CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Kinh nghiệm thiết kế và trang trí nội thất nhà chung cư

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 63.4K Lượt đọc
  • 278 Trả lời

35 Người đang theo dõi

• 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becondangyeu Xem bài viết
    Nhà em tầng 1 phòng ngoài làm gara.Khi bỏ xe ra rùi thì sẽ thông thoáng để làm chố chới Ông xã để 2 cái khuôn tranh to đùng ở 2 bên tường mà chưa biết nên treo tranh hay dán đá hay làm gì nữa?Cả nhà tư vấn giúp em với!

Nhà chị có thể làm tiểu cảnh nhẹ ở đó, treo tranh thì tranh sẽ bị dìm hàng ngay vì ở vị trí thấp quá , ko nổi đc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 231 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylinhlovely Xem bài viết
    Mình không ưng rồi, trông bình thường bạn ah.

Phòng ngủ: SAo bạn không làm trần thạch cao giật cấp, gắn thêm 1 cái đèn chùm màu vàng cho lấp lánh, lãng mạn. Kệ tivi, theo mình bạn nên bỏ kệ sách phía trên tivi, làm 1 khung hình như khung tranh có đắp thạch cao cầu kỳ 1 chút làm nổi bật tivi. Kệ tivi phía dưới có hơi nhỏ không? mình không thích nó lửng lơ như thế. bạn nên tính cả đến khi mình cắm điện vào, dây điện của tivi và đầu video lòng thòng phía dưới, phải có chỗ dấu cho đẹp nhé. Bức tường đầu giường, có thể thiết kế họa tiết cầu kỳ hơn, nếu chỉ dán giấy thì hơi đơn điệu.

Phòng khách: Trần: nên thiết kế lại, giật cấp cả chỗ bàn ăn và sofa cho cân xứng. Dàn đèn trong phòng ăn ko đẹp lắm. Kệ tivi và bức từờng treo tivi trong đơn điệu quá, thiết kế lại cho ấn tượng hơn, làm nổi bật tivi lên, bỏ kệ để mấy cái lọ bên cạnh đi cho đỡ rối cũng được. Cá nhân tớ không thích giá sách để ở sofa
    Cảm ơn bạn đã comment rất chi tiết. Về cái đèn chùm trong phòng ngủ tất nhiên mình sẽ phải có rồi. Về mẫu đèn chùm kể cả phòng ngủ, phòng khách, ăn mình có lẽ sẽ đi lượn xem có mẫu
    nào đẹp mang về nhà mình chứ thiết kế họ vẽ thế thôi. Cái kệ dưới tivi phòng ngủ và khách mình đã yêu cầu chạy dài hết tường rồi nhưng đó là mình up ảnh cũ lên nên bạn chưa thấy. Cái trần thạch cao phòng ngủ thấy anh KTS nói vướng cái dầm hay gì đó nên k thiết kế lại đc mà chỉ đơn giản thế thôi.

ĐÚng là trong nhà phần mình k ưng nhất là cái kệ giá ngăn phòng khách và ăn. Mấy hôm rồi mình trao đổi qua lại với KTS rồi mà k có phương án nào khác cả. MInh đưa ý kiến làm vách cao hăn lên trần nhưgn lại sợ không gian sẽ chật bí vì ngay cửa chính vào nhà đa có 1 vách CNC rồi đó, nếu thêm vách kín này nữa sơ tự dưng có bộ sofa nằm giữa 2 vách xấu. Mà làm vách lửng lơ cho không gian rộng thì k nghĩ ra mẫu gì ngoìa kệ. THực ra anh KTS có vẽ thêm 1 tầng điệu nữa trên cái kệ đó rồi. mình gửi lại nhé[IMG][/IMG]
    Cái ảnh này chưa quét màu nên nhìn hơi xấu.
    • 231 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giaccon Xem bài viết
    Mẹ snake, đã up thành công rồi đấy.
    Mình chiều nay cv rảnh nên copy ảnh của bạn gửi cho chồng. Anh ấy nói:
    "bảo họ nên dùng thiết kế mẫu
    vì kiểu này là đẹp rồi
    vì đây theo phong cách hiện đại xu hướng bây giờ
    nếu họ muốn thay đổi ko bị đùng hàng với các căn hộ khác thì mới nên thuê thiết kế khác
    nếu họ thích khác căn hộ khác thì nên thuê thiết kế khác ko thì để vậy thi công cũng đẹp
    đây theo phong cách thịnh hành đó e."
    Mẹ snake thích thì dùng thiết kế mẫu, vừa đỡ tốn kém và lại đẹp.
    Điều quan trọng là ở sở thích của mẹ ấy thôi. Mình gặp nhiều khách hàng của chồng rồi. Mỗi người thích một phong cách và mong muốn của họ. Chồng mình dưa trên sở thích và mong muốn của họ để đưa ra một thiết kế đẹp hợp phong thủy của gia chủ và đưa ra các phương án tối ưu thỏa mãn các mong muốn của họ. Cho mẹ ấy xem thiết kế phòng ngủ theo phong cách tân cổ điển để tham khảo.[IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG]
    Cảm ơn mẹ Giacon nhiều?
    • 29 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Không có gì mẹ snake ah, trên diễn đàn này mọi người biết thì chỉ người chưa biết. Mình cũng thấy diễn đàn rất có ý nghĩa. Mình ngồi đây cũng có thể hỏi các mẹ Việt Kiều nhiều vấn đề nữa. Họ rất nhiệt tình chỉ, vậy nên mình thấy mình biết gì là chỉ mọi người cho nhanh đỡ phải mày mò tốn thời gian. Chúc mẹ ấy có một không gian theo như mong muốn.
    • 21 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

