CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Kinh nghiệm phân biệt da thật, giả da

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 39.1K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 304 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có mẹ nào có mẹo gì phân biệt da thật, giả da để tránh bị nhầm lẫn khi đi mua đồ da không? (túi xách, giày dép, ví...)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,188 Bài viết

• 2,251 Được cảm ơn

- Da thật đốt có mùi cháy của chất hữu cơ còn Dả gia thì sun sun vón cục lại (cách này ko thử được trên sp)
    - Đối với các sp gia thật mặt trong của sp hầu như để trần (ko có lót - ko có lớp giấy bìa định hình).
    - Vạch một vạch trên phần sp (nhớ đừng để chủ CH phát hiện nếu ko sẽ bị la mắng) sp giả da ko có độ đàn hồi sẽ bị xước ngay còn da "xịn" thì vô tư.
    - Vị giác cũng đóng vai trò rất tốt: da thật có mùi gây gây còn giả da thì có mùi của chất hóa học (hầu hết là mùi giống mùi nhựa hoặc mùi sơn, xăng thơm.
    Đây là cách riêng của e. Ko biết có ai có cách nhận biết nào tốt và hay hơn ko?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,683 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xứ sở thần tiên Xem bài viết
    - Da thật đốt có mùi cháy của chất hữu cơ còn Dả gia thì sun sun vón cục lại (cách này ko thử được trên sp)
    - Đối với các sp gia thật mặt trong của sp hầu như để trần (ko có lót - ko có lớp giấy bìa định hình).
    - Vạch một vạch trên phần sp (nhớ đừng để chủ CH phát hiện nếu ko sẽ bị la mắng) sp giả da ko có độ đàn hồi sẽ bị xước ngay còn da "xịn" thì vô tư.
    - Vị giác cũng đóng vai trò rất tốt: da thật có mùi gây gây còn giả da thì có mùi của chất hóa học (hầu hết là mùi giống mùi nhựa hoặc mùi sơn, xăng thơm.
    Tớ cũng chỉ biết như xstt thôi, cách dễ nhất là ngửi, hoặc dùng móng tay vạch lên da sao cho chỉ mình mình nhìn thấy, chứ ko thì chủ cửa hàng họ mắng chết, hihi.
    • 304 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết địa chỉ mua túi da thật ở đâu đáng tin cậy ko?
    • 897 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Tớ chạy loanh quanh trong WTT ngửi thấy mùi da thật nên vào đây liền, hớ hớ, thanks kiu bác gọi em.

Mẹ nó ơi, như bác XSTT đã nói đó, da thật thường có những đặc điểm đó. Tức là khi đốt thì mùi da khét lẹt (đúng như kiểu da bị cháy ý, chỉ có điều là ko xèo xèo vì nó ko có mỡ) còn giả da khi đốt lên thì có mùi nhựa cháy.

Ngoài ra da thật thử có mùi chẳng thơm tẹo nào còn giả da thì thường là có mùi dễ chịu hơn.
    • 304 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Da thật ngấm nước còn giả da thì ko ngấm nước đúng không ạ? Sao em thử mấy chú ở mấy cửa hàng bảo là da thật chả thấy ngấm nước gì cả, trừ cái hàng da cá sấu ở Tràng Tiền Plaza, chỗ có mấy bộ da cá sấu vàng vàng ở tầng 2 (hay tầng 3) đấy, ngấm luôn.

Em trả 1.5 triệu cho 1 cái túi bảo là da thật của cửa hàng túi hiệu Ý Đức trên phố Thợ Nhuộm, chỗ đối diện Hanoi Towers (quên mất tên rồi), sau 6-7 tháng sử dụng da rộp lên từng mảng, hu hu, mất công giữ gìn, ko bằng cái túi 200 mua ở chợ Hôm.

Cái đấy cũng ko ngấm nước các bác ạ.
    • 2,683 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Ai bảo da thật ko ngấm nước :Surprise: ,nhà tớ có tất cả 12 đôi giày da thật, chả có đôi nào ko ngấm cả, thế mới chán. Kể cả túi. Mưa là cất ngay, đố dám lôi ra dùng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 304 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thì em nói là da thật có ngấm nước ạ. Nhưng mà hàng túi xách Polo ở tầng 1 Vincom bảo em là da thật nhưng em bôi tí nước chả thấy ngấm gì cả. Chắc lại hàng nhái, hoặc da tổng hợp nhưng lại bảo da thật.

