CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Kinh nghiệm sửa máy xay Braun

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27.5K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 711 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mẹ nào biết giúp em với: em bị hỏng cái máy xay cầm tay, mà nhà em lại dùng nhiều lắm, có ai biết ở HN sửa ở đâu thì bảo em với, em cảm ơn

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 317 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

có 1 cửa hàng panasonic đối diện rạp Đại nam ở Phố Huế, mình khong nhớ số, nhận sửa đấy. Hồi truớc mình cũng sửa tren đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 279 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Camchi ơi bạn mang máy xay sinh tố ra đường rè từ phạm ngọc thạch sang chợ xanh Kim liên ấy,bên tay trái, có rất nhiều hàng sửa máy xay sinh tố và đồ điện, bạn cứ đi hết hàng bán quần áo thì đến một loạt hàng bán đồ điện và ống nước ấy. Hỏi hàng anh Thành gần biển cấm đõ xe là đến. Mình đã sửa quạt, máy xay sinh tố ở đây rồi. Giá từ 20K-40K. Mình không nhớ rõ số bao nhiêu nhưng bạn cứ hỏi thăm mấy hàng ở đáy là họ chỉ cho. Nếu bạn không tìm được thì nhắn tin cho mình, tối về mình lấy địa chỉ rồi post cho mọi người tham khảo. Ở đó nhận sửa tất cả đồ điện gia dụng từ bàn là đến bình nóng lạnh.
    Hôm trước cũng định thông báo để các mẹ đi sửa nhưng bận qúa quên mất.
    (Vì mẹ cháu cũng đã bị hỏng mấy cái máy xay nhưng không biết chỗ sửa, chim cú quá nên quyết tâm tìm được chỗ sửa đấy. Lại chỉ trỏ tí cho các bác biết)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 226 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinh@
    Mình không nhớ rõ số bao nhiêu nhưng bạn cứ hỏi thăm mấy hàng ở đáy là họ chỉ cho. Nếu bạn không tìm được thì nhắn tin cho mình, tối về mình lấy địa chỉ rồi post cho mọi người tham khảo....
    giadinh@ ơi, mình cũng có cái máy sinh tố bị hỏng mất cái cối say thịt rồi mà không biết sửa ở đâu. Bạn tìm được địa chỉ cụ thể chưa, post lên cho bà con biết với, tiện thể cho mình biết ké luôn, mình cảm ơn nhiều nha.
    LanBống (HN)
    • 711 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nhé, Em đã mang ra hàng panasonic ở đối diện rạp Cửa Nam và đã sửa được rồi. Chỉ có 30K thôi, anh thợ rất nhiệt tình.

• 216 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

cái máy xay cầm tay này có vẻ không bền, nhà tớ cũng bị tịt mất hơn tuần nay rồi, để mai tớ phải mang đi sửa mới được, cám ơn các bạn đã cho địa chỉ
    • 194 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Năm mới chúc cả nhà mọi sự như ý, an khang và thịnh vượng nhé. Mẹ cháu loay hoay thế nào, có 2 cái máy xay cầm tay, của Braun và Siemens lại hỏng cả hai. Cái đầu hỏng không tìm được địa chỉ sửa, đành phải mắm môi đầu tư cái thứ 2 này, cũng lại mới lăn quay rồi. Có bác nào biết địa chỉ sửa mấy cái đồ này ở HN thì chỉ cho mẹ cháu với...
    Thanks các bác nhiều nhiều
    • 103 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Nhưng bạn phải nói ró là hỏng cái gì chứ!
    Nếu hỏng phần điện thì đem ra cửa hàng sửa chữa điện là OK.
    Còn nếu hỏng lưỡi cắt hoặc khớp truyền động thì phải tìm đồ mà thay thôi . Nếu không có đồ thay thì có thể đem ra Đê La Thành mà đặt làm.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ụt
    Năm mới chúc cả nhà mọi sự như ý, an khang và thịnh vượng nhé. Mẹ cháu loay hoay thế nào, có 2 cái máy xay cầm tay, của Braun và Siemens lại hỏng cả hai. Cái đầu hỏng không tìm được địa chỉ sửa, đành phải mắm môi đầu tư cái thứ 2 này, cũng lại mới lăn quay rồi. Có bác nào biết địa chỉ sửa mấy cái đồ này ở HN thì chỉ cho mẹ cháu với...
    Thanks các bác nhiều nhiều
    • 711 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em đã từng sửa máy xay cầm tay ở Phố Huế, cửa hàng Panasonic đối diện rạp Đại Nam cũ. Chị thử xem nhé.

