CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Hà Nội - Mua giường gỗ ở đâu ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 79.6K Lượt đọc
  • 166 Trả lời

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9
    • 59 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cún và Tít Xem bài viết
    Mình thì được nghe anh họ mình nói: nhiều khi các nhà đóng giường rẻ tiền dùng cả tấm ván xây dựng để đóng vai giường, thợ họ có thể dùng bột bả phẳng các lỗi trên bề mặt rồi phun sơn lên, giường trông không thể biết được
    Em xin thề câu chuyện được kể là có thật nhé
    Làm gì đến mức thế đâu bạn, chắc anh bạn thấy họ tận dùng làm Sạp thôi, chứ giường rẻ tiền người ta dùng gỗ keo để làm, nếu xử lý tốt thì dùng vài năm ngon lành. giờ gỗ rẻ, nếu có tận dụng ván xây dựng thì họ chuyên làm mặt giát (cái này trong đại Mỗ - hà đông bán rất nhiều). Nhiều ngừơi mua, nếu ko quan trọng về hình thức thì mua loại này dùng 5-7 năm rồi thay cũng tốt mà. còn nhiều tiền hơn thì nên mua xoan đào, giá hơn 2 triệu là ngon rồi !!!
    • 5,988 Bài viết

• 7,064 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hin_xinh Xem bài viết
    Tớ lên Tràng Thi xem, giường gỗ HAGL có 2 loại gỗ là Bạch Tùng (màu trắng) kiểu đầu giường hộp giá > 5tr. Gỗ xoan đào thì nhiều kiểu hơn, màu tối hơn giá 6tr giường 1m6, và >7tr giường 1m8, tùy theo kiểu.
    Bạn ở HN thì qua mà xem, mấy cô bán hàng nhiệt tình, xinh đẹp lắm
    Mẹ nó cho nhà cháu xin cái địa chỉ ở Tràng Thi với, cảm ơn mẹ nó:Rose:
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờ
    10 = 7.56:Crying:
    • 5,988 Bài viết

• 7,064 Được cảm ơn

Hic, nhà cháu chả biết gì về gỗ gẽo nên hỏi các bác, các bác làm ơn tư vấn và nếu được cho nhà cháu xin địa chỉ xem hàng chứ các bác tranh luận thế khiến nhà cháu hoang mang quá:Sick::Sad:
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờ
    10 = 7.56:Crying:
    • 59 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Mình hơi ngạc nhiên vì nhiều bạn làm trong lĩnh vực nội thất mà ko tin có cái giường 1.5 triệu :Smiling:. Tất nhiên đó là cái giường rẻ nhất trong 1 cửa hàng đồ gỗ ở Đê La Thành chứ ko phải là cái nào cũng giá đó.
    Rất nhiều nhà nghỉ ở Hà Nội họ đặt loại giường từ 1.5 -1.7 triệu, chắc cũng lâu lâu mới hỏng chứ ko thì nhà nghỉ lỗ vốn mất.
    Còn thì giường gỗ thịt đóng ở Việt Nam, mình thấy giá từ 1.5 triệu đến 80 triệu đều có cả. Đắt hơn nữa có khi cũng có nhưng mình chưa nhìn thấy.
    Mình có ý kiến thêm 1 chút, giường gỗ tự nhiên với giá thành 1,5triệu đa phần là gỗ Keo (gỗ này giờ chuyên làm bàn ghế phòng khách), khi nhập thành phẩm (chưa có thang giát) giá đã là 950- 1000K, giá thành tại thời điểm này là cực kỳ hợp lý, gần tết thì bao giờ sản phẩm cũng bị đội giá lên 1 chút !!.
    Với loại giường này thì tiêu thụ tưong đối tối với tầng lớp sinh viên và học sinh, một số nhà nghỉ cũng đầu tư vào loại giường này nhằm hạ thấp nhất có thể chi phí đầu tư ban đầu âu cũng là điều dễ hiểu. Còn nếu dùng loại cao cấp hơn thì có thể mua Xoan ĐÀo, Sấu vân xưa, Xà Cừ... còn nếu chơi cao cấp hơn nữa thì có Gụ, Hương..... nói chung hiện tại thị trường đồ nội thất tương đối bát nháo, nếu bác nào ko biết về gỗ thì nên nhờ người đi xem họ nhằm tránh những đáng tiếc xảy ra
    • 59 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi&mina Xem bài viết
    Hic, nhà cháu chả biết gì về gỗ gẽo nên hỏi các bác, các bác làm ơn tư vấn và nếu được cho nhà cháu xin địa chỉ xem hàng chứ các bác tranh luận thế khiến nhà cháu hoang mang quá:Sick::Sad:
    Tớ tư vấn giùm mẹ mimi&mina 1 số mẹo mua hàng để lựa chọn được sản phẩm ưng ý:

