CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Làm thế nào để sơn hết mùi nhanh

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 15.7K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm chỉ cho mình cách làm thế nào để sau khi sơn nhà xong thì hết mùi nhanh với. Cần gấp lắm vì nhà có trẻ nhỏ mà mùi sơn kinh quá. Cám ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 934 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

bạn thái 1 củ hành tây thả vào các chậu nước rồi đặt ở các góc nhà, mùi sơn sẽ bay nhanh.
    Đáy đĩa mùa đi nhịp hải hà
    • 689 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Ngày trước công ty mình sơn xong phải mua rất nhiều dứa (trái thơm) về bổ ra khi về đóng cửa lại .Sáng sau tới thấy hết mùi sơn ,còn mùi dứa.
    Bạn thử xem sao nhé .Có kết quả hay không nhớ thông báo cho mọi người biết.:Smiling:
    • 674 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người bày một cách là để các chậu nước có pha muối trong nhà cũng sẽ làm hết mùi sơn, nhưng nhớ cẩn thận nếu nhà có trẻ nhỏ, đừng cho bé lại gần chậu nước. Còn một cách là mở cửa, bật quạt cũng sẽ hết nhanh nhưng trời này mà bật quạt thì lạnh lắm.
    • 107 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Nhiều người cho rằng làm nhà xong thì ốm do mệt, thực ra phần lớn là do sơn tường, sau khi sơn vào nhà ở ngay. Nếu có điều kiện dọn ra chỗ khác, bác để một tuần, mở cửa thông thoáng hay bật quạt sẽ hết mùi, lúc đấy dung môi sẽ bay hết, sử dụng các loại khử mùi không làm tăng tốc độ bay hơi được ạ.
    Vấn đề nữa là bác sử dụng loại sơn nào nữa, bóng thì tốc độ bay mùi có vẻ chậm hơn là loại bán bóng, mùi sơn ngửi lâu quen mũi nhưng hít nhiều thì ngất ngây luôn.
    :cool:
    • 366 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Hoặc Mẹ Sóc con đặt mấy bát dấm ở các góc nhà. Cách này tiện hơn đấy ạ.
    • 1,310 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Em đốt nến và cho cafe đun sôi lâu lâu....
    Mỗi ngày tôi chọn một lần thôi
    Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời
    • 94 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có một cách nữa là bạn để 1 vài bát sữa tươi trong phòng. chỉ qua 1 đêm thui mà mùi sơn đi đâu hết ý. hehe
    • 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

MÌnh thấy cái cách bổ vài quả dứa đề khắp phòng rất hiệu quả đấy nhé.
    • 817 Bài viết

• 1,502 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Sau Xem bài viết
    Để cả vỏ hay gọt vỏ mẹ nó ơi ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Lib8; 09/01/2009 vào lúc 09:10 AM.
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Sau Xem bài viết

Chính xáconttella:
    • 1,899 Bài viết

• 863 Được cảm ơn

:LaughingẤM
    ...
    Rất ok ạ, em để các góc nhà khoảng 1 tiếng sau chỉ còn toàn mùi dấm thôi ạ:Laughing:
    • 5,435 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Em thấy kênh TVshopping hay Info gì đó hướng dẫn cho 1 chút nước, bột mỳ và tỏi giã nhỏ để trong phòng sẽ đỡ mùi sơn, có mẹ nào thử cách này chưa ah?
    • 42 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lib8 Xem bài viết
    Để cả vỏ hay gọt vỏ mẹ nó ơi ?
    Chỉ cần khoét lõi đi thui rooling: , nói chung sau khi sơn nhà thì phải ít nhất một tháng sau mới đến ở được , còn một cách khử mùi than của gáo dừa hay dùng cafe rang nguyên hạt .