Mà túi xách 1.6 triệu liệu có thể là da thật được không ạ?

Bác Hải Anh, em ngưỡng mộ bộ sưu tập giày da nhà bác. Hôm nào em qua mua sữa tiếp cho em nghía qua tí nhé, phổ biến cho em kinh nghiệm phân biệt da thật luôn thể bác nhé.
    • 2,683 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tiu Xem bài viết
    Thì em nói là da thật có ngấm nước ạ. Nhưng mà hàng túi xách Polo ở tầng 1 Vincom bảo em là da thật nhưng em bôi tí nước chả thấy ngấm gì cả. Chắc lại hàng nhái, hoặc da tổng hợp nhưng lại bảo da thật.

Bác Hải Anh, em ngưỡng mộ bộ sưu tập giày da nhà bác. Hôm nào em qua mua sữa tiếp cho em nghía qua tí nhé, phổ biến cho em kinh nghiệm phân biệt da thật luôn thể bác nhé.
    Hè hè, túi 1.6M thì thừa sức là da thật chứ, chỉ phải tội đắt là do thương hiệu thôi. Túi da thật của tớ rẻ bằng nửa chỗ ý, nhưng cũng sướng tay lắm rồi, không biết cái túi 1.6M thì nó mềm đến mức nào nhỉ????
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pham huong Xem bài viết
    Thế giới túi 15 Lý Thái Tổ, giảm giá 10% cho member wtt nhé:Battin ey:
    Lại tranh thủ quảng cáo, tiếp thị rồi....:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Da thật ngấm nước còn giả da thì ko ngấm nước đúng không ạ? Sao em thử mấy chú ở mấy cửa hàng bảo là da thật chả thấy ngấm nước gì cả, trừ cái hàng da cá sấu ở Tràng Tiền Plaza, chỗ có mấy bộ da cá sấu vàng vàng ở tầng 2 (hay tầng 3) đấy, ngấm luôn.

Em trả 1.5 triệu cho 1 cái túi bảo là da thật của cửa hàng túi hiệu Ý Đức trên phố Thợ Nhuộm, chỗ đối diện Hanoi Towers (quên mất tên rồi), sau 6-7 tháng sử dụng da rộp lên từng mảng, hu hu, mất công giữ gìn, ko bằng cái túi 200 mua ở chợ Hôm.

Cái đấy cũng ko ngấm nước các bác ạ.
    Tớ cũng nghĩ là da thật không ngấm nước nên trời mùa đông, dính mưa đi giầy có tất đoàng hoàng mà cứ như chẳng đi gì cả đấy, ốm mất mấy ngày. Đúng là da thật không ngấm nước có khác:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 304 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ chỉ cho em chỗ nào bán đồ da đáng tin cậy mà giá cả phải chăng với.
    • 2,683 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Các mẹ chỉ cho em chỗ nào bán đồ da đáng tin cậy mà giá cả phải chăng với.
    Mình cũng có cùng câu hỏi với mẹ Tiu, hihi, mẹ nào có địa chỉ tốt chia sẻ nhé.
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em cũng đang có nhu cầu cần một chiếc túi da thất, hơi to một chút để có thể đựng được tài liệu A 4. Màu sắc có thể là nâu hoặc đen. Vậy ở CH 15 Lý Thái Tổ có vậy ko? Giá cả thế nào? À cho em biết CH nằm đoạn nào nhỉ? vì phố này 1 chiều. Nhân tiện, có mẹ nào biết CH bán đồ da nào uy tín và giá cả phải chăng thì mách dùm nhé.
    • 2,188 Bài viết

• 2,251 Được cảm ơn

Còn tùy thuộc vào loại da nữa chị à (Xem được da của con j bây giờ, đoạn nào của chúng) Hình như ở VN mình hay làm đồ da bò, da ngựa... thì phải.
    Hôm nọ đứa bạn e giới thiệu da đà điểu thấy hay hay mà lại đẹp nữa.
    Đang mong có một đôi giày... ước j ... ước j ....:Sigh:
    • 2,205 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Mình đang đi kiếm sofa da, lại lạc vào đây, hơ hơ. Da thật thì mặt trong sần sùi, còn giả da thì có lớp định hình như vải ý, thậm chí còn in lung tung lên.