Bạn nên lượn 1 vòng đê la thành (chỗ này là trung tâm đổ hàng), thử hỏi 1 vài cửa hàng để nắm được cái giá (đừng có mua vội mà hớ vì trên đê người ta hét giá rất cao, khi vào ngắm sản phẩm nào ưng rồi, bạn nhớ hỏi ngừoi ta là gỗ gì (đa phần ngừồi bán bảo là Xoan đào, Sồi với Sấu):Laughing:, sau đó bạn nên hỏi loại thang giát kèm theo giường là loại gì, nếu thang giát gỗ tự nhien thì thường có 3 loại chính Bạch ĐÀn ( gỗ thưòng là mầu trắng sữa), Sồi Dẻ (nhìn thân gỗ có vân tía , loại này tương đối tốt), sau đó xem thang giường là loại thang 4x 4 hay 4 x5, nếu có mua thì nhớ lấy loại 4x5, thang giầy, to và khoẻ hơn. Tiếp đó là xem Vai giường (cái này rất quan trọng), nhớ lấy vai phần trên và dưới dày bằng nhau (1 số cửa hàng nhập Vai giường xẻ hình múi bưởi - trên thì dày, dưới thì mỏng để hạ giá thành sản phẩm) , tiếp đó là đến bản rộng của Vai giường - ít nhất phải được 20cm (Vai giường là phần chịu lực chính của giường - bạn nhớ lựa chọn kỹ 1 tí). Sau khi ưng rồi thì mới làm gía,nếu giường thường (thang giát gỗ tự nhiên), giá giao động từ 1500K đến 2300K là mua được, nếu giường giát tấm thì giá cao hơn tầm 350K đến 400K nữa, còn nếu giát gỗ tự nhiên làm thành phản thì giá tầm 3000K thì bạn mua được. Nếu bạn nhờ được ai đi xem gỗ thì tốt nhất, còn ko thì cứ ang áng giá đó là mua được rồi bạn ah. Trên đê la thành, nhà thuê tương đối cao, nếu bạn ưng thì cứ dựa trên giá mình đưa ra hoặc cao hơn 1 chút thì mua luôn cho đớ mất công đi lại. ai cũng thế thôi, buôn bán thì phải có lãi, quan trọng là lãi ít hay nhiều (cái này tuỳ vào sự tinh ý của người mua).
    chúc bạn sớm tìm được cái giường như ý !!!:Rose:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ nó cho nhà cháu xin cái địa chỉ ở Tràng Thi với, cảm ơn mẹ nó:Rose:
    59 - 61 Tràng Thi ấy, trước đây có thể xem kiểu dáng trên mạng được, chẳng hiểu sao mấy hôm nay tớ vào lại trang đó nó lại báo lỗi. Trên đường Láng Hạ kéo dài hôm nay tớ đi qua cũng thấy 1 cuửa hàng trưng biển HAGL, nhưng chưa vào thử vì đang giờ tam tầm, xe cộ kẹt cứng quá :RaisedEye
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 95 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các bố các mẹ ơi, tình hình là em muốn mua một cái giường gỗ loại đẹp, ai biết chỗ nào bán giường gỗ bảo đảm chất lượng, giá cả phải chăng thì mách giùm ạ. Em xin cảm ơn.
    Giường gỗ thì ở đâu cũng bán, cái chính là giá cả thôi....Chị có thể vào đây để tham khảo: www.thegioinoithat.vn còn chị muốn tư vấn thiết kế thì em sẽ giúp chị.:Battin ey:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gloryole; 18/04/2009 vào lúc 09:21 AM.
    • 106 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn này lăn tăn giống mình hồi chưa mua giường. Sau khi lượn mấy vòng ở Đê La Thành, xem cả vùng Minh Khai, tham khảo Nhà Xinh, An Dương... các kiểu... Cuối cùng vợ chồng quyết định mua ở Hoàng Anh Gia Lai (phố Tràng Thi). Giá 6,1 triệu. Yên tâm. Về nhà thấy rất ưng ý. Và quan trọng là giải quyết được khâu "lăn tăn" rất mất thời gian. Đang định mua thêm bàn làm việc và giá tủ của HAGL nhưng phải dành xiền cho em bé với lại cũng chưa cần thiết phải thay nên tạm hoãn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH7; 21/05/2009 vào lúc 11:06 AM.
    • 3,438 Bài viết

