• 0 Lượt chia sẻ
  • 533K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 304 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Các anh chị thân,
    Em nghĩ chắc ai cũng hết sức coi trọng việc xây dựng nhà cửa, cái gọi là "nhà mình" luôn ngân leng keng khi được nghĩ đến (hơi trừu tượng chút, nhưng đó thật là cảm giác của em đó :Angel. Có được một cái nhà vừa ý là một niềm hạnh phúc và thành công khá lớn của mọi người (ít nhất là em cũng nghĩ vậy ).

Em cũng đang sắp có "nhà mình" rồi, chưa biết sẽ hài lòng hay thất vọng, vì mới đi được nửa chặng đường thôi. Em cũng có tham khảo nhiều trang web/sách báo design, nhưng nói thật là thấy nó hơi xa xôi, ko biết mình làm như vậy có được ko hay làm như vậy rồi khi sống có thoải mái ko...

Vì vậy, em hi vọng các anh chị đã xây được "ngôi nhà mơ ước" của mình có thể chia sẻ hình ảnh để những người chưa xây được cũng như sắp xây được có thể học hỏi kinh nghiệm trực quan.
    Mong các anh chị ủng hộ :LoveStruc:

(Mod đừng xóa topic em nha, em coi hết trong "Kinh nghiệm xây nhà" với "Để có căn nhà thiết kế tốt" rồi :Crying:, topic này khác mà)
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 lợi ích từ vỏ trứng các bà nội trợ không thể bỏ qua!

Bạn thường làm gì với vỏ trứng? Chớ vội vứt đi nhé vì bạn không biết rằng chiếc vỏ nhỏ bé này có...

• Khoe nhà mình (tầng 6)

Nhà cũ đã đến 100 trang rồi. Em mạn phép xây nhà mới để chị em cùng tham gia thảo luận về ngôi nhà yêu quý của mình nhé. link các tầng cũ đây, mời chị em tham khảo. http://www.webtretho.com/forum/f112/khoe-nha-minh-phan-5-a-528344/...

• Mẹo tẩy sạch mọi vết bẩn trên tường

Tường nhà sau một thời gian tươi mới cũng sẽ bị ố bẩn vì nhiều nguyên nhân khác nhau. Nhà ai có em...

• Khoe nhà mình (Tầng 7)

Hai...:) Tóp cũ đã đầy trong sự ngỡ ngàng và bẽ bàng của đại đa số ID về một Ngôi nhà ko có thực ở VIỆT... Mình xin phép xây nhà mới. Nhà cũ đây nhé http://www.webtretho.com/forum/f112/khoe-nha-minh-tang-6-a-588384/index101.html Khoe tạm ngôi nhà chắc chắn việt:Laughing:...

• Linh Tự Đan – Hạnh phúc cho những gia đình hiếm muộn

Sản phẩm có nguồn gốc thiên nhiên, thích hợp cho cả nam và nữ Khi lập gia đình, ai cũng...

• 304 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Nhiều người đọc quá mà sao ko ai reply em hết vậy nè :Crying: ? Ko lẽ ko ai xây được nhà vừa ý? Hay ko ai thích khoe (sao khác em vậy nè )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Tựa đề "khoe nhà mình" thì chị phải cho mọi người xem chứ, còn ko biết post hình lên nữa hì hì
    • 304 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Em cũng muốn khoe nhà mình lắm chứ, nhưng chưa xây xong nên chưa khoe được, nó mới như vậy thôi à.

@bocugavn: bất cứ bộ phận nào của căn nhà mà anh vừa ý nhất đều được hết.
    • 401 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlemaimai Xem bài viết
    Em cũng muốn khoe nhà mình lắm chứ, nhưng chưa xây xong nên chưa khoe được, nó mới như vậy thôi à.

Cái nhà bác đang xây? cho dù nó cao nhưng cái nhà rách nó vẫn che hết trơn rồi. Khu vực này ở có thể phức tạp , quy hoạch lung tung , lởm khởm:Crying:
    • 304 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Khu đó ko phức tạp đâu anh/chị, gần ngay trung tâm hành chính của Quận 8 ấy, cách đường Tạ Quang Bửu khoảng 100 m thôi. Mấy cái nhà lụp xụp kế bên là của một thiếu tá cho thuê, còn xung quanh toàn là biệt thự và nhà phố khang trang ko à, em thích nơi đó lắm
    • 304 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metuankhoi Xem bài viết
    Không biết từ thiết kế đến thi công thực tế nó có khác nhau nhiều như là thiên đàng với mặt đất không nữa. :Laughing: Tớ mê cái căn phòng ngủ này quá mà ko biết thợ nhà tớ làm đến khi hoàn thiện nó sẽ thế nào.
    Wa, phòng rộng rãi, sáng sủa quá, chừng nào xây xong nhớ post hình lên nha chị :LoveStruc: (cái tủ lạnh trong phòng ngủ to ghê :Thinking
    • 391 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlemaimai Xem bài viết
    Wa, phòng rộng rãi, sáng sủa quá, chừng nào xây xong nhớ post hình lên nha chị :LoveStruc: (cái tủ lạnh trong phòng ngủ to ghê :Thinking
    Ông thiết kế này có vấn đề hay sao í, tủ lạnh lớn để trong khu bếp chớ!

