Chăm sóc nhà cửa

Làm thế nào để đánh sạch vết ố bẩn trên vách buồng tắm kính và gương trong nhà tắm?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 41.9K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 190 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bạn có thể dùng miếng rửa bát có mặt nhám để đánh cùng xà phòng hoặc nước rửa bát, khá sạch

Huyenikea

• 2,008 Bài viết

• 763 Được cảm ơn

Mình hỏi ngoài lề chút, bồn rửa bát nhà mình có bám cặn vàng do nguồn nước ở khu nhà mình ko được trong lắm. Cặn này kem tẩy Cif có tẩy đc ko các mẹ nhỉ?
    Này con yêu ơi, con biết không
    Mẹ yêu con, yêu con rất nhiều!
    • 10 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cọ tẩy thường xuyên là sạch lắm ấy!
    Với gương thì các mẹ không nên dùng khăn ướt, dùng hơi ẩm một chút thôi! hoặc dùng nước lau kính ấy!
    • 4,821 Bài viết

• 1,728 Được cảm ơn

Mình thường dùng chanh để lau kính và gương nhà tắm
    • 407 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Bạn có biết dùng chanh 1 thời gian thì gương bị ố vàng vàng không? vì axit trong chanh làm ô xi hóa cái lớp tráng trên mặt gương!
    • 35 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

không hiểu sao, E không có cảm tình với mấy loại hàng đa cấp.. Còn Cif thì càng không vì mùi của nó thật là kinh khủng, đó là chứ kể đến nó có ảnh hưởng gì đến SK không nữa. Cứ lấy chanh làm sạch cho lành các bác ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao lại mất cảm tình với hàng đa cấp hả bạn? Là người tiêu dùng thì cứ cái gì tốt, giá hợp lý là dùng thôi.
    Mình lười mấy vụ tẩy rửa nên khi dùng nước lau kính (để lau kính) và nước lau bếp (để lau gạch men, bồn cầu) của amway thì mình sướng lắm. Vừa nhanh, nhàn, lại ko hại da tay. Cif thì mình nói ko với bạn ấy lâu rồi. Ngửi mùi đã thấy sợ.
    • 35 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình mới tìm ra một sản phẩm làm sạch carbin tắm bằng kính rất hiệu quả các mẹ nhé. Nhà mình ở Times, cặn của nước rất nhiều hơn nhà cũ của mình, hàng tuần giúp việc vẫn vệ sinh mà không sạch được các vết mờ của kính trong nhà tắm. Mình lên Vinmart, được một bạn giới thiệu cho một lọ Stain Wonder của Singapore về dùng rất thích các mẹ.ạ, tẩy sạch bóng các vết bẩn trên kính và chậu rửa mặt. E dùng để chà vòi sen cũng sạch bóng luôn, mà quan trong là không ăn da tay và mùi thơm rất dễ chịu chứ không kinh khủng như các loại cọ rửa thông thường nhà E vẫn dùng của VN và Thái Lan trước đây. Các mẹ thử dùng xem để nhà tắm của mình sạch và thơm như ý nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Các mẹ ơi tại sao mình không tận hưởng những ứng dụng khoa học của những nước phát triển vào trong vệ sinh nhà cửa để được ngôi nhà sạch như ý mà an toàn cho sức khỏe cả nhà nhỉ. E xin chia sẻ với các mẹ một cách vệ sinh nhà cửa rất hiệu quả:
    Nếu cần làm sạch các thiết bị trong nhà vệ sinh thì các mẹ cứ dùng: Stain Wonder cho E, chỉ cần làm ướt bề mặt và cho một ít kem ra miếng cọ bằng rác mềm là sạch bóng các loại chất liệu như: Kính, inox & sứ.
    Thi thoảng các mẹ dùng Surface xịt vào xung quanh bồn cầu thế là được diệt khuẩn tuyệt đối rồi mà còn có một mùi thơm rất dễ chịu các mẹ nhé.
    Các mẹ cứ làm như vậy đi sẽ có một phòng tắm sạch như ý và không mất nhiều thời gian cho công việc vệ sinh phòng tắm.
    • 64 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình bảo đảm nếu bạn dùng Stain Wonder để cọ sẽ sạch bóng trong chớp mắt, không hại da tay và có mùi thơm rất dễ chịu nhé.
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 251 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

dùm giấm xịt lên kính rồi lấy giấy báo lau sạch là sáng bong kin kít ngay mà mấy mẹ
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thấy các bạn quảng cáo nổ quá mà chả có tí hình ảnh minh họa gì cả. Mình chia sẻ ảnh nhé, tuyệt đối không chỉnh sửa, chỉ thêm mỗi chữ trước, sau thôi. Trước thì kính rất mờ không nhìn thấy bồn tắm (đứng) phía trong, sau thì... lộ hết hàng. Dĩ nhiên đây không phải là thành quả của dấm (mùi kinh + nồng độ thấp nên không hiệu quả); không phải CIF, không phải Amway, cũng không phải là McKenic. Đây là sản phẩm của Viện Công nghiệp thực phẩm, mang tên Bio-TAF, rất hiệu quả và an toàn. Các bạn tự cảm nhận nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2