CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Giúp em chọn gỗ gì làm tủ bếp với các mẹ ơi!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 28.7K Lượt đọc
  • 209 Trả lời

22 Người đang theo dõi

• 1,723 Bài viết

• 2,195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MotorbikeForRent Xem bài viết
    Hôm nay mình đi xem kệ bếp được một chỗ họ tư vấn chất liệu acrylic bóng gương giá 6tr8/1m tới (bao gồm bản lề, thanh trượt và tay nắm) trên và dưới. Các mẹ cho mình hỏi giá đó đc k, và chất Liệu đó bền không? Không biết sau thời gian lâu sử dụng có bị cong vênh, thấm nước k? Mong đc mọi người tư vấn thêm
    Acrylic là chất liệu phủ bề mặt, thường dùng cho nội thất hiện đại. Độ bền phụ thuộc nhiều vào chất liệu của cốt gỗ.
    Do đó, giá cả sẽ khác nhau. Nếu bố nó muốn bền, cốt nên làm bằng gỗ ghép hoặc mdf chịu nước. Mdf thường độ bền ko cao lắm.
    Acrylic thường chỉ để làm cánh tủ. Vì vậy độ bền của tủ ko phụ thuộc nhiều lắm vào chất liệu này. Wan trọng là chất liệu làm thùng tủ và hậu tủ. Bạn ko nói rõ nên ko thể tư vấn thêm được.
    Giá cả cũng ohuj thuộc rất lớn vào chất liệu làm thùng và hậu nên 6,8tr ko thể kết luận là cao hay thấp được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 50 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ơ, bác xem ở đâu mà giá rẻ thế nhỉ - e tường chất liệu này đang đắt nhất mà bác - nhưng cái đó là gỗ công nghiệp đúng không bác. em tính chỉ ở con chung cư này tầm dăm bảy năm thôi - nên cũng đang lắn tăn lắm. chuyển đi cũng có mang đc đi đâu - tiếc chết đi được , hứt hứt
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 50 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngobui Xem bài viết
    Acrylic là chất liệu phủ bề mặt, thường dùng cho nội thất hiện đại. Độ bền phụ thuộc nhiều vào chất liệu của cốt gỗ.
    Do đó, giá cả sẽ khác nhau. Nếu bố nó muốn bền, cốt nên làm bằng gỗ ghép hoặc mdf chịu nước. Mdf thường độ bền ko cao lắm.
    Acrylic thường chỉ để làm cánh tủ. Vì vậy độ bền của tủ ko phụ thuộc nhiều lắm vào chất liệu này. Wan trọng là chất liệu làm thùng tủ và hậu tủ. Bạn ko nói rõ nên ko thể tư vấn thêm được.
    Giá cả cũng ohuj thuộc rất lớn vào chất liệu làm thùng và hậu nên 6,8tr ko thể kết luận là cao hay thấp được
    bác ngobui này nói như thế đàn anh thứ thiệt cho mấy chú tủ bếp nhỉ - em thấy chất liệu này hay hay nhỉ - nhưng chị bạn ở công ty em bảo nó hay bị trà trộn gỗ uv lắm phải không bác

• 50 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hainv76 Xem bài viết
    Nhà bạn ở tầng 15 nên về chất liệu làm tủ bếp có thể sử dụng gỗ TN hoặc gỗ CN. Tuy nhiên chọn loại gỗ nào thì còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố: tài chính, style nội thất chung của cả nhà, sở thích ... bạn nên tìm hiểu trước và "xây dựng" yêu cầu của gia đình mình trước bạn nhé. Chào bạn
    thank bác nhé - bác ơi bếp nhà em chữ L - một chiều 3m, một chiều gần 2m, em cũng đang phân vân có làm thêm bàn bar hay là bức vách không - vì anh xã nhà em làm phiên dịch kinh tế mà cũng hay tụ tập nên thi thoảng cũng hay có khách tới nhà chơi.

• 50 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boy_xd Xem bài viết
    tủ bếp không nên dùng gỗ công nghiệp (do phải lau chùi thường xuyên nên phải tiếp xúc với nước hoặc ẩm ướt),
    còn nếu dùng gỗ tự nhiên thì tuỳ vào túi tiền của bạn: nhiều tiền thì dùng gỗ lim, chò, chỉ, nghiến... bình dân thì dùng xoan đào, sồi....
    nhưng tủ bếp dùng gỗ sồi thì đẹp hơn
    em vẫn đang phải dùng cố nốt con tủ veneer đây nè bác ạ - không biết có được xem là gần giống tủ tự nhiên không chứ bề mặt của nó em thấy lau còn mêt mỏi hơn. eo ôi - hôm nào đầu tư một bữa nấu ăn kỳ công toàn dầu mỡ thì em phải giải quyết hậu quả hơi mệt bác ạ,
    gỗ tự nhiên mà dùng mấy loại bác giới thiệu có ổn không bác - nhà em không có người già đâu - chỉ có 4 "anh em" thui ạ - gỗ tự nhiên chắc bền hơn bác nhỉ - nhưng sợ kiểu dáng màu sắc thì hơi cổ bác nhỉ

