CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Hà Nội - Mua giường gỗ ở đâu ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 71.2K Lượt đọc
  • 160 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 59 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Lãi chứ bác. Bác Haivan có thể lên khu bán đồ gỗ Đê La Thành và vào các xưởng mộc trong Hà Đông tham quan.
    Nhưng rẻ thế chỉ dùng tạm thôi, 1.500k không thể có gỗ tốt và thường là kích thước 1.2m.
    1500K/ cái, kích thước dài 1,6 x 2,0m, thang giát gỗ tự nhiên (loại này sinh viên và học sinh mua nhiều), nếu đợi nó hỏng thì.... chẳng biết đến bao giờ. Bác nào thích em bảo hành cho 3 năm :Laughing::Laughing::Laughing: 1 đổi 1 luôn, cuộc đời có bao lâu mà hững hờ :Laughing:. Nhiệt tình là còn giảm thêm tí nữa cho nó máu
    Nói chung là các bác trên này ko tin thì có thể qua kiểm chứng, chứ nói thế này các bác bảo em nói điêu thì em ngại lắm.
    @: bác haivan1027 : bác làm bên FSN phải ko ? Nếu đúng thì cho em hỏi thăm bác Khánh nhé :Laughing:

• 394 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noithat.thientam Xem bài viết
    Giưồng gỗ tự nhiên thì có nhiều loại lắm : giá thấp nhất tầm 1500K đến 3000K/ cái tuỳ vào hình thức,kiểu dáng và chất liệu gỗ bạn nhé !!! Từ Keo, Xà Cừ, Trám... Sấu vân xưa, Xoan đào. Theo mình bạn chỉ cần mua trong khoảng đó là ok rồi, nói thật là nếu đợi nó hỏng chắc tầm 20 năm nữa
    hỏng thì không nhưng cót két thì có, nhà em mua giường gỗ xoan đào HAGL 1 năm đã cót két. Gì chứ ban đêm sợ nhất là giường kêu to

Cái khoản giường chiếu em chưa tìm hiểu nhiều, các bác nào có kinh nghiệm giường chiếu tiện Topic này cho em hỏi làm thế nào để có 1 cái giường chắc chắn, giừong ông bà em nằm dễ phải đến 50 năm rồi mà vẫn chắc nình nịch.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5,987 Bài viết

• 7,052 Được cảm ơn

Hichic, báo cáo mẹ cháu vẫn chưa mua được giường, vẫn đang hóng lời khuyên từ các bác, cái vụ giường mẹ cháu cũng sợ nhất vụ nó kêu cọt kẹt cót két, hichic, chả làm ăn gì được:Sigh::Nottalkin: Cái giường cũ của ông bà cháu đã 30 năm tuổi thọ rồi mà vẫn ko có vấn đề gì, hiện nhà cháu vẫn nằm, mỗi tội nó chật quá so với quân số nhà cháu bởi nó rộng có 1.4 x 2m:Sick:
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờ
    10 = 7.56:Crying:

• one
    • 9 năm
    • 310 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Mẹ Mimi&Mina cho em ké topic tí.

Em đang có nhu cầu được nằm trên một cái giường gỗ tự nhiên, khung giát chắc chắn, có thể có hộc đựng đồ bên dưới và quan trọng nhất là kích thước nhỏ, khoảng 1m x 1.9 m. Em đã đi hỏi nhiều nơi nhưng kích thước giường bé thế không có gỗ tốt và cũng ít bán sẵn. Vì thế, bác nào làm hoặc biết chỗ làm thì cho em biết địa chỉ số điện thoại và thiệt hại dự kiến, để em đập lợn. Em cảm ơn.
    Phải lấy người như anh và đồng bọn
    http://tranthutrang.net

• 193 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi one Xem bài viết
    Mẹ Mimi&Mina cho em ké topic tí.

