CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Hướng giường ngủ theo Phong Thủy?

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 56.2K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6
    • 2,574 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Bạn Huy Hoàng ơi cho mình hỏi tí:
    Mình đông tứ mệnh (Kỷ Mùi), ông xã Tây tứ mệnh (Bính Thìn), con gái Tây tứ mệnh (Ất Dậu), cửa chính nhà ở hướng Tây, phòng ngủ 2VC ở đằng trước nhà, phòng con gái ở đằng sau. Thế thì:

Giường ngủ 2 VC nên kê ntn?

Giường con gái nên kê ntn?

Cửa chính phòng ngủ của 2VC được tính là cửa ở ban công (cùng hướng với cửa chính của nhà) hay là cửa khi mình đi vào phòng ngủ từ hành lang cầu thang. Hướng của cửa được tính là hướng ngược hướng mặt mình đi vào đúng không? Thế thì cửa ban công & cửa vào phòng ngược hướng nhau? Vậy cửa nào là cửa chính? Hehe, vì vợ người ta hay xem cửa buồng ngủ & bếp mà.

Mong bạn trả lời sớm vì mai mình dọn nhà rồi. Cám ơn bạn nhiều nhiều nhé.

• 309 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ gấu Xem bài viết
    Mình đông tứ mệnh (Kỷ Mùi), ông xã Tây tứ mệnh (Bính Thìn), con gái Tây tứ mệnh (Ất Dậu), cửa chính nhà ở hướng Tây, phòng ngủ 2VC ở đằng trước nhà, phòng con gái ở đằng sau. Thế thì:

Cửa chính phòng ngủ của 2VC được tính là cửa ở ban công (cùng hướng với cửa chính của nhà) hay là cửa khi mình đi vào phòng ngủ từ hành lang cầu thang. Hướng của cửa được tính là hướng ngược hướng mặt mình đi vào đúng không? Thế thì cửa ban công & cửa vào phòng ngược hướng nhau? Vậy cửa nào là cửa chính? Hehe, vì vợ người ta hay xem cửa buồng ngủ & bếp mà.

Vì là nhà bạn hướng Tây sẽ bị nóng bức vì thế việc kê giường lùi vào trong đừng để sát cửa sổ ban công. Còn việc bố trí vị trí chính xác giường ntn thì bạn phải cho minh số liệu kích thướng hiện trang thông thủy trong phòng, kích thước cửa đi, cửa sổ, kích thước tủ quần áo, bàn trang điểm...thì mình mới bố trí cho bạn được.
    Cửa chính phòng ngủ thì tính cửa ra vào, còn cửa ban công chỉ là cửa phụ thôi,

• 2,574 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ktstranhuyhoang Xem bài viết
    Vì là nhà bạn hướng Tây sẽ bị nóng bức vì thế việc kê giường lùi vào trong đừng để sát cửa sổ ban công. Còn việc bố trí vị trí chính xác giường ntn thì bạn phải cho minh số liệu kích thướng hiện trang thông thủy trong phòng, kích thước cửa đi, cửa sổ, kích thước tủ quần áo, bàn trang điểm...thì mình mới bố trí cho bạn được.
    Cửa chính phòng ngủ thì tính cửa ra vào, còn cửa ban công chỉ là cửa phụ thôi,
    Bạn ơi, nhà mình rộng rãi nên kê thoải mái. Phòng VC mình thì đã kê từ trước lâu rồi. Giường là hướng Bắc Nam. Giờ mình cho con gái về ở nên chủ yếu là muốn xem kê giường & trang trí phòng cho con gái. Con gái là Tây tứ mệnh, Thiên Y chính Tây, cửa buồng hướng Tây, giáp phòng là WC. Hướng Nam & Đông đều có cửa sổ. Nếu kê giường hướng về phía Tây thì chân sẽ hướng ra vuông góc với WC & hướng ra cửa buồng ngủ dù chếch hẳn với cửa buồng & không ráp với WC. Nếu hướng Bắc Nam thì không biết có tốt cho sức khỏe của con không? vì như thầy nói thì nên nằm hướng Thiên Y để lấy được khí từ đó. Mình đang k biết chọn hướng nào, hướng nào thì đầu giường cũng không bị ở đầu cửa sổ nên mình có thể chọn được.