• 22,563 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi furniture Xem bài viết
    Mình có ý kiến thêm 1 chút, giường gỗ tự nhiên với giá thành 1,5triệu đa phần là gỗ Keo (gỗ này giờ chuyên làm bàn ghế phòng khách), khi nhập thành phẩm (chưa có thang giát) giá đã là 950- 1000K, giá thành tại thời điểm này là cực kỳ hợp lý, gần tết thì bao giờ sản phẩm cũng bị đội giá lên 1 chút !!.
    Với loại giường này thì tiêu thụ tưong đối tối với tầng lớp sinh viên và học sinh, một số nhà nghỉ cũng đầu tư vào loại giường này nhằm hạ thấp nhất có thể chi phí đầu tư ban đầu âu cũng là điều dễ hiểu. Còn nếu dùng loại cao cấp hơn thì có thể mua Xoan ĐÀo, Sấu vân xưa, Xà Cừ... còn nếu chơi cao cấp hơn nữa thì có Gụ, Hương..... nói chung hiện tại thị trường đồ nội thất tương đối bát nháo, nếu bác nào ko biết về gỗ thì nên nhờ người đi xem họ nhằm tránh những đáng tiếc xảy ra
    Nếu muốn mua giát giuờng không loại tốt giá khoảng bao nhiêu bạn ơi. Kích thước 2mx 2m2
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    • 3,438 Bài viết

• 22,563 Được cảm ơn

Nhân tiện thấy các mẹ bàn tán sôi nổi về giường, mình mạnh dạn góp ý là các bạn nếu mua hay đóng giường thì nên đặt kích thước 2mx2m2 hoặc 2mx2m4, nằm rộng rãi thoải mái, nếu mẹ nào sắp sinh con hoặc đang ngủ chung cùng con thì lại càng nên đặt kích thước to này. Đặt rộng, cả nhà cũng được ngủ trên giường. Mình thấy nhiều nhà mua giường 1m6 x 2m đến khi có con chồng toàn xuống nằm đất. Khổ lắm.
    • 59 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua Xem bài viết
    Nếu muốn mua giát giuờng không loại tốt giá khoảng bao nhiêu bạn ơi. Kích thước 2mx 2m2
    Giát giường (ko kèm thang), nếu mua loại sồi dài 2,2m thì hơi khó kiếm, cái này phải đặt, còn nếu lấy dài 1,6 x 2,0 thì giá tầm 200K bạn ah
    • 3,438 Bài viết

• 22,563 Được cảm ơn

Giát giường (ko kèm thang), nếu mua loại sồi dài 2,2m thì hơi khó kiếm, cái này phải đặt, còn nếu lấy dài 1,6 x 2,0 thì giá tầm 200K bạn ah
    Thì là đặt ý mà. Loại đẹp và chắc chắn. Khoảng bao nhiêu hả bạn. Không kèm thang vì có thang sắt rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mehaicongchua; 18/04/2009 vào lúc 04:05 PM.
    • 1,605 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Nhân tiện thấy các mẹ bàn tán sôi nổi về giường, mình mạnh dạn góp ý là các bạn nếu mua hay đóng giường thì nên đặt kích thước 2mx2m2 hoặc 2mx2m4, nằm rộng rãi thoải mái, nếu mẹ nào sắp sinh con hoặc đang ngủ chung cùng con thì lại càng nên đặt kích thước to này. Đặt rộng, cả nhà cũng được ngủ trên giường. Mình thấy nhiều nhà mua giường 1m6 x 2m đến khi có con chồng toàn xuống nằm đất. Khổ lắm.
    Mẹ Hai công chúa chí lý lắm, nhà tớ xây xong là quyết tâm làm 1 cái 2m x 2m, hiện tại giờ phải chia nhau ra đấy, tối nay mẹ ngủ với Bí đỏ, bố ngủ với Nấm thì tối mai mẹ ngủ với Nấm, bố với Bí đỏ. Mà xa đứa nào thì mình cũng nhớ
    Nấm yêu múa bale sao mà dễ thương thế :Kiss::Kiss::Kiss:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

