CHĂM SÓC NHÀ CỬA

HN - Mua kích điện acqui thành điện 220V loại nào tốt và rẻ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 42.2K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả nhà có biết loại kích điện biến điện acqui thành điện 220V tốt và rẻ không.
    Xin mọi người chỉ dẫn. (Sắp hè rùi mà không có điện thì bé khổ lắm)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mua chiếc Robot, khoảng 1- 2 triệu loại 500w
    • 726 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Bạn nên mua của hãng HỒ ĐIỆN, có bác BỐ TUỆ rao trên diễn đàn này này:

Thiết bị mới dùng khi mất điện
    http://www.hodien.com

Của ROBOT hay các hãng khác dạng sóng điện áp hình sine mô phỏng, làm hỏng các thiết bị điện trong nhà. của BO TUE dạng sóng sin chuẩn, tự động hoàn toàn, tớ đã mua rồi, dùng rất yên tâm. Ở HN Bo Tue lắp tại nhà miễn phí.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Inbongxinh; 04/05/2009 vào lúc 12:51 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Inbongxinh Xem bài viết

Của ROBOT hay các hãng khác dạng sóng điện áp hình sine mô phỏng, làm hỏng các thiết bị điện trong nhà. của BO TUE dạng sóng sin chuẩn, tự động hoàn toàn, tớ đã mua rồi, dùng rất yên tâm. Ở HN Bo Tue lắp tại nhà miễn phí.
    Tớ cũng có nghe nói về sản phẩm đó nhưng không biết dùng thế nào nhỉ?có tốt không mà nhà MẸ BÔNG đã dùng thử chưa?Nếu thấy ok thì alo lai cho mình để mình mua nhé.Mùa hè mà mất điện thì khổ lắm lắm.
    • 71 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Nhà mình cũng đang dùng Hồ điện của Botue. Dịch vụ tận tình; chất lượng thì đến giờ vẫn rất ổn, không lo mỗi khi mất điện nữa.
    Thấy tốt thì giới thiệu thôi chứ không ai nhờ mình quảng cáo đâu nhé.
    • 192 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Hàng của Robot: đắt mà hiệu quả kém vì dùng điện mô phỏng, sóng vuông
    Hàng của Botue: mình chưa dùng, nhưng có người quen đã mua: giá khá cao nhưng bù lại cho chất lượng điện đầu ra 220V tốt, dùng được các thiết bị với công suất phù hợp, nhưng cũng có nhược điểm gây tiếng ồn từ quạt làm mát vì nó cứ chạy suốt kể cả khi có điện lưới, ban đêm nghe sốt ruột lắm. Không biết giờ đã cải tiến chưa. Nămnay thấy một vài nơi khác cũng quảng cáo bán loại sóng sin, bạn có thể search trên mạng.
    Nhà mình đang dùng 1 loại của anh bạn đi nước ngoài mang về để lại cho, không thấy bán ở Việt Nam, loại này có đặc điểm là khi có điện lưới nó tự nạp ắc quy và khi ắc quy đầy thì nó ngắt dòng nạp và ngắt luôn quạt làm mát, coi như ở chế độ chờ.
    Tóm lại: ở quy mô gia đình, nhất là nhà có trẻ nhỏ, thì nên dùng giải pháp ắc quy - máy kích này, đầu tư vừa phải (chỉ bằng máy phát loại nhỏ) chi phí vận hành thấp, êm ái và đáp ứng được các nhu cầu cơ bản: thắp sáng, quạt, xem TV, dùng máy tính...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chayeucon; 28/05/2009 vào lúc 11:30 PM.
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đang tham khảo của BO TUE!
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chayeucon Xem bài viết
    Hàng của Robot: đắt mà hiệu quả kém vì dùng điện mô phỏng, sóng vuông
    Hàng của Botue: mình chưa dùng, nhưng có người quen đã mua: giá khá cao nhưng bù lại cho chất lượng điện đầu ra 220V tốt, dùng được các thiết bị với công suất phù hợp, nhưng cũng có nhược điểm gây tiếng ồn từ quạt làm mát vì nó cứ chạy suốt kể cả khi có điện lưới, ban đêm nghe sốt ruột lắm. Không biết giờ đã cải tiến chưa. Nămnay thấy một vài nơi khác cũng quảng cáo bán loại sóng sin, bạn có thể search trên mạng.
    Nhà mình đang dùng 1 loại của anh bạn đi nước ngoài mang về để lại cho, không thấy bán ở Việt Nam, loại này có đặc điểm là khi có điện lưới nó tự nạp ắc quy và khi ắc quy đầy thì nó ngắt dòng nạp và ngắt luôn quạt làm mát, coi như ở chế độ chờ.
    Tóm lại: ở quy mô gia đình, nhất là nhà có trẻ nhỏ, thì nên dùng giải pháp ắc quy - máy kích này, đầu tư vừa phải (chỉ bằng máy phát loại nhỏ) chi phí vận hành thấp, êm ái và đáp ứng được các nhu cầu cơ bản: thắp sáng, quạt, xem TV, dùng máy tính...
    Chào bạn Chayeucon. Năm nay mình mới có sản phẩm mới, sản xuất tại Ấn Độ. Chất lượng cao hơn hẳn. Ví dụ hiệu suất tới 80% nên tăng thời gian sử dụng thêm khoảng 50% so với sản phẩm cũ. Đặc biệt là cái quạt đã cải tiến rồi. Chỉ khi nào nhiệt độ trong máy nóng hơn 60 độ C thì quạt mới chạy. Nên có thể đặt cái kích này ngay cạnh đầu giừơng cũng chẳng sao :Smiling::Smiling::Smiling:. Mà bộ này cũng tự động nạp khi có điện lưới, tự ngắt và chuyển sang trạng thái chờ khi ắc quy đầy như cái của bạn. Nói chung là nó tự động hoàn toàn. Bạn có thể quên nó đi.
    À mà xin nhắn lại là mình vẫn giảm giá 100.000 cho các member WTT nhé. Nhớ khi mua hàng nhắc tớ là WTT's member :Smiling::Smiling::Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi automator; 29/05/2009 vào lúc 03:55 PM.
    • 726 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bochi Xem bài viết
    Tớ cũng có nghe nói về sản phẩm đó nhưng không biết dùng thế nào nhỉ?có tốt không mà nhà MẸ BÔNG đã dùng thử chưa?Nếu thấy ok thì alo lai cho mình để mình mua nhé.Mùa hè mà mất điện thì khổ lắm lắm.
    Mình dùng rồi, mấy lần mất điện thấy rất yên tâm. Nhân viên của Bố Tuệ lắp cho cả cái cầu dao 2 ngả, khi mất điện chỉ cần gạt sang cái là có điện lại ngay, thành ra cứ mỗi khi mất điện là nhà tớ lại thành cái nhà trẻ vì trẻ con hàng xóm sang ngồi nhờ rất đông vui:Laughing:.
    Cứ yên tâm, Bố Tuệ làm việc rất uy tín. Mà bác ấy hứa nếu không hài lòng cho trả lại cơ mà.
    Quảng cáo giúp Bố Tuệ nhớ giảm giá cho cái sau nhá :Laughing:
    À mà Bố Tuệ giờ dùng nick AUTOMATIC rồi à?
    • 1,571 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Tớ cũng đang tham khảo nhg mà tổng thiệt hại cho cả bộ là bao nhiêu? chỉ bộ kích điện và ắc quy thôi phải ko? có phải mua quạt chạy riêng cho loại này ko?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bttran; 10/06/2010 vào lúc 04:57 PM.
    • 83 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Nhà mình thừa một bộ kích điện Việt Hàn VIHAN 1000V, một ắc quy Việt Nhật GS 150Hz. Giá mua là 5tr2 (có hóa đơn), mới toanh chưa dùng lần nào vì vừa mua về lại có người cho bộ khác. Bạn nào có nhu cầu lấy thì mình để lại 4tr5. Thanks
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ơi cái VIHAN này chạy có ổn ko? Nó là loại hình sin hay hình sin mô phỏng. Vì tôi thấy nói loại sin mô phỏng làm hỏng quạt và các thiết bị điện nên phải hỏi kỹ. Có ai dùng VIHAN rồi góp ý giúp với. Thấy giá này đang rẻ hơn HỒ ĐIỆN nên ham quá.
    • 491 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quythocong Xem bài viết
    Bạn ơi cái VIHAN này chạy có ổn ko? Nó là loại hình sin hay hình sin mô phỏng. Vì tôi thấy nói loại sin mô phỏng làm hỏng quạt và các thiết bị điện nên phải hỏi kỹ. Có ai dùng VIHAN rồi góp ý giúp với. Thấy giá này đang rẻ hơn HỒ ĐIỆN nên ham quá.
    Các bác tham khảo loại này ast hình như sx trong HCM, nhưng ko thấy bán ở khu vực HN
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cubite; 14/06/2010 vào lúc 08:35 AM.
    • 45 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em đã thử rồi và cho đi ngay, Vihan chạy quạt ồn lắm nhưng không cháy, đèn bị nhấp nháy, nói chung không nên mua.