Chị mình mới mua về lọ xịt rất hay, xịt lên nóc ô vải, lên giầy da, giầy vải, giầy thể thao.... thì nước bắn vào sẽ bị trơn tuột đi, không ngấm nữa. Hay không?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Anh Xem bài viết
    Ai bảo da thật ko ngấm nước :Surprise: ,nhà tớ có tất cả 12 đôi giày da thật, chả có đôi nào ko ngấm cả, thế mới chán. Kể cả túi. Mưa là cất ngay, đố dám lôi ra dùng.
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

- Da thật phải nhìn nhiều mới phân biệt được, cũng có loại wash láng hay cuốn biên, lát thật mỏng như ở các ví da cao cấp ---> ko thể thấy lớp xù
    - Da thật phủ silicol bóng mà bạn vạch lên nó vết ngay ---> đền
    - Có lớp xù chưa chắc phải da thật, nhiều khi bên ngoài giả da, bên trong phủ nhung tạo xù
    Ai rảnh ghé nhà mình chỉ cho phân biệt !
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,181 Bài viết

• 3,390 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xứ sở thần tiên Xem bài viết
    Da thật bình thường thì láng bóng, lấy tay ấn vào thì xuất hiện nếp nhăn, nếp nhăn này phải dẻo, mềm, simili không có nếp nhăn, da TQ có nếp nhăn, nhưng nhỏ gọi là nếp dúm chứ ko pjải nhăn. Da thật có thể nhìn thấy lỗ chân lông.

Túm lại phải dùng nhiều thì sẽ biết da thật hay ko thật. Da TQ là 1 loại gì đó, ko kinh nghiệm tưởng là da, dùng 1 thời gian sẽ bị sờn và tróc ra từng mảng lớp mỏng lét.

Nếu kinh phí chưa cho phép mua túi da thật thì hãy mua 1 món nhỏ như bóp tay, bóp chìa khóa... bằng da thật. Dùng 1 thời gian sẽ cảm nhận chất da của nó, giúp bạn có kinh nghiệm mua những món đồ đắt hơn. Muốn có kinh nghiệm thì những bạn gái chưa chồng con lượn phố nhiều nhiều vào, xem thôi, đừng mua, xem, ngửi, hỏi cũng giúp có thêm hiểu biết. Đi hội chợ triển lãm giày da mỗi năm 1 lần cũng giúp bạn có thêm địa chỉ mua sắm tin cậy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 361 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Cũng đang quan tâm tới shop nào bán túi xách, ví và đồ da thật giá cả hợp lý ở HN nên kéo topic này lên.
    Mẹ nào biết thì chia sẻ nhé. Tks
    Bao nhiêu năm rồi còn mãi ra đi
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt
    • 2,121 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Da thật bình thường thì láng bóng, lấy tay ấn vào thì xuất hiện nếp nhăn, nếp nhăn này phải dẻo, mềm, simili không có nếp nhăn, da TQ có nếp nhăn, nhưng nhỏ gọi là nếp dúm chứ ko pjải nhăn. Da thật có thể nhìn thấy lỗ chân lông.

Túm lại phải dùng nhiều thì sẽ biết da thật hay ko thật. Da TQ là 1 loại gì đó, ko kinh nghiệm tưởng là da, dùng 1 thời gian sẽ bị sờn và tróc ra từng mảng lớp mỏng lét.

Nếu kinh phí chưa cho phép mua túi da thật thì hãy mua 1 món nhỏ như bóp tay, bóp chìa khóa... bằng da thật. Dùng 1 thời gian sẽ cảm nhận chất da của nó, giúp bạn có kinh nghiệm mua những món đồ đắt hơn. Muốn có kinh nghiệm thì những bạn gái chưa chồng con lượn phố nhiều nhiều vào, xem thôi, đừng mua, xem, ngửi, hỏi cũng giúp có thêm hiểu biết. Đi hội chợ triển lãm giày da mỗi năm 1 lần cũng giúp bạn có thêm địa chỉ mua sắm tin cậy.
    Chính xác là dựa vào cái này. Da giả không thể nào làm được.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3