• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.4K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 566 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình chuẩn bị phải đưa con đi học nên tính đổi sang xe nào nhỏ gọn, đang định đổi sang click nhưng không biết chất lượng thế nào, có mẹ nào đang đi xe này có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình với. Mà mình định mua xe cũ không biết chất lượng thế nào nhỉ?

• 374 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Xe click nhỏ gọn nên dắt và chở con rất nhẹ. Sàn xe thấp, mặc váy đi cũng thoải mái, thuận tiện. Nếu đi hai mẹ con thì rất vừa. Chỉ có điều cốp xe nhỏ quá không để được nhiều đồ. Xe cũ thì mình không rành, nhưng máy Honda thì mình nghĩ là tốt hơn các hãng khác.

• 566 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlesumo Xem bài viết
    Xe click nhỏ gọn nên dắt và chở con rất nhẹ. Sàn xe thấp, mặc váy đi cũng thoải mái, thuận tiện. Nếu đi hai mẹ con thì rất vừa. Chỉ có điều cốp xe nhỏ quá không để được nhiều đồ. Xe cũ thì mình không rành, nhưng máy Honda thì mình nghĩ là tốt hơn các hãng khác.
    Mình cũng thích vì nó nhỏ gọn, nhưng không biết cốp có để được túi đi làm không nhỉ vì bây giờ đeo túi sợ lắm, bạn mình mấy người bị giật túi rồi.

• 810 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuchunchin Xem bài viết
    Mình cũng thích vì nó nhỏ gọn, nhưng không biết cốp có để được túi đi làm không nhỉ vì bây giờ đeo túi sợ lắm, bạn mình mấy người bị giật túi rồi.
    Xe click máy tốt, nhưng cốp quá bé, ko để dc 1 chiếc túi hay 1 chiếc mũ bảo hiểm ---> bất tiện. Chưa kể đến chỗ để chân hơi hẹp nếu cho con đứng đấy.

Mình cũng rất thích xe nhỏ gọn như thế nhưng cuối cùng phải chuyển sang SCR mới đáp ứng dc nhu cầu: cốp to, chỗ để chân rộng để con đứng cho thoải mái.

Đọc trên báo thấy nói giá xe ga giảm mạnh, thấy nói SCR còn 32tr, choáng quá!

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các chị!
    Từ lâu đã đọc các bài viết trong diễn đàn hôm nay e có việc mong được sự đóng góp của các chị. Em 24 tuổi e đang định mua xe click nhưng vẫn chưa quyết định nên mua màu nào.
    Hôm qua e đi xem ở các đại lý xe của Honda thì thấy có xe click dáng mới, e nghe nhân viên nói là khoảng 3 tháng nữa thì sẽ k sản xuất xe kiểu cũ nữa, xe dáng mới chỉ có ba màu: hồng, xanh, và màu vàng.
    Em thì thích xe click màu trắng, nhưng bây giờ lại có dáng mới ra thêm 3 màu nữa.
    Theo các chị thì nên chọn xe màu gì ah, đi xe click màu trắng liệu có nhanh tã k ah ??
    Mong các chị tư vấn cho e với ah, thứ 5 này là e sẽ đi mua xe.

• 551 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Bây giờ toàn thấy mọi người chọn màu xe hợp mệnh thôi. Mình mệnh Mộc nên thích mua xe màu đen hoặc xanh đen. 24 tuổi thì không biết mệnh gì.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn ban!
    Sau khi tham khảo mệnh và màu xe, sở thích của mình nữa, mình quyết định mua màu trắng.

• 69 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

theo mình màu trắng vẫn là đẹp nhất. trang nhã mà sang trọng

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vậy mà tớ định bán click để mua SCR đây nè.Click quá nhỏ

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng băn khoăn giữa Click và SCR nhưng rồi quyết định Click vì còn nghĩ đến những lúc tắc đường và nhiều tình huống xấu khác, đi xe này nhẹ mà vẫn có thể chủ động được trong những tình huống đó.:Smiling:

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2