CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Hướng giường ngủ theo Phong Thủy?

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 56.4K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 71 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có vào http://www.nhagiare.com/phongthuy.html được các chị giới thiệu ở topic "Đặt tên cho con theo Phong Thủy", rồi thử với mục "Bố trí nội thất, sắp xếp không gian".

Em có thắc mắc về việc đặt hướng giường ngủ.

- Vị trí phòng ngủ trong nhà và vị trí giường ngủ trong phòng ngủ nên ưu tiên ở hướng tốt (các hướng Sinh Khí, Thiên Y, Diên Niên, Phục Vị)
    - Chủ nhà thuộc hành Mộc, Thủy sinh Mộc, nên hướng giường nên quay về hướng thuộc Thủy, tức là các hướng: Bắc, Đông, Đông Nam.

Vậy hướng giường được tính thế nào vậy các chị? Tính theo đầu giường hay cuối giường?

Nếu bảo là giường quay hướng Bắc là tốt thì nghĩa là mình quay cuối giường ra hướng Bắc, để khi ngủ, mặt của mình hướng về phía Bắc, đúng không ạ?

Mong các chị giúp em :Sigh:

• 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Để mai tớ lấy quyển Phong thủy rùi nói cho bạn biết nha.

Nhưng hướng hay không thì bạn cũng nên nhớ tránh cuối giường hướng ra cửa và hướng ra cửa phòng WC nhé(cái này thì tớ đã đọc trong sách phong thủy rồi).

• 71 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhnhung Xem bài viết
    Để mai tớ lấy quyển Phong thủy rùi nói cho bạn biết nha.

Nhưng hướng hay không thì bạn cũng nên nhớ tránh cuối giường hướng ra cửa và hướng ra cửa phòng WC nhé(cái này thì tớ đã đọc trong sách phong thủy rồi).
    Cám ơn chị ạ :Rose::Rose:

• 1,113 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình nghĩ hướng thì phải tính đầu giường chứ không phải cuối giường đâu.

• 309 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Về nguyên tắc khi nằm ngủ như sau:
    Hướng gường là tính từ tâm giường ra phía không bị vật cản chắn, thường là ra vị trí cửa hoặc là ra giữa phòng.
    Hướng mặt tức là hướng mặt nhìn khi bạn ngồi dựa lưng vào thành giường nhìn về phía trước.
    Khi ngủ thì tính theo hướng mặt. giường của ai ngủ thì tính theo mệnh của người đó chứ không phải tính theo chủ nhà, như vậy mới đạt được sinh khí thiên y.
    Đối với người mệnh Đông tứ thì hướng mặt nhìn phải nhìn về hướng Bắc, Đông, Đông Nam, Nam
    Đối với người mệnh Tây tứ thì hướng mặt nhìn phải nhìn về hướng Tây, Tây Bắc, Tây Nam, Đông Bắc.
    Tùy vào vị trí và cách bố trí phòng ngủ của bạn mà bố trí cho phù hợp, nói chung là phải gọn gàng nhé. Chúc bạn thành công.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 71 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ktstranhuyhoang Xem bài viết
    Hướng gường là tính từ tâm giường ra phía không bị vật cản chắn, thường là ra vị trí cửa hoặc là ra giữa phòng.
    Hướng mặt tức là hướng mặt nhìn khi bạn ngồi dựa lưng vào thành giường nhìn về phía trước.
    Khi ngủ thì tính theo hướng mặt. giường của ai ngủ thì tính theo mệnh của người đó chứ không phải tính theo chủ nhà, như vậy mới đạt được sinh khí thiên y.
    Đối với người mệnh Đông tứ thì hướng mặt nhìn phải nhìn về hướng Bắc, Đông, Đông Nam, Nam
    Đối với người mệnh Tây tứ thì hướng mặt nhìn phải nhìn về hướng Tây, Tây Bắc, Tây Nam, Đông Bắc.
    Tùy vào vị trí và cách bố trí phòng ngủ của bạn mà bố trí cho phù hợp, nói chung là phải gọn gàng nhé. Chúc bạn thành công.
    Vâng ạ, cám ơn bác Hoàng :Smiling:

• 190 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Dạo này có vẻ mọi người chuộng phong thủy quá nhỉ ? Nhưng theo tôi cũng phải kết hợp nhiều yếu tố nữa, ví dụ theo phong thủy bạn phải kê hướng này nhưng đầu giường lại quay đầu vào WC, vào cửa sổ hoặc đối diện cửa đi ... Như vậy tuy hợp về phong thủy nhưng bạn phải chịu đựng suốt đời vì sự bất tiện đó. Bạn chọn cái nào hơn??! Theo tớ, phong thủy chỉ là yếu tố tham khảo thôi chứ đừng nhất nhất áp đặt chúng mọi nơi mọi lúc. Như vậy bạn lại trở thành kẻ cả tin mù quáng đấy .

• 425 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ktstranhuyhoang Xem bài viết
    Cho mình hỏi chút: nếu hai vợ chồng và con ngủ chung 1 giường, mỗi người 1 mệnh thì nằm quay lung tung à? Hihi. Mình thấy người ta nói là kê giường theo hướng bắc-nam là hướng từ trường trái đất thì dễ ngủ hơn, không biết có đúng không nhỉ?

• 959 Bài viết

• 784 Được cảm ơn

Mình cũng nghe mọi người nói là theo hướng Bắc - Nam (từ trường trái đất) là tốt nhất! Giường nhà mình hiện nay đều kê như thế bạn ạ!

• 517 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Mình đã đọc được 1 câu của mẹ nào đó trên diễn đàn mà mình rất tâm đắc đó là: "Phong thủy là hướng tới sự tiện dụng" vậy thì đừng lăn tăn quá các mẹ nhé! mình cũng vừa xây nhà năm ngoái. cũng bắt chước mọi người đi xem phong thủy thầy Hợp là một người nổi tiếng trong giới. vậy mà khi xem xong mình thấy thất vọng nhất là thầy phán: Mỗi vợ chồng ngủ 1 hướng và đường nước ra va nước vào phải ngược lại toàn bộ đường nước của thành phố. Thế thì Bó tay.com rồi còn gì.

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6