• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.41K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có topic đuổi chó, em xin phép Mod cho em mở topic này.

Khu nhà em ở sao lắm mèo cái thế không biết, bọn này đến tuổi sinh đẻ là cứ liên tục, lâu lâu lại 1 kỳ lên cơn, đêm hôm kêu gào thảm thiết, chạy tứ tung hết cửa trước cửa sổ rồi lại trên tầng, vừa chạy vừa kêu, liên tục mất ngủ, hôm thì con mãi không ngủ được, hôm thì ngủ rồi bị dựng dậy...khổ cả mẹ cả con, còn bố nó thì dễ ngủ nên chả đau lòng gì hết...

Nghĩ đủ cách mà không đuổi được nó đi, suỵt chẳng sợ, đóng kín cửa vẫn nghe rõ (đêm thanh vắng mà) :Crying::Crying::Crying:

Em thấy có máy đuổi chuột, muỗi... nhà có muỗi nên em đã mua nhưng mà máy đó không có tác dụng lắm, muỗi thỉnh thoảng vẫn có...

Không biết có máy đuổi mèo không, nếu có không biết có dở như máy kia không...

Em nghe nói có 1 loại lá/rau...gì đấy mà mèo rất ghét, không biết là lá gì, có ai biết mách giùm em, em rải quanh để nó đi...sang khu khác.

Mà tiểu hổ đầy ra sao không ai bắt trộm đi cho rồi...
    PINKFLOYD the wall
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao mà giống nhà mình quá, nhà chồng mình nuôi mèo cái, đẻ liên tục, đợt này 2 tuần rồi nó gào suốt đêm, mà xung quanh không có 1 con mèo đực nào hay sao ấy.

Nhức đầu và bực mình, chỉ mong ở riêng, mà chồng mình thì dị ứng, hè nổi ngứa khắp người, không đeo nổi đồng hồ...còn mèo nhà này thì khi mình mới về làm dâu, gd mình ăn cơm nó cũng trèo lên bàn ngửi hít, ngủ chung trong chăn bên phòng mẹ chồng, thậm chí chui vào lò vi sóng... mình kinh không chịu được, có đêm ngủ nó mò lên giường mình trèo lên người mình, sợ thót tim...sau lần đó, khi không có ai, mình toàn đánh trượt để doạ nó, bây giờ thì nó không dám vào phòng mình nữa...

Trước cũng quý chó mèo, từ ngày lấy chồng đâm ghét, mình cũng không biết làm thế nào để không có nó nữa, nhà chồng mình yêu mèo mấy chục năm nay rồi...đành sống chung với lũ...
    Mình chuyển đề tài mất, nhờ các mẹ có k/n chỉ cho cách gì làm cho mèo sợ với...
    • 5,827 Bài viết

• 8,509 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pinkfloy. Xem bài viết
    Có topic đuổi chó, em xin phép Mod cho em mở topic này.
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Trích dẫn Nguyên văn bởi ranchuonggl Xem bài viết
    Sao mà giống nhà mình quá, nhà chồng mình nuôi mèo cái, đẻ liên tục, đợt này 2 tuần rồi nó gào suốt đêm, mà xung quanh không có 1 con mèo đực nào hay sao ấy.

================================================

May mà chỉ xảy ra ở mèo chứ không thì lại thêm 1 Topic nữa để đuổi ...

Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu !

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ...

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ...

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

• 1,189 Bài viết

• 2,945 Được cảm ơn

Mình thấy ở siêu thị BigC có bán gói đuổi chó và mèo thì phải. Nó đóng bao bì rất đẹp, hình như bên trong là cục gì đó có mùi khó chịu, dị ứng với chó thì phải. Vì một lần đi qua gian hàng đó nên nhìn thấy. Chó thì chắc chắn là đúng, mà không rõ là có đuổi mèo không. Trời đang mưa nên không ra siêu thị xem được.
    • 312 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Bác ra quán tiểu hổ, bảo với người ta...
    Á có Bác Hồ đời em được ấm no
    • 1,952 Bài viết

• 923 Được cảm ơn