CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Kinh Nghiệm Mua Chiếu Trúc - Tre

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 42.6K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

• 129 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em tính mua chiếu Trúc hoặc Tre nhưng chưa biết mua loại nào thì tốt hơn. Của Việt Nam hay của Trung Quốc? Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ dùm em.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,122 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

U... khổ chiếu gì lạ thế nhỉ hình vuông à. Chiếu Trung quốc thì hay có mùi lắm, phải phơi và dùng chán mới bay hết mùi. Còn Việt Nam thì mình không biết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 637 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tiểu Hổ Xem bài viết
    Em tính mua chiếu Trúc hoặc Tre nhưng chưa biết mua loại nào thì tốt hơn. Của Việt Nam hay của Trung Quốc? Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ dùm em.
    Mình nghĩ bạn nên mua chiếu của TQ, nhưng mua loại xịn nhất ấy. Giá gần 300 thì phải. Loại chiếu của TQ thì thường k đủ kích thước, bao giờ cũng hao hụt 1 tý.Nên trải trên giường bao giờ cũng thiếu chiều dài
    .
    Còn chiếu VN được cái kích thước OK, 1,6_2m thì chính xác như thế nhưng lại khít quá,nằm k mát bằng chiếu TQ, k bóng, k đẹp bằng chiếu TQ.

Còn bền thì mình nghĩ của bền tại người, mình đã dùng cả 2 loại chiếu này, trước khi ngủ bao giờ mình cũng lau qua, nên chiếu của TQ nó bóng đẹp lắm, còn chiếu VN thì vẫn thế.

Nếu mua chiếu TQ,theo mình đừng mua loại có khoan lỗ ở giữa các miếng trúc vì như thế sẽ dễ nứt các mắc chiếu, mua loại có viền cước bằng cước trắng ấy, tốt hơn loại cước viền xanh.
    Đức Quang_số 26 phố Vương Thừa Vũ_Hà Nội.
    Hoài Thu : 0986122079_0944262882
    • 5,875 Bài viết

• 3,487 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết chỗ bán hoặc đặt chiếu trúc ngoại cỡ k, đệm nhà mình 2m*2m2 mà ở gần chỗ mình đặt giờ nó k nhận nữa vì đang vào vụ chính, nó bảo nếu chị đặt sớm hơn thì ok:Sad:

• 129 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Me HoaThuyTinh ơi cho em hỏi thêm chút nữa nhé. Mẹ nói là đục lỗ và viền cước là sao? Tức là loại bao bằng cước xung quanh miếng trúc đúng kg? Mình mua về giặt như thế nào nhỉ? Sau đó xài có giặt thường xuyên kg hay là mình lau thôi? bây giờ em ra hỏi ng bán sao thì mua được loại tốt nhỉ? Em thấy nhiều quá, hỏi chỗ này thì nói cái này tốt, hỏi chỗ kia thì bảo cái khác. Em chẳng biết nghe ai nữa. Chị xài rồi chỉ dẫn Em lựa với nhé.
    • 637 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Me HoaThuyTinh ơi cho em hỏi thêm chút nữa nhé. Mẹ nói là đục lỗ và viền cước là sao? Tức là loại bao bằng cước xung quanh miếng trúc đúng kg? Mình mua về giặt như thế nào nhỉ? Sau đó xài có giặt thường xuyên kg hay là mình lau thôi? bây giờ em ra hỏi ng bán sao thì mua được loại tốt nhỉ? Em thấy nhiều quá, hỏi chỗ này thì nói cái này tốt, hỏi chỗ kia thì bảo cái khác. Em chẳng biết nghe ai nữa. Chị xài rồi chỉ dẫn Em lựa với nhé.
    Bạn ở Sài Gòn thì mặt hàng chiếu này k đa dạng lắm, mà lại đắt hơn HN.
    Loại đục lỗ là loại là giữa mắc chiếu nó hay khoan 1 lỗ nhỏ.
    Còn viền cước thì là viền cước xung quanh chiếu ấy,.....
    Mua về thì lau thôi, dùng khăn sạch lau vài lần, mình thì sau mùa hè mình lại lau sach sẽ đem phơi nắng 1 tý rồi cất, trong thời gian dùng k cần giặt thường xuyên , chỉ cần lau thôi bạn a, nó nặng như thế làm sao mà giặt thường xuyên được.

