CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Hỏi cách làm sáng lại đồ bạc!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 47.4K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 471 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Các chị ơi! có ai biết cách làm sáng lại đồ bạc xin chỉ cho nhà cuntung với, dạo này nhà em thi nhau trúng gió nên mấy cái vòng với lắc đen sì không biết làm sao tẩy đi được. Mà không biết là nếu chưa hết đen mà mình đánh gió lại thì có bị sao không hả các chị???
    Mong tin của các chị lắm lắm!

• 679 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình có lần đánh bằng kem đánh răng mà thấy cũng khá tốt, bạn thử xem sao.

• 239 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Me cuntung oi , minh co nghe chi ba'n vàng huong dân nhu'ng bac vào nuoc phèn chua do' , thi bac se sa'ng ! , cai này chi co nghe thôi chua làm thu bao gio ca , câu làm thu xem sao ! .Cu Tung mây hôm nay khoe han chua ?

• 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cách làm sáng lại đồ bạc hiệu quả nhất là đem ra cửa hàng vàng bạc thuê họ rửa, giá rất rẻ, nhanh và chắc chắn bạc sáng lại. Cuntung chỉ mất thời gian đi lại thôi !

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuntung
    Các chị ơi! có ai biết cách làm sáng lại đồ bạc xin chỉ cho nhà cuntung với, dạo này nhà em thi nhau trúng gió nên mấy cái vòng với lắc đen sì không biết làm sao tẩy đi được. Mà không biết là nếu chưa hết đen mà mình đánh gió lại thì có bị sao không hả các chị???
    Mong tin của các chị lắm lắm!

• 471 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nthuong
    Cách làm sáng lại đồ bạc hiệu quả nhất là đem ra cửa hàng vàng bạc thuê họ rửa, giá rất rẻ, nhanh và chắc chắn bạc sáng lại. Cuntung chỉ mất thời gian đi lại thôi !
    :4: !!nếu ra cửa hàng vàng bạc thì nhà cuntung mất gần... ngàn eu tiền vé máy bay rồi chị ơi! mà nơi nhà em ở kiếm đỏ con mắt bên phải, nhức con mắt bên trái mà cũng không có ra cái hàng gia công nào cả!! híc....

to me huongthao em cũng đã dùng thử kem đánh răng mà nó không trắng ra được tí nào cả mà phèn chua thì bên này biết kiếm đâu bây giờ hả mẹ Tuấn Anh ơi!

• 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sorry nhé vì tớ không biết cậu ở đâu, nhưng nghe gần ngàn eu là chắc cậu ở châu Âu - càng tốt, nếu ở Pháp thì ở các siêu thị có một loại sản phẩm chuyên lau đồ bạc, để mình hỏi lại xem tên sản phẩm là gì rồi sẽ trả lời cho Cuntung nhe !

:4: !!nếu ra cửa hàng vàng bạc thì nhà cuntung mất gần... ngàn eu tiền vé máy bay rồi chị ơi! mà nơi nhà em ở kiếm đỏ con mắt bên phải, nhức con mắt bên trái mà cũng không có ra cái hàng gia công nào cả!! híc....

to me huongthao em cũng đã dùng thử kem đánh răng mà nó không trắng ra được tí nào cả mà phèn chua thì bên này biết kiếm đâu bây giờ hả mẹ Tuấn Anh ơi!

• 76 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn à,
    Theo mình bạn chỉ việc hơ đồ bạc đó ở trên bếp lửa một lúc thì nó sẽ sáng lại như cũ thôi. Nếu còn chỗ nào chưa sáng hẳn bạn có thể lấy cái cọ xoong để cọ lại sẽ được.

• 2,008 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

:4: !!nếu ra cửa hàng vàng bạc thì nhà cuntung mất gần... ngàn eu tiền vé máy bay rồi chị ơi! mà nơi nhà em ở kiếm đỏ con mắt bên phải, nhức con mắt bên trái mà cũng không có ra cái hàng gia công nào cả!! híc.... !
    mẹ cuntung oi, Anh xã mình đặt mua sp làm trắng bạc gọi là Silverstar mua qua mạng từ lâu rồi không nhớ là ở Web nào để mình hỏi lại xem , ban thử hỏi ở grands surface xem họ có bán không

• 134 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Gần nhà chị có cát không, cát hơi ướt 1 tí ấy ? Nếu có chị cứ mang vòng ra lấy cát cọ xung quanh chỉ 2 phút thôi là vòng lại trắng đẹp như mới. Gần nhà em có chỗ đất trống, mỗi lần con em bị cảm em lại đem vòng ra cọ vừa đỡ tốn tiền mà nhanh nữa.

• 2,557 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Các mẹ biết tuốt ơi có ai biết cách làm sáng đồ bạc sau khi được dùng để đánh gió ko ạ?
    Dạo nào nhà cháu hay phải dùng quá, vòng, nhẫn, lắc đều đen xì đen xịt cả rồi.
    @ MOD,
    Mình nhớ có lần có mẹ nào đó đã chỉ trên diễn đàn này rồi trong mục gì đó nói về chăm sóc người bị nhiễm lạnh sao search mãi chẳng được MOD ạ!
    Hay là cũ quá nên sau khi có vấn đề KT mấy tháng trước thì bài cũ ko search được nhỉ
    MOD ra tay giúp với!
    Mẹ nào đã post kinh nghiệm thì tua lại cái nào. Xin cảm ơn

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6