CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Hà Nội - Mua giường gỗ ở đâu ?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 81.3K Lượt đọc
  • 169 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 5,988 Bài viết

• 7,066 Được cảm ơn

Các bố các mẹ ơi, tình hình là em muốn mua một cái giường gỗ loại đẹp, ai biết chỗ nào bán giường gỗ bảo đảm chất lượng, giá cả phải chăng thì mách giùm ạ. Em xin cảm ơn.
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờ
    10 = 7.56:Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 70 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi&mina Xem bài viết
    Các bố các mẹ ơi, tình hình là em muốn mua một cái giường gỗ loại đẹp, ai biết chỗ nào bán giường gỗ bảo đảm chất lượng, giá cả phải chăng thì mách giùm ạ. Em xin cảm ơn.
    Chị thử qua khu triển lãm nông nghiệp ở đường Hoàng Quốc Việt nhé! gường tủ ở đấy là gỗ đồng kỵ, rất đẹp và giả cả hợp lý.
    • 189 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Giưồng gỗ tự nhiên thì có nhiều loại lắm : giá thấp nhất tầm 1500K đến 3000K/ cái tuỳ vào hình thức,kiểu dáng và chất liệu gỗ bạn nhé !!! Từ Keo, Xà Cừ, Trám... Sấu vân xưa, Xoan đào. Theo mình bạn chỉ cần mua trong khoảng đó là ok rồi, nói thật là nếu đợi nó hỏng chắc tầm 20 năm nữa
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em nghe nói đồ gỗ trên cửa hàng Bá Dần - Đê La Thành ý, hàng tốt và bền lắm, cơ quan em có ng dùng rồi, rất khen. Địa chỉ là 798 thì phải, em k nhớ rõ, chỉ nhớ tên cửa hàng thôi
    • 59 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

bạn xuống thanh xuân, chỗ nào bán nhiều giường gỗ thì vào,nói thẳng luôn là cho xem hàng gỗ Xà Cừ (ngừơi bán hàng toàn bảo xoan đào), măc cả là ok thôi, nhớ kêu ngừơi ta lấy cho bộ thang giát đẹp (cái này vênh hơn 100K rồi) . Mẫu mà dưới đó thì nhiều bạn ah, thích mẫu nào thì chén mẫu đó
    • 192 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em chả có ý spam ai cả nhưng em e rằng đồ gỗ thanh xuân ấy nó đâu có khác với Đê la thành đâu ạ. Hình thức thì bắt mắt nhưng mà chất lượng thì... tất nhiên nó đi kèm giá rẻ. Tùy lựa chọn các mẹ nhỉ
    • 59 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2710 Xem bài viết
    Em chả có ý spam ai cả nhưng em e rằng đồ gỗ thanh xuân ấy nó đâu có khác với Đê la thành đâu ạ. Hình thức thì bắt mắt nhưng mà chất lượng thì... tất nhiên nó đi kèm giá rẻ. Tùy lựa chọn các mẹ nhỉ
    Đê la thành, thanh xuân, trưong định, minh khai, lò đúc, ngưỹên hữu huân, đội cấn, hoàng hoa thám, định công... toàn 1 lò mà ra cả thôi ah, chỉ khác mỗi chi phí vận chuyển , do thanh xuân là gần nhất nên khi tính ra giá thành thì nó là rẻ nhất thôi... hình thức và chất lượng thì y hệt nhau, quan trọng là cửa hàng nào phải thuê và ko phải thuê, nên giá thành rẻ hay đắt phụ thuộc vào mặt bằng, nhân công.....
    Chất lượng thì tàm tạm, nhưng 7-10 năm thì ko phải nghĩ !!! quan trọng là rẻ, dùng chục năm thích thì cho đi mua cái mới cho nó lành !!! mẫu mã lại thay đổi. Giờ vẫn còn khái niêm " của rẻ là của ôi " nên cũng chả trách được !!!
    • 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noithat.thientam Xem bài viết
    Giưồng gỗ tự nhiên thì có nhiều loại lắm : giá thấp nhất tầm 1500K đến 3000K/ cái tuỳ vào hình thức,kiểu dáng và chất liệu gỗ bạn nhé !!! Từ Keo, Xà Cừ, Trám... Sấu vân xưa, Xoan đào. Theo mình bạn chỉ cần mua trong khoảng đó là ok rồi, nói thật là nếu đợi nó hỏng chắc tầm 20 năm nữa
    Bạn ơi gỗ gì mà rẻ thế, giường bằng gỗ TN mà có 1,5tr thui ah???
    • 59 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nghé ọ Xem bài viết
    Bạn ơi gỗ gì mà rẻ thế, giường bằng gỗ TN mà có 1,5tr thui ah???
    Các mẹ ko tin cũng phải thôi ah, em ko muốn post ảnh lên vì sợ vi phạm nội quy của diễn đàn !!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi furniture; 11/04/2009 vào lúc 10:01 PM.
    • 73 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi furniture Xem bài viết
    Vâng, đưa ra giá này chẳng có ai tin, toàn ngừoi gọi điện đến hỏi em thế này " em cho chị hỏi là nhà mình thanh lý ah? " em chả biết nói thế nào nữa :Laughing: , cái này chuyên dùng cho các mẹ nào dùng với ý định dùng tạm vài năm, hoặc thuê nhà !!! Giá này đưa ra khó tránh khỏi dị nghị !!! 150K là lãi suất / 1 sp !!! :LoveStruc:

