• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.6K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 571 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình chuẩn bị phải đưa con đi học nên tính đổi sang xe nào nhỏ gọn, đang định đổi sang click nhưng không biết chất lượng thế nào, có mẹ nào đang đi xe này có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình với. Mà mình định mua xe cũ không biết chất lượng thế nào nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 374 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Xe click nhỏ gọn nên dắt và chở con rất nhẹ. Sàn xe thấp, mặc váy đi cũng thoải mái, thuận tiện. Nếu đi hai mẹ con thì rất vừa. Chỉ có điều cốp xe nhỏ quá không để được nhiều đồ. Xe cũ thì mình không rành, nhưng máy Honda thì mình nghĩ là tốt hơn các hãng khác.
    • 571 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlesumo Xem bài viết
    Xe click nhỏ gọn nên dắt và chở con rất nhẹ. Sàn xe thấp, mặc váy đi cũng thoải mái, thuận tiện. Nếu đi hai mẹ con thì rất vừa. Chỉ có điều cốp xe nhỏ quá không để được nhiều đồ. Xe cũ thì mình không rành, nhưng máy Honda thì mình nghĩ là tốt hơn các hãng khác.
    Mình cũng thích vì nó nhỏ gọn, nhưng không biết cốp có để được túi đi làm không nhỉ vì bây giờ đeo túi sợ lắm, bạn mình mấy người bị giật túi rồi.
    • 811 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuchunchin Xem bài viết
    Mình cũng thích vì nó nhỏ gọn, nhưng không biết cốp có để được túi đi làm không nhỉ vì bây giờ đeo túi sợ lắm, bạn mình mấy người bị giật túi rồi.
    Xe click máy tốt, nhưng cốp quá bé, ko để dc 1 chiếc túi hay 1 chiếc mũ bảo hiểm ---> bất tiện. Chưa kể đến chỗ để chân hơi hẹp nếu cho con đứng đấy.

Mình cũng rất thích xe nhỏ gọn như thế nhưng cuối cùng phải chuyển sang SCR mới đáp ứng dc nhu cầu: cốp to, chỗ để chân rộng để con đứng cho thoải mái.

Đọc trên báo thấy nói giá xe ga giảm mạnh, thấy nói SCR còn 32tr, choáng quá!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các chị!
    Từ lâu đã đọc các bài viết trong diễn đàn hôm nay e có việc mong được sự đóng góp của các chị. Em 24 tuổi e đang định mua xe click nhưng vẫn chưa quyết định nên mua màu nào.
    Hôm qua e đi xem ở các đại lý xe của Honda thì thấy có xe click dáng mới, e nghe nhân viên nói là khoảng 3 tháng nữa thì sẽ k sản xuất xe kiểu cũ nữa, xe dáng mới chỉ có ba màu: hồng, xanh, và màu vàng.
    Em thì thích xe click màu trắng, nhưng bây giờ lại có dáng mới ra thêm 3 màu nữa.
    Theo các chị thì nên chọn xe màu gì ah, đi xe click màu trắng liệu có nhanh tã k ah ??
    Mong các chị tư vấn cho e với ah, thứ 5 này là e sẽ đi mua xe.
    • 555 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Bây giờ toàn thấy mọi người chọn màu xe hợp mệnh thôi. Mình mệnh Mộc nên thích mua xe màu đen hoặc xanh đen. 24 tuổi thì không biết mệnh gì.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn ban!
    Sau khi tham khảo mệnh và màu xe, sở thích của mình nữa, mình quyết định mua màu trắng.
    • 69 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

theo mình màu trắng vẫn là đẹp nhất. trang nhã mà sang trọng
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vậy mà tớ định bán click để mua SCR đây nè.Click quá nhỏ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng băn khoăn giữa Click và SCR nhưng rồi quyết định Click vì còn nghĩ đến những lúc tắc đường và nhiều tình huống xấu khác, đi xe này nhẹ mà vẫn có thể chủ động được trong những tình huống đó.:Smiling:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Honda Click mới ra mấy màu xe mới rất đẹp đấy, lấy màu hồng cho trẻ trung --> www.honda.com.vn
    • 720 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Chào các bác, em đang định mua xe Honda Click đi cho tiện. Giá trên website của công ty là khoảng 26 triệu nhưng đại lý Honda nói giá bán lẻ là 29.5 triệu. Em không biết về giá xe máy nên muốn hỏi các bác xem giá bán của của hàng có mua được không??? Em đang ở thành phố Hồ Chính Minh. Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp. Cảm ơn các bác nhiều

• 2,575 Bài viết

• 1,932 Được cảm ơn

bạn nên tham khảo các đại lý cửa hàng của honda vì mỗi cửa hàng giá chênh lệch giá khác nhau, xem cửa hàng nào rẻ thì mua, bạn ra cửa hàng đại lý honda ở P4 đường phạm thế hiển Q8 xem vì cửa hàng này mình thấy giá cũng tạm được không chênh lệch nhiều.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi là nó khác nhau ở chỗ nào nhỉ? Nhìn mãi chỉ thấy cái tem hình như khác một chút. Mầu thì vẫn 3 màu mà? Hay cái màu đỏ nó tươi hơn cái loại cũ nhỉ? Mẹ nào có hình ảnh của xe cũ không post lên cho em so sánh cái ạ :Angel:
    Em đang muốn mua em này. Nhưng không biết có ổn không nhỉ :RollingEy:

Click 2010

Chỉnh sửa lần cuối bởi cuaxink; 16/04/2010 vào lúc 01:23 PM. Lý do: thêm hình ảnh
    • 2,192 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

em cũng đang muốn mua click mà chưa biết mua ở đâu, em ở HN, bố mẹ nào biết cho em xin địa chỉ nơi bán hàng uy tín và giá cả tốt nhé. Thanks
    Sao mà giá cửa hàng cao hơn giá hãng đề xuất nhiều thế nhỉ.hix
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bao giờ đại lý giá cũng cao hơn mà, ăn nhiều lắm tùy từng xe, mình cũng đi khảo sát giá các cửa hàng Kường Ngân, phố Huế và đại lý thì thấy giá cũng same same chênh nhau 100-200k là cùng, năm ngoái mình mua đã 27tr5 rồi, đăng ký đóng thuế với làm biển lên 30tr3. Trong khi giá bán click cho các đại lý còn chưa đến 20tr (em đã từng đi check invoice của bên Honda), nếu mẹ nào có người quen làm ở Honda thì nhờ thử xem nv thì đc mua xe giá xuất xưởng đó.
    • 1,541 Bài viết

• 6,308 Được cảm ơn

Mình vào lôi tóp clik lên nhé-mình đang muốn tìm hiểu về xe click, không biết có bác nào rành về xe này không, ra ngoài hỏi thì họ bảo có rất nhiều đời, mỗi đời 1 giá, Bác nào rành thì giúp mình chỉ ra cho mình biết mẫu xe đời nào là như thế nào, và giá cả ra làm sao.
    Hoặc bạn nào có ý thanh lý click thì nhắn mình hen-mình muốn mua lại 1 xe click cũ, Nhưng mà còn tốt, còn mới mà giá lại mềm mềm 1 chút hen
    cảm ơn cả nhà!
    Tình yêu Mẹ dành cho con là thứ tình yêu vĩnh cửu nhất...:Kiss::LoveStruc::Angel: