Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Kinh nghiệm mua và sử dụng xe Spacy Nhật

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 60.6K Lượt đọc
  • 215 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 368 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Em đã đi dạo qua thị trường 1 chút và tìm đc thông tin như sau:
    - Xe mới chỉ có xe đời mới (có cửa sổ thông gió phía trước)
    - Có 2 loại: xe nhập nguyên chiếc giá từ 5400 - 5600; xe nhập 3 cục giá từ 4800 - 5000. => rẻ hơn vì thuế nhập khẩu thấp hơn

Hiện em chỉ ko biết nên mua ở nhà nào? Xe nhập 3 cục chất lượng có kém xe nhập nguyên chiếc nhiều lắm ko ạ?:Sad:

• 1,276 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

tớ mua hồi đầu năm: đời 2007-5.600$, xe nhập nguyên chiếc ạ, (mình ở SG mua ở Lý Tự Trọng-Tiệm Tuấn Anh), chạy cực đã, nhẹ, vừa, êm, vote cho Spacy:Smiling:
    :Kiss::Kiss:Không bao giờ quá muộn để yêu:LoveStruc::LoveStruc:

• 124 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tớ mua năm ngoái, loại đời mới nhập nguyên chiếc 5300, đi ngon lành. Nhưng khó phân biệt được xe nhập nguyên chiếc và xe lắp ráp trong nước lắm, vì con bạn mình nó mua xe lắp ráp nhưng đi thì chả khác gì nhau cả.

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienhieu Xem bài viết
    chết cười hôm nay em đi xem xe cũ. thấy đăng bán Xe chính chủ biển 30F7 giá 4500.Vội vàng anhô bác chủ đồng ý hẹn tại nhà riêng tại Hàng cót .Lên đến nơi bác bỏ bom kêu bận chờ 15 phút ,2 anh em ( Chú em em buôn xe trên chợ Dịch Vọng) lang thang ra quán nước ngồi chờ đến 45 phút bác chủ mới về (đây chính là bài gây cho khách hàng cảm giác sốt ruột, nôn nóng dễ hỏng việc)Vừa về đến chỗ hẹn bác chủ nhìn thấy thằng ku em mặt có vẻ biến sắc (do tưởng gặp "nhân&quot sau vài câu xã giao dạo này buôn bán thế nào ???kiếm đc ko .....???Ku em em hỏi ngay : con này đầu máy bn anh? ông anh ậm ừ Đầu máy trễ (chán òi )sau đó bác chủ xe cố ý cấu đùi thằng em em (tưởng ông em xem hộ bạn xoàng xoàng )thằng ku em lắc đầu từ chối khéo và bb hẹn lúc # uống bia Trước đây em đã có 1 thời gian đc gọi là thợ nhưng giải nghệ gần 7 năm òi ,xe pháo chả quan tâm ,nhìn sơn máy vẫn chuẩn .Mỗi tội quả đầu máy là chịu và dòng SH PS là em ko nắm đc tí nào .Nhưng về luật chợ thì rất rõ . 1 đầu máy trễ là :1. mua xe đi chán mới đkí2. mua xe biển U Y Z .. đại khái đk khá lâu, sau đó rút hồ sơ đk chính tên mình .cái này cánh thợ khoái,và thường xuyên làm đối với xe ga đời mới vì : bán cho người tiêu dùng thích mua chính chủ .nâng biển mông má cũng dễ 3.Cấu đùi ý là cứ dòng thằng này mua đi xong cài giá bn thì anh em mình có cách nói chuyện để thằng ngồi cạnh nhìn vào mẹt ,nghe như nuốt từng lời cũng chả hiểu anh em mình nói bn ? Cái này xin phép ko tiết lộ ,chỉ biết 1 câu nói bâng quơ cũng đủ hiểu ành cài cho em con này 1 ,2,3 ... quả nên các bác chú ý đi xem xe nên có thợ đi kèm Xe đkí ghi HONDA giá # các bác nhé ghi Spacy giá rẻ hơn đấy ạ mong rằng có tí kn cho các bác tỉnh táo khi đi mua
    Tôi cũng vừa mới đăng ký xe nhập nguyên chiếc thì đăng ký ghi là HONDA dung tich 124cm3xe nữ màu trắng, không hề có chứ SPACY đâu.

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi em định mua chiếc spacy :Smiling:nhưng đang băn khoăn không biết hiện nay có những loại nào? giá bao nhiêu, mua ở đâu đảm bảo:Thinking:. các mẹ nào đã sử dụng tư vấn giúp với.... Chỗ bảo dưỡng ở đâu và quy trình thế nào thì bảo đảm.:Crying:

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chupbi Xem bài viết
    Nếu Honda Spacy 125 nhập khẩu nguyên chiếc made in Japan 2008, bác có thể chỉ ra thông tin là Honda sản xuất ở Nhật bằng 1 đường link nào trên internet kô? là website Honda càng tốt.
    Chẳng lẽ Tới 2008 Honda Nhật còn sản xuất ra chiếc Spacy tốt zậy mà dấu kô cho biết thông tin trên các website của mình.
    Em giúp tìm link nè anh/chị :

- anh/chị nào nói con này HONDA Nhật không sản xuất thì vào đây đọc tiếng Nhật cho các Anh/Chị/Em khác :

http://www.honda.co.jp/motor-lineup/spacy125/

- Dạ, và đây là hình em nó từ link của HONDA JAPAN ạ ( màu trắng - 3 lỗ ):

- và đây là màu đen có " 3 lỗ " :

http://www.honda.co.jp/news/2004/2040226-spacy.html
    cảm ơn .