Nếu mẹ nào có nhu cầu muốn xem ảnh thì mai em chụp nguyên cái giường đó lên cho các mẹ coi nhé !!!
    Mình hỏi thế thôi, bạn đã tranh thủ quảng cáo ròi , gỗ mình k biết nhiều nhưng theo mình gỗ rất đắt, cây giốn cũng chả rẻ thế thì phải. Chắc mấy loại này là gỗ tạp , hay gỗ non thôi bạn nhỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 59 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình hỏi thế thôi, bạn đã tranh thủ quảng cáo ròi , gỗ mình k biết nhiều nhưng theo mình gỗ rất đắt, cây giốn cũng chả rẻ thế thì phải. Chắc mấy loại này là gỗ tạp , hay gỗ non thôi bạn nhỉ
    Em sửa bên trên thì chị đã replay lại rồi, em phải xoá đi vì nếu post quảng cáo là vi phạm nội quy mà !!! chị ko tin cũng là điều dễ hiểu mà !!!
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thế anh này với anh furniture là 1 ạ. Em thấy trên diễn đàn cũng nói về bác nhiều :Thinking:
    • 2,728 Bài viết

• 2,841 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi&mina Xem bài viết
    Giá giường gỗ Đê La thành thì như bác furniturre nói, giá 1.5tr đến 3 triệu là phổ thông, không phải là rẻ đâu ạ.
    Tất nhiên với giá đó thì không thể yêu cầu cao được, nhưng nếu mình chọn kỹ và đầu tư thêm 100-150k để lấy bộ giát giường loại tốt, thì nằm 5 năm cũng chưa hỏng.
    Còn nếu mẹ mimi và mina muốn mua giường Đê La Thành loại tốt thì thường phải khoảng 3.5triệu. Nói chung họ hay tính thêm cỡ 20% nữa nếu mình yêu cầu cao hơn đồ bán sẵn ở cửa hàng.
    • 1,719 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Mẹ MM&MN đã mua giường chưa ? Ở Cát Linh có cửa hàng nội thất Hùng Tuý đồ đẹp lắm đó .
    Nhật ký vượt cạn của mẹ Cừu ạ :
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=211
    • 59 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BiBeoBi Xem bài viết
    Thế anh này với anh furniture là 1 ạ. Em thấy trên diễn đàn cũng nói về bác nhiều :Thinking:
    Mình bị MOD khoá nick vì dùng nick " mang tính chất quảng cáo" nên dùng nick này thôi, cơ bản là tư vấn thôi, chứ ko mang tính vụ lợi, nếu có thắc mắc gì bạn cứ hỏi, mình sẽ tư vấn trong khả năng hiểu biết của mình
    • 192 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

E cũng biết tí chút về gõ nhưng nhập gỗ xoan đào cũng tầm 16tr/m3. Chả hiều cái giường 1500K thì lỗ chỏng vó nhỉ các mẹ. E cũng chưa hiểu công nghệ làm thế nào nhỉ? tò mò ghê. Chắc tự mình ( vừa làm thợ vừa kinh doanh) làm e cũng chả chắc có giá thế k
    • 192 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MAMI-H@PPY Xem bài viết
    Mẹ MM&MN đã mua giường chưa ? Ở Cát Linh có cửa hàng nội thất Hùng Tuý đồ đẹp lắm đó .
    Hùng Túy thì đẹp lắm mẹ nó ạ nhưng mà giá thì cũng đẹp luôn so với các hãng sản xuất nội thất. Mà e nghe nói thì hàng đó là Đài loan nhập khẩu. mà hàng đài loan thì toàn là gỗ ván dăm thôi ạ.
    • 2,728 Bài viết

• 2,841 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan2710 Xem bài viết
    E cũng biết tí chút về gõ nhưng nhập gỗ xoan đào cũng tầm 16tr/m3. Chả hiều cái giường 1500K thì lỗ chỏng vó nhỉ các mẹ. E cũng chưa hiểu công nghệ làm thế nào nhỉ? tò mò ghê. Chắc tự mình ( vừa làm thợ vừa kinh doanh) làm e cũng chả chắc có giá thế k
    Lãi chứ bác. Bác Haivan có thể lên khu bán đồ gỗ Đê La Thành và vào các xưởng mộc trong Hà Đông tham quan.
    Nhưng rẻ thế chỉ dùng tạm thôi, 1.500k không thể có gỗ tốt và thường là kích thước 1.2m.
    • 59 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Lãi chứ bác. Bác Haivan có thể lên khu bán đồ gỗ Đê La Thành và vào các xưởng mộc trong Hà Đông tham quan.
    Nhưng rẻ thế chỉ dùng tạm thôi, 1.500k không thể có gỗ tốt và thường là kích thước 1.2m.
    1500K/ cái, kích thước dài 1,6 x 2,0m, thang giát gỗ tự nhiên (loại này sinh viên và học sinh mua nhiều), nếu đợi nó hỏng thì.... chẳng biết đến bao giờ. Bác nào thích em bảo hành cho 3 năm :Laughing::Laughing::Laughing: 1 đổi 1 luôn, cuộc đời có bao lâu mà hững hờ :Laughing:. Nhiệt tình là còn giảm thêm tí nữa cho nó máu
    Nói chung là các bác trên này ko tin thì có thể qua kiểm chứng, chứ nói thế này các bác bảo em nói điêu thì em ngại lắm.
    @: bác haivan1027 : bác làm bên FSN phải ko ? Nếu đúng thì cho em hỏi thăm bác Khánh nhé :Laughing:
    • 394 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

hỏng thì không nhưng cót két thì có, nhà em mua giường gỗ xoan đào HAGL 1 năm đã cót két. Gì chứ ban đêm sợ nhất là giường kêu to

Cái khoản giường chiếu em chưa tìm hiểu nhiều, các bác nào có kinh nghiệm giường chiếu tiện Topic này cho em hỏi làm thế nào để có 1 cái giường chắc chắn, giừong ông bà em nằm dễ phải đến 50 năm rồi mà vẫn chắc nình nịch.
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9