• 0 Lượt chia sẻ
  • 191K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 532 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

UI MÌNH MÊ CON XE NÀY QUÁ MÀ KHÔNG BIT BAO GIỜ MỚI HONDA VN MỚI NHẬP VỀ . BẠN NÀO CÓ THÔNG TIN GÌ VỀ XE NÀY THÌ SHARE VỚI MÌNH NHÉ:Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:
    Hình đính kèm
    Không ai thương con bằng mẹ. Không ai yêu mẹ bằng con!

• 362 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeQuangKid Xem bài viết
    UI MÌNH MÊ CON XE NÀY QUÁ MÀ KHÔNG BIT BAO GIỜ MỚI HONDA VN MỚI NHẬP VỀ . BẠN NÀO CÓ THÔNG TIN GÌ VỀ XE NÀY THÌ SHARE VỚI MÌNH NHÉ:Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:
    Trông xe mẹ nó up lên đẹp thật, mẹ nó có biết giá bao nhiêu không? Các thông số khác của xe nữa. Nếu biết share cho mình với nhé, mình cũng có ý định mua xe tay ga but chưa thấy loại nào vừa ý. Thanks mẹ nó nhiều!

• 1,757 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Hình như Lead ở HN bán rồi đấy chị ơi

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trông giống SCR nhỉ ?

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

LEAD là em của SCR.
    Về hình dáng k khác nhau nhiều. Chỉ có phía trc, mặt nạ bố trí hơi khác(có 2 lỗ hở nằm ngang, của SCR là nằm chéo hình chữ V)
    Nhưng cái khác quan trong nhất là: Động cơ, cũng phun xăng điện tử như của SCR , nhưng SCR là đạt tiêu chuẩn EURO 2, còn LEAD là tiêu chuẩn EURO 3. Nên LEAD "sạch" hơn và tiết kiệm nhiên liệu hơn.
    Sạch hơn thì mình chưa đo.
    Mình đang chạy SCR, trung bình hết khoảng 2,5 lit xăng/100km.
    Còn nghe nói LEAD hết khoảng 2 lít/100km.

Còn tổng thể thì không khác mấy ngoại trừ giá LEAD đắt hơn 5 Tr.....

• 550 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

con này là SCR chế lại mặt nạ để lừa bà con thôi.SCR bản thân nó đã đạt EUrO 3! ,còn LEAD chính gốc thì mặt nạ giống SCR 90% (bỏ 2 con ốc bảng số thôi),và logo LEAD in chìm vào nhựa,chứ không phải chữ nổi LEAD 110
    Only on Viet Nam:Ai cũng có việc làm nhưng không ai làm việc.Ai cũng không làm việc nhưng ai cũng có lương.Ai cũng có lương nhưng không ai đủ sống.Ai cũng không đủ sống nhưng ai cũng sống.Ai cũng sống nhưng không ai hài lòng.Ai cũng không hài lòng nhưng ai cũng giơ tay "đồng ý" :Nottalkin:

• 2,518 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voduychau Xem bài viết
    con này là SCR chế lại mặt nạ để lừa bà con thôi.SCR bản thân nó đã đạt EUrO 3! ,còn LEAD chính gốc thì mặt nạ giống SCR 90% (bỏ 2 con ốc bảng số thôi),và logo LEAD in chìm vào nhựa,chứ không phải chữ nổi LEAD 110
    May thế, mình định mua Lead nhưng AX bảo y như bạn bảo ý. THôi mình sẽ nghĩ lại xem như thế nào nếu quả là Lead không khác SCR thì mình sẽ mua SCR chứ chẳng lẽ lại mất 5tr.

• 401 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tottochan Xem bài viết
    May thế, mình định mua Lead nhưng AX bảo y như bạn bảo ý. THôi mình sẽ nghĩ lại xem như thế nào nếu quả là Lead không khác SCR thì mình sẽ mua SCR chứ chẳng lẽ lại mất 5tr.
    Bữa trước đi gặp 1 chiếc Lead 110, mình có hỏi người lái xe, thì họ nói cái manual , phiếu bảo hành...cũng bằng tiếng tàu (tưởng là Tiếng Anh thì mượn) nhưng mà ghi rõ là Lead 110, Nhưng mà Cái lead này kô có 2 lỗ gắn biển số trước, lại kô xài trong TQ được.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chupbi; 20/05/2008 vào lúc 05:10 PM.

• 97 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em vừa mua Lead xong đây các bác. Manual của nó bằng tiếng Anh toàn bộ, không có một chữ tiếng Tàu nào cả. Em hỏi người bán hàng Lead khác gì SCR, thì được trả lời là máy của SCR sản xuất tại TQ theo công nghệ của Honda, nhưng máy của Lead là máy nhập từ Nhật về lắp ráp ở TQ. Chẳng biết có đúng không????

• 97 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Oe, em nghi bọn bán xe lừa quá. Em lỡ rước con Lead 110 về rồi lên mạng mới thấy Lead ở Châu Âu là chữ chìm và không có 110 đằng sau. Thảo nào lúc em mua chỗ cửa hàng bán xe cứ bảo em lắp bảo vệ tem tránh trộm bóc mất tem xe. Em xem họ lắp bảo về tem thế nào thì hoá ra họ nung nóng cái dùi sắt rồi chọc thủng hai lỗ, một vào chữ Lead và một vào chữ 110 rồi sau đó bắt một cái vít. Em thấy hơi kỳ bởi từ trước đến giờ em mới nghe và thấy kiểu bảo vệ tem như vậy. Mà em thấy người ta chọc thủng lỗ trên tem dễ dàng lắm. Chắc quả này em mua phải xe Lead 110 nhái SCR rồi. Mất 5 tr tiền ngu rồi..