CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Giá vật liệu xây dựng mời các bạn cập nhật

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 182K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

50 Người đang theo dõi

• 4,337 Bài viết

• 3,365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaibinhnguyen Xem bài viết
    Mình cũng đang bị hoa mắt với các loại gạch ốp lát. Mình cũng đã đi 2 lượt ở Ngọc Trục mà vẫn chưa chọn dc loại nào. Mình thích tầng 1 dùng granit bóng có hoa văn mầu vàng đậm. Tầng 2 dùng loại đỡ trơn hơn, hoa văn nhạt mầu hơn.

Bố mẹ nào đã chọn dc loại ưng ý thì cho mình xin mã và hãng sản xuất để mình tham khảo nhé. Tks all.
    Tầng 1 mình chọn loại Granit công nghệ Nano của Vglacera hoa văn màu hơi vàng nói chung rất ưng ý. Cũng là Nano nhưng công nghệ khác nhau giá thành khác nhau. Mình chọn loại KN601 của Vi , các tầng trên lát sàn gỗ nên chọn gạch thẻ Đồng Tâm để lát hành lang cho cùng màu và cùng vân
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 131 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Dạo này xây dựng mạnh thế mà không mẹ nào quan tâm đến vật tư xây dựng nhỉ, mẹ nào cần vật tư điện nước thì pm mình nhé!

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giá vật liệu bây giờ càng ngày càng đắt. ai xây nhà cũng kêu ca suốt. topic này đúng là rất bổ ích.

• 3,883 Bài viết

• 4,234 Được cảm ơn

Mẹ nào quan tâm đến sơn Jotun và Dulux thì PM mình nhá. Mình chỉ sợ trao đổi trên đây Mod khóa nick mất.

• 478 Bài viết

• 1,932 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dthuong79 Xem bài viết
    Giá thép tiếp tục giảm rồi các bạn nhé
    Cuộn 6, 8: 16600
    Cuộn 8 gai: 16800
    D10: 107.000
    D12: 166.000
    D14: 225.000
    D16: 290.000
    D18: 373.000
    D20: 461.000
    Sao nhà mình đại lý sắt lại báo thép tăng từ ngày mai nhỉ, bảo đặt tiền đi không có tăng. mà giá chênh nhau ghê

• 810 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Mình đang tìm thợ làm cầu thang (đá và tay vịn