CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Làm thế nào để đánh sạch vết ố bẩn trên vách buồng tắm kính và gương trong nhà tắm?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 763 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Tình hình là nhà tớ rất lười lau chùi vách kính buồng tắm kính và gương trong nhà vs sau khi tắm, kết quả là các vết ố bẩn (chủ yếu do nước xà phòng bám lên) xuất hiện mờ mịt trên vách kính và gương. Đã thử dùng một số nước tẩy rửa (kể cả Sumo) để tẩy mà không ăn thua .

Bác nào có kinh nghiệm xử lý vụ này thì phổ biến cho chút kinh nghiệm nhé.

Tks.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,485 Bài viết

• 19,071 Được cảm ơn

Bác dùng kem tẩy CiF cho nhà tắm nhé, đảm bảo đi hết!

Làm ướt vách tắm kính, lấy một lượng Cif vừa đủ, cho vào khăn ẩm rồi lau kỹ, sau đó xả lại bằng nước sạch, vách kính sáng choang!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,595 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giống Con Xem bài viết
    Bác dùng kem tẩy CiF cho nhà tắm nhé, đảm bảo đi hết!

Làm ướt vách tắm kính, lấy một lượng Cif vừa đủ, cho vào khăn ẩm rồi lau kỹ, sau đó xả lại bằng nước sạch, vách kính sáng choang!
    Cách này mình làm rồi mà không được sạch bóng đâu GC ơi!
    Mình học mẹ nào đó là vắt chanh pha với nước rửa bát cọ thì cũng khá sạch. Nhưng phải thường xuyên làm cơ. Nhãng đi nó bám dày quá cọ mệt lắm.
    Mình tắm xong lấy cái gạt kính gạt vài đường là ko bị nước đọng làm mờ kính nữa. Nhưng chưa quán triệt được ax. Híc!
    Mẹ yêu các con nhất trên đời! :LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,485 Bài viết

• 19,071 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gianglam Xem bài viết
    Cách này mình làm rồi mà không được sạch bóng đâu GC ơi!
    Mình học mẹ nào đó là vắt chanh pha với nước rửa bát cọ thì cũng khá sạch. Nhưng phải thường xuyên làm cơ. Nhãng đi nó bám dày quá cọ mệt lắm.
    Mình tắm xong lấy cái gạt kính gạt vài đường là ko bị nước đọng làm mờ kính nữa. Nhưng chưa quán triệt được ax. Híc!
    Trước có GV, ngày nào em cũng bắt nó làm, kính nhà em lúc nào cũng sạch, bóng, khô.

Giờ ko có GV, tuần em làm có 1 đến 2 lần, mà vẫn sạch! ko hề thấy kính mờ, có mảng bám!

Nếu để lâu ko "vệ sinh" kính thì nên làm nhiều lần như thế với Cif, làm kỹ một tẹo, sau đó dùng vòi sen xả từ bên trên xả xuống là sạch coong. Nếu cẩn thận thêm tý nữa thì lấy gạt kính gạt cho khô.

Vụ tắm xong gạt kính, mình lười lắm, tắm xong chuồn thẳng, chẳng thèm gạt ghiếc giề
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 137 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giống Con Xem bài viết
    Trước có GV, ngày nào em cũng bắt nó làm, kính nhà em lúc nào cũng sạch, bóng, khô.

Giờ ko có GV, tuần em làm có 1 đến 2 lần, mà vẫn sạch! ko hề thấy kính mờ, có mảng bám!

Nếu để lâu ko "vệ sinh" kính thì nên làm nhiều lần như thế với Cif, làm kỹ một tẹo, sau đó dùng vòi sen xả từ bên trên xả xuống là sạch coong. Nếu cẩn thận thêm tý nữa thì lấy gạt kính gạt cho khô.

Vụ tắm xong gạt kính, mình lười lắm, tắm xong chuồn thẳng, chẳng thèm gạt ghiếc giề
    Sao có người giống mình thế nhỉ ?
    Người đến từ... Sài Gòn
    Email: maioanhvn@yahoo.com
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,992 Bài viết

• 10,053 Được cảm ơn

Nếu mà ngại thì - không phải quảng cáo nhé, nhưng cái dung dịch đa năng (rửa bát + lau bếp) của Amway dùng thích cực kỳ. Mua bình xịt về pha rồi xịt. Không nữa bạn mua cái nước xịt lau kính ngoài hàng cũng được. Trước khi tắm xịt, xong lấy vòi sen dội qua.
    Còn một cách hơi đặc biệt là dùng axít citric pha khoảng 10-15%, xịt rồi lau. Sạch ngay vì cặn chủ yếu là cặn canxi.

• 66 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

"Axit citric" nghe thì có vẻ hoành tráng chứ thành phần của nước ép quả chanh chủ yếu là cái a xít này đấy thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ngáo Ộp; 08/06/2011 vào lúc 06:15 PM.

• 763 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metincoi Xem bài viết
    Nếu mà ngại thì - không phải quảng cáo nhé, nhưng cái dung dịch đa năng (rửa bát + lau bếp) của Amway dùng thích cực kỳ. Mua bình xịt về pha rồi xịt. Không nữa bạn mua cái nước xịt lau kính ngoài hàng cũng được. Trước khi tắm xịt, xong lấy vòi sen dội qua.
    Còn một cách hơi đặc biệt là dùng axít citric pha khoảng 10-15%, xịt rồi lau. Sạch ngay vì cặn chủ yếu là cặn canxi.
    tình hình là hôm qua chủ thớt đã thử dùng dấm ăn để đánh, kết quả là sạch bong vết ố trắng
    lưu ý là cái kem tẩy Cif không ăn thua nhé
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 137 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VHSTMT Xem bài viết
    tình hình là hôm qua chủ thớt đã thử dùng dấm ăn để đánh, kết quả là sạch bong vết ố trắng
    Oh, hay nhỉ ! Thử xem nào !:Thinking:
    Người đến từ... Sài Gòn
    Email: maioanhvn@yahoo.com

• 3,992 Bài viết

• 10,053 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VHSTMT Xem bài viết
    Dùng dấm cũng được, dấm là axít acetic, có điều nồng độ hơi thấp, chỉ khoảng 3-5% nên đánh được cặn mới, còn nếu cặn lưu cữu lâu ngày thì dùng đặc hơn một chút. Nguyên lý thì giống nhau thôi.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3