À quên, con gái mình mệnh Thủy thì nên chọn màu sắc gì để trang trí cho phòng?

• 309 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Bạn ơi phong thủy là hướng đến sự tiện dụng trong căn phòng của gia chủ, do đó bạn đứng áp dung thuật phong thủy nhiều quá nhé có thể tốt thành không tốt đấy.
    Con bạn mênh Thủy thì nên sơn màu xanh, chúc bạn hanh phúc

• 235 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ gấu Xem bài viết

Trong trường hợp 2 vợ chồng trái mệnh trạch như thế thì nằm giở đầu đuôi là tốt nhất đấy ạ :Smug:.

Đùa chút thôi, mình xin trả lời bạn theo quan điểm của mình như sau:

1. Vợ chồng trái mệnh trạch thì theo quan điểm của phong thuỷ thì giường kê theo hướng tốt của người vợ, nghĩa là giường của vợ chồng bạn là giường theo hướng Đông tứ trạch đấy ạ.

Tuy nhiên, vẫn có giải pháp vừa được hướng tốt cho cả hai (như thế là tốt nhất phải không ạ) vừa không phải nằm giở đầu đuôi :Laughing:, tuy nhiên không phải nhà nào cũng áp dụng được (do hình dạng căn phòng thôi). Đó là bạn kê vị trí giường sao cho chiếc giường hướng vào chính giữa 2 cung 1 tốt 1 xấu, vì hướng tốt của vợ là hướng xấu của chồng, và ngược lại. Khi nằm người vợ sẽ nằm bên hướng tốt của mình, còn người chồng thì sẽ nằm bên hướng tốt của mình (đồng thời là hướng xấu của vợ), theo cái mô hình như thế này:

Như vậy theo hình trên, dứt khoát là khi đi ngủ anh nào phải nằm ở vị trí của anh ấy không đổi chỗ cho nhau được :Laughing:. Theo đó thì mỗi vợ chồng phải nằm ở vị trí đã tô màu vàng, còn vị trí tô màu xanh là dành cho "đối tác" ạ

2. Giường ngủ của con gái bạn thì dĩ nhiên phải kê theo hướng tốt của con gái bạn, không phụ thuộc gì vào bố mẹ cả. Còn nếu con nằm chung với bố mẹ (chật nhỉ thì dĩ nhiên phải theo mẹ.

3. Cái cửa được coi là cửa chính là cửa sử dụng để ra vào nhiều nhất. Trong mọi trường hợp thì cửa ra vào phòng là cửa chính, không thể coi cửa ra ban công là cửa chính được. Dĩ nhiên hướng phòng là hướng cửa chính.

Một vài gia đình do cái cửa chính bị hướng xấu nên mới tìm cách "chữa" bằng cách thêm 1 cái cửa ở hướng tốt và "bảo" đấy là cửa chính. Tuy nhiên đấy là ngụy biện, vì đôi khi thực tế cái cửa "chính" đấy không chính tí nào, vì có khi cả năm trời chả mở ra bao giờ. Thế thì chính làm sao được.

Tương tự như thế, mình thấy có nhà ban công để bụi mốc dày hàng vài phân, chả ra đến ban công bao giờ mà bảo cửa ra ban công là cửa chính thì nghe chừng không ổn.

Tương tự như nhà bạn, bạn thử nghĩ xem một ngày bạn dùng cửa vào phòng mấy lần, dùng cửa ra ban công mấy lần. Chính phụ thế nào thì biết ngay:Laughing:.

Thêm nữa, mình xin chú thích là "Hướng" của bất kỳ một đối tượng đang xem xét nào trong phong thủy được coi là hướng từ tâm của đối tượng ra vị trí "cửa" của đối tượng đó- tức là vị trí được con người tiếp cận để sử dụng. Và với khái niệm "cửa" thì người ta không sử dụng thuộc tính "hướng" mà người ta sử dụng thuộc tính "Vị trí", nghĩa là, cửa phải đặt ở vị trí tốt, và phòng hướng tốt là phòng có hướng từ tâm phòng đến vị trí cửa được hướng tốt.