nhờ các bác tư vấn thiết kế nội thất cho căn cc em đang mơ ước. cảm ơn các bác! em ở SG.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tietkiemthoi; 30/05/2013 vào lúc 11:45 AM.
    • 484 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tietkiemthoi Xem bài viết
    nhờ các bác tư vấn thiết kế nội thất cho căn cc em đang mơ ước. cảm ơn các bác! em ở SG.
    Hộ nhà bác đã có được những gì rồi, bác cần làm thêm gì nữa: trần, vách, cửa, tủ, giường, bàn ghế, kệ, sơn....
    • 21 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kts.PhanThai Xem bài viết
    Hộ nhà bác đã có được những gì rồi, bác cần làm thêm gì nữa: trần, vách, cửa, tủ, giường, bàn ghế, kệ, sơn....
    Chủ đầu tư giao nhà từ 2010, trống trơn, chưa có gì. em mới mua lại và muốn làm lại mới hoàn toàn về nội thất.
    • 29 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cô/Chú tietkiemthoi ah, theo như chú nói thì chú cần thiết kế nội thất cho căn hộ nhà chú đây. Ông xã mình có thể nhận thiết kế nội thất với giá hợp lý và tiết kiệm cho chú, ảnh làm ngoài thôi chứ giá công ty thì rất đắt. Mặc dù bạn ở SG, nhưng ảnh vẫn làm được nếu chú muốn thôi. Ảnh vẫn thường thiết kế cho các công trình nội thất cho Ngân hàng BIDV cả trong SG cũng có đấy. Ảnh là KTS Nguyễn Thế Dương (TP-TK), Bên mình đã làm cho BIDV trên cả nước. Đây là bài báo nói về công ty ảnh.[IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG]
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình sắp nhận căn hộ 46m2 (4mx11,5m) Tuy la can hộ nhưng nó thẳng như nhà ống nên chưa biết thiết kế như thế nào cho tiện cho vợ chồng mình với 1 em bé nhỏ.
    • 2,681 Bài viết