• 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ nó ơi, xe nhập khẩu hay ráp trong nước thì đều phải có chứng nhận đăng kiểm, và hải quan. Xe ráp trong nước được cục đăng kiểm cấp tờ chứng nhận Xuất xưởng từng chiếc, còn xe nhập khẩu cũng đc cục đăng kiểm cấp tờ chứng nhận cho xe nhập khẩu và từ giấy đó các đơn vị nhập khẩu mới mua được tờ khai nguồn gốc(mà hay gọi là hải quan) đấy. các mẹ muốn biết nguồn gốc theo mình vào link này của Cục đăng kiểm việt nam là có hết đấy
    http://www.vr.org.vn/VAQ/Xecogioi_sxlr/tso_mto.asp

Để mai rỗi mình scan tờ giấy chứng nhận đăng kiểm xe nhập khẩu và giấy chứng nhận đăng kiểm xe trong nước lên cho các mẹ tham khảo, và khi mua xe các mẹ đề nghị Ch bán cho xem giấy tờ trước khi mặc cả nhé, bởi nếu khônĩcem kỹ thì mua rồi dễ tiếc ngẩn tiếc ngơ đấy ... hic hic

• 129 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Xe nhà tôi mua năm ngoái ở Phủ Doãn đăng ký ghi rõ là Spacy mà

• 120 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tit-cun Xem bài viết
    Các mẹ nó ơi, xe nhập khẩu hay ráp trong nước thì đều phải có chứng nhận đăng kiểm, và hải quan. Xe ráp trong nước được cục đăng kiểm cấp tờ chứng nhận Xuất xưởng từng chiếc, còn xe nhập khẩu cũng đc cục đăng kiểm cấp tờ chứng nhận cho xe nhập khẩu và từ giấy đó các đơn vị nhập khẩu mới mua được tờ khai nguồn gốc(mà hay gọi là hải quan) đấy. các mẹ muốn biết nguồn gốc theo mình vào link này của Cục đăng kiểm việt nam là có hết đấy
    http://www.vr.org.vn/VAQ/Xecogioi_sxlr/tso_mto.asp

Để mai rỗi mình scan tờ giấy chứng nhận đăng kiểm xe nhập khẩu và giấy chứng nhận đăng kiểm xe trong nước lên cho các mẹ tham khảo, và khi mua xe các mẹ đề nghị Ch bán cho xem giấy tờ trước khi mặc cả nhé, bởi nếu khônĩcem kỹ thì mua rồi dễ tiếc ngẩn tiếc ngơ đấy ... hic hic
    Bạn Tit-cun có thể gửi cho mình mẫu chứng nhận đăng kiểm để phân biệt giữa xe nhập từ Nhật xịn và xe lắp ráp trong nước được không? Mình cũng đang muốn tậu 1 cái Spacy Nhật xịn đây mà phân vân vì không biết làm thế nào để không mua phải hàng không xịn. Nhờ các chuyên gia giúp với.

&

• 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caspervn Xem bài viết
    Bạn Tit-cun có thể gửi cho mình mẫu chứng nhận đăng kiểm để phân biệt giữa xe nhập từ Nhật xịn và xe lắp ráp trong nước được không? Mình cũng đang muốn tậu 1 cái Spacy Nhật xịn đây mà phân vân vì không biết làm thế nào để không mua phải hàng không xịn. Nhờ các chuyên gia giúp với.
    uh bạn thử bạn xem file mình đính kèm (mãi mới gửi lên được), xe nhập khẩu nguyên chiếc về sẽ được cục đăng kiểm VN kiểm tra và cấp giấy chứng nhận chất lượng (hay gọi quen là tờ đăng kiểm) sau đó DN mang đến Hải quan thì mua giấy hải quan, Hquan sẽ giữ giấy ĐK lại và cấp cho tờ khai nguồn gốc (mà quen gọi là Hải quan).

Khi mua cửa hàng sẽ cung cấp các giấy tờ sau để đi DK: Hoá đơn+Hải quan+Tờ khai nguồn gốc và bản kê số máy số khung xe nhập khẩu. Lúc này Muốn biếy xe nhập khẩu hay ráp trong nước thì xem trên tờ khai nhập khẩu thôi

Mình sẽ gửi mẫu Dăng kiểm cho xe lắp ráp trong nước sau nhá