Tủ lạnh (lạnh) theo phong thủy không hợp với phòng ngủ (hạnh phúc) (ấm áp), nếu thích đồ uống lạnh có thể để loại mini 50lit là cùng, nhưng cũng nên thiết kế nó nằm trong một tủ gỗ cách điệu !

Bancon nhìn ra khoảng không đẹp tuyệt ! Nếu có thể, lắp thêm rèm loại nặng, tối màu nữa, khi ngủ an giấc hơn vì nó tạo cảm giác an toàn hơn

À thêm thảm trải nữa, khi xxx xong ông xã đi chân đất là hao tổn nguyên khí gấp 2 lần đó !:Laughing:
    • 224 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

thanks bạn nhiều. Tớ tiếp thu ý kiến mọi người để chỉnh sửa cho hợp lý với nhà mình vì nhà tớ mới xây xong phần thô thôi, chưa hoàn thiện.
    Công nhận ngay từ lúc đầu nhìn 2 cái đèn ngủ đầu giường thế kia tớ cũng ko thích, phải đi tìm cái đèn khác cho tiện dụng và hợp lý hơn.
    Còn cái rèm nữa, ô hô bây giờ mới biết. :Laughing: :Laughing: Merci bác nhiều.
    Bạn nên cân nhắc màu sắc phù hợp với mệnh, cái này quan trọng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 439 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Cái này có thực sự quan trọng lắm không bạn? Tớ đang phân vân quá ko biết nên sơn nhà màu theo mình thích hay là buộc phải sơn màu theo mệnh nữa.
    Chồng tớ mệnh Thổ, thì màu sơn trong phong ngủ, màu sắc rèm cửa theo như phong thủy thì phải sơn màu ĐỎ CAM, đây là màu đại diện cho hành Hỏa rất tốt cho người hành Thổ.Tớ ko hiểu nổi nếu cứ sơn màu theo mệnh thế thì cái màu ĐỎ CAM trong phòng ngủ nó rực rỡ,:Crying: , chết mất thôi.
    Nhà của các bác làm rồi thì sơn màu phòng ngủ thế nào vây?
    Chồng bạn mệnh Thổ nên sơn màu vàng, nâu ( màu sắc của mệnh Thổ ) hoặc màu hồng ( màu sắc của mệnh Hỏa - mệng tương sinh), chứ ai sơn màu đỏ phòng ngủ. Bạn nên chọn màu trầm thì căn phòng sẽ ấm cúng hơn ( nếu phòng ngủ nhà bạn rộng và bạn đã có em bé ), bạn nên trọn màu hồng nếu 2 bạn mới cưới ( nhưng kiểu này mình thấy hơi cổ rồi, tớ chọn màu hồng cho phòng con gái tớ, ai đến cũng khen đẹp )
    Nhà này ông xã mệnh Thổ sơn màu nâu nhạt ( màu nhạt hơn màu tường sau TV phối cảnh của bạn ). Mình thấy lên đồ rất đẹp, vì nhà mình đóng đồ gỗ bằng gỗ sồi ( màu nó đã vàng nhạt).
    Tiếc là trình độ IT của mình kém nên ko download lên cho bạn được

• 502 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai_huong Xem bài viết
    Đọc tóp píc này chết cười
    Hi hi, nhà em đọc cái chủ đề này cũng ngoác miệng cười suốt mà không phân tích được chính xác vì sao lại buồn cười đến thế..ha :Laughing: ha:Laughing: .Thôi cho nhà em trang trí lại nhà cửa rồi sẽ khoe sau nhé (xin khất nợ). Chúc nhà bác xây nhà xây thật nhanh và đẹp như ý.
    • 304 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunkiucuame Xem bài viết
    Chồng bạn mệnh Thổ nên sơn màu vàng, nâu ( màu sắc của mệnh Thổ ) hoặc màu hồng ( màu sắc của mệnh Hỏa - mệng tương sinh), chứ ai sơn màu đỏ phòng ngủ. Bạn nên chọn màu trầm thì căn phòng sẽ ấm cúng hơn ( nếu phòng ngủ nhà bạn rộng và bạn đã có em bé ), bạn nên trọn màu hồng nếu 2 bạn mới cưới ( nhưng kiểu này mình thấy hơi cổ rồi, tớ chọn màu hồng cho phòng con gái tớ, ai đến cũng khen đẹp )
    Nhà này ông xã mệnh Thổ sơn màu nâu nhạt ( màu nhạt hơn màu tường sau TV phối cảnh của bạn ). Mình thấy lên đồ rất đẹp, vì nhà mình đóng đồ gỗ bằng gỗ sồi ( màu nó đã vàng nhạt).
    Tiếc là trình độ IT của mình kém nên ko download lên cho bạn được
    Admin có chỉ cách upload hình rồi đó chị: Hướng dẫn gửi hình lên diễn đàn
    Up lên để mọi người coi với :LoveStruc:
    • 4,675 Bài viết

• 1,380 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Google Xem bài viết
    Ông thiết kế này có vấn đề hay sao í, tủ lạnh lớn để trong khu bếp chớ!