• 194 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camchi
    Em đã từng sửa máy xay cầm tay ở Phố Huế, cửa hàng Panasonic đối diện rạp Đại Nam cũ. Chị thử xem nhé.
    Cảm ơn bạn nhé. Mai mình sẽ ra đó xem sao
    • 185 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chào các bố mẹ,
    Nhà mình có cái máy xay cầm tay Hand Blender - Braun, điện 110V nhưng quên mất lúc dùng cắm luôn vào ổ điện 220V.
    Giờ thì nó không dùng được nữa rồi. Xin hỏi các bố mẹ thông thái ở đây như thế là bị hỏng gì ạ và có biết nơi nào sửa thì mách em với, huhuhu.. máy mới tinh...

Em cám ơn nhiều ạ!

BORN TO BE TOGETHER...
    • 4,700 Bài viết

• 5,184 Được cảm ơn

Bà ơi là nó quá tải nên cháy cái cục biến thế ở trong rồi! Bà có thể đem đi quấn lai, tốt nhất là đổi sang 220v luôn cho nó tiện!!!
    • 185 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bà già này, cuốn lại ở đâu bà biết không? Tôi hỏi tùm lum nhà tôi rồi mà không ai biết. Đổi sang cái 220V thì lại mất tiền nhiều. Muốn sửa thôi.

BORN TO BE TOGETHER...
    • 4,700 Bài viết

• 5,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaVy Xem bài viết
    Bà già này, cuốn lại ở đâu bà biết không? Tôi hỏi tùm lum nhà tôi rồi mà không ai biết. Đổi sang cái 220V thì lại mất tiền nhiều. Muốn sửa thôi.
    Ở ngoài đó tui thấy trên hàng Bông có á! Cũng k nhiều lắm đâu, mà bà mua cái đó nhiêu xiền thế??? Sao lại quên mà cắm nhầm hả??? :cool:
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn có thể cho mình xin địa chỉ cụ thể ở bao nhiêu Hàng Bông không, nhà mình có một máy xay cầm tay 600W cho hàng xóm mượn làm cháy giờ không biết sửa ở đâu. Cám ơn bạn nhiều.
    • 61 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ko biết các mẹ địa chỉ có xa Hà đông ko, vì mình biết ở đó có người sửa chữa đồ điện, điện tử nói chung là vật dụng gia đình có uy tín, mình sẽ hỏi địa chỉ cụ thể nếu các mẹ có nhu cầu.( Hà đông đi hết đường Nguyễn Trãi-Thanh xuân 4km).
    • 251 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình xin địa chỉ sửa chữa đồ điện ở Hà Đông vơi!

Cảm ơn bạn.
    • 59 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

theo tôi nếu bạn cắm nhầm điện (100v lại cắm sang 220v) thì sẽ cháy cuộn dây stato hoặc cuộn dây có cổ góp, nếu cháy cuộn stato thì nên quấn lại, còn nếu cháy cuộn dây có cổ góp (cuộn dây quay nối với lưỡi dao xay) thì ko nên quận lại.
    chứ ko phải cháy cuộn biến thế nguồn đâu.
    nếu bạn ở hanoi mình sẽ tư vấn giúp bạn cụ thể .
    04.35118898
    • 1,242 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congtybachkhoa Xem bài viết
    theo tôi nếu bạn cắm nhầm điện (100v lại cắm sang 220v) thì sẽ cháy cuộn dây stato hoặc cuộn dây có cổ góp, nếu cháy cuộn stato thì nên quấn lại, còn nếu cháy cuộn dây có cổ góp (cuộn dây quay nối với lưỡi dao xay) thì ko nên quận lại.
    chứ ko phải cháy cuộn biến thế nguồn đâu.
    nếu bạn ở hanoi mình sẽ tư vấn giúp bạn cụ thể .
    Bạn ơi, cho mình địa chỉ liên lạc với, nhà mình có 1 cái máy xay sinh tố Braun cũng bị cháy, không biết cháy cái gì bên trong, bạn có nhận sửa chữa không, hôm nào mình mang đến cửa hàng bạn nhé. Thanks.
    • 636 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyệt PH Xem bài viết
    Bạn ơi, cho mình địa chỉ liên lạc với, nhà mình có 1 cái máy xay sinh tố Braun cũng bị cháy, không biết cháy cái gì bên trong, bạn có nhận sửa chữa không, hôm nào mình mang đến cửa hàng bạn nhé. Thanks.
    Thấy có địa chỉ trong trang web của Công ty Ký thuật và Thương mại Bách Khoa đây mẹ nó này: 52/36 Thái Thịnh - Đống Đa - HN
    ĐT : 04.5118898 - 04.2108070
    Hotline : 0903235978
    Cầu mong những năm về sau mình mãi gần nhau như phút ban đầu. Cho nhau tình nồng ấm chẳng còn cách xa. Em sẽ yêu anh yêu mãi thôi. Nhớ đến anh như đêm nhớ ngày
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6