CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Hỏi cách cắm bình nụ tầm xuân

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 6.73K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tết nhất đến nơi, em muốn cắm bình hoa như hình dưới mà google mãi ko ra các chị ạ. Các chị chỉ dùm em với đc ko? Em cảm ơn ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thu hẹp âm đạo, trẻ hóa vùng kín không phẫu thuật có thực sự hiệu quả?

Hi các mẹ, em đang muốn các mẹ chia sẻ với em. Số là em sinh bé thứ 2 cũng được 1 năm rồi, dạo gần...

• Cho hỏi cách ngậm ti của bình Nano

Có mẹ nào cho con bú bình nano thì cho em biết cách ngậm ti của bình sữa này với. Nên ngậm phần bầu của núm hay chỉ phần núm là được vậy. Nhóc nhà em hơn 1 tháng tuổi, đang sử dụng bình này nhưng sao em thấy khi cho ngậm phần bầu của núm thì thấy phần đó nó dẹp lại(núm này mềm lắm), còn cho ngậm...

• Tự làm lọ hương thơm cho phòng ngủ

Nếu bạn muốn phòng ngủ của mình hay bất cứ không gian nào trong nhà có được mùi thơm nhẹ nhàng,...

• ( Nụ Tầm Xuân )

Quân tri thiếp hữu phu Tặng thiếp song minh châu Cảm quân triền miên ý Hệ tai hồng la nhu Thiếp gia cao lâu liên uyển khởi Lương nhân chấp kích Minh Quang lý Tri quân dụng tâm như nhật nguyệt Sử phu nghĩ đồng sinh tử Hoàn quân minh châu song lệ thùy Hận bất tương phùng vị giá...

• 15 mẹo siêu tốc vệ sinh nhà sạch

Như nhiều người phụ nữ bận rộn khác, em luôn cảm thấy ngán khi nghĩ đến chuyện dọn dẹp nhà. Lúc nào...

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Một số điều cơ bản khi cắm nụ tầm xuân:
    1/ Chọn NTX cắm bình đầu tiên bạn nên chọn màu sắc của hoa, kích thước của cành phù hợp với bình mà mình chuẩn bị cắm
    2/ Cố định xốp trên miệng bình bằng tre và dây nylon
    3/ Cắm cố định 1 cành giữa bình để làm trụ sau đó cắm từ trong ra ngoài tùy theo kiểu đã chọn
    4/ Uốn cành khi còn tươi để tạo dáng
    5/ Trang trí chân bình bằng giấy hàn quốc và lưới màu sắc che xốp và chân hoa tầm xuân. Phối màu phù hợp sẽ tạo màu sắc sang trọng hoặc hiện đại cho bình.
    6/ treo nơ, bao lì xì, dây vàng thỏi...
    7/ Chọn nơi trưng bày phù hợp với kích thước của bình hoa tầm xuân vừa hoàn thành.

Tham khảo thêm kiểu cắm và nơi mua phụ liệu, nụ tầm xuân bó, nụ tầm xuân cắm bình tại Sweety Flower
    Website: www.sweetyflower.com
    Tel: 0979472724 - 0906327059
    Email: info@sweetyflower.com - sweetyflower911@gmail.com