• 322 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Hôm nay mình đi xem kệ bếp được một chỗ họ tư vấn chất liệu acrylic bóng gương giá 6tr8/1m tới (bao gồm bản lề, thanh trượt và tay nắm) trên và dưới. Các mẹ cho mình hỏi giá đó đc k, và chất Liệu đó bền không? Không biết sau thời gian lâu sử dụng có bị cong vênh, thấm nước k? Mong đc mọi người tư vấn thêm
    <br><br>Bạn ở HN hay SG, và bạn phải hỏi rõ là hậu tủ làm bằng chất liệu gì? Nhà mình cũng làm chất liệu acrylic, còn hậu mình làm MDF lõi xanh phủ melamine chống ẩm của An Cường. Khu vực ngay chậu rửa thì mình làm inox 304, bạn hỏi kỹ lại chất liệu rồi mình sẽ comment vụ giá cả để bạn so sánh nha.

• 1,594 Bài viết

• 578 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Lavie Xem bài viết
    <br><br>Bạn ở HN hay SG, và bạn phải hỏi rõ là hậu tủ làm bằng chất liệu gì? Nhà mình cũng làm chất liệu acrylic, còn hậu mình làm MDF lõi xanh phủ melamine chống ẩm của An Cường. Khu vực ngay chậu rửa thì mình làm inox 304, bạn hỏi kỹ lại chất liệu rồi mình sẽ comment vụ giá cả để bạn so sánh nha.
    Bạn ơi, tư vấn giùm mình luôn ạ, mình hỏi gỗ An Cường lõi xanh chống ẩm, tủ trên là 2.9 triệu/m dài, ở dưới thì mình xây gạch và làm cánh cửa thôi, giá cửa khoảng 2.4triệu/m
    Mình địnnh làm gỗ sồi, giá cũng same same, mà mình chưa biết làm loại gì, cảm ơn cả nhà!

Hậu tủ làm bằng chất liệu gì hả mẹ Lavie ơi?

• 461 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đơn giá tủ bếp bằng gỗ acrylic mà họ báo cho bạn là cả trên và dưới à? Nếu thế thì chắc họ chỉ làm mặt cánh bằng acrylic cho bạn thôi chứ làm cả tủ bằng acrylic thì không thể có giá này được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 322 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tom_tamao Xem bài viết
    Đơn giá tủ bếp bằng gỗ acrylic mà họ báo cho bạn là cả trên và dưới à? Nếu thế thì chắc họ chỉ làm mặt cánh bằng acrylic cho bạn thôi chứ làm cả tủ bằng acrylic thì không thể có giá này được.
    Acrylic không thích hợp làm hậu tủ đâu bạn.
    [url=http://www.giadinhnho.com/0909044704/][img]http://tickers.giadinhnho

• 322 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nttcat Xem bài viết
    Bạn ơi, tư vấn giùm mình luôn ạ, mình hỏi gỗ An Cường lõi xanh chống ẩm, tủ trên là 2.9 triệu/m dài, ở dưới thì mình xây gạch và làm cánh cửa thôi, giá cửa khoảng 2.4triệu/m
    Mình địnnh làm gỗ sồi, giá cũng same same, mà mình chưa biết làm loại gì, cảm ơn cả nhà!

Hậu tủ làm bằng chất liệu gì hả mẹ Lavie ơi?
    Nếu bạn ở SG thì bạn đến showroom của Thủy Mộc ở đường THT xem thử nha, mình thấy họ có đầy đủ các chất liệu bạn đang quan tâm đó. Bếp nhà mình cũng làm ở đây qua giới thiệu của các mẹ trên WTT, lúc mình làm cánh acrylic, hậu MDF lõi xanh An Cừờng giá trên dưới là 7,5M bao gồm bản lề Hafele, và tay nâng hơi, tủ dưới giá cao hơn tủ trên. Mình chỉ mới sử dụng dc khoảng 06th thôi nhưng rất hài lòng. Có ý kiến cho là sử dụng gỗ CN không bền nhưng mình nghĩ phần này còn phụ thuộc vào người sử dụng nữa, như bếp nhà mình khu vực chậu rửa mình làm bằng inox nên mình cảm thấy an tâm lắm, định kỳ 1 tuần mình lau dọn 1 lần khu vực này vẫn thấy nước rỏ xuống bạn ah.