ty bán ra là 865 ngàn :Laughing:

đây là địa chỉ công ty , bấm vào sản phẩm bạn sẽ thấy tính năng và giá :
    :Rose: http://www.homicook.vn/?page=product...y_id=108&site= :Rose:

Còn cái này mình mua , là loại hiện đại nhất năm 2007 giá chỉ 750 ngàn thôi , mỗi tội đi hơi lòng vòng vào nhà kho ở khu Ngọc khánh Hà Nội :

Loại này ít núm nút dễ sử dụng và điều khiển hơn mà đẹp phết . Có mỗi 1 cần gạt chỉnh lửa to nhỏ và một nút vặn to để chỉnh độ nóng của nước . Nút còn lại là chế độ nướ theo mùa đông và mùa hè !

Vừa tự lắp đặt và dùng thử thấy có vẻ tốn ít ga hơn là đun 4 siêu nước loại 3 lít để pha nước tắm . Mà mình mua thêm vòi sen to phun nhiều chức năng có cả mát xa (Đi kèm theo máy chỉ có vòi sen to bình thường , nước phun cũng mạnh )

Cả 2 loại này đánh lửa dùng Pin , nên kể cả khi mất điện vẫn dùng bình thường . Theo tham số thì 1 đôi pin đại loại con thỏ Văn điển dùng được 4 - 6 tháng , nếu lắp Pin xịn có thể dùng cả năm mà an toàn không sợ pin chảy nước ...

Từ bi giờ Píp tha hồ tắm mà không phải gọi bố mang thêm nước nóng vào hộ nữa rooling:

============================================

Còn loại 3 nút dưới đây rẻ hơn loại kể trên 50 ngàn , nhưng nhiều nút điều chỉnh quá , khó sử dụng cho người già và trẻ em

Ngoài thị trường thấy toàn loại 3 nút mà giá đều trên 1 triệu , trông cũng chả đẹp hơn tí nào , ở Cát Linh thấy có chỗ bán loại 3 nút của Sakura trông cũng tương đương mà đòi những 1,35 triệu :Surprise: Mặc cả giảm giá không bán :Surprise:

Bực mình lòng vòng đi tìm địa chỉ nêu trên vô tình gặp may lại giảm được hơn 100 ngàn so với giá công ty bán ra :Laughing:

Nói chung là dùng bình nóng lạnh ga mà hiểu biết và lắp đúng qui cách cũng rất an toàn , cứ đọc sách chỉ dẫn đi kèm mà lắp theo đúng khuyến cáo của nhà sản xuất là yên tâm .

Chú ý là nên có cửa thoáng dưới chân và cửa thoát gió bên trên buồng tắm để tạo đối lưu cho khí thải của bình tắm ga ... theo qui cách ghi trong tài liệu nhà cung cấp thiết bị ! onttella:

Trường hợp không có thì lắp bên ngoài buồng tắm và dẫn nước vào cũng được , trong tài liệu hướng dẫn hết ... Dùng bình điện có cái nguy hiểm và yêu cầu an toàn thì bình ga cũng vậy cần tuân thủ đúng nguyên tắc thì chẳng sao cả .

Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu !

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ...

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ...

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

• 5,828 Bài viết

• 8,511 Được cảm ơn

Vấn đề an toàn cháy nổ và nguyên tắc trình tự bố trí lắp đặt thiết bị tắm dùng ga theo mình hình như là ở Việt Nam rất ít thợ được đào tạo chính tắc .

Hôm qua 1 bác thợ đem bình ga đến nhà mình để lắp đặt (Bác đã già trên 50 tuổi) xem ra hầu như không biết về nguyên lý và nguyên tắc bố trí đặt bình ga để phòng chống cháy nổ và tránh hiện tượng tắt lửa gây rò rỉ ga . Mà bản hướng dẫn thì toàn tiếng Anh nên bác cũng chả đọc được ... suýt nữa thì để đỉnh bình ga quá gần sát trần nhà , nếu là như vậy thì có lẽ là rất dễ bị tắt lửa ..... :Nottalkin:

Hầu như họ đều có quan niệm hết sức giản đơn và không chỉ thường hỏi gia chủ muốn đặt đâu thì đặt đó cho gọn :Surprise:

Vậy nên các bạn cần chú ý khi lắp đặt thiết bị này sao cho đúng hướng dẫn đi kèm ... tránh các rủi ro không đáng có .
    Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu !

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ...

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ...

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

• 140 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nhà mình cũng dùng bình nóng lạnh chạy ga 2 năm nay rồi,nói chung dùng rất ổn,bình ga lắp bên ngoài phòng tắm nên rất an toàn,làm nóng rất nhanh (1 phút là tắm được), nhưng pin chỉ dùng khoảng 1,5 tháng là hết,chứ không thể được 4-6 tháng đâu.
    Mà bây giờ giá Gas tăng cao, không biết có rẻ hơn dùng điện nữa không các bạn nhỉ?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3