M cần thanh lý bàn phấn mới tinh, giường, kệ ti vi để dọn nhà nhé
    http://zaodich.com/forum/f2935/hn-th.../#post27154100
    • 192 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thì là đặt ý mà. Loại đẹp và chắc chắn. Khoảng bao nhiêu hả bạn. Không kèm thang vì có thang sắt rồi.
    Một cái giát nan khuôn tranh (có thể nằm mà không cần đệm, phun sơn đẹp, chắc chắn) mà kích thước 2mx2m2 thì khoảng tầm 500K mẹ nó ạ.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các Mẹ các Bố.Hôm qua có khách mua hàng bên em nói có cái topic này em mới biết mà vào xem cụ thể thế nào,thấy bảo gỗ nọ ,gỗ kia em tò mò quá .Sáng nay dậy sớm lập 1 acc vào xem các bạn nói chuyện:Smiling:
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noithat.thientam Xem bài viết
    Giưồng gỗ tự nhiên thì có nhiều loại lắm : giá thấp nhất tầm 1500K đến 3000K/ cái tuỳ vào hình thức,kiểu dáng và chất liệu gỗ bạn nhé !!! Từ Keo, Xà Cừ, Trám... Sấu vân xưa, Xoan đào. Theo mình bạn chỉ cần mua trong khoảng đó là ok rồi, nói thật là nếu đợi nó hỏng chắc tầm 20 năm nữa
    Cái giá giường thấp nhất bác ý nói đúng đó các Mẹ ạ,bên cô em bán còn có loại rẻ hơn 150k cơ,tất nhiên gỗ đó là gỗ tạp rồi.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi girlyeuanh3000 Xem bài viết
    Ặc Ặc sao mấy người trên này thích chê bai nhau vậy nhỉ? Nếu ko tính đến khoản người tiêu dùng bị bịp , bị lừa thì mặt hàng nào nó cũng đi kèm với câu " tiền nào của nấy ". Ai làm rẻ bán rẻ được thì cứ rẻ , ai chỉ mua được đồ rẻ thì vẫn cứ phải mua đồ rẻ thôi. Còn chất lượng thế nào người dùng là biết rõ nhất mà. Nhưng mà cứ nhìn trên thị trường để mà đánh giá, mình cũng chỉ được chọn 1 là đã rẻ thì đòi hỏi cũng vừa phải thui.Cũng phải xác định là dùng tạm khi nào có đk thì mua cái khác. mà có khi cái khác đấy cũng chỉ là dùng tạm, có nhiều tiền hơn lại muốn mua cái khác hơn thì sao.Còn nếu đã muốn đẹp muốn tốt thì cũng phải xem hầu bao của mình có vô tư ko.Mấy ngày hôm nay mình cũng lùng sục tìm hiểu thông tin về đồ gỗ, vì cũng đang có nhu cầu mua giường gấp.Nói thật là thích cố 1 tý để mua giường theo mẫu Hàn Quốc, mẫu F4 cho nó đẹp mắt.(đấy là mới nhìn trên mẫu web chứ chưa mục sở thị chưa sử dụng chưa bít chất lượng). Nhưng vì chưa cố được tiền mà nhu cầu lại cần gấp nên quyết định mua giường ở bên Nam Tân ( vì đã từng qua đó nhìn ngó xem rùi) theo tiêu chuẩn rẻ và ngủ được còn hình thức thì ko thích lắm vì lắm hình khối màu sắc quá .Vậy đó, giường bên đó là hơn 2 triệu thấy chủ hàng niềm nở mình quyết định sẽ mua dù ko bít nằm thế nào .Nhưng hiện giờ cũng chỉ có Thiện Tâm và Nam Tân mình thấy bán rẻ như vậy nên mình phải mua của họ thui. Còn đến lúc có tiền thì cái giường hơn 2 tr đó nó có ko hỏng thì mình cũng sẽ thay lại cho đẹp theo ý mình.Nói chung nghĩ 1 hồi thì thấy cứ xem như mình mua quần mua áo đi. Mình tính cả thèm chóng chán ko thích dùng cái gì suốt đời cả nên chẳng cần nó bền bỉ hàng chục năm. HiHi
    Hi bạn,không ngờ gặp bạn ở đây:Smiling:
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ tư vấn giùm mẹ mimi&mina 1 số mẹo mua hàng để lựa chọn được sản phẩm ưng ý:

