CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Làm thú nhồi bông đơn giản cho bé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.16K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 392 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Chẳng là em được quà của WTT, đó là sách dạy làm thú nhồi bông đơn giản, sách dạy may vá và nấu ăn cho bé. Em post những hình ảnh dạy làm thú nhồi bông lên đây để các mẹ cùng làm cho các bé chơi.
    Mẹ nuna_2008 ơi vào đây xem nhé.
    Chúc các mẹ làm được nhiều thú đẹp, em cũng sẽ làm rồi gởi lên đây mọi người cùng xem nha.
    Đây là một số con thú mẫu

Chỉnh sửa lần cuối bởi cujunquay; 05/04/2009 vào lúc 01:53 PM.
    Blog của mẹ và Jun đây

• 392 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Còn đây là những hình ảnh dạy làm từng bước nè, mình cùng nhau làm nha

Qua từng hình ảnh này thì cơ bản đã xong 1 chú thỏ rồi đó các mẹ. Còn những phần phụ như quần áo, khăn choàng... thì tự mình biến tấu thôi.
    Blog của mẹ và Jun đây
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 392 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

May áo nè

May quần nè

May lưng quần để luồn dây:

Sản phẩm:
    Blog của mẹ và Jun đây
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 589 Bài viết

• 1,121 Được cảm ơn

Trông khó ra phết đấy chứ. Các mẹ thử hướng dẫn kỹ hơn nhé.

• 96 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

ui trui. Thich qua di mat. Ngay con nho E da nghien may cai khoan may quan ao cho bupbe roi. Baygio co cai nay. tha ho lam cho con choi. do phai mua . ngoai shopping E thay ban toan hon 200k mot con day(hang ngoai). Cam on Me Cujunquay nhieu lam. Luc nao co thoi gian ranh chi lai post nua nhe. :Battin ey:

• 163 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Quyển sách dạy làm thú ấy ngoài hiệu sách có bán không các mẹ?
    Mua cả quyển về làm thì em mới có khả năng

• 96 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

CN tuần vừa rồi E làm thử, hihi cả nhà đều bảo là nhìn giống như hình nhân ý. Định yểm bùa ai hả ...Khổ thân E mất cả một buổi trưa, dình con đi ngủ để làm, nhà lại không có may khâu, phải ngồi khâu tay, hic lâu ơi là lâu. Chắc lại không có phụ kiện, phải đúng vải của họ trông mới đẹp. Mà E rút ra một kinh nghiệm. Lúc vẽ phải vẽ to hơn so với co thu mình định làm thì lúc lộn lại, hình con thú sẽ nổi lên là vừa. Con thú của E cái tay nó nhỏ xíu à. E chưa kịp may quần áo cho nó nên chưa chụp hình để các Mẹ chiêm ngưỡng tác phẩm của E, hihi. Cảm ơn Mẹ Cujunquay nhé!:Battin ey:

• 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cujunquay Xem bài viết
    Chẳng là em được quà của WTT, đó là sách dạy làm thú nhồi bông đơn giản, sách dạy may vá và nấu ăn cho bé. Em post những hình ảnh dạy làm thú nhồi bông lên đây để các mẹ cùng làm cho các bé chơi.
    Mẹ nuna_2008 ơi vào đây xem nhé.
    Chúc các mẹ làm được nhiều thú đẹp, em cũng sẽ làm rồi gởi lên đây mọi người cùng xem nha.
    Đây là một số con thú mẫu

Nhìn mấy hình này đẹp quá. Chị ơi chị có thể cho em biết tên quyển sách đó là gì không?để e tìm ở hàng sách xem có bán không. Hoặc chị post hình rõ hơn lên WTT được không? Cảm ơn chị nhiều!!

• 126 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Nhìn yêu nhỉ. Bao giờ có thời gian mà ngồi tỉ mẩn làm cho con chơi, nó không chơi thì...mình chơi :Sick:
    Tũn anh, Tũn em, Tũn em em... :Kiss: