CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Kinh nghiệm phân biệt / chọn lựa các loại gạch ốp lát [liên tục update]

Đến trả lời mới nhất
  • 14 Lượt chia sẻ
  • 61.6K Lượt đọc
  • 118 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6
    • 83 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

http://tapdoanprime.com/ct/tap-doan-...atino-653.html
    chủ top cho mình hỏi: gạch prime giả gỗ 15x60 ở TpHCM đâu bán?(như hình trên)
    • 1,898 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

bác chủ top nhiệt tình quá, đúng là chuyên gia trong lĩnh vực này! Tks bác!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 215 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em đang có nhu cầu lát nền nhà, em muốn lát chéo và chọn gạch 60x60, chủ top tư vấn cho em nên chọn màu sắc gì cho sáng nhà và nên chọn gạch loại nào cho phòng khách tầng 1 (còn dắt xe ra vào nên sợ xước thì xấu ah), em cám ơn nhiều ah!
    • 155 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

@lamvoi : để sáng nhà thì người ta thường đi các dạng màu trắng vân nhẹ (kiểu như dòng xà cừ trắng) hoặc vàng nhạt, có một số nhà đi tone xanh lợt hoặc xám nhạt nhìn cũng rất bắt mắt, nói chung cũng tùy gu thẩm mỹ của bạn nữa. Dựa theo 2 nhu cầu sáng nhà + chống trầy thì gạch bóng kiếng là phù hợp nhất, nếu có kinh phí dư dả thì thử tham khảo 1 số dòng granite mờ cao cấp của Niro, Rita Võ, Casabella, loại này khá đắt (trên 500k / 1m2) gu hơi Tây 1 chút, nhưng chất lượng và độ thẩm mỹ rất tốt.
    • 155 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

@Cupcake2012 : bạn check inbox nhé
    • 155 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

@MeNa08 : cám ơn bạn đã theo dõi topic. Sắp tới sẽ cố gắng cập nhật thêm 1 số kinh nghiệm chọn gạch granite, gạch sân và gạch ngoại thất
    • 263 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DinhLu Xem bài viết
    @MeNa08 : cám ơn bạn đã theo dõi topic. Sắp tới sẽ cố gắng cập nhật thêm 1 số kinh nghiệm chọn gạch granite, gạch sân và gạch ngoại thất
    Bạn ơi, mình định lát gạch giả gỗ ở ngoài sân thượng ngoài trời vì đi nước ngoài thấy họ lát đẹp quá. Thế nhưng chồng mình bảo không có gạch giả gỗ lát ngoài trời, lát gạch trong nhà ra ngoài sân thượng thì sau nó rêu mốc, trơn lắm. Bạn có thấy có loại gạch giả gỗ nào lát ngoài trời đc ko?
    • 155 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

@neola : Đúng như anh nhà nói, hiện vẫn chưa có gạch giả gỗ lát ngoài trời, tuy nhiên mình thấy có 1 chủng loại gạch mới là "gạch thấm nước" hy vọng sẽ đáp ứng nhu cầu của bạn
    • 8 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Chào bạn,

Topic rất hay, cám ơn bạn nhiều nhé.
    Mình đang làm bên thiết kế, mình muốn xài gạch bông cho một số công trình theo phong cách Retro. Bạn có biết chỗ nào bán gạch bông đẹp, giá hợp lý thì tư vấn cho mình với nhé. Hiện tại mình đang phân vân giữa Đồng Tâm và Secoin, nhưng giá cũng khá cao. Một số chỗ khác mình search trên google thì thấy mẫu mã không được như ý lắm.

Nếu bên bạn có bán gạch bông thì giới thiệu cho mình luôn ha.

Cám ơn bạn
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào bạn, nhà mình đang xây thô, mình cũng đang đau đầu về về các loại gạch lát, mình đang định ốp lát wc bằng gạch primer 30x60 vì mẫu mã cũng được, giá cả phải chăng mà k biết chất lượng thế nào, bạn tư vấn cho mình nên thế nào nhé. Cảm ơn bạn nhiều.
    • 155 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

@Esmee : theo mình biết thì gạch bông hiện nay khá hiếm hàng, nếu có mẫu thì số lượng cũng hạn chế vì công nghệ sản xuất đã lỗi thời, các hãng chú trọng nhiều vào gạch men, gạch granite, gạch bóng kiếng. Đợt trước có tư vấn cho một KH mua gạch Tàu của Viglacera, sau hỏi thử họ bảo cũng ok lắm, gần đây thì ko biết tình hình thế nào. Secoin thì thế mạnh của họ là ngói, gạch bông mình chưa có cơ hội xài thử nên khó đánh giá lắm.
    • 155 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

@meocun1969 : phân khúc 30x60 của Prime có mức giá rất tốt (theo mình nhớ là khoảng 175k đến 190k), tuy là nhìn kỹ ko đẹp bằng gạch ốp Trung Quốc nhưng chất lượng thì OK, với lại Gạch ốp thì các yếu tố chịu lực, chống trầy... không khắt khe như gạch lát nền vì chả ai đi lên tường bao giờ, các yếu tố quan tâm khi đi mua là kiểm tra độ bóng bề mặt, độ dày viên gạch, độ cong vênh và đường ron (đường tiếp giáp giữa 2 viên gạch) có khít hay không thôi. Chúc bạn sớm mua được sản phẩm như ý nhé !
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang có nhu cầu lát lại cái sàn gạch, hôm qua có ghé qua showroom gạch Vietceramics ở đường Sư Vạn Hạnh, thấy có nhiều mẫu đẹp lắm các mẹ ạ. Cơ mà cái chỗ này gạch nó đi theo xu hướng châu âu đấy, viên gạch đơn giản nhưng cực sang.

