• 1 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 403 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 80 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, kể là nhà em định làm cầu thang bằng đá nhưng em chẳng có tý kinh nghiệm gì về vụ đá này gì cả! Các mẹ ơi cho em hỏi: làm cầu thang bằng dads thì nên làm bằng đá gì, giá cả ra sao, địa chỉ nào làm tin cậy chỉ cho em với. À, cho em hỏi, cái cầu thang có cần trát trước khi thợ cầu thang đến hay để thợ cầu thang trát vữa và để đá lên luôn. Bởi em chỉ sợ nếu thợ nề em trát vữa cho cầu thang, sau đấy thợ làm cầu thang đến lại trát một lần nữa sợ bị dầy quá!
    Cảm ơn các mẹ nhé!

Mẹ yêu con nhiều

• 82 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nhà mình cũng đang làm đến công đoạn ốp đá cầu thang đây. Bậc cầu thang thì ko cần trát đâu, cứ để nguyên bậc gạch xây nhé

• 391 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeMit_HN Xem bài viết
    Các mẹ ơi, kể là nhà em định làm cầu thang bằng đá nhưng em chẳng có tý kinh nghiệm gì về vụ đá này gì cả! Các mẹ ơi cho em hỏi: làm cầu thang bằng dads thì nên làm bằng đá gì, giá cả ra sao, địa chỉ nào làm tin cậy chỉ cho em với. À, cho em hỏi, cái cầu thang có cần trát trước khi thợ cầu thang đến hay để thợ cầu thang trát vữa và để đá lên luôn. Bởi em chỉ sợ nếu thợ nề em trát vữa cho cầu thang, sau đấy thợ làm cầu thang đến lại trát một lần nữa sợ bị dầy quá!
    Cảm ơn các mẹ nhé!
    Khi cầu thang đã xong phần thô, gọi thợ đá đến họ sẽ trao đổi với thợ nề để hai bên kết hợp làm với nhau cho đúng thiết kế (phong thủy nữa)
    Tự khắc họ kết hợp côngvieejcj để không dẫm chân lên nhau

• 80 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi nên làm bằng đá gì? Vì mình thấy hiện nay có rất nhiều loại đá trên thị trường, không biết đá nào là tốt và giá cả vừa phải các mẹ nhỉ?

Mẹ yêu con nhiều

• STB
    • 6 năm
    • 324 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm địa chỉ ốp đá cầu thang ở Hà Nội. Giúp mình với.
    Bỏ Cả Giang Sơn Vì Gái Đẹp

Ngờ Đâu Gái Đẹp Thích Giang Sơn
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây

• 106 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Nếu bạn đặt tiêu chuẩn về giá, thì nên ra Thanh Nhàn, dạo quanh 1 vòng hỏi giá vài cửa hàng, ở đây có thể nói là rẻ nhất nhì HN, chất lượng hoàn thiện thì ở đâu cũng thế cả thôi, vì thi công đá nói chung là dễ. Còn nếu yêu cầu đá chất lượng cao (mable chẳng hạn) thì nên ra 1 số cơ sở lớn ở đường Láng hoặc Cát Linh, tuy nhiên ở Cát Linh do chi phí mặt bằng cao nên giá cũng cao hơn các chỗ khác tương đối đấy.

• 6,921 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeMit_HN Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho mình hỏi nên làm bằng đá gì? Vì mình thấy hiện nay có rất nhiều loại đá trên thị trường, không biết đá nào là tốt và giá cả vừa phải các mẹ nhỉ?
    Nhà mình làm bằng đá granit màu đỏ, giống như bậc tam cấp của các tòa nhà lớn ý. Thích lắm, dễ lau chùi, mà lúc nào trông cũng bóng loáng. Hồi đấy nhà mình lát cũng rẻ, chỉ có 400K/m thôi
    Nhà mình ngày xưa mua ở đường Trường Chinh, mình thấy ở đó rẻ. Nhưng mà giá mỗi hàng cũng chênh nhau đến hàng chục nghìn 1 m, ý. Tốt nhất là đi tham khảo nhiều hàng, sau đó chọn hàng nào giá rẻ nhất.
    Tải mãi cái ảnh lên mà ko được

• 446 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Up lên cái nào ...mình cũng đang tìm hiểu về vụ này ...Bố mẹ nào biết thêm thông tin thì cho xin nhé .Nhà mình tính sửa lại cấu trúc cầu thang tầng 1 vì đổ thẳng ra cửa thì fạm phong thuỷ ..Không biết những tầng trên có thể thay đá cùng màu được không nhỉ ??
    Cám ơn các Bố mẹ trước ạ

• STB
    • 6 năm
    • 324 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Bạn nào có báo giá làm cầu thang bằng đá thì up lên giúp nhé.
    Bỏ Cả Giang Sơn Vì Gái Đẹp

Ngờ Đâu Gái Đẹp Thích Giang Sơn
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây

• 6,921 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metuankhoi Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi, đá Granit có màu đen không thế?
    Có màu đen nhưng đá đó gọi là đá kim sa, đắt lắm, thường chỉ để ốp mặt bếp thôi, giờ cũng phải 1 triệu/1m ý
    Cầu thang đá nhà mình đây nhé, mình thích màu đỏ hơn, màu đen trông tối nhà lắm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeMit; 15/09/2008 vào lúc 01:30 PM.