CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Hà Nội - Mua giường gỗ ở đâu ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 71.2K Lượt đọc
  • 160 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 127 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metieuho Xem bài viết
    Chào các mẹ, các bố!
    Em đang cần mua giường và tủ, mẹ nào biết địa chỉ mua rẻ thì chia sẻ giúp em với. Em hỏi giá giường 1m6x2m gỗ xoan đào trên phố Đê La Thành và khu vực cầu Diễn mà giá toàn 2 - 3tr thui, trong khi cũng giường đó ở quê em chỉ khoảng 1.5tr. Rất mong nhận được sự chỉ giáo của các mẹ thông thái.
    TB: nếu được cho em cả địa chỉ mua tủ nhựa 4,5 tầng cho bé mà giá cả hợp lý nhé. Vinamilk các mẹ nhiều nhiều:Kiss:
    -Ở ngoài Hà Nội gia rẻ thật,bên nhà máy ở SG mình chuyên về sản xuất hàng xuất khẩu,mỗi đợt ra gần 1000 cái,giá xuất xưởng cũng gần 2,6 triệu,gỗ tự nhiên hoàn toàn.
    -Giường gỗ phải tẩm sấy đạt chuẩn 12%-15%,các liên kết vai vào đầu cao,đầu thấp giường phải chắc,vạc giường khi đi lên không có hiện tượng rung lắc...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 118 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Tình hình là hôm qua e đi mua 1 cái giường gỗ ở Minh Khai, 3.5 triệu 1.6*2m, chủ hàng bảo là gỗ hương đỏ (hình như nhập từ lào) mà sao e đi mua thấy gỗ gì cũng có chữ lào gắn sau (xoan lào, lát lào..). Vợ chồng e cũng chả biết gì nhiều, lúc đầu đi mua chỉ định mua xoan đào, thấy bán nhiều, nếu chắc chắn cũng tầm >3 triệu, nhưng ra đây thấy ưng nên cũng mua. Có điều về nhà tìm mãi mà chả thấy có ai bán giường gỗ hương đỏ mà giá đấy bao giờ, search mãi cũng chả ra gỗ hương đỏ mà rẻ thế. Hic, chả biết có bị lừa ko? các bác có kinh nghiệm cho e ý kiến với ạ.

• 2,578 Bài viết

• 1,080 Được cảm ơn

Trước mình có xem mẫu giường này của 1 mẹ trên wtt mà không nhớ nick, giờ mình muốn đóng chiếc giường này mà còn băn khoăn cần giải đáp mong các bố mẹ giúp đỡ:
    Đóng loại này thì khi kéo ra giường của bố mẹ và giường của con có chắc chắn không, mình sợ em bé nhảy nhót trên giường gãy mất cái chân
    . Giường này mình không thấy có tay kéo để kéo giường của con ra, khi giường của con được kéo ra thì thiết kế chân thế nào cho chắc chắn, cố định?
    Nếu giường của bố mẹ 1,8m *2m thì giường của con để kích thước bao nhiêu là hợp lý (mình cần càng rộng càng tốt) để có thể mua đệm cho dễ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ms.Bui; 23/04/2012 vào lúc 10:27 AM.

• 99 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trước đây mình có tham khảo mẫu giường này của mẹ Hanah và tự đi đặt đóng ở Công ty Kim Hoàng Anh. Không biết họ đóng kiểu gì nhưng giường nhà mình chắc chắn lắm, cu con cứ nhảy suốt ngày ko sao cả. Chỗ giường kéo ra mình làm cao hơn trong hình của bạn một chút, để kéo ra cho dễ. Giường nhà mình 1,6m; kéo thêm ra 1,5m nữa, đặt vừa cái đệm cho con nằm thoải mái. Chiều về mình chụp ảnh cho mẹ nó kham khảo nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi zinzinme; 24/04/2012 vào lúc 10:50 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

182 Định Công Hoàng Mai Hà Nội đê bạn. Nhà mình có xưởng sản xuất. Giá rẻ vì tự sản xuất 1 số sản phẩm và không mất tiền thuê mặt bằng. Nếu bạn nào ở Định Công chắc cũng sẽ biết cửa hàng nhà mình thôi. Không phải phét chứ cửa hàng nhà mình to nhất định công luôn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chiviet1990; 24/04/2012 vào lúc 07:47 PM.

• 40 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

E đang muốn đóng một giường gỗ, nhưng chưa biết chỗ nào ở Hà Nội đóng uy tín. Có mẹ nào biết k, bày cho e với. E quan tâm cả giá nữa vì nói thật là e cũng k có n, hi. Các mẹ giúp e với nhé. E cảm ơn ạ!

• 7 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cho em hỏi, cây sấu ăn quả, gỗ thân nó có thể đóng đồ mộc được không? cây tầm bao nhiêu năm tuổi thì có thể xẻ đóng được ạ?

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào bạn me_ha_chi,
    Năm ngoái nhà mình cũng đặt giường bằng gỗ gụ (1.8m*2.0m) giá 10tr. Giường rất đẹp bạn ạ. Mình đặt của anh ấy ở Thạch Thất - Hà nội. (Qua chỗ người quen giới thiệu).
    Anh ấy sẽ đến tận nhà bạn thiết kế cho bạn luôn. Nhà mình đóng nhiều thứ của anh ấy rồi, giá cả hợp lí và đẹp nữa. Mình ở Chung cư, mấy nhà hàng xóm thấy thích nên cũng đặt luôn của anh ấy.

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn muốn mua giường tốt tầm mấy triệu?

• 40 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chua_chong Xem bài viết
    Bạn muốn mua giường tốt tầm mấy triệu?
    Dạ, e chỉ có tầm 5tr thôi ạ, hic. Mà e muốn đóng giường 2mx2.2m, vì cả nhà hơi bị "gấu", nằm đệm 1,8x2m còn chật
    Nếu đóng giường k chân, có ngăn kéo để đồ ở dưới thì theo các bác, e cần đầu tư bn ạ?