CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Giúp mình với, áo khoác gió của mình vừa bj dính mốc do đi mưa về mà không kịp giặt

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 54 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

các mẹ thông thái ơi, có ai biết cách tẩy mốc trên ao phao không( áo khoác gió ấy) chỉ dùm em với. áo em đi mưa về jo bị dính mốc rồi. hix hix vừa mới mua xong. các mẹ jup em với nha. thanks các mẹ trước
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 54 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

không có mẹ nào có cách giúp mình à
    • 678 Bài viết

• 1,961 Được cảm ơn

Bạn dùng CIF đi, chị gái mình thử 1 lần tẩy mốc cho áo phao trắng mà đc đấy.
    • 54 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Buratino_ Xem bài viết
    Bạn dùng CIF đi, chị gái mình thử 1 lần tẩy mốc cho áo phao trắng mà đc đấy.
    CIF là gì hả mẹ nó? mẹ nó nói rõ cho mình với.
    • 678 Bài viết

• 1,961 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhim.30.08.11 Xem bài viết
    CIF là gì hả mẹ nó? mẹ nó nói rõ cho mình với.
    Cái này quảng cáo trên TV suốt mà mẹ nó, mọi người vẫn dùng để lau chùi bếp đấy:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi _Buratino_; 24/02/2012 vào lúc 09:00 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Buratino_ Xem bài viết
    Cái này quảng cáo trên TV suốt mà mẹ nó, mọi người vẫn dùng để lau chùi bếp đấy:
    mẹ nó ơi, chỉ cho mình cách tẩy mốc bằng cái này với. hay là chỉ cần pha loãng cif rồi ngâm áo vào? làm phiền mẹ nó chỉ cho mình nha
    • 379 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Huhu. Hum nay em cũng mới phát hiện ra cái áo khoác màu vàng của em bị mốc. Do em treo áo trên tường mà tường thì ẩm. Có anh chị nào biết chỉ các tẩy sao cho áo k bị phai màu với ạ. Em cám ơn anh chị
    • 147 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Áo khoác gió hay còn gọi là áo phao ấy phải không ạ? Em thấy trên mạng chỉ cho mấy cách tẩy mốc này nè các mẹ:

1. Sử dụng gừng
    Lấy gừng tươi giã nhuyễn, rắc lên vết ố. Sau đó cho thêm ít nước vào vò sơ qua, rồi tiếp tục giặt lại bằng xà phòng như bình thường sẽ sạch ngay.

2. Sử dụng giấm
    Đối với vết bẩn do mồ hôi dính trên quần áo, hãy ngâm quần áo có vết bẩn do mồ hôi dính ở cổ tay hay nách, đũng quần... vào giấm đun sôi để âm ấm độ chừng nửa giờ rồi giặt lại bằng xà bông.
    Nếu quần áo hoặc ga giường sau khi cất giữ có chỗ bị vàng, ta có thể xoa lên vết vàng một ít sữa bò, cho ra chỗ ánh sáng phơi 2 tiếng sau đó giặt như bình thường sẽ hết vàng.

3. Sử dụng kem đánh răng

Thoa một lớp kem đánh răng mỏng lên phần cổ áo và cổ tay áo, để một lúc, sau đó dùng bàn chải mềm chải nhẹ trong một vài phút rồi giặt với xà phòng, cuối cùng xả nước lại như bình thường.
    Sau khi giặt và phơi khô áo, bạn nên lấy một ít phấn rôm rắc mỏng lên cổ và ống tay áo, sau đó dùng bàn là ủi nhẹ cho phấn bám vào, rồi lại tiếp tục rắc thêm một ít phấn mỏng lên. Với cách làm này, lần sau, khi giặt, cổ và ống tay áo sẽ rất mau sạch.

4. Sử dụng nước cốt chanh
    Tẩy vết thâm kim, mốc trên quần áo: Bạn thấm ướt những vết thâm kim, mốc trên vải bằng nước cốt chanh rồi phơi ngoài nắng vài giờ. Sau đó giặt bằng xà bông, xả sạch.

5. Sử dụng nước vo gạo/ bí đao

Dùng nước vo gạo hoặc nước đậu tương để giặt quần áo bị ố vàng sẽ có tác dụng tẩy trắng rất hiệu quả.
    Hoặc có thể xay nhuyễn trái bí đao, lọc lấy nước cốt bí để giặt quần áo cũng có tác dụng tẩy ố tốt.

6. Sử dụng nước muối

Ngâm quần áo trong nước muối nồng độ từ 3% đến 5% khoảng 30 phút. Sau đó xả lại một lần với nước sạch rồi cho xà phòng vào giặt như bình thường .

You're so ****ing special
    I wish I was special
    But I'm a creep

2. Video có thể bạn quan tâm

• 109 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

lần trước áo phao của mình để lâu trong tủ quá bị mốc. Mang ra ngoài hàng bảo người ta giặt khô cho xong thế là hết mốc luôn