Bạn nên lượn 1 vòng đê la thành (chỗ này là trung tâm đổ hàng), thử hỏi 1 vài cửa hàng để nắm được cái giá (đừng có mua vội mà hớ vì trên đê người ta hét giá rất cao, khi vào ngắm sản phẩm nào ưng rồi, bạn nhớ hỏi ngừoi ta là gỗ gì (đa phần ngừồi bán bảo là Xoan đào, Sồi với Sấu):Laughing:, sau đó bạn nên hỏi loại thang giát kèm theo giường là loại gì, nếu thang giát gỗ tự nhien thì thường có 3 loại chính Bạch ĐÀn ( gỗ thưòng là mầu trắng sữa), Sồi Dẻ (nhìn thân gỗ có vân tía , loại này tương đối tốt), sau đó xem thang giường là loại thang 4x 4 hay 4 x5, nếu có mua thì nhớ lấy loại 4x5, thang giầy, to và khoẻ hơn. Tiếp đó là xem Vai giường (cái này rất quan trọng), nhớ lấy vai phần trên và dưới dày bằng nhau (1 số cửa hàng nhập Vai giường xẻ hình múi bưởi - trên thì dày, dưới thì mỏng để hạ giá thành sản phẩm) , tiếp đó là đến bản rộng của Vai giường - ít nhất phải được 20cm (Vai giường là phần chịu lực chính của giường - bạn nhớ lựa chọn kỹ 1 tí). Sau khi ưng rồi thì mới làm gía,nếu giường thường (thang giát gỗ tự nhiên), giá giao động từ 1500K đến 2300K là mua được, nếu giường giát tấm thì giá cao hơn tầm 350K đến 400K nữa, còn nếu giát gỗ tự nhiên làm thành phản thì giá tầm 3000K thì bạn mua được. Nếu bạn nhờ được ai đi xem gỗ thì tốt nhất, còn ko thì cứ ang áng giá đó là mua được rồi bạn ah. Trên đê la thành, nhà thuê tương đối cao, nếu bạn ưng thì cứ dựa trên giá mình đưa ra hoặc cao hơn 1 chút thì mua luôn cho đớ mất công đi lại. ai cũng thế thôi, buôn bán thì phải có lãi, quan trọng là lãi ít hay nhiều (cái này tuỳ vào sự tinh ý của người mua).
    chúc bạn sớm tìm được cái giường như ý !!!:Rose:
    Cái này bác furniture nói đúng ạ,nhưng em xin có tý ý kiến ạ,:Battin ey:gỗ Sấu,xà cừ ,gỗ Xoan Đào nhìn khác nhau hoàn toàn.Gỗ sấu thì trên bề mặt gỗ có vân đen và to theo từng mảng,còn gỗ xà cừ có vân bé,vân gỗ hơi có mầu ánh đỏ,gỗ xoan đào nhìn mặt sáng ko có vết đen,rất ít khi có mắt gỗ,nếu đánh véc ni theo nguyên mầu gỗ thì nó có mầu kem hồng,vân gỗ thì nhẹ nhàng(híc em ko biết dung từ nào)nói chung ko sắc nét như 2 loại gỗ kia. Kinh nghiệm này là do em bán hàng nhiều năm nên đúc kết ra thôi ạ,(để lúc nhập hàng ko bị tụi nó lừa:Laughingđỡ bị tăng giá) có gì ko đúng xin mọi người chỉ thêm ạ:Sad:
    • 3,438 Bài viết

• 22,563 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm Linh Chi Xem bài viết
    Mẹ Hai công chúa chí lý lắm, nhà tớ xây xong là quyết tâm làm 1 cái 2m x 2m, hiện tại giờ phải chia nhau ra đấy, tối nay mẹ ngủ với Bí đỏ, bố ngủ với Nấm thì tối mai mẹ ngủ với Nấm, bố với Bí đỏ. Mà xa đứa nào thì mình cũng nhớ
    Nếu mà ngủ cùng hai con thì nên đặt 2mx 2m4 hoặc 2m2 x 2m4, nằm theo chiều ngang dài hơn ý thì mới đủ chứ 2mx 2m2 vẫn chật lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 59 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu dùng giát ko, giát sồi, kích thước 2,0m x 2,2m giá tầm 350K- 380K
  • Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9