CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Hỏi về chỗ mua bàn thờ (HN)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.08K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 23 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các bố các mẹ thông thái ơi, tình hình là em sắp chuyển nhà, mà nhà chật nên muốn đặt làm hoặc mua bàn thờ treo tường ạ. Nhưng em lại băn khoăn nếu bàn thờ treo thì không để được mâm cỗ. Ai có giải pháp cứu em với. Em cũng mù tịt về địa điểm đóng bàn thờ, bác nào có chỗ uy tín giới thiệu cho em nhé. Em cảm ơn ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 39 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ở Hà nội thì ra Lê Duẩn gần cổng công viên Thống Nhất bạn nhé
    Trần Thanh Sơn
    0934 294646
    • 23 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chỗ đấy em cũng có thấy nhiều CH nhưng ko biết họ làm có đảm bảo k ạ. Chị có biết tên chính xác cửa hàng nào tốt k giúp em với?
    • 39 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Lê Duẩn thì nhiều cửa hàng nên bạn phải cất công một chút ghé qua vài cửa hàng là sẽ hình dung được ngay về chất lượng (dựa vào chi tiết trạm). Mình không nhớ chính xác số nhưng có bên Mỹ Hà thì mình thấy đường nét cũng được. Còn nếu ở đó bạn vẫn thấy chưa hài lòng thì qua Vạn Lợi trên Hàng Gai hoặc Đường Thành (giá hơi mắc chút nhưng chất lượng mình thấy ok)
    Trần Thanh Sơn
    0934 294646
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi S-worldhouse Xem bài viết
    Lê Duẩn thì nhiều cửa hàng nên bạn phải cất công một chút ghé qua vài cửa hàng là sẽ hình dung được ngay về chất lượng (dựa vào chi tiết trạm). Mình không nhớ chính xác số nhưng có bên Mỹ Hà thì mình thấy đường nét cũng được. Còn nếu ở đó bạn vẫn thấy chưa hài lòng thì qua Vạn Lợi trên Hàng Gai hoặc Đường Thành (giá hơi mắc chút nhưng chất lượng mình thấy ok)
    Em có đi qua Lê Duẩn rùi mà chẳng thấy cửa hàng nào là Mỹ Hà, toàn Mỹ Dung, Mỹ Bình ...cũng nhiều loại Mỹ. Hi hi. mà nhìn cửa hàng nào cũng ngập hết cả lên. Bối rối quá.
    • 40 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Nếu bạn đinh treo ban thờ trên cao thì mua sẵn thôi. Các cơ sở nhận đặt đóng thì nhiều, nhưng thường là ban thờ to, hoặc tủ thờ.
    Theo mình bạn ra Đê La Thành mua 1 ban thờ vừa phải rồi đặt thêm 1 ban nhỏ đặt vừa trong gầm ban thờ to, khi nào giỗ tết có mâm cơm thì kéo ra để đặt. Mình thấy bàn thờ có chân chắc chắn hơn, có nhiều kích cỡ nhỏ cũng không chiếm nhiều diện tích lắm đâu.
    Nhà mình vừa mua tủ thờ ở nhà Kim Loan, cùng phía với viện Nhị, đoạn giữa ngã tư NCT và Viện Nhi, mình không nhớ rõ số nhà. Chúc bạn sớm mua được ban thờ như ý.
    Mod đừng khoá nick mình nhé, chia sẻ thôi, không phải quảng cáo.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Atmao Xem bài viết
    Nếu bạn đinh treo ban thờ trên cao thì mua sẵn thôi. Các cơ sở nhận đặt đóng thì nhiều, nhưng thường là ban thờ to, hoặc tủ thờ.
    Theo mình bạn ra Đê La Thành mua 1 ban thờ vừa phải rồi đặt thêm 1 ban nhỏ đặt vừa trong gầm ban thờ to, khi nào giỗ tết có mâm cơm thì kéo ra để đặt. Mình thấy bàn thờ có chân chắc chắn hơn, có nhiều kích cỡ nhỏ cũng không chiếm nhiều diện tích lắm đâu.
    Nhà mình vừa mua tủ thờ ở nhà Kim Loan, cùng phía với viện Nhị, đoạn giữa ngã tư NCT và Viện Nhi, mình không nhớ rõ số nhà. Chúc bạn sớm mua được ban thờ như ý.
    Mod đừng khoá nick mình nhé, chia sẻ thôi, không phải quảng cáo.
    Cảm ơn bạn. Bạn cho mình hỏi tủ thờ bạn mua ở đấy bao tiền thế? Vì mình cũng k có nhiều tiền. Hì hì.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu mua bàn thờ treo chị nên đặt loại gỗ tốt chị ạ,và kích cỡ do chị lựa chọn,còn mua sẵn đa phần gỗ pha dùng không bền đâu chị.

còn việc lúc cúng cơm thì chị có thể sử dụng 1 cái bàn gấp bên dưới,khi nào cúng cơm thì mở bàn ra đặt mâm lên đó,còn khi nào không dùng thì gặp lại cho gọn nhà đỡ tốn diện tích,

ở nhà mẹ em vẫn hay làm như vậy .
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

- nếu mua bàn thờ treo chị nên đặt loại gỗ tốt chị ạ,và kích cỡ do chị lựa chọn,còn mua sẵn đa phần gỗ pha dùng không bền đâu chị.

- còn việc lúc cúng cơm thì chị có thể sử dụng 1 cái bàn gấp bên dưới,khi nào cúng cơm thì mở bàn ra đặt mâm lên đó,còn khi nào

không dùng thì gặp lại cho gọn nhà đỡ tốn diện tích,

- ở nhà mẹ em vẫn hay làm như vậy .
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen_bs87 Xem bài viết
    Em có đi qua Lê Duẩn rùi mà chẳng thấy cửa hàng nào là Mỹ Hà, toàn Mỹ Dung, Mỹ Bình ...cũng nhiều loại Mỹ. Hi hi. mà nhìn cửa hàng nào cũng ngập hết cả lên. Bối rối quá.
    chào bạn trước tiên bạn nên sác định gian phòng nhà mình rộng hay hẹp để kê bàn thờ cho hợp lý, thứ 2 bạn xem tông màu phòng thờ nhà mình là màu gì, để mình lựa màu cho hài hòa, với không gian phòng thờ, ví dụ màu sắc, kiểu dáng, kính thước, phải hợp vơi nhà mình, cái này bạn nên nhờ thợ tư vấn, nếu các bạn cho chút kinh nghiệm về photsop bạn bạn lấy mấy ảnh chụp gian thờ, chỗ mình định đặt ban thờ, dồi nên mạng coppy 1 chiếc ảnh nào đấy, dồi đặt vào gian thờ nhà mình, ko ưng lại lấy các khác, khi nào ưng thì bảo thợ tư vẫn cho về kích thước, mình làm về đồ thờ tượng phật mình ở xã sơn đồng huyện hoài đức các bạn có chỗ nào chưa hiểu vui lòng gọi cho mình theo sdt 0976 909 890 mình sẽ tư vấn miễn phí cho các bạn http://phattam.com.vn/ các bạn vào web site của mình để tham khảo về mãu mã nhé
    ]tư vấn miễn phí , phòng thờ, bàn thờ, đồ thờ theo kiến trúc và theo thước lô ban
    đồ thờ tượng phật Phật tâm,Địa chỉ sơn đồng hoài đức hà nội
    DĐ:0976 909 890 ,,http://phattam.com.vn/