CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Hỏi cách làm sạch đồ da màu trắng

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 44.7K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,061 Bài viết

• 1,996 Được cảm ơn

Mình muốn xin ít kinh nghiệm làm sạch đồ da màu trắng( túi, ví... ). Hoặc bạn nào biết chỗ nào nhận làm sạch đồ da màu trắng thì cho mình xin địa chỉ nhé. Mình ở HN.
    Lao động, điều độ và yên tĩnh chặn cửa mọi thầy lang
    15/08/2013: 54.00kg. Còn 6 kg nữa !
    Hãy bảo vệ môi trường bạn đang sống : Hạn chế dùng túi nilon, hạn chế đi xe máy, tăng cường đi xe đạp và đi bộ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 mẹo hay trong nhà mà bạn chưa biết

Thay đổi vị trí, kết hợp các vật dụng trong nhà lại với nhau, và cuộc sống của bạn bỗng trở nên dễ...

• Cách bố trí nội thất cực gọn cho phòng ngủ 10m2

Sử dụng nội thất đa năng, hạn chế đồ đạc và dùng màu sơn sáng... là những ý tưởng hay để bố trí...

• hỏi cách làm sạch kiềng bếp ga?

E muốn hỏi cách làm sạch kiềng bếp ga, vì khi xào nấu xong thường có các cặn dầu mỡ bám vào kiềng rất khó sạch. có cách nào hoặc dùng chất tẩy rửa nào làm sạch nhanh những vết bám đó ko ạ? e có mua mấy loại nước tẩy rửa dành cho bếp ga nhưng mỗi khi dùng cọ đau cả tay mà vẫn ko sạch hết các vết...

• Tập cho bé ăn dặm đúng cách sau 1 tuổi

Sau 1 tuổi, bé đã bắt đầu cứng cáp hơn và hệ tiêu hóa của bé cũng đã sẵn sàng để chuyển từ chế độ...

• Cách làm sạch đồ cho bé

Khi các bé lỡ có ị ra quần có lẽ nhiều mẹ và nhất là các bà sẽ phải hì hục giặt rất là mệt do phân trẻ em thường vàng và bám rất chặt. Mình xin gợi ý cho các mẹ một cách giặt rất dễ làm bay vết bẩn. Các mẹ chỉ cần xát xà phòng thơm lên vết bẩn và vò qua rồi bỏ đó trong vài phút, quay lại chỉ cần vò...

• 1,022 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Hôm trước mình đọc đc ở đâu đó là bạn cứ dùng kem dưỡng da (hehe loại rẻ tiền thôi nhé) lau là sạch. Mình cũng thử với ví và túi rồi, tất nhiên là đừng quá bẩn nhé, sạch phết, như mới. Đồ trắng thì mình dùng phải giữ rồi, dùng 1-2 lần hơi lem nhem tí lôi ra lau thì vẫn đi hết đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 467 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

e dùng cồn để lau
    Em yếu đuối nên cần che chở
    Em hay vấp nên cần nâng đỡ
    Em dại khờ nên chẳng biết lo toan
    • 1,061 Bài viết

• 1,996 Được cảm ơn

Tớ sẽ thử cách kem dưỡng da của baohien xem có khá hơn ko ?
    @himi07: Chị dùng cồn rồi em ạ, chẳng ăn thua gì. Trông thảm thương lắm :-(
    Lao động, điều độ và yên tĩnh chặn cửa mọi thầy lang
    15/08/2013: 54.00kg. Còn 6 kg nữa !
    Hãy bảo vệ môi trường bạn đang sống : Hạn chế dùng túi nilon, hạn chế đi xe máy, tăng cường đi xe đạp và đi bộ
    • 335 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

có lần nghe nói là dùng lòng trắng trứng bôi lên rồi lau sạch đi là đc bạn ạ...
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bác thử dùng nước hoa hồng xem, mình thấy tương đối ổn.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trong metro có bán 1 dung dịch lau tẩy trên mọi chất liệu, ko ăn tay mà tẩy cực tốt. Chai màu trắng, to cỡ chai nước xịt kính. Dung dịch màu trắng, đặc, nhìn như bột nước. Mình ko nhớ tên.
    • 810 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

dùng cồn ko ổn tý nào đâu bạn ơi, mình đã từng làm hỏng một cái túi vì lau bằng cồn đấy, nó bị giống như kiểu bị cháy có vết mờ loang lổ cả túi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi himi07 Xem bài viết
    e dùng cồn để lau
    • 146 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nếu ko phải vết bẩn gì đặc biệt (mực, sơn...) thì mẹ cháu dùng dấm trắng nhé. Mua cả chai cho mấy ngàn thôi, thấm một ít vào cái khăn nho nhỏ rồi lau. Lau đến đâu trắng sạch tới đó luôn.