• 1,649 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mdrm Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Mình sắp nhận căn hộ 46m2 (4mx11,5m) Tuy la can hộ nhưng nó thẳng như nhà ống nên chưa biết thiết kế như thế nào cho tiện cho vợ chồng mình với 1 em bé nhỏ.
    Bạn pót mb lên đây mình tư vấn cho.
    Thân
    Sonkts78:http://mgod.webtretho.com/forum/f254.../#post27749798
    Kinh nghiệm thiết kế để xây được ngôi nhà ưng ý: http://www.webtretho.com/forum/f3356...ung-y-1668914/
    • 484 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tietkiemthoi Xem bài viết
    Chủ đầu tư giao nhà từ 2010, trống trơn, chưa có gì. em mới mua lại và muốn làm lại mới hoàn toàn về nội thất.
    Cái này làm kỹ và cho ra trò thì cần khảo sát và trao đổi nhiều giữa KTS và chủ nhà. Vì nội thất thì có nhiều mức chi phí khác nhau tương ứng với vật liệu sang trọng như thế nào, nên khi chị làm việc với KTS thì chị cần nêu rõ muốn đầu tư trong khoảng giá nào, để có thiết kế phù hợp không vượt ngân sách.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ mdrm ah, Để có được thiết kế đẹp vừa đáp ứng được đấy đủ công năng cho gia đình mẹ ấy và cũng phù hợp với mức đầu tư của gđ. Mẹ ấy phải đầu tư thời gian và tiền bạc làm việc cùng với Kiến Trúc Sư.
    Các ảnh sẽ đưa ra tư vấn và vẽ 3D cho không gian nhà bạn một cách chi tiết. Sau đó chỉ cần thi công và đóng đồ là có không gian như trong bản vẽ.
    Chúc mẹ ấy có một căn hộ thật đẹp!
    • 464 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mdrm Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Nếu là nhà ống và nhỏ thì mẹ nó nên làm nội thất theo kiểu đa năng, liên hoàn thì sẽ tiết kiệm được diện tích. Mẹ nó up mặt bằng lên để mọi người tư vấn cho mẹ nó nhé
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Luc minh mua chi co giay to chu quyen ma khong co ban ve mat bang. De minh hoi lai nguoi ban xem the nao. Cam on cac me truoc nhe.
    • 301 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

hôm nay mình ký hợp đồng với Morehome để họ thiết kế căn hộ cho mình. Đang hồi hộp chờ kết quả. hôm trước mình có qua Viet-home nhưng không ưng phong cách của họ thông qua những công trình họ làm. Bước đầu làm việc với morehome thấy KTS của họ khá sáng tạo và chuyên nghiệp. Khoảng 10 ngày nữa có kết quả rồi mình up lên cho các bác thảo luận nhé. Riêng tủ bếp mình tín nhiệm kitchen id nên không thue morehome thiết kế
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tom_tamao Xem bài viết
    Nếu là nhà ống và nhỏ thì mẹ nó nên làm nội thất theo kiểu đa năng, liên hoàn thì sẽ tiết kiệm được diện tích. Mẹ nó up mặt bằng lên để mọi người tư vấn cho mẹ nó nhé
    Ví dụ về nội thất đa năng cho căn hộ 3x8, cho các mẹ có diện tích nhỏ tham khảo :

Phía trên WC và bếp là kho chứa đồ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoanam72; 02/06/2013 vào lúc 10:54 AM.
    • 128 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylinhlovely Xem bài viết
    hôm nay mình ký hợp đồng với Morehome để họ thiết kế căn hộ cho mình. Đang hồi hộp chờ kết quả. hôm trước mình có qua Viet-home nhưng không ưng phong cách của họ thông qua những công trình họ làm. Bước đầu làm việc với morehome thấy KTS của họ khá sáng tạo và chuyên nghiệp. Khoảng 10 ngày nữa có kết quả rồi mình up lên cho các bác thảo luận nhé. Riêng tủ bếp mình tín nhiệm kitchen id nên không thue morehome thiết kế
    Mình cũng đang tham khảo để thiết kế căn hộ chung cư cho mình nên rất muốn hóng kết quả của nhà bạn (u)
    • 188 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

em vừa thiết kế bên Kiến tạo vàng nói chung là ưng ý nhưng mà giá thi công đắt quá các mẹ có nhà thi công nào không giới thiệu em với hu huhu thanks các mẹ nhiều ạ
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thì không biết nhiều về thiết kế, về nội thất thì bạn thử đi các siêu thị nội thất xem thế nào. Bạn thử đến Index Living Mall ở quận 4 xem thử thế nào. Mình thấy giá cả thì cũng ok, vừa phải. Tất nhiên là hàng thì không phải thuộc loại xuất sắc, sắc sảo. Nhưng mà bản thân mình thấy giá đó là vừa và chất lượng cũng phù hợp với nhu cầu của mình.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snake_mn Xem bài viết
    Loay hoay mãi cũng đã tìm ra lỗi, copy được rồi đây:Phòng ngủ: Chỗ Back groud mình đã thay thành dán giấy màu đỏ đun rồi nhé, vách ngăn chỗ đầu giường với chỗ làm việc là vách hoa CNC[IMG][/IMG]Phòng Khách nhìn từ ngoài cửa vào:[IMG][/IMG]Phòng khách nhìn từ trong ra:[IMG][/IMG]
    Bạn cho mình xin KTS người thiết kế mẫu này với, mình thích phong cách này, hiện đại, đơn giản và tiện ích, thanks nhé