CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Hỏi cách làm tủ quần áo luôn thơm mát

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 19.1K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nên đặt trong tủ loại sáp thơm hay hoa khô nào mà mùi nhẹ nhàng, thơm lâu vậy? Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho e nhé. E có 1 bà dì họ xa từ rất lâu rồi cho e 1 chiếc áo của dì ko mặc vừa mà chiếc áo đó có mùi thơm nhẹ nhàng, dễ chịu, e dùng chiếc áo đó hơn 1 năm mà vẫn thấy có mùi thơm quyến rũ đó. Đã nhiều năm trôi qua nhưng e vẫn ấn tượng bởi bà dì khéo léo, ko biết bà dùng cái gì mà quần áo thơm lâu vậy. Giờ ko tiện liên lạc với dì, có ai có bí quyết bảo e với nha
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,792 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Tủ quần áo còn mới , hoặc xài lâu , nếu muốn đồ đạc trong tủ có mùi thoang thoảng dễ chịu , bạn mua xà bông thơm loại xịn ( chừng vài cục ) lột hết vỏ bọc ra bỏ vào tủ , sẽ luôn có mùi thơm thoảng dễ chịu . Chớ nên xịt nước hoa vào tủ nhé !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 693 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hailuasg Xem bài viết
    Tủ quần áo còn mới , hoặc xài lâu , nếu muốn đồ đạc trong tủ có mùi thoang thoảng dễ chịu , bạn mua xà bông thơm loại xịn ( chừng vài cục ) lột hết vỏ bọc ra bỏ vào tủ , sẽ luôn có mùi thơm thoảng dễ chịu . Chớ nên xịt nước hoa vào tủ nhé !
    Bạn thường dùng loại xà bông loại nào vậy, lột hết vỏ bọc thì quần áo bị dây xà bông mất. Mình thường dùng hoa khô nhưng đôi khi mùi nó lộ liễu quá
    • 1,885 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Dùng xà bông cục bỏ vô tủ đúng là rất thơm quần áo, không sợ bị dây làm dơ đồ đâu ạ.

Ba Mẹ Yêu BiNheo nhất nhất nhất!!!!!!!!

NB: 3,5kg-50cm
    1M: 4,8kg-55cm
    2M;6,3kg-58cm-2,5M : Biết lật
    3M: 7,4kg-61cm
    4M: 8,1kg-65cm- Tập trườn
    5M: 8,5kg-68cm -Bò giỏi, 2 răng
    6M: 9,2kg-69cm-Ngồi tốt, 4 răng

7M: 10,2kg-70cm-8 răng
    8M: 10,7kg-72cm-Tự vịn tường đứng dậy, đứng chựng rất vững
    9M: 10 kg-72,5cm. 9,5M: Biết đi những bước đầu tiên
    10M: 10,7kg-75cm-9 răng, Đi tốt
    11M: 11kg-75,5cm-10 răng, đi ngon lành cành đào rùi

12M: 11,2kg-78,5cm, 14 răng, nói được nhìu nhìu
    13M: 11,5kg, 78,5cm, 16 răng, chạy nhảy, nói suốt ngày
    14M: 12kg, 80cm.
    • 1,265 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Bạn thử xà bông Fres - nó có nhiều mùi hương hoa quả tự nhiên lắm, mình thử để trong tủ có 1 cục thoai mà gần 2 năm nay, nó vẫn có mùi thơm dịu dịu ^_^
    Ngày em hai mươi tuổi
    Mới chớm biết yêu người
    Đã buồn vì duyên mới
    Rồi đây sẽ tàn phai.
    • 5,278 Bài viết