Có gì mời các bác góp ý thêm ạ.

• 309 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Greenleaves Xem bài viết
    Trong trường hợp 2 vợ chồng trái mệnh trạch như thế thì nằm giở đầu đuôi là tốt nhất đấy ạ :Smug:.

Đùa chút thôi, mình xin trả lời bạn theo quan điểm của mình như sau:

1. Vợ chồng trái mệnh trạch thì theo quan điểm của phong thuỷ thì giường kê theo hướng tốt của người vợ, nghĩa là giường của vợ chồng bạn là giường theo hướng Đông tứ trạch đấy ạ.

Tuy nhiên, vẫn có giải pháp vừa được hướng tốt cho cả hai (như thế là tốt nhất phải không ạ) vừa không phải nằm giở đầu đuôi :Laughing:, tuy nhiên không phải nhà nào cũng áp dụng được (do hình dạng căn phòng thôi). Đó là bạn kê vị trí giường sao cho chiếc giường hướng vào chính giữa 2 cung 1 tốt 1 xấu, vì hướng tốt của vợ là hướng xấu của chồng, và ngược lại. Khi nằm người vợ sẽ nằm bên hướng tốt của mình, còn người chồng thì sẽ nằm bên hướng tốt của mình (đồng thời là hướng xấu của vợ), theo cái mô hình như thế này:

Như vậy theo hình trên, dứt khoát là khi đi ngủ anh nào phải nằm ở vị trí của anh ấy không đổi chỗ cho nhau được :Laughing:. Theo đó thì mỗi vợ chồng phải nằm ở vị trí đã tô màu vàng, còn vị trí tô màu xanh là dành cho "đối tác" ạ

2. Giường ngủ của con gái bạn thì dĩ nhiên phải kê theo hướng tốt của con gái bạn, không phụ thuộc gì vào bố mẹ cả. Còn nếu con nằm chung với bố mẹ (chật nhỉ thì dĩ nhiên phải theo mẹ.

3. Cái cửa được coi là cửa chính là cửa sử dụng để ra vào nhiều nhất. Trong mọi trường hợp thì cửa ra vào phòng là cửa chính, không thể coi cửa ra ban công là cửa chính được. Dĩ nhiên hướng phòng là hướng cửa chính.

Một vài gia đình do cái cửa chính bị hướng xấu nên mới tìm cách "chữa" bằng cách thêm 1 cái cửa ở hướng tốt và "bảo" đấy là cửa chính. Tuy nhiên đấy là ngụy biện, vì đôi khi thực tế cái cửa "chính" đấy không chính tí nào, vì có khi cả năm trời chả mở ra bao giờ. Thế thì chính làm sao được.

Tương tự như thế, mình thấy có nhà ban công để bụi mốc dày hàng vài phân, chả ra đến ban công bao giờ mà bảo cửa ra ban công là cửa chính thì nghe chừng không ổn.

Tương tự như nhà bạn, bạn thử nghĩ xem một ngày bạn dùng cửa vào phòng mấy lần, dùng cửa ra ban công mấy lần. Chính phụ thế nào thì biết ngay:Laughing:.

Thêm nữa, mình xin chú thích là "Hướng" của bất kỳ một đối tượng đang xem xét nào trong phong thủy được coi là hướng từ tâm của đối tượng ra vị trí "cửa" của đối tượng đó- tức là vị trí được con người tiếp cận để sử dụng. Và với khái niệm "cửa" thì người ta không sử dụng thuộc tính "hướng" mà người ta sử dụng thuộc tính "Vị trí", nghĩa là, cửa phải đặt ở vị trí tốt, và phòng hướng tốt là phòng có hướng từ tâm phòng đến vị trí cửa được hướng tốt.