Than gáo dừa khó mua chứ cafe rang nguyên hạt thì nếu ở Hà Nội các mẹ lên cafe Mai ở Nguyễn Du mà mua .
    • 4,712 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XAKURA Xem bài viết
    bạn thái 1 củ hành tây thả vào các chậu nước rồi đặt ở các góc nhà, mùi sơn sẽ bay nhanh.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lemonkey Xem bài viết
    Ngày trước công ty mình sơn xong phải mua rất nhiều dứa (trái thơm) về bổ ra khi về đóng cửa lại .Sáng sau tới thấy hết mùi sơn ,còn mùi dứa.
    Bạn thử xem sao nhé .Có kết quả hay không nhớ thông báo cho mọi người biết.:Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Pisces Girl Xem bài viết
    Hoặc Mẹ Sóc con đặt mấy bát dấm ở các góc nhà. Cách này tiện hơn đấy ạ.

Các mẹ thông thái ơi
    tớ làm tổng hợp các cách ở trên có được không nhỉ?
    Thái mấy củ hành tây thả vào bát nước dấm chẳng hạn, hihihi

• 285 Bài viết

• 1,088 Được cảm ơn

Chị ợi chị mua dứa bổ ra làm 4, không cần gọt vỏ chị nhé sau đó chị đốt nên bên cạnh dứa, để nến càng gần dứa càng tốt, hơi nóng của nến làm dứa tỏa mùi bay sơn nhanh lắm chị ạ. Chúc chị thành công với 1chút mẹo vặt mà em đã áp dụng
    "EM MUỐN MÌNH MỈM CƯỜI- Vượt qua những xót xa, những hờn, giận, những hối tiếc, em muốn mình tha thứ và mỉm cười. Bởi vì: sống không phải là cứ bước đi không nhìn lại. Nhưng nhìn lại không phải để oán trách hay dằn vặt. SỐNG LÀ KHÔNG HỐI TIẾC NHỮNG ĐIỀU ĐÃ QUA"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,712 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Menhimxu2004 Xem bài viết
    Chị ợi chị mua dứa bổ ra làm 4, không cần gọt vỏ chị nhé sau đó chị đốt nên bên cạnh dứa, để nến càng gần dứa càng tốt, hơi nóng của nến làm dứa tỏa mùi bay sơn nhanh lắm chị ạ. Chúc chị thành công với 1chút mẹo vặt mà em đã áp dụng
    mọi người hướng dẫn tớ đốt nến thì phải đóng kín cửa phòng?
    có đúng không nhỉ? bạn làm rồi chỉ giúp tớ với

• 285 Bài viết

• 1,088 Được cảm ơn

Nhà em thì em không đóng cửa đâu ạ trái lại em còn mở cửa cho không khí lưu thông. Nếu phòng lớn thì chị làm nhiều dứa, còn phòng nhỏ thì ít đi chị nhé
    "EM MUỐN MÌNH MỈM CƯỜI- Vượt qua những xót xa, những hờn, giận, những hối tiếc, em muốn mình tha thứ và mỉm cười. Bởi vì: sống không phải là cứ bước đi không nhìn lại. Nhưng nhìn lại không phải để oán trách hay dằn vặt. SỐNG LÀ KHÔNG HỐI TIẾC NHỮNG ĐIỀU ĐÃ QUA"
    • 4,712 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Menhimxu2004 Xem bài viết
    Nhà em thì em không đóng cửa đâu ạ trái lại em còn mở cửa cho không khí lưu thông. Nếu phòng lớn thì chị làm nhiều dứa, còn phòng nhỏ thì ít đi chị nhé
    ok. thanks bạn nhé
    làm thế 1 ngày 1 đêm thôi nhỉ? lúc vào ở còn mùi dứa nhiều không?

• 255 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me.Soc.Mai Xem bài viết
    ok. thanks bạn nhé
    làm thế 1 ngày 1 đêm thôi nhỉ? lúc vào ở còn mùi dứa nhiều không?
    Mùi dứa thơm lắm bạn à, mình toàn mua dứa về để ở nhà bếp, vừa thơm vừa khử mùi, khi chín đến, ăn luôn, tiện cả đôi đường, :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2