• 3 Lượt chia sẻ
  • 122K Lượt đọc
  • 411 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 68 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Nhà mình chiếu nghỉ giữa cầu thang S 80x80, cho mình hỏi nếu lát đá thì lát 1 miếng nguyên hay ghép đá các mẹ ơi?

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

S 80x80 lát 1 miếng nguyên được nhưng miếng này sẽ tính giá cao hơn vì phải dùng đá khổ lớn hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn nên làm cầu thang bằng gỗ và dùng đá ít trong nhà thôi bạn à!gỗ lành phù hợp với gia đình: ấm cúng, lại không bị trơn.... đá thì nên dùng cho nơi công cộng cá toà nhà bậc cầu thang lớn! chúc bạn chọn vật liệu phù hợp!
    --- Tư vấn sử dụng các sản phẩm tự nhiên: Trầm huơng, nấm lim xanh, thảo dược từ núi rừng ------
    Hotline: 0904994568
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 68 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Mình định làm cầu thang mặt bậc màu đen, cổ bậc trắng. Ngân sách có hạn, được thợ tư vấn làm đá đen ánh kim (còn gọi là kim sa mịn), và cổ bậc đá trắng tuyết. Xin hỏi 2 loại đá này chất lượng có ổn kg các mẹ? Đá đen Huế thì mình kg thích lắm vì trông màu nó kg đen hẳn
    • 94 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.ke Xem bài viết
    Mình định làm cầu thang mặt bậc màu đen, cổ bậc trắng. Ngân sách có hạn, được thợ tư vấn làm đá đen ánh kim (còn gọi là kim sa mịn), và cổ bậc đá trắng tuyết. Xin hỏi 2 loại đá này chất lượng có ổn kg các mẹ? Đá đen Huế thì mình kg thích lắm vì trông màu nó kg đen hẳn
    M cũng định làm như thế này. Nhưng đang phân vân vì kinh tế có hạn. Mẹ nào có kn chỉ giúp với
    • 41 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

đánh dấu .................................................. ...........................................
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e lục lại topic,bác nào làm mặt bậc gỗ nhân tạo chưa tư vấn giúp e,giờ có khá nhiều hãng gỗ nhân tạo
    nếu làm mặt bậc là gỗ nhân tạo,mà cổ bậc làm đá hoặc kính thì liệu có bị ảnh hưởng mặt bậc ko
    Hoặc nếu ko ốp cổ bậc thì sơn nên sơn dầu hay sơn gì thì dễ lâu chùi và bền bỉ-sơn cổ thì đc khoảng bn năm ah?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Công ty Cổ phần Đầu tư Xây dựng và Thương mại Tổng hợp Hà Phương - Trung tâm Phân phối Cung cấp và Thi công đá ốp lát việt.Với nhiều năm kinh nghiệm trong sản xuất thiết kế thi công các sản phẩm từ đá Granite ( đá hoa cương ) vàđá Marble ( đá cẩm thạch).vv.. hiện nay công ty đang hoạt động có hiệu quả trong các lĩnh vực: cung cấp và thi công các hạng mục Đá marble, đá Granite, đá nhân tạo...vvv. Các sản phẩm thi công như: Đá cầu thang, đá ốp tường, đá cầu thang máy, đá ốp mặt tiền, đá bàn bếp, đá tam cấp. Tất cả các sản phẩm của Đá ốp lát việt cung cấp đều sản xuất theo quy chuẩn trong xây dựng và theo yêu cầu của khách hàng với mẫu mã kích thước đa dạng chúng tôi bảo đảm sẽ làm hài lòng những khách hàng khó tính nhất đáp ứng những yêu cầu cao về thẩm mỹ và kỹ thuật. Đảm bảo thi công nhanh ,đúng tiến độ theo yêu cầu Đá ốp lát việt đã và đang thi công rất nhiều công trình. Được làm hài lòng quý khách bằng các sản phẩm tốt nhất, giá cả hợp lý nhất, chính sách hậu mãi ưu việt nhất là niềm vui của chúng tôi.
    Đá ốp lát việt luôn là người bạn chung thuỷ, tin cậy của quý khách
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cokhi54; 15/08/2015 vào lúc 04:48 PM.
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cả nhà tư vấn giúp e 2 mẫu này có gì khác nhau ko ạ? Và đây có phải là đá tự nhiên (kim sa đen) ko ạ?
    E xin chân thành cảm ơn. 😉
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhinguyen.1905 Xem bài viết

Cả nhà tư vấn giúp e 2 mẫu này có gì khác nhau ko ạ? Và đây có phải là đá tự nhiên (kim sa đen) ko ạ?
    E xin chân thành cảm ơn. ������
    2 mẫu đá này giống nhau bạn nhé. cái quan trọng khi chọn đá các bạn để ý bề mặt của đá nếu là đá Kim xa thì các hạt đều nhau vì là đá tự nhiên nên các hạt ánh đó chỗ nhiều chỗ ít nó sẽ không đẹp cho bề mặt (cái này do các thợ đá chọn) ở trên các bình luận mình thấy các bạn so sánh giá đá chỗ nọ chỗ kia tất nhiên giá cả cạnh tranh nhưng cũng không nên ham rẻ vì chất lượng đá cũng như mẫu mã sẽ khác nhau đấy
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

2 mẫu đá này e lấy của 2 cửa hàng. Báo giá cũng khác nhau luôn ạ. 1 chỗ là 1.250k/m2, còn 1 chỗ là 1.000k/m2. Vậy 2 mẫu trên đều là đá tự nhiên đúng ko ạ?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhinguyen.1905 Xem bài viết
    2 mẫu đá này e lấy của 2 cửa hàng. Báo giá cũng khác nhau luôn ạ. 1 chỗ là 1.250k/m2, còn 1 chỗ là 1.000k/m2. Vậy 2 mẫu trên đều là đá tự nhiên đúng ko ạ?
    Đúng bạn a. cả 2 nẫu trên đều là đá tự nhiên. Như mình đã nói ở trên tại sao lại có giá chênh lệch nhau:
    1. đá cửa hàng nhập vào giá rẻ do lỗi tồn kho (các hạt kim sa không đều nhau chỗ có chỗ không, bề mặt đá không được bóng.....) bạn có thể xem mẫu ở đây
    2. Kỹ thuật ốp lát ( vết cắt và mài )....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cokhi54; 28/08/2015 vào lúc 12:36 AM.