Có gì mời các bác góp ý thêm ạ.
    Một số ý tôi đồng ý với bạn còn về cái Bát quái kia thì không ổn lắm??? Cách giải thích của bạn chưa thuyết phục, bạn nên nhớ rằng cái giường không phải nằm ở giữa nhà mà có thể xoay như thế, đầu giường có xu hướng luôn luôn ép vào tường ma bưc tường thì đã được xây xong rồi, thì làm sao xoay như ý bạn được, với lại cái bát quái này mình đã so sánh theo phái Phong thủy huyền không học đã được xuất bản thì bát quái này bị xoay goc của 24 sơn hướng là sai. vì thế định vị vị trí tâm cửa chính là không phù hợp.
    Mọi người hỏi rất nhiều về vị trí và hướng giường ngủ nhưng phải hiểu rằng sự hợp lý trong căn phòng, yếu tố tiện dụng trong căn phòng mới là hợp phong thủy nhất, các bạn cũng đừng áp đặt quá, nhiều khi phản tác dụng đó.

• 235 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ktstranhuyhoang Xem bài viết
    Một số ý tôi đồng ý với bạn còn về cái Bát quái kia thì không ổn lắm??? Cách giải thích của bạn chưa thuyết phục, bạn nên nhớ rằng cái giường không phải nằm ở giữa nhà mà có thể xoay như thế, đầu giường có xu hướng luôn luôn ép vào tường ma bưc tường thì đã được xây xong rồi, thì làm sao xoay như ý bạn được, với lại cái bát quái này mình đã so sánh theo phái Phong thủy huyền không học đã được xuất bản thì bát quái này bị xoay goc của 24 sơn hướng là sai. vì thế định vị vị trí tâm cửa chính là không phù hợp.
    Mọi người hỏi rất nhiều về vị trí và hướng giường ngủ nhưng phải hiểu rằng sự hợp lý trong căn phòng, yếu tố tiện dụng trong căn phòng mới là hợp phong thủy nhất, các bạn cũng đừng áp đặt quá, nhiều khi phản tác dụng đó.
    Vâng, bạn góp ý cũng đúng.

Thực ra theo mình biết thì bản thân Phong thuỷ có nhiều trường phái. Ở đây mình phát biểu trên quan điểm và hiểu biết của mình(nói chung cũng thực sự là sự hiểu biết rất khiêm tốn và có thể nói là có ít ỏi) theo trường phái phong thuỷ Bát trạch Minh cảnh.

Mình cũng biết rằng trong bố trí nội thất thì bức tường dĩ nhiên là được xây trước, còn đồ đạc thì bố trí sau. Mình cũng từng đến một số gia đình được "Thầy phong thuỷ" tư vấn, và rốt cục là để được hướng thì đồ đạc vẹo vọ chẳng ra làm sao cả, xét về mặt kiến trúc rất mất thẩm mỹ, còn xét về công năng thì lại càng tệ hại. Vì thế cái việc đương nhiên là "kiến trúc" hay "nội thất" và "phong thuỷ" là hai phạm trù cần đi song song với nhau và phải hài hoà để được tiếng nói chung.

Để đạt được điều này người ta rất cần đến những kiến trúc sư vừa có hiểu biết về phong thuỷ, vừa có chuyên môn tốt để tư vấn cho mình. Điều đó thật dễ hiểu.

Trong trường hợp cụ thể này, do bạn Mẹ gấu không đưa ra các chi tiết về căn phòng của bạn ấy, nên cái giải pháp của mình chỉ có thể coi là cái "đầu bài" cho các kiến trúc sư và các nhà thiết kế nội thất, chứ không coi là "giải pháp thiết kế". Và vì thế nên mình mới tạm gọi cái hình đó là "mô hình" và mình cũng đã phải chú thích thêm 1 câu là "không phải nhà nào cũng áp dụng được do hình dáng của căn phòng".

Thêm nữa do đây là mô hình và mình cũng quên không giải thích kỹ càng nên bạn hiểu lầm cái vị trí đặt tâm bát quái. Xin nói rõ hơn là cái tâm bát quái phải đặt trùng với tâm phòng ạ:Smiling:.

Một ý kiến nhỏ là, ở trong vấn đề phong thuỷ này, như mình đã nói ở trên, có rất nhiều trường phái. Trong cùng một trường phái thì đôi khi quan điểm của nhiều người cũng không giống nhau. Và vì đây không phải là một vấn đề có thể lý luận logic theo kiểu "hai lần năm là mười" nên chuyện đúng sai khó nói lắm ạ:Sad:. Mình nghĩ các bạn cứ phát biểu quan điểm của mình, còn chuyện đúng sai thế nào thì cứ để cộng đồng cảm thấy điều gì ứng dụng được thì ứng dụng.