Em đang có nhu cầu được nằm trên một cái giường gỗ tự nhiên, khung giát chắc chắn, có thể có hộc đựng đồ bên dưới và quan trọng nhất là kích thước nhỏ, khoảng 1m x 1.9 m. Em đã đi hỏi nhiều nơi nhưng kích thước giường bé thế không có gỗ tốt và cũng ít bán sẵn. Vì thế, bác nào làm hoặc biết chỗ làm thì cho em biết địa chỉ số điện thoại và thiệt hại dự kiến, để em đập lợn. Em cảm ơn.
    Mẹ nó thử qua đồ gỗ nội thất Furniture For Future ( F4F ) xem thế nào. Giường có ngăn kéo thì cũng ok thôi. Giá thì tầm khoảng 4tr ( không có ngăn kéo) còn ngăn kéo thì thêm khỏang vài trăm. E cũng chả biết kích thước cụ thể của bác mà tư vấn. Đấy là gỗ thịt ấy ạ. Còn gỗ veneer thì rẻ lắm ạ. Như có bác nào nói ấy 1500K, bảo hành dài hạn. Hichic

• 193 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Lãi chứ bác. Bác Haivan có thể lên khu bán đồ gỗ Đê La Thành và vào các xưởng mộc trong Hà Đông tham quan.
    Nhưng rẻ thế chỉ dùng tạm thôi, 1.500k không thể có gỗ tốt và thường là kích thước 1.2m.
    E cũng nghĩ thế, chắc gỗ tạp

• 59 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2710 Xem bài viết
    Mẹ nó thử qua đồ gỗ nội thất Furniture For Future ( F4F ) xem thế nào. Giường có ngăn kéo thì cũng ok thôi. Giá thì tầm khoảng 4tr ( không có ngăn kéo) còn ngăn kéo thì thêm khỏang vài trăm. E cũng chả biết kích thước cụ thể của bác mà tư vấn. Đấy là gỗ thịt ấy ạ. Còn gỗ veneer thì rẻ lắm ạ. Như có bác nào nói ấy 1500K, bảo hành dài hạn. Hichic
    BÁc cũng làm nội thất mà ko tin thì em cũng thua rồi !!! :Laughing:

• 35 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em thấy bây giờ thị trường nhiều sản phẩm, đời sống cũng cao rồi, các bác định mua giường cứ cân đối tài chính. Có bao nhiêu mua bấy nhiêu. 1triệu cũng có mà 10 triệu cũng có ( hơn nữa cũng có nốt) . Về chất lượng thì ko hẳn là tiền nào của đấy đâu nhá. Có khi cái 1-2 triệu dùng cả chục năm. Cái 5-6 triệu mang về đã ọp ẹp. Người ta bảo may hơn khôn. Bây giờ hàng nhiều, quảng cáo nhiều. Chẳng biết đằng nào mà lần.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH7; 21/05/2009 vào lúc 10:54 AM. Lý do: Xóa phần vi phạm nội quy
    everVenture to Improve One's life...

• 452 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

hihi. Em cũng đang có nhu cầu mua giường. Giá rẻ thôi tầm hơn 2 triệu.Cũng biết cửa hàng thiện tâm và nam tan ở thanh xuân. Cũng định mua, nhưng đến giờ vẫn chưa mua vì chưa thực sự ưng khoản hình thức lắm. mấy hôm nay tham khảo web thấy mẫu giường hàn quốc mẫu mã đẹp (đơn giản nhưng thấy hay hay)nhưng mà khoảng tầm gần 4 triệu. Mà toàn nhìn ảnh mẫu ko thấy ảnh thật nên cũng chả bít thế nào để mà cố.thấy có cả giường mây giả nhựa trông hay phết giá từ 4 đến 6 tr.
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    :Rose: :Rose::Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose:
    :Rose:

• 102 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi furniture Xem bài viết
    BÁc cũng làm nội thất mà ko tin thì em cũng thua rồi !!! :Laughing:
    Cũng chả dám hỏi nhìu. bác cho em hỏi gỗ ( mấy loại mà bác nêu trên bao nhiêu 1 khối???), nếu tính trung bình là 10tr/khối thì 1 khối gố bác phải làm 6.7c giường ( chưa kể công cán, phun sơn, điểm mầu, giát, đinh...) mà bác vẫn lãi đc 150k/c thì 1 khối gỗ bác phải làm đc 10c giường. Đến đây thì em bái phục bác thật đấy . Bác chắc vác dao lên rừng chặt cây về làm giường, rồi thì lấy công làm lãi thì em tin ah .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Phương Khanh; 15/04/2009 vào lúc 06:38 PM.