CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Giày da mới - Làm sao cho mềm????????????????

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.5K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

đi nhiều thì nó sẽ mềm ra ngay ý mà:Laughing:
    Mình cũng sợ đi giày mới lắm. trầy hết gót chân:Thinking:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 mẹo hay trong nhà mà bạn chưa biết

Thay đổi vị trí, kết hợp các vật dụng trong nhà lại với nhau, và cuộc sống của bạn bỗng trở nên dễ...

• 10 mẹo lau dọn siêu hữu ích và tiện lợi

Mình sưu tầm được vài mẹo dọn dẹp, lau chùi hay và hữu ích, giúp nhà bạn gọn đẹp, sạch sẽ mà không...

• Đẩy con ra khỏi nhà và bắt con "quậy" đi!

Sau một ngày dài ngồi ở trường, bé trở về nhà lại tiếp tục giải trí cùng TV với nhiều các kênh...

• Đồ da bị nhăn làm sao cho phẳng

giỏ da, áo da, nhăn rồi thỉ đâu có ủi được nhỉ các chị, Vậy làm sao cho thẳng ra đây các chị nhỉ, em có nghĩ ra cách lấy máy sấy tóc làm cho nóng rồi kéo kéo ra, nhưng mà sợ nó có hư không, hỏi xem chị nào có kinh nghiệm rồi giúp em nha.

• Làm sao cho bé không bj khô môi trời hanh?

mới đầu tháng 9 thôi thời tiết hơi hanh một chút mà bé 15 tháng nhà mình đã bị khô nẻ cả môi. Cơ địa bé hơn nóng mà. Có mẹ nào có cách gì giải quyết v đề này không cho mình chút kn với. Cảm ơn các mẹ.

• 583 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Giày da sao đau chân được? Chắc là loại giày giả da thế nào chứ, đúng không? Mình hồi xưa đi giày giả da 1 hôm bị tróc gót chân luôn, mà giày thấp đấy nhé. Bây giờ vẫn còn cái sẹo. hix.
    • 3,126 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Em thì hay làm thế này nhé, lấy máy sấy tóc ấy, hơ chỗ nào cứng ấy nó cũng mềm ra được một chút đấy chị ạ. nhớ là đừng dí sát, nếu không sẽ bị hỏng mất lớp da đấy chị
    • 2,938 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

Bạn lấy chanh sát vào mặt trong của giày nha. Nhớ đừng có sát mặt ngoài kg có hỏng mất bề mặt da vì chanh là acid mà.

• 12 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Dù là giày mới hay cũ thì cũng cần vừa vặn với chân. Giày da mới thường khá mềm, nếu bạn cảm thấy đau chân nhiều thì có lẽ đôi giày mới hơi chật.

Để làm mềm da giày, nhất là những đôi đã dùng một thời gian, hoặc sau khi bị thấm nước, thì có thể dùng một trong các cách sau:

* Thoa một ít dấm ăn vào chỗ da cứng (nếu cả đôi đều bị thì có thể hòa vài giọt dấm vào chỗ xi cần đánh), lau bằng vải sạch rồi đánh xi bình thường.

* Bôi một ít kem vaseline lên chỗ da bị cứng (bên ngoài hay bên trong đều được). Đợi một lát cho chỗ kem ngấm hết rồi đánh xi lại bình thường.

Nói chung sử dụng giày da nên tránh để giày bị ướt, không phơi nắng hoặc hơ lửa. Thường xuyên dùng xi đánh giày để giày sáng đẹp, da giày không bị cứng và tăng độ bền.

Nếu giày mới của bạn đi vừa chân, da không cứng mà vẫn bị đau thì có thể là bạn chưa quen đi giày kín gót. Để khắc phục bạn có thể dán một miếng băng dính dọc sau gót chân (chỗ tiếp xúc với giày), đi vài ngày sẽ ổn thôi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,616 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Có một cách tương đối đơn giản. Bạn cứ thử đi rồi sẽ thấy hiệu quả thôi. Lưu ý là giầy da bóng đấy nhé. Loại da lộn không hiệu quả lắm đâu.
    Nguyên liệu: 01 chai nước hoa (loại rẻ tiền thôi).
    Cách làm: Làm sạch bề mặt giầy, sau đó xịt nước hoa lên bề mặt da giầy. Để khô trong khoảng 30 phút hoặc 1h gì đó. Hôm nào trời hanh khô thì càng tốt vì nước hoa ngấm vào bề mặt da rồi sẽ bốc hơi nhanh hơn.
    Kiểm tra bề mặt giầy thấy khô rồi thì lau nhẹ bằng vải mềm. Lúc đó bạn đi thử lại giầy sẽ thấy giầy mềm hơn rất nhiều.
    Đây là cách làm thủ công từ một người bạn ở nước ngoài hướng dẫn và mình cũng đã áp dụng đối với chính những đôi giầy mình đang đi rồi.
    Chúc bạn được như ý.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)