CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Hỏi về chảo chống dính dùng cho bếp từ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.9K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bếp từ nhà em là loại 2 bếp 1 từ 1 điện đường kính mỗi bếp 30cm
    chảo chống dính cũ của nhà em thì dùng được với bếp điện, nhưng bếp này nóng quá nên hay bị cháy và hỏng mất lớp chống dính
    bây giờ em tính mua 1 cái chảo từ để rán bên bếp từ, nhưng lại nghe đồn là chảo từ thì phải mua loại có đáy chảo to bằng bếp thì mới được
    không biết là cái đấy có đúng không, vì nếu vậy thì chỉ dùng được với chảo to rất bất tiện, với lại có tin đồn khác là chảo từ thì dùng lâu không ăn từ nữa trở thành chảo thường, anh chị nào có kinh nghiệm về vụ này giúp em với ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 65 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Xu hướng giá điện tăng nhưng không bằng ga nên dùng bếp từ là kinh tế nhất hiện nay. về nguyên lý thì chảo hoặc xoong dùng cho bếp từ do chất liệu sản xuất bằng kim loại có khả năng nhiễm từ ( như sắt, hoặc inox ), sóng điện từ do bếp từ sinh ra sinh nhiệt với đáy xoong chảo . Việc sử dụng lâu chảo mất khả năng nhiễm từ là khó xảy ra vì bản thân thành phần cấu tạo của vật liệu gần như không thay đổi
    • 157 Bài viết

• 604 Được cảm ơn

Mình dùng chảo từ cả mấy năm nay chả thấy vấn đề gì. CHảo từ kích thước nào cũng có. Mỗi tội mình mua lâu rồi hồi đó chắc nhân viên siêu thị ko phân biệt đc nên bán luôn chảo ko từ thành chảo từ. Mang về nhà mới biết sai, sau này toàn kêu họ thử trước khi mua về.
    • 785 Bài viết

• 2,922 Được cảm ơn

các mẹ mua chảo từ nên chú ý: có loại người ta ép thêm 1 miếng truyền nhiệt để dùng cho bếp từ, nên khi dùng rất bất tiên; đây là KN của mình vấp phải - khi mua mình k để ý kỹ, cũng thấy nó hơi gợn lên nhưng vẫn bỏ qua, khi dùng nếu dùng ít thì dầu sẽ bị chảy dốc xuống xung quanh, ở giữa trơ ra, ( mà lại là chảo xuất Nhật, chán thế; cứ bảo sao xính hàng nhập!
    • 2,790 Bài viết

• 6,010 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nha`dangminh Xem bài viết
    các mẹ mua chảo từ nên chú ý: có loại người ta ép thêm 1 miếng truyền nhiệt để dùng cho bếp từ, nên khi dùng rất bất tiên; đây là KN của mình vấp phải - khi mua mình k để ý kỹ, cũng thấy nó hơi gợn lên nhưng vẫn bỏ qua, khi dùng nếu dùng ít thì dầu sẽ bị chảy dốc xuống xung quanh, ở giữa trơ ra, ( mà lại là chảo xuất Nhật, chán thế; cứ bảo sao xính hàng nhập!
    bạn có thể tham khảo chảo gốm Lock n Lock, dùng cho bếp gas, cấu trúc nó cũng lồi y thế. KHông hiểu sao bây giờ nhiều hãng làm kiểu này.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 20082007 Xem bài viết
    Mình dùng chảo từ cả mấy năm nay chả thấy vấn đề gì. CHảo từ kích thước nào cũng có. Mỗi tội mình mua lâu rồi hồi đó chắc nhân viên siêu thị ko phân biệt đc nên bán luôn chảo ko từ thành chảo từ. Mang về nhà mới biết sai, sau này toàn kêu họ thử trước khi mua về.
    tức là chảo nhỏ dùng với bếp từ to cũng ko vấn đề gì đúng không chị?
    • 3,342 Bài viết

• 6,058 Được cảm ơn

từng xài các kiểu chảo chồng dính ,vứt tất 1 xó vì tróc hết lớp chống dính. Nhưng chỉ tới anh chảo vân đá Tefan của Nhật hài lòng nhất. mua đựoc 1 anh 24cm giành cho cả bếp từ + gas ở st coopmark lúc khuyến mãi cuối năm . chiên kho tơi tả mà vẫn trơn láng k dính nứoc dính dầu..hay thía cơ. rửa tráng nứoc cái rẹt 1 cái là sạch bong.
    chảo nồi cho bếp từ để ý tới đáy bọc lớp có nổi hột thành 1 hình xoáy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bienca; 09/03/2012 vào lúc 05:39 PM.

• 157 Bài viết

• 604 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngocnguyen89 Xem bài viết
    tức là chảo nhỏ dùng với bếp từ to cũng ko vấn đề gì đúng không chị?
    Chả ảnh hưởng gì cả. Mẹ chị lúc đầu mua mấy cái to đùng rồi bé dần bé dần cũng chả sao. Nhưng chắc ăn thì e cứ hỏi cửa hàng vì nhỡ đâu loại của e định mua khác biệt..
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mua bếp từ tại siêu thị bếp hoàng gia được tặng ngay bộ nồi từ cả chảo từ nưa.tha hồ dùng k lo vấn đề kén nồi nữa