CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Hỏi cách làm sáng lại đồ bạc!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 53.9K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có cách này e đã dùng nhiều lần ạ.rất hiệu quả.cho hết đồ bạc vào 1 cái nồi Nhôm ạ.(ko chỉ cần là cái nắp nồi )cho ngập nước và thả vào đó 1 ít muối trắng đun sôi cho đến khi thấy trắng hẳn.(tầm 30s e đã thấy trắng rùi ạ).rùi mang cọ lại bằng kem đánh răng cho hết đen trong khe kẽ còn lại.các mẹ thử làm nhé vì e làm thấy sáng như ngoài hiệu mà dễ làm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ nên lấy tàn thuốc lá bôi vào đảm bảo tráng bóng 100% nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi, mình có cách này hiệu quả mà dễ làm lắm nè.....
    bạn có biết chai rửa bồn cầu của Thái lan màu hồng không? rẻ lắm , mà mình thấy nhà ai hình như cũng có đó , bạn cho đồ bạc vào cái li nho rồi đổ nước đó vào ngập mặt đồ bạc. bạn lắc nhẹ thôi , rồi để như vậy 10 đến 15p lấy ra , rửa lại bằng nước sạch , sẽ thấy hiệ quả bất ngờ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuntung Xem bài viết
    Các chị ơi! có ai biết cách làm sáng lại đồ bạc xin chỉ cho nhà cuntung với, dạo này nhà em thi nhau trúng gió nên mấy cái vòng với lắc đen sì không biết làm sao tẩy đi được. Mà không biết là nếu chưa hết đen mà mình đánh gió lại thì có bị sao không hả các chị???
    Mong tin của các chị lắm lắm!
    Chị lấy muối sát rửa đồ bạc là sáng ngay thôi ấy mà ^^
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các chị ơi! có ai biết cách làm sáng lại đồ bạc xin chỉ cho nhà cuntung với, dạo này nhà em thi nhau trúng gió nên mấy cái vòng với lắc đen sì không biết làm sao tẩy đi được. Mà không biết là nếu chưa hết đen mà mình đánh gió lại thì có bị sao không hả các chị???
    Không biết các mẹ làm thế nào nhưng nhà em chỉ làm 1 cách đơn giản nhanh mà chẳng tốn kém tẹo nào. Hí hí. Mẹ nó lấy giấy báo hay giấy gì thì tuỳ nhé đốt lấy tro rùi cho bạc sỉn màu vào đó xoa đi xoa lại, rùi rửa sạch. Đảm bảo sáng láng như mới nhé.
    • 218 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ôi các chị ơi, kinh nghiệm của em là kem đánh răng, chanh, phèn, dấm.... cũng k gì ăn thua bằng ra hàng Bạc hoặc em hay mua ở cửa hàng 86 hàngĐào, các chị cứ bảo bán cho cái khăn lau bạc. Đem về lau vàng, bạc, kim cương j cũng sáng bóng tuốt hehe, có đâu 6,7 chục/ cái mà dùng phải 1 năm í. Ăn quà 6,7 chục cũng hết thôi í mà :P
    • 53 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chomchom Xem bài viết
    Các mẹ biết tuốt ơi có ai biết cách làm sáng đồ bạc sau khi được dùng để đánh gió ko ạ?
    Dạo nào nhà cháu hay phải dùng quá, vòng, nhẫn, lắc đều đen xì đen xịt cả rồi.
    @ MOD,
    Mình nhớ có lần có mẹ nào đó đã chỉ trên diễn đàn này rồi trong mục gì đó nói về chăm sóc người bị nhiễm lạnh sao search mãi chẳng được MOD ạ!
    Hay là cũ quá nên sau khi có vấn đề KT mấy tháng trước thì bài cũ ko search được nhỉ
    MOD ra tay giúp với!
    Mẹ nào đã post kinh nghiệm thì tua lại cái nào. Xin cảm ơn
    Mẹ nó cho vào cát đánh nhé, xát lâu chút cũng có hiệu quả đấy ạ. Chúc mẹ nó thành công
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chomchom Xem bài viết
    Các mẹ biết tuốt ơi có ai biết cách làm sáng đồ bạc sau khi được dùng để đánh gió ko ạ?
    Dạo nào nhà cháu hay phải dùng quá, vòng, nhẫn, lắc đều đen xì đen xịt cả rồi.
    @ MOD,
    Mình nhớ có lần có mẹ nào đó đã chỉ trên diễn đàn này rồi trong mục gì đó nói về chăm sóc người bị nhiễm lạnh sao search mãi chẳng được MOD ạ!
    Hay là cũ quá nên sau khi có vấn đề KT mấy tháng trước thì bài cũ ko search được nhỉ
    MOD ra tay giúp với!
    Mẹ nào đã post kinh nghiệm thì tua lại cái nào. Xin cảm ơn
    Mình có 1 cách đó là các bạn vắt 2 hoặc 3 trái chanh ( hoặc có phèn chua càng tốt) vào xoong sau đó các bạn thổi lên chắc chắn bạc sẽ sáng. Cách này mình hay làm và thấy rất hiệu quả. Chúc các bạn thành công.
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đã thử bằng cách cho lên đun với nước muối, thành công mỹ mãn. Cảm ơn các mẹ thông thái nhiều!!!
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cá nhân mình thì thường bị xỉn bạc. mình cho vào một nồi zấm đun nên, sau đó dùng vải nỉ để đánh bóng.thấy rất hiệu quả
    • 66 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vàng và bạc có giá trị cao nên tối kỵ không được làm mòn. Các bạn phía trên kia chỉ cách dùng dao cạo(mòn giữ), kem đánh răng(chất tẩy rửa), hơ trên bếp(nhiệt) đều làm ảnh hưởng đến kim loại. Cách dân gian nhất là dùng tro bếp(tro rơm càng tốt), ở thành phố không có tro bếp thì bạn dùng giấy báo đốt lấy tro cũng được. Cho nhúm tro vào lòng bàn tay, đặt nhẫn bạc vào trong đó và nhỏ mấy giọt nước sao cho vừa đủ ướt. Dùng ngón tay cọ nhẹ vào bề mặt kim loại. Bạn sẽ có được món đồ trắng ngần sau khi rửa qua nước. Không ảnh hưởng gì nhiều đến món trang sức đắt tiền của mình.
    • 303 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Nhà em toàn lấy tàn thuốc lá để cọ đồ bạc thấy bạc sáng trở lại đấy ạ, các mẹ thử các này xem sao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 139 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

cách làm trắng nhanh nhất mà mình hay làm và các cụ truyền lại là. BẠC TA thì sau khi đánh gió sẽ đen, bạn chỉ cần lấy tro bếp. nhà đun bếp củi í, có cái tro í, trà 1 cái trắng tinh như mới. mình đánh cảm suốt bạn yên tâm.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3