Mình biết và nhận thấy quan điểm của bạn đúng là quan điểm của một KTS chính cống:Laughing: và mình rất đồng tình với bạn ở câu cuối cùng. Theo mình nhận thấy thì các KTS nếu hiểu biết ít hoặc không có hiểu biết về phong thủy, thì rất không thích, thậm chí là cực kỳ khó chịu với ý kiến của thầy phong thủy. Cũng đúng thôi.

Vì là thế này. Các Kiến trúc sư không hiểu biết về Phong thủy, nếu gặp phải một gia chủ có mời thầy phong thủy thì nhẹ nhàng là bị "thầy phong thủy" ra cho một cái đầu bài cực kỳ khó nhằn:Laughing:, mà nặng nề ra thì đôi khi toàn bộ hồ sơ thiết kế xong xuôi rồi là phải làm lại toàn bộ cũng chỉ vì ông "thầy địa lý" (mà cũng chả biết thầy có xịn không) mà không thể cãi được (vấn đề cực kỳ nhạy cảm phải không ạ).

Thày chỉ cần phán "Thiết kế nhà của anh (chị) thế này thì mai kia trong nhà có người làm ăn lụn bại, gặp cảnh kiện tụng tranh chấp, nặng hơn thì bệnh tật mất mạng, tiền mất tật mang... thì ai chả hoảng:Laughing: trong khi người Kiến trúc sư thì chỉ có mỗi cái lý duy nhất là "hợp lý và không hợp lý", "đẹp và không đẹp". Riêng chuyện đẹp và không đẹp cũng đã đủ để cãi nhau cả ngày rồi.

Thực ra cũng đừng trách cái ông thầy phong thủy. Vì đơn giản là đôi khi ông ta chẳng có hiểu biết gì về kiến trúc, thiết kế và chắc cũng chả có mấy tí nhận thức thẩm mỹ. Thêm nữa là ông ta đã được gia chủ thuê để xem xét về cái "tốt" theo quan điểm của ông ta, vì thế lẽ dĩ nhiên là ông ta phải làm hết sức và tư vấn cho gia chủ cái tốt nhất rồi. Nhưng ông ta không biết rằng cái "tốt nhất" đối với phong thủy có khi lại là cái "tệ hại nhất" đối với ông kiến trúc sư:Laughing: nên đá nhau cũng là cái lẽ thường thôi.

Thế nhưng đối với một người KTS hiểu biết về phong thủy thì nó lại là khác. Nếu người KTS biết về phong thủy, anh ta sẽ chọn được giải pháp hài hòa cho cả 2. Nếu phong thủy không được tốt nhất, thì chọn cái tốt nhì. Mà tốt nhì không được, thì chọn cái tốt thứ ba, miễn sao cho không vớ phải cái xấu là được, để làm sao về mặt kiến trúc thẩm mỹ, chả tốt nhất thì cũng tốt nhì. Ấy là sự hài hòa về kiến trúc và phong thủy, phải không ạ:Laughing: Và chắc chắn một điều là, khi ông thầy phong thủy có cầm đến bản vẽ thiết kế của "kiến trúc sư phong thủy":Laughing: thì ông ta chẳng bao giờ phản đối.

Vì thế cho nên, theo mình biết, tại trường ĐH kiến trúc, nơi đào tạo các KTS hiện đại, cũng mới đưa bộ môn "Phong thủy" vào chương trình thì phải.

Mời các bác góp ý thêm:Laughing:.

• 309 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Phương án tối ưu nhất là gia chủ nên mời cả thầy Phogn thủy và KTS ngồi lại với nhau, một kiến trúc sư có tâm huyết và giỏi sẽ không ngại va chạm. Phong thủy có nguyên tắc của nó, bàn tròn 3 bên sẽ ổn cho gia chủ...