Tủ lạnh (lạnh) theo phong thủy không hợp với phòng ngủ (hạnh phúc) (ấm áp), nếu thích đồ uống lạnh có thể để loại mini 50lit là cùng, nhưng cũng nên thiết kế nó nằm trong một tủ gỗ cách điệu !

Bancon nhìn ra khoảng không đẹp tuyệt ! Nếu có thể, lắp thêm rèm loại nặng, tối màu nữa, khi ngủ an giấc hơn vì nó tạo cảm giác an toàn hơn

À thêm thảm trải nữa, khi xxx xong ông xã đi chân đất là hao tổn nguyên khí gấp 2 lần đó !:Laughing:
    Ồ, bác này nói hợp lý quá. Lúc nào em xây nhà nhờ bác nghía hộ em cái phong thủy nhớ
    Cái phòng ngủ đó hiện đại, thoáng mát nhưng gam màu lạnh quá (có thể là do sở thích của người sử dụng). Em cũng là người thích gam màu lạnh nhưng phòng ngủ thì cũng nên ấm cúng một chút.
    • 391 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm Xem bài viết
    Để rèm có 1 lớp trắng mỏng thế kia chẳng may cao hứng mà xxx ban ngày thì hơi bất tiện vì mọi thứ nó cứ sáng choang lên :Laughing:
    Nhà Nấm bùn cười nhờ !!! híc híc
    • 391 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ủn_Ỉn Xem bài viết
    Ồ, bác này nói hợp lý quá. Lúc nào em xây nhà nhờ bác nghía hộ em cái phong thủy nhớ
    Cái phòng ngủ đó hiện đại, thoáng mát nhưng gam màu lạnh quá (có thể là do sở thích của người sử dụng). Em cũng là người thích gam màu lạnh nhưng phòng ngủ thì cũng nên ấm cúng một chút.

Bạn dùng gam màu ấm một chút là được rồi, quan trọng nhất là người dùng cảm thấy thật THOẢI MÁI, TIỆN DỤNG. Phong thủy cũng đạt tới vậy thôi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Google; 17/06/2008 vào lúc 11:54 PM.
    • 224 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Google Xem bài viết
    Bạn dùng gam màu ấm một chút là được rồi, quan trọng nhất là người dùng cảm thấy thật THOẢI MÁI, TIỆN DỤNG. Phong thủy cũng đạt tới vậy thôi
    Bác này nói chí phải :Smiling: . Thêm 1 cái là HÒA HỢP nữa ạ.
    @ Mẹ Tuấn Khôi check Email nhé.
    • 391 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KhoiBi Xem bài viết
    Bác này nói chí phải :Smiling: . Thêm 1 cái là HÒA HỢP nữa ạ.
    @ Mẹ Tuấn Khôi check Email nhé.
    Ờ đúng, cứ thấy thiếu cái rì í:Laughing:
    • 27 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cái này có thực sự quan trọng lắm không bạn? Tớ đang phân vân quá ko biết nên sơn nhà màu theo mình thích hay là buộc phải sơn màu theo mệnh nữa.
    Chồng tớ mệnh Thổ, thì màu sơn trong phong ngủ, màu sắc rèm cửa theo như phong thủy thì phải sơn màu ĐỎ CAM, đây là màu đại diện cho hành Hỏa rất tốt cho người hành Thổ.Tớ ko hiểu nổi nếu cứ sơn màu theo mệnh thế thì cái màu ĐỎ CAM trong phòng ngủ nó rực rỡ,:Crying: , chết mất thôi.
    Nhà của các bác làm rồi thì sơn màu phòng ngủ thế nào vây?

Nhà mình cũng mệnh thổ, xem một hồi thì chọn sơn phòng ngủ màu khoai môn (hơi tím tím); cũng thấy đẹp lắm.
    Bạn đừng sơn phòng màu nóng quá hay lạnh quá (dù hợp mệnh), nên sơn màu trung tính, ấm áp là được. 2 vc chắc gì cùng mệnh với nhau, hợp người này xung người kia cũng là không tốt.

Nếu thích thì mỗi phòng trong nhà sơn một màu cho đỡ đơn điệu.
    Phòng trẻ con thì nên màu sắc và hoa lá sặc sỡ.
    • 304 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Me con Cun Mit à, sao ko post hình lên chị ơi?
    • 176 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Để mình post hình nhé (lưu ý đây hok phải nhà mình) :cool:

:Smiling::Smiling::Smiling:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)