Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Hỏi cách làm tủ quần áo luôn thơm mát

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 16.3K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 43 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nên đặt trong tủ loại sáp thơm hay hoa khô nào mà mùi nhẹ nhàng, thơm lâu vậy? Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho e nhé. E có 1 bà dì họ xa từ rất lâu rồi cho e 1 chiếc áo của dì ko mặc vừa mà chiếc áo đó có mùi thơm nhẹ nhàng, dễ chịu, e dùng chiếc áo đó hơn 1 năm mà vẫn thấy có mùi thơm quyến rũ đó. Đã nhiều năm trôi qua nhưng e vẫn ấn tượng bởi bà dì khéo léo, ko biết bà dùng cái gì mà quần áo thơm lâu vậy. Giờ ko tiện liên lạc với dì, có ai có bí quyết bảo e với nha

• 1,792 Bài viết

• 1,018 Được cảm ơn

Tủ quần áo còn mới , hoặc xài lâu , nếu muốn đồ đạc trong tủ có mùi thoang thoảng dễ chịu , bạn mua xà bông thơm loại xịn ( chừng vài cục ) lột hết vỏ bọc ra bỏ vào tủ , sẽ luôn có mùi thơm thoảng dễ chịu . Chớ nên xịt nước hoa vào tủ nhé !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 693 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hailuasg Xem bài viết
    Tủ quần áo còn mới , hoặc xài lâu , nếu muốn đồ đạc trong tủ có mùi thoang thoảng dễ chịu , bạn mua xà bông thơm loại xịn ( chừng vài cục ) lột hết vỏ bọc ra bỏ vào tủ , sẽ luôn có mùi thơm thoảng dễ chịu . Chớ nên xịt nước hoa vào tủ nhé !
    Bạn thường dùng loại xà bông loại nào vậy, lột hết vỏ bọc thì quần áo bị dây xà bông mất. Mình thường dùng hoa khô nhưng đôi khi mùi nó lộ liễu quá

• 1,886 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Dùng xà bông cục bỏ vô tủ đúng là rất thơm quần áo, không sợ bị dây làm dơ đồ đâu ạ.

Ba Mẹ Yêu BiNheo nhất nhất nhất!!!!!!!!

NB: 3,5kg-50cm
    1M: 4,8kg-55cm
    2M;6,3kg-58cm-2,5M : Biết lật
    3M: 7,4kg-61cm
    4M: 8,1kg-65cm- Tập trườn
    5M: 8,5kg-68cm -Bò giỏi, 2 răng
    6M: 9,2kg-69cm-Ngồi tốt, 4 răng

7M: 10,2kg-70cm-8 răng
    8M: 10,7kg-72cm-Tự vịn tường đứng dậy, đứng chựng rất vững
    9M: 10 kg-72,5cm. 9,5M: Biết đi những bước đầu tiên
    10M: 10,7kg-75cm-9 răng, Đi tốt
    11M: 11kg-75,5cm-10 răng, đi ngon lành cành đào rùi

12M: 11,2kg-78,5cm, 14 răng, nói được nhìu nhìu
    13M: 11,5kg, 78,5cm, 16 răng, chạy nhảy, nói suốt ngày
    14M: 12kg, 80cm.

• 1,263 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Bạn thử xà bông Fres - nó có nhiều mùi hương hoa quả tự nhiên lắm, mình thử để trong tủ có 1 cục thoai mà gần 2 năm nay, nó vẫn có mùi thơm dịu dịu ^_^
    Ngày em hai mươi tuổi
    Mới chớm biết yêu người
    Đã buồn vì duyên mới
    Rồi đây sẽ tàn phai.

• 5,275 Bài viết

• 19,231 Được cảm ơn

Còn mình thì dùng xà bông L'Occitane, thơm mát dịu dàng mà dùng lâu lắm.

• 693 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

xem ra có rất nhiều mẹ dùng xà bông, mình cũng sẽ về mua thôi. Cảm ơn các mẹ

• 1,792 Bài viết

• 1,018 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suachuachua Xem bài viết
    Bạn thường dùng loại xà bông loại nào vậy, lột hết vỏ bọc thì quần áo bị dây xà bông mất. Mình thường dùng hoa khô nhưng đôi khi mùi nó lộ liễu quá
    Bạn có thể tìm mua ở những shop chuyên hàng ngoại , mua những loại tốt của USA hoặc FRANCE . Chớ mua loại hợp tác , hoặc nội địa !
    Vì cần mùi thơm cho áo quần , nên bạn đừng tiếc tiền nhá (mắc pà kố lun rooling
    Mỗi buồng tủ chỉ cần 1 cục thôi .
    Xà bông cục nó khô chứ đâu ướt đâu nè , nên khỏi sợ day ra áo quần .

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở Hà nội có bạn nào biết mua sà bông xịn ở đâu không, mình đi tìm ở siêu thị mà không có loại như các bạn nói. Mình chỉ tìm được loại Enchanteur Charming là thơm nhất, nhưng chỉ làm tủ quần áo có mùi thơm thôi, còn quần áo thì không thơm, mong nhận được sự chia sẻ của các bạn.

• 49 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình dùng máy sấy quần áo rồi kết hợp cả giấy fabric Softener nên quần áo giữ mùi thơm lâu lắm, như mùi quần áo khi mang từ bên nước ngoài về. Ngoài ra mình còn cho cả xà bông vào tủ nữa. Xà bông mình dùng loại Irish Springs của bà chị ở Mỹ mang về cho.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4