• 19,309 Được cảm ơn

Còn mình thì dùng xà bông L'Occitane, thơm mát dịu dàng mà dùng lâu lắm.
    • 693 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

xem ra có rất nhiều mẹ dùng xà bông, mình cũng sẽ về mua thôi. Cảm ơn các mẹ
    • 1,792 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suachuachua Xem bài viết
    Bạn thường dùng loại xà bông loại nào vậy, lột hết vỏ bọc thì quần áo bị dây xà bông mất. Mình thường dùng hoa khô nhưng đôi khi mùi nó lộ liễu quá
    Bạn có thể tìm mua ở những shop chuyên hàng ngoại , mua những loại tốt của USA hoặc FRANCE . Chớ mua loại hợp tác , hoặc nội địa !
    Vì cần mùi thơm cho áo quần , nên bạn đừng tiếc tiền nhá (mắc pà kố lun rooling
    Mỗi buồng tủ chỉ cần 1 cục thôi .
    Xà bông cục nó khô chứ đâu ướt đâu nè , nên khỏi sợ day ra áo quần .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở Hà nội có bạn nào biết mua sà bông xịn ở đâu không, mình đi tìm ở siêu thị mà không có loại như các bạn nói. Mình chỉ tìm được loại Enchanteur Charming là thơm nhất, nhưng chỉ làm tủ quần áo có mùi thơm thôi, còn quần áo thì không thơm, mong nhận được sự chia sẻ của các bạn.
    • 49 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình dùng máy sấy quần áo rồi kết hợp cả giấy fabric Softener nên quần áo giữ mùi thơm lâu lắm, như mùi quần áo khi mang từ bên nước ngoài về. Ngoài ra mình còn cho cả xà bông vào tủ nữa. Xà bông mình dùng loại Irish Springs của bà chị ở Mỹ mang về cho.
    • 2 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dacquyen Xem bài viết
    Ở Hà nội có bạn nào biết mua sà bông xịn ở đâu không, mình đi tìm ở siêu thị mà không có loại như các bạn nói. Mình chỉ tìm được loại Enchanteur Charming là thơm nhất, nhưng chỉ làm tủ quần áo có mùi thơm thôi, còn quần áo thì không thơm, mong nhận được sự chia sẻ của các bạn.
    Để làm thơm tủ quần áo mình thường sử dụng giấy thơm quần áo Bounce hàng Mỹ nhé bạn. Dùng giấy này rất thơm mà mùi vô cùng dễ chịu. Và đặc biệt loại giấy thơm Bounce con có nhiều lợi ích khác:
    + Bạn chỉ cần bỏ vài tờ giấy vào máy sấy (hoặc máy giặt có chức năng sấy khô).
    + Nếu không có máy giặt hay máy sấy thì sau khi bỏ quần áo vào tủ bạn có thể dùng giấy này bỏ trực tiếp vào quần áo. Bỏ từng tờ, chỉ cần khoảng 2 tờ là thơm cả ngăn tủ. Bạn có thể để 1 tờ ở giữa bộ quần áo mà bạn thích.
    + Khi bạn đặt một miếng Bounce ở gần nơi có kiến, chúng sẽ chạy đi hết.
    + Tránh được mùi hôi mốc bằng cách kẹp một miếng giấy Bounce vào sách hay cuốn album lâu ngày không mở ra.
    + Vào mùa có nhiều muỗi, khi ra ngoài vườn sinh hoạt, bạn có thể đeo nơi thắt lưng một miếng Bounce thì mấy chàng muỗi sẽ không thèm lại gần.
    + Dùng miếng bounce để lau những vết xà bông đóng ở cửa kính của bồn tắm.
    + Làm cho đồ vật hay áo quần thơm tho và tươi mát bằng cách đặt một tấm Bounce trong mỗi hộc tủ hay treo trong áo.
    + Ðể tránh chỉ bị rối hãy dùng miếng Bounce vuốt sợi chỉ đã xâu vào kim trước khi may.
    + Nếu không muốn vali đựng quần áo bị ẩm, hãy đặt một miếng bounce dưới đáy trước khi xếp hành lý mang theo.
    + Làm cho không khí trong xe hơi trong lành bằng cách đặt một miếng Bounce dưới ghế ngồi.
    + Muốn rửa sạch những thức ăn dính chặt bên trong xoong nồi thì hãy đặt một miếng Bounce vào trong xoong rồi ngâm nước qua đêm. Hôm sau mới dùng miếng sponge để chùi rửa. Chất dùng để chống lại sự dính nhau (static) có trong Bounce sẽ làm cho đồ ăn rớt ra khỏi xoong nồi dễ dàng hơn.
    + Ðặt một miếng giấy Bounce dưới đáy của mỗi thùng rác để tránh mùi hôi.
    + Dùng miếng Fabric Softener để lau những nơi có dính lông chó hay mèo, nó sẽ lấy đi những lông rụng đó một cách sạch sẽ.
    + Dưới mỗi giỏ đựng quần áo dơ, bao giờ cũng đặt một miếng fabric softener để khỏi có mùa hôi.
    + Làm cho giày không có mùi hôi bằng cách đặt miếng Bounce trong đó qua đêm. Ngày mai, đôi giày sẽ thơm tho để mang đi làm hay đi học.
    + Dùng fabric Softener để lau mặt kính máy TV sẽ là m cho bụi bặm bớt đóng lớp trên đó.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã sử dụng sáp thơm Bounce chưa, hướng dẫn em sử dụng với. Tks. các mẹ
    • 121 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi mấy cái loại này mua ở đâu ạ? Sài gòn chỗ nào bán giấy này. Em muốn mua quá.
    • 922 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Hồi xưa mình cũng hay dùng giấy để làm thơm tủ quần áo, nhưng bẵng đi một thời gian mình kg dùng nữa. Giờ đọc topic này lại nhớ. À, mình có để xà phòng cục của Living forever nhưng vẫn kg thấy thơm, loại xà phòng này có mùi xả thơm lắm.
    • 1,792 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Bi giờ xã mình hổng bỏ xà bông thơm vào tủ nữa hic chỉ đơn giản giặt đồ bằng comfort là thơm rùi hehe.
    • 121 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trời, anh Hai lúa chạy cả sang đây 8 cơ á. vợ chăm chút thía còn giè nữa
    • 15 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Athena Xem bài viết
    Còn mình thì dùng xà bông L'Occitane, thơm mát dịu dàng mà dùng lâu lắm.
    Mua xà bông L'Occitane ở đâu hả mẹ nó, chỉ giúp mình
    • 548 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