Nghe giới thiệu là gạch đồng chất ( từ bột đá ép ) nên rất cứng và bền chứ không như gạch khác ( gạch men ). Giá hơi cao, tầm 400k/m2
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tùy theo tỉ lệ bột đá của viên gạch nữa bạn ah. Tên gọi 1 da hay 2 da thì chỉ là cách nhìn vật lý thôi. Tỉ lệ bột đá trong viên gạch, mức pha trộn bột đá và hợp chất trong viên gạch khác nhau nên trọng lượng sẽ khác nhau.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neola Xem bài viết
    Bạn ơi, mình định lát gạch giả gỗ ở ngoài sân thượng ngoài trời vì đi nước ngoài thấy họ lát đẹp quá. Thế nhưng chồng mình bảo không có gạch giả gỗ lát ngoài trời, lát gạch trong nhà ra ngoài sân thượng thì sau nó rêu mốc, trơn lắm. Bạn có thấy có loại gạch giả gỗ nào lát ngoài trời đc ko?
    Hiện tại mình thấy có loại gỗ nhân tạo dùng để lát ngoại thất, như sân thượng, khu hồ bơi đó bạn. Loại này ghép từng viên lại với nhau và đặt trên sàn. Nếu bạn có dịp ghé qua khu sảnh tầng 4 khách sạn Tân Sơn Nhất trên đường Hoàng Văn Thụ, TP.HCM, ở đây họ có sử dụng loại đó cho khu hồ bơi. Không biết có phù hợp với nhu cầu của bạn hay không?.
    NHÀ CUNG CẤP VẬT LIỆU XÂY DỰNG HOÀN THIỆN PHÚ AN
    • 155 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vatlieuxaydungphuan Xem bài viết
    Hiện tại mình thấy có loại gỗ nhân tạo dùng để lát ngoại thất, như sân thượng, khu hồ bơi đó bạn. Loại này ghép từng viên lại với nhau và đặt trên sàn. Nếu bạn có dịp ghé qua khu sảnh tầng 4 khách sạn Tân Sơn Nhất trên đường Hoàng Văn Thụ, TP.HCM, ở đây họ có sử dụng loại đó cho khu hồ bơi. Không biết có phù hợp với nhu cầu của bạn hay không?.
    Bạn vatlieuxaydungphuan thân mến, không biết thì đừng nên tư vấn bậy bạ, gỗ nhân tạo với đặc tính hút nước, độ giãn nở cao thì không bao giờ được lát ngoài trời. Kể cả gạch giả gỗ cũng không được khuyến nghị lát ngoài trời, vì khả năng chống rêu bám, chống trơn trượt không đạt. Các công trình công cộng lớn như : Bitexco, Diamond, Vincom thì họ chỉ dùng gạch granite để lát ngoài trời thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn vatlieuxaydungphuan thân mến, không biết thì đừng nên tư vấn bậy bạ, gỗ nhân tạo với đặc tính hút nước, độ giãn nở cao thì không bao giờ được lát ngoài trời. Kể cả gạch giả gỗ cũng không được khuyến nghị lát ngoài trời, vì khả năng chống rêu bám, chống trơn trượt không đạt. Các công trình công cộng lớn như : Bitexco, Diamond, Vincom thì họ chỉ dùng gạch granite để lát ngoài trời thôi.
    Mình đánh giá cao các bài viết của bác! nhưng bác cũng nên google trước cái từ khóa "gỗ nhân tạo" là như thế nào và các đặc tính của nó mà nhà sản xuất đã bán ra thị trường thì bác mới nên nói là gỗ nhân tạo có đặc tính hút nước và độ giãn nỡ cao, sử dụng cho mục đích gì. Tìm hiểu rõ trước khi nói người ta là tư vấn bậy bạ nha bạn.
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đang chọn gạch lát nhà wc, có nên ốp gạch men khô không mọi người nhỉ, mình thấy gạch men khô nhìn sang mình rất thích nhưng phòng wc nhà mình không được rộng lắm, người bán lại nói rằng men khô khó chùi rửa, mình đang băn khoăn quá, mọi người có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với nhé, cảm ơn nhiều.
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Oánh cái dấu cái
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 43 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Bạn thử xem gỗ nhân tạo lát ngoài trời nè :

Bạn nên xin lỗi vatlieuxaydungphuan về nhận xét vội vàng của bạn đi nếu còn muốn tiếp tục mạch này của bạn.
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6