Trích dẫn Nguyên văn bởi quythocong Xem bài viết
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các anh chị cho e thao khảo chút. Dạo này mất điện nhiều quá tính mua cái ắc quy và bộ phát đện, qua tìm hiểu trên webtretho thấy có nhiêù loại, mà thấy mọi người có vẻ ca ngợi Hodien, e cũng đang tính mua cái này. Nhưng mà e định mua ắc quy 100Ah thì nên mua bộ kích công suất bao nhiêu là phù hợp. ĐỊnh mua thế này có được không: ắc quy 100Ah, bộ kích 560w???
    E nghe họ tư vấn nếu kích có 500w thì không nên dùng bình ắc quy 100A vì nó nạp không tối ưu, vậy có đúng không?
    • 103 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bây giờ còn chính sách này không bạn? Tôi đặt tiền mua rồi đấy, hôm sau ra Tây Sơn lấy hàng nhớ bớt cho tôi 100K nhé!

Trích dẫn Nguyên văn bởi automator Xem bài viết
    À mà xin nhắn lại là mình vẫn giảm giá 100.000 cho các member WTT nhé. Nhớ khi mua hàng nhắc tớ là WTT's member :Smiling::Smiling::Smiling:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em địa chỉ cửa hàng của anh automator nhé. Em qua mua và nhờ anh tư vấn giùm. Giá 1 bộ là bao nhiêu vậy anh?
    • 697 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

hAY QUÁ, ĐÁNH DẤU ĐỂ QUA XEM
    • 103 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Vào hodien.com mà xem chi tiết, việc gì phải hỏi mấy thông tin phổ thông thế.
    • 3,482 Bài viết

• 1,385 Được cảm ơn

topic hót thế này mà mọi ng bỏ rơi, up lên thảo luận cho trúng trọng tâm maxq or hồ điện, hồ điện or maxq
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5