Bạn cứ ra hiệu tìm mua loại của TQ, mắt chiếu nhỏ, k có khoan chính giữa, các hoa văn hình quạt , hình cánh bướm thì rõ nét, k nhòe, cước viền màu trắng.... Khi mua thì bảo người ta trải cả chiếc chiếu ra mà xem cho kĩ vì có 1 số chiếu do chuyên chở xa nên nó bị nứt đôi mắt chiếu hoặc cước bung biên...

:Smiling: Bạn cứ đi mua vài lần là có kinh nghiệm đầy mình. Mình hồi mới đầu cũng k biết gì cả, cứ ra ngoài chợ mua nhiều lần, mỗi lần học thêm được 1 tý KN, mình mua hơn 10 chiếc nên có tý kinh nghiệm vì nào là mua cho BMC, Ba má mình, mua hộ cho anh em...:Smiling: .
    Đức Quang_số 26 phố Vương Thừa Vũ_Hà Nội.
    Hoài Thu : 0986122079_0944262882
    • 314 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangnhi Xem bài viết
    Có mẹ nào biết chỗ bán hoặc đặt chiếu trúc ngoại cỡ k, đệm nhà mình 2m*2m2 mà ở gần chỗ mình đặt giờ nó k nhận nữa vì đang vào vụ chính, nó bảo nếu chị đặt sớm hơn thì ok:Sad:
    Hôm này mình cũng đi đặt chiếu ngoại cỡ (chiếu nhà mình là 2m x 2m), cũng hú hồn vì đi hỏi mấy hàng đều ko nhận đặt, cuối cùng đến hàng Sơn Hòa -56 Hàng Chiếu thì họ nhận đặt, chiếu Việt Nam giá 540k, chẳng biết đắt rẻ và chất lượng ra sao nữa nhưng kiếm được chỗ nhận đặt là tốt lắm rồi chứ ko thì ko biết làm sao với cái giường nhà mình nữa :Sad:
    • 209 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebihva Xem bài viết
    Hôm này mình cũng đi đặt chiếu ngoại cỡ (chiếu nhà mình là 2m x 2m), cũng hú hồn vì đi hỏi mấy hàng đều ko nhận đặt, cuối cùng đến hàng Sơn Hòa -56 Hàng Chiếu thì họ nhận đặt, chiếu Việt Nam giá 540k, chẳng biết đắt rẻ và chất lượng ra sao nữa nhưng kiếm được chỗ nhận đặt là tốt lắm rồi chứ ko thì ko biết làm sao với cái giường nhà mình nữa :Sad:
    Nhà mình cung cùng cảnh giường 2mx2m nên cái gì cũng phải đi đặt. Hom thứ bay mình cũng đi tìm mà thấy số 56 hàng chiếu là cửa hàng gì chứ có phải bán chiếu đâu. Mẹ nó đặt chiếu đã lấy chưa? chất lượng như thế nào thì thông báo để mình rút kinh nghiệm đi đặt nhé
    • 129 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm qua Em đi mua chiếu trúc các chị ạ! Ra thì ng bán hàng giới thiệu là chiếu Việt Nam tốt hơn và giá là 320.000, con chiếu TQ chỉ 270.000. Em quyết định là mua chiếu VN và khi mở ra để kiểm tra thì phát hiện một con chiếu bị bể (Cửa hàng chỉ còn cái duy nhất) ng bán hàng nhanh nhẹn lấy keo con voi và con chiếu có sãn của nhà sản xuất (dùng để chống cháy ) ra dùng keo dán lại. Em thấy thế nên kg mua và chọn sang hàng TQ thì mở chiếu ra hôi quá các chị ơi. Em hỏi sao hôi thế thì Anh này trả lời chiếu TQ ng ta ngâm thuốc chống ẩm mốc và trong thuốc đó có chất tạo độ bóng. Cuối cùng thì chẳng mua được loại nào hết. Chủ nhật này đi mua lại xem sao.
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chiếu TQ thì chưa dùng nên ko có ý kiến.

