CHĂM SÓC NHÀ CỬA

hỏi về xe Luvias của Yamaha

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 28.2K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đã bác nào đi xe Luvias của Yamaha chưa? cho em hỏi kinh nghiệm với. em thấy bảo xe đấy đi tiết kiệm xăng? có nên mua k nhỉ? nếu so với Lead thì thế nào hả? mong các bác giúp với. thanks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 268 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Bạn em nó đang đi Luvias. Đang rodai, xăng dao động từ 33-37km/l, chắc là ko tiết kiệm xăng bằng LEAD rồi, nhưng em thấy cũng chả chênh lệch bao nhiêu. Xe nhẹ hơn LEAD rất rất là nhiều. Cốp thì ko rộng bằng, chỉ để được áo mưa + nón bảo hiểm + mắt kiếng. Giá Luvias bây giờ khoảng 29tr, rẻ hơn LEAD cỡ 5-6tr. Tùy tình hình tài chính và nhu cầu sử dụng mà bác chọn xe nào thôi. Hihi ^^
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi cũng mới mua Luvias. Đang thời gian chạy rodai, xăng đúng là vào khoảng từ trên dưới 35km/l một chút, hết rodai chắc sẽ tiết kiệm hơn. Xe gọn, nhẹ hơn LEAD nhưng chạy rất bốc, chắc chắn và đầm. Giảm sóc cũng có vẻ êm hơn. Giá Luvias hiện nay ở các đại lý ngoài Hà Nội là 25,9tr chưa bao giấy tờ (có cửa hàng còn bán rẻ hơn 1 vài trăm). Nếu là nữ và có tiền thì nên mua lead, còn không thì chạy em này cũng tốt, lại tiết kiệm được gần 10 triệu đồng so với lead với giá như hiện nay.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi. Mình cũng mới mua em này. Đổ 3l xăng đi được 130 km mọi người ạ. Nhưng mình đi thấy máy kêu to lắm. Không biết xe của mọi người có thế không. Hôm ra bảo hành bảo anh nhân viên là máy kêu to, anh í sửa gì đó về đi thấy còn kêu to hơn. HU HUHU H
    • 830 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Giời ơi con em mình đang nằng nặc đòi mua xe này, trong khi lúc trước đã định mua Mio Ultimo. >"<
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nó có tiếng kêu rít rít mà ko biết ở đâu???
    huhu
    • 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

sao topic này hẻo lánh quá nhỉ? Em cũng thích và định mua Luvias nhưng mà sợ không hợp với dáng em lắm. Em cao 1.67m. Anh xã thì bảo mua Lead đi nhưng sao em không thích cái dáng mập ú của Lead.
    • 830 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi macmannhi Xem bài viết
    Giời ơi con em mình đang nằng nặc đòi mua xe này, trong khi lúc trước đã định mua Mio Ultimo. >"<
    Sau đấy tình cờ tìm được thông tin xe Hayate có tem mới từ 10/2010 rất là đẹp rất là vừa ý mình, mình chấm màu trắng đen trông toàn xe rất bay, con bé cũng duyệt luôn mới sợ chứ.

LEAD thì mình không thích rồi. Mình đang đi Attila Elizabeth. Cái xe này mua vừa để con bé đi, sau này để lại cho thằng em út nữa nên Hayate là sự lựa chọn không phải 10 điểm thì cũng 9.5. :Battin ey:
    • 136 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

e cũng đang định mua luvias, cái mà e quan tâm nhất là cốp có để đc laptop ko ạ?
    • 830 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heliheli Xem bài viết
    e cũng đang định mua luvias, cái mà e quan tâm nhất là cốp có để đc laptop ko ạ?
    Không nhé. ^^
    • 1,042 Bài viết

