• 0 Lượt chia sẻ
  • 366K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

• HND
    • 5 năm
    • 185 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muihech Xem bài viết
    Này nàng ơi, tôi PM mà chạ thấy nàng chạ lời gì cả . Nhà bà đã làm đến phần nào rồi? cho tôi tới tham quan với, tôi đang nóng lòng muốn ngó cái sản phẩm "vừa lệch vừa không" nhà bà để lấy ý tưởng cho KTS nhà mình đây. Có cho không đới?
    Tôi chả thấy cái mét sịt nào của mụ cả.

Nhà tôi đến Tết mới xong (nếu đủ tiền hoàn thiện :rolleyes, thợ kêu rầm trời vì cái "vừa lệch vừa không" nhà tôi đấy. Nhà hàng xóm khởi công sau mà bây giờ lại xong trước :Sad:

Nhà tôi xây lệch tầng nhưng lại nắn thẳng bên trên. Phần vì muốn phòng master rộng, phần vì mê tín. Người ta bảo phòng thờ nên là phòng mà không bị trần phòng khác... đâm vào, nếu lệch toàn bộ thì phòng nào cũng bị trần phần lệch đâm vào.

Xong cái ới mụ luôn :LoveStruc:
    • 2,200 Bài viết

• 7,676 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thangsjc Xem bài viết

Các chị ui, nhà em chuân bị khỏi công vào thàn tới, giờ thì đang vắt chân lên cổ để thiết kế.
    Em cũng thích cái cầu thang và thiết kế kiêu này, nhưng hơi ngại vì cầu thang se thẳng cửa. Nếu lộn cái cầu thang lại và đi lên tầng từ phía trong bếp thì sao nhỉ. Em vân không tương tuong ra duoc.
    Nhà em, Diện tích mt là 3.4m, dài 11.26m. Tổng S là 37.9m2. Có chị nào nhà S tương tự nhu vậy ko, post lên cho em học tập với. Nhà em và Kts giờ mơi bắt đầu lên ý tưởng.
    Cảm ơn các chị rất nhiều.:Rose::Rose::Rose::Angel:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Huongmeou; 11/11/2009 vào lúc 11:20 AM.

• 429 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

To Huongmeou !
    Nhà mình lọt lòng 3.5m, dài 10.7m cũng tương tự diện tích nhà bạn. Gửi bạn bản vẽ nhà mình để tham khảo xem sao. Nhà hơi bé nên kg thiết kế nhiều phòng. Nếu thấy tạm được thì mình pót ảnh thực tế luôn
    Hình đính kèm
    • File Type: jpg 03.jpg (75.0 KB, 0 lần tải)
    • 245 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi seadream Xem bài viết
    Mình vừa khoe bếp bên topic bếp, nhưng mà lại khoe tiếp ở nhà mình như đã hứa

Sáng sớm, nắng sưởi ấm bếp nhà tớ như này:

Còn khi rửa ráy thì được nhìn ra giếng trời, rất mát và thoải mái. Tớ thấy thêm yêu đời

Mình dự định sẽ treo nhiều hoa vào cái giàn sắt trước cửa sổ, cơ mà chưa có thời gian.
    Cái nóc bếp hơi xấu xí vì có cái ống hút mùi chạy qua, Kit ID hứa sẽ làm bo nóc cho mình mà vẫn chưa thấy alo.

Lại bonus thêm ảnh con gái tập đi,lần này trông nàng chả da dáng thiên thần mà trông như nông dân cày ruộng í, đang tập đi xe 3 chim mà
    Tủ lạnh để phía bên chậu rửa thì đúng công năng hơn bạn ơi. Lấy thức ăn ra > rửa > nấu... như vậy sẽ đỡ phả chạy tới chạy lui. con lại mấy cái khác thì ổn :Applause:
    • 701 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lemyngoc Xem bài viết
    To Huongmeou !
    Nhà mình lọt lòng 3.5m, dài 10.7m cũng tương tự diện tích nhà bạn. Gửi bạn bản vẽ nhà mình để tham khảo xem sao. Nhà hơi bé nên kg thiết kế nhiều phòng. Nếu thấy tạm được thì mình pót ảnh thực tế luôn
    Post ảnh đi chị.:Applause:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,303 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Chào các bạn,

Topic đã đủ 1500 bài, Mod_KNH7 khóa lại theo quy định của diễn đàn.

Mời các bạn tiếp tục thảo luận chủ đề này tại topic mới:

http://webtretho.com/forum/showthrea...9#post10006439

Thân mến,

Mod_KNH7.
    Khi bạn cần trợ giúp trong box Vật dụng gia đình - Chăm sóc nhà cửa, hãy nhắn tin cho Mod_KNH7 nhé