Chiếu VN, đang dùng. Chán ơi là chán. trúc ko được làm thật nhẵn, nên cứ hay bị mấy cái mạt đâm vào quần áo, rồi đâm vào da thịt. cứ phải gỡ mấy cái mạt đó từ áo quần luôn, bực mình. Mà mình mua loại trúc cao cấp đấy nhé (gần 300k)
    • 129 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em mua chiếu rồi nhưng là chiếu VNam thương hiệu Phú Thọ chứ kg phải Thái An. Nói chung cũng kg đẹp bóng nhưng thôi kệ. Để em xài rồi truyền lại chất lượng cho các chị nhé. Nhưng chiếu này con chiếu khít quá nên kh được phẳng.
    • 314 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thu an Xem bài viết
    Nhà mình cung cùng cảnh giường 2mx2m nên cái gì cũng phải đi đặt. Hom thứ bay mình cũng đi tìm mà thấy số 56 hàng chiếu là cửa hàng gì chứ có phải bán chiếu đâu. Mẹ nó đặt chiếu đã lấy chưa? chất lượng như thế nào thì thông báo để mình rút kinh nghiệm đi đặt nhé
    Mình cũng ko để ý số nhà thực tế, chỉ thấy ghi trên card là vậy. Mình đã lấy chiếu rồi, nói chung nhìn qua cũng tạm được, chiếu VN nên ko trơn bóng như chiếu TQ, nhưng mình nghĩ thế cũng được, nhiều khi dầu bóng chỉ tổ độc hại thôi, còn chất lượng thực sự ntn thì chắc phải dùng một thời gian mới biết.
    • 248 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em lại lôi cái thớt này lên để hỏi ý kiến các mẹ. Chưa đến hè mà bắt đầu thấy nóng khi nằm đệm rồi. Em đang tính mua cái chiếu trải lên nằm cho mát. Nhưng các mùa hè trước, em thấy nằm chiếu trúc thì quá mát đến nỗi những hôm trời không nóng lắm thì lại thấy lạnh. Trẻ con nằm chỉ sợ nó ốm. Có cái loại chiếu nào khác không cần quá mát như chiếu trúc không hả các mẹ.
    • 8_x
    • 2 năm
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhbee Xem bài viết
    Các mẹ ơi em lại lôi cái thớt này lên để hỏi ý kiến các mẹ. Chưa đến hè mà bắt đầu thấy nóng khi nằm đệm rồi. Em đang tính mua cái chiếu trải lên nằm cho mát. Nhưng các mùa hè trước, em thấy nằm chiếu trúc thì quá mát đến nỗi những hôm trời không nóng lắm thì lại thấy lạnh. Trẻ con nằm chỉ sợ nó ốm. Có cái loại chiếu nào khác không cần quá mát như chiếu trúc không hả các mẹ.
    Bạn thử chiếu tăm xem sao.
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng mới mua 1 cái chiếu trúc 1,5mx1,9m giá 560k bảo là của Việt Nam không biết có đúng không nữa. mua ở chợ Kim Ngưu
    • 60 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các chị ơi, em thấy chiếu trúc của Việt Nam giờ nhiều thương hiệu lắm! Chắc không tệ như hồi năm 2008 hay 2010 như trong thớt này nói đâu. Giờ em cũng mới lướt qua tìm hiểu và xem có gian hàng online nào bán thì rất nhiều. Chiếu VN có Trúc Lâm, Trúc Long, Hương Trúc, Trường Sinh, Phú Thọ, Thái Bình, Cao Bằng. Giá cũng tầm từ 500k trở lên. Em đang tính mua 1 cái nhưng chưa biết thương hiệu nào tốt. Chị nào dùng rồi chia sẻ nhé!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua Em đi mua chiếu trúc các chị ạ! Ra thì ng bán hàng giới thiệu là chiếu Việt Nam tốt hơn và giá là 320.000, con chiếu TQ chỉ 270.000. Em quyết định là mua chiếu VN và khi mở ra để kiểm tra thì phát hiện một con chiếu bị bể (Cửa hàng chỉ còn cái duy nhất) ng bán hàng nhanh nhẹn lấy keo con voi và con chiếu có sãn của nhà sản xuất (dùng để chống cháy ) ra dùng keo dán lại. Em thấy thế nên kg mua và chọn sang hàng TQ thì mở chiếu ra hôi quá các chị ơi. Em hỏi sao hôi thế thì Anh này trả lời chiếu TQ ng ta ngâm thuốc chống ẩm mốc và trong thuốc đó có chất tạo độ bóng. Cuối cùng thì chẳng mua được loại nào hết. Chủ nhật này đi mua lại xem sao.
    chieu viet nam và 320k là có vấn đề chị ơi. chưa chắc là hàng vn đâu nè