M hỏi hơi ngố tý : bao lâu thì phải thay giấy Bounce hả bạn ơi?

• 1,792 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh1369 Xem bài viết
    Trời, anh Hai lúa chạy cả sang đây 8 cơ á. vợ chăm chút thía còn giè nữa
    Chớ ngồi một chỗ tê giò lắm hihi bởi lâu lắm rùi mới được mặc quần áo thơm nên mách nước cho quí bà, đành phải chạy lòng vòng coi như tập thể dục vậy.
    • 709 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhphamhn Xem bài viết
    M hỏi hơi ngố tý : bao lâu thì phải thay giấy Bounce hả bạn ơi?
    Chị ơi nếu chị muốn quần áo thơm lâu thì khi cho quần áo vào máy sấy cho thêm 1-2 tờ giấy Bounce vào là thơm lắm roài. hoặc khi cchi là quần áo nhé. Cho nó vào kê. Giấy nè hoạt động tốt nhất ở nhiệt độ cao. Mùi hương sẽ thấm sâu vào quần áo hơn.Nhà em ko có máy sấy nên toàn để trong tủ tránh côn trùng và khi mở tủ cũng thơm thơm. 1 tờ tầm dc 3 tháng em thấy bớt mùi thì lại bỏ thêm 1 tờ nữa ra.
    Cho giấy nè vào tủ bếp (chỗ đựng đồ gia dụng thui ko để đồ ăn nhé) sẽ đuổi dc cả kiến và gián tốt lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2