Lau bằng cồn hỏng hết mặt da mẹ cháu ạ.
    Everything's possible
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 192 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Đúng đấy ạ. E cũng dùng cồn, thế là hỏng luôn cái túi. Nó bị tróc sơn ra luôn do túi mình là túi trắng. Bây giờ các mẹ có chỗ nào làm mới hoàn toàn cái túi không? ( hoặc là sơn mới hoặc làm thế nào cũng được...) tại đó là đồ kỷ niệm của ông xã mình ấy . Giúp e với
    • 945 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Tớ có một cách thế này.
    Lấy 1 khăn bông trắng. Một đầu thấm nước cho ẩm rồi nhỏ 1 giọt nước rửa bát lên lau vào vết bẩn rồi dùng đầu khô của khăn lau lại là đồ da lại trắng như mới. Khi khăn bẩn thì thay bằng khăn khác.
    Bạn thử xem cách này có ổn không nhé.
    • 192 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thế có mẹ nào có cách làm túi trắng hơn không ạ. E chót dùng cồn thế là lớp sơn nó tróc hết rồi, lộ vết đen hết cả ạ. Trông cái túi của e thảm thương quá thế là e cho lên giặt và cọ bằng Omo. Hihi cũng ra được một số vết bẩn nhưng cái túi của e nó cứng còm ạ. Lần này e mua cái túi mầu trắng khác rồi nhưng đang hạn chế dùng vì chưa biết làm thế nào mà giữ nó trắng được lâu đây. Àh mà e mới bị một vết xước do hôm trước e bị cái bút dạ nó quẹt vào, e dùng asiton ( không biết viết thế này có đúng khôgn, nước rửa móng tay ấy ạ) sạch ngay nhưng lộ ra bề mặt của da. Hihi làm thế nào bây giờ ạ
    • 3,098 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Dùng cồn là vứt cả cái túi luôn đó.

Có 2 cách :
    _Dầu khuynh diệp
    _ Lotion quá date ( cho đỡ hao í mà :Smiling::Smiling::Smiling: ).

Khăn lau dĩ nhiên phải trắng sạch hé,bông gòn càng tốt.Chứ dùng đủ thứ hóa phẩm mà cái khăn đen thui thì còn bôi bẩn ra thêm đấy.

• 3,098 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

2 cách mình kể trên là bẩn do bụi thì lau xong trắng như mới.
    Còn bẩn do sơn hay bút bi là bó tay ạ.

• 64 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Có lần chị lễ tân cơ quan mình dùng cái nước tẩy gì đó của Amway tẩy mực bút bi trên bàn làm việc, tẩy đi lại vài ba lần là hết. Quên tên cái thuốc tẩy rồi, mà họ có bán sẵn chai to đùng chưa tới 100k, còn túi da trắng thì bạn mình tẩy vết bẩn bằng thuốc đánh răng, các bạn thử xem sao. Nếu vết bẩn quá to không tẩy sạch trơn thì cũng không bị hỏng đồ đâu.
    • sff
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đây, em có sản phẩm cho chị đây ạ:"> Hôm nọ em đưa hàng cho 1 chị trên 25b Lý thường kiệt và khách yêu cầu dùng thử cho luôn, kết quả rất là mỹ mãn, nếu chị dùng ko ưng ý có thể trả lại hàng ạ:X
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em có đj chỉ làm sạch đồ da đây này :
    leather clean service ..... 8/14 phố trần điền thanh xuân hà nội
    Mr Kien : 0979797575 ( anh ý làm sạch và cẩn thận lắm mấy mẹ ah)
    • 66 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Đồ da màu trắng thì cứ xi trắng mà đánh thì lại như mới thôi chứ nhỉ. Xi trắng "WHITE" nhé chứ không phải xi không màu "NEUTRAL" đâu.
    • 120 Bài viết

• 560 Được cảm ơn

Trưa qua em cũng mới qua nhà aKiên mà meanhoi gth ở trên làm sạch túi. Cái túi của em nền trắng, e đeo đi leo lên đền Thượng, k ngờ bị quả quần đen mới mua cọ vào, đến tận chiều về nhà mới biết. Vì nó bị cọ sâu quá nên cũng k làm sạch hết 100% nhưng cũng phải đến 80% đấy. Nhận xét của e là a ý service tốt, nhẹ nhàng, dùng dung dịch đảm bảo. Địa chỉ 8/14 phố Trần Điền (đường vào BV Bưu Điện - Định Công ý ạ), sdt thì như trên. Bây h chưa có dịch vụ nào chuyên nghiệp, các mẹ có gì cứ alo a ý tư vấn, đừng dùng cồn mà hỏng hết túi. Về giá cả thì e k biết so sánh thế nào vì chưa sử dụng dịch vụ này bao h nhưng e nghĩ là k đắt so với cái túi mình mua.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị dùng dầu gió ,đổ 1 ít lên khăn sach,lau là sạch
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2