• 1 Lượt chia sẻ
  • 24.9K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 12,888 Bài viết

• 8,918 Được cảm ơn

Các chị trong diễn đàn ơi, mấy hôm nay nhóc con bị tiêu chảy nên em chẳng ngó ngàng gì đến nhà cửa cả. Bữa nay muốn tổng vệ sinh thì mới thấy cái bàn ủi (bàn là) dơ quá, em có mua miếng chà bàn ủi ở siêu thị nhưng chẳng có tác dụng gì cả. Các chị có mẹo gì chà cho trắng bóng lên thì gửi cho em ít chữ.

:P

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị dùng nước chanh tươi chùi khi bàn ủi đang nóng, em đã thử làm thấy rất hiệu quả đấy chị ạ.
    iolym

• 133 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Con minh thi minh thuong xuyen lau rua cho ban la (ban ui) nha minh bang cach pha nuoc phen chua, roi nhung mot mieng vai nho, khi ban la dang noi, cu the lau, dam bao se sach ngạy Cach pha nuoc phen chua, ban tan nho phen chua nhu bot, sau do pha voi nuoc.
    Ban cu la thu di, rat hieu nghiem day

• 595 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

ơ, dễ ợt. Bàn là cắm nóng, chà di chà lại nhiều lần lên miếng vải có dấm chua. Vài lần, sạch ngay. Chúc thành công

• 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hoặc là dùng kem đánh răng + miếng vải sạch or miếng rửa bát màu xanh nhúng ướt qua rồi chà đi chà lại. Sạch ngay

• 1,864 Bài viết

• 2,472 Được cảm ơn

bạn cũng có thể làm sạch bàn ủi bằng cách gói muối ăn trong một miếng vải sạch, cắm bàn ủi nóng lên và chà một lúc là sạch như mới luôn

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu làm mọi cách mà không xong thì còn chước cuối: trước khi làm thì nhớ: cách này sẽ làm bay luôn lớp chống dính (nếu có của bàn ủi).
    Cách làm: ra tiệm mua giấy nhám mịn ( càng mịn càng tốt, loại từ 500 trở lên - chỉ số càng cao, giấy càng mịn) đánh cho sạch và bóng bàn ủi là xong. Nhớ là nếu bàn ủi có lớp chống dính ( mà vẫn bị ố nghĩa là lớp đó hư rồi) thì đánh bay luôn, đến khi nào bàn úi sáng, láng , không xước là OK.

• 330 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cách tốt nhất là bôi 1 lớp mỏng kem đánh răng lên mặt bàn là, rồi dùng vải ẩm lau đi lau lại là sạch trơn. Nếu lớp đen đó dày quá thì phải lau mạnh tay 1 chút nhé. Nhớ là lau nhẹ nhàng chứ đừng có chà xát kỹ quá mà đi luôn cả mặt bàn là đấy mẹ ròm ạ.
    Cách này hiệu quả lắm :1:
    Nhiều việc, mệt quá

• 1,028 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CunMe
    Cách tốt nhất là bôi 1 lớp mỏng kem đánh răng lên mặt bàn là, rồi dùng vải ẩm lau đi lau lại là sạch trơn. Nếu lớp đen đó dày quá thì phải lau mạnh tay 1 chút nhé. Nhớ là lau nhẹ nhàng chứ đừng có chà xát kỹ quá mà đi luôn cả mặt bàn là đấy mẹ ròm ạ.
    Một cách khác nữa này: cắm nóng bàn là, dùng nến di lên mặt bàn là, chùi đi chùi lại bàn là trên một chiếc khăn mặt bông. Đảm bảo sạch ngay mà không bị hỏng mặt bàn là. Đúng ra, bố tôi còn dạy tôi, chà lên đót chổi lúa cơ, nhưng bi h, cán chổi toàn quấn nilon nên không còn làm thế được.

• 1,898 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CunMe
    Nếu lỡ tay để bàn là bị đen, dùng cách của Cún Mẹ là hiệu nghiệm nhất. Mình thường xuyên phải làm như vậy đấy. Tuy nhiên, nhớ cắm điện cho bàn là nóng lên rồi hãy bôi kem đánh răng và dùng vải ẩm và mềm lau, chà
    Bà Già VNAH
    Độc lập tự bơi.

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5