• 1,066 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Bạn Huy Hoàng, Greanleaves ơi, tư vấn giúp mình với! Hai VC mình cùng tuổi ( Đinh tỵ), con gái Ất Dậu. Nhà mình hướng Nam, có 2 phòng ngủ. Một lớn, một nhỏ. Phòng ngủ lớn (có toilet) lọt vào khu Tuyệt Mạng (hướng Tây). Phòng ngủ nhỏ lọt vào khu Họa Hại ( hướng Đông). Mình cũng có tìm hiểu về Phong thủy nhưng mà lơ mơ lắm nên nhờ các Mẹ tư vấn giúp mình:

1. Hiện tại 2 VC mình và con không ngủ ở phòng ngủ lớn mà ngủ ở Phòng ngủ nhỏ. Lý do: PN lớn có toilet trong phòng ( mình không thích) và theo Phong thủy mình tìm hiểu thì hướng Đông sẽ tốt hơn :Thinking:. Như vậy có được không? PN lớn định làm phòng cho con, thì hướng Tây có tốt cho con không?

2. Sau đầu giường là bức tường. Sau bức tường là ban công :Smiling:. Ở Ban công mình đặt chậu nước phong thủy (loại mà nước chảy lên chảy xuống à, không biết nói thế nào!). Như vậy có ảnh hưởng gì đến giấc ngủ của mình không?

Mình không thể xoay giường ngủ hướng nào khác ngoại trừ hai hướng đó. Nếu không tốt thì có cách nào khắc phục không?

Các Mẹ giúp mình nhé! Thanks

• 235 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LI SA Xem bài viết
    Bạn Huy Hoàng, Greanleaves ơi, tư vấn giúp mình với! Hai VC mình cùng tuổi ( Đinh tỵ), con gái Ất Dậu. Nhà mình hướng Nam, có 2 phòng ngủ. Một lớn, một nhỏ. Phòng ngủ lớn (có toilet) lọt vào khu Tuyệt Mạng (hướng Tây). Phòng ngủ nhỏ lọt vào khu Họa Hại ( hướng Đông). Mình cũng có tìm hiểu về Phong thủy nhưng mà lơ mơ lắm nên nhờ các Mẹ tư vấn giúp mình:

1. Hiện tại 2 VC mình và con không ngủ ở phòng ngủ lớn mà ngủ ở Phòng ngủ nhỏ. Lý do: PN lớn có toilet trong phòng ( mình không thích) và theo Phong thủy mình tìm hiểu thì hướng Đông sẽ tốt hơn :Thinking:. Như vậy có được không? PN lớn định làm phòng cho con, thì hướng Tây có tốt cho con không?

2. Sau đầu giường là bức tường. Sau bức tường là ban công :Smiling:. Ở Ban công mình đặt chậu nước phong thủy (loại mà nước chảy lên chảy xuống à, không biết nói thế nào!). Như vậy có ảnh hưởng gì đến giấc ngủ của mình không?

Mình không thể xoay giường ngủ hướng nào khác ngoại trừ hai hướng đó. Nếu không tốt thì có cách nào khắc phục không?

Các Mẹ giúp mình nhé! Thanks
    Bạn đưa thông tin đầu bài có vẻ không chuẩn, làm mĩnh nghĩ mãi mà không biết nhà bạn nó xoay kiểu gì:Thinking:.

Mình đoán nếu không nhầm thì nhà bạn kiểu hình ống quay ngang, cửa chính vào từ giữa thân nhà thướng Nam và anh xã sinh năm 77 thì cửa chính phải là cung Lục sát, hướng đông là Họa Hại, nhưng hướng Tây thì phải là cung tốt (Thiên Y), vì anh xã là người được hướng Tây mà, theo cái hình này.

Bạn phải xem lại thông tin để mình tư vấn được kỹ càng và chính xác hơn nhé. Nếu cần bạn có thể dùng phần mềm vẽ hình nào đó, vẽ sơ đồ cái nhà của bạn ra, vẽ chính xác hướng Bắc tạo với hướng chính của nhà bao nhiêu độ thì mình mới xem xét cụ thể được.

1. Theo như đã nói ở trên thì hướng Đông lại không phải là hướng tốt, mà lại phải là hướng Tây chứ nhỉ :Thinking:. Hướng Tây đồng thời cũng tốt cho con gái bạn.

2. Bạn đặt cái chậu phong thủy ngoài ban công thì mình cho rằng không cần thiết, vì cũng chẳng có tác dụng gì cả.

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6