• 811 Được cảm ơn

em thấy xe này hợp với những bạn dáng nhỏ con thôi, chứ đáng dong dỏng mà chạy chiếc này thì không hợp cho lắm ! Mà cái yên thiết kế người ngồi đằng sau mỏi chân lắm !
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Luvias thì nhỏ hơn và rẻ hơn Lead rất nhiều , vì thế nếu đi 2 người thì Luvias ngồi rất khó chịu bạn à
    • 1,509 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suphukhotinh Xem bài viết
    Luvias thì nhỏ hơn và rẻ hơn Lead rất nhiều , vì thế nếu đi 2 người thì Luvias ngồi rất khó chịu bạn à
    Ngồi cũng dc chứ k có khó chịu đâu bạn. LEAD là to rồi, đâu phải em nào nhỏ hơn LEAD là sẽ ngồi khó chịu đâu. Xe cực kì bốc, thân nhỏ gọn nên dễ chạy trong thành phố đông đúc. LEAD hợp với các chị tầm >30t, Luvias thì trẻ trung hơn.
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
    • 94 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Không ai có ý kiến gì nữa à? Chả lẽ tớ lại chọn Lead. Có ai can ngăn không? Vì vẫn thích cái Luvias mặc dù nó hơi thô.
    • 62 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ đang đi Luvias đây!
    Thời sinh viên đi học xong đi con Mio Ultimo bụng bự, vừa mới bán biển 19 ấy. Lúc đầu định mua Liberty cơ, nhưng nghe thằng em con cậu bảo con hủi đấy đi tốn xăng, rung đít, dù rất đẹp và tớ rất thích Nhưng chốt lại bỏ ra 70 triệu ko đổi lại giá trị của xe. Đi con này 30 triệu, 2-3 năm tới lại đổi xe khác.
    Tớ có tiền, tớ cũng chả thèm đến cửa hàng Honda đâu. Honda xưa rồi! Chênh lệch giá, nó ăn của mình. Lead bây giờ cũng phải tầm 40 triệu mới mua được, mà chưa có giấy tờ gì đâu. Mà con xe đây chỉ hợp với >U30 bạn nào nói là rõ rồi! Trông như cái hòm đi ra đường, dỗi chồng ko cần mang vali
    Không phải kiểu con hát mẹ khen hay, nhưng mọi người chê Yamaha tốn xăng. Tốn xăng cũng có cái giá của nó, đổi lại xe bốc, đầm và chắc chắn. Không cớ gì tự dưng lại có cái câu slogan: Thương Hiệu của chất lượng!
    Tớ sang đến đời xe thứ 2, và nếu bạn nào đi con Nouvo 135 rồi sẽ ko thích AB của Honda.
    Nhưng Yamaha thiết kế theo kiểu xe đua, đầu thấp, nên đi xa bị mỏi. cốp thì bình thường, đủ để đồ linh tinh. Tớ đi đường thấy nhiều Luvias rồi, cho bọn Head Honda chết đi. Chém dân chứ Tôi yêu VN cái gì chứ
    • 64 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tớ sắp mua xe, băn khoăn chọn lựa giữa Click và Luvias vì giá hai con same same nhau ... Ai cũng bảo tớ mua click mà tớ thấy nó xấu quá ... Luvias thì sợ hao xăng .. Có ai dùng Luvias rồi góp í cho tớ với.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mee_23 Xem bài viết
    Tớ sắp mua xe, băn khoăn chọn lựa giữa Click và Luvias vì giá hai con same same nhau ... Ai cũng bảo tớ mua click mà tớ thấy nó xấu quá ... Luvias thì sợ hao xăng .. Có ai dùng Luvias rồi góp í cho tớ với.
    Không hao xăng lắm đâu bạn ạ khoảng 2,7l/100km. Mình đi xe này thấy ko có gì phải phàn nàn rất tốt nếu bạn ko phải là người quá quan tâm đến mẫu mã.
    • 59 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mẹ nhóc Tì đang tính mua một em xe mới, vô tình lướt qua trên mạng thì thấy em Luvias của Yamaha khá đẹp, ngăn đựng đồ thấy to to. Cho mẹ nhóc tì hỏi có mẹ nào đi xe này chưa, cho mẹ nhóc tì ít ý kiến nha, hộc đựng đồ có to không, chạy bao nhiêu km/ lit xăng? Mẹ nhóc tì nghe đồn là Yamaha cũng ngốn xăng lắm nên đang phân vân. :Straightf:

Thanks các mẹ nha.
    • 38 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng đang phân vân nên mua xe này hay không? khôn biết giá bây giờ trên thị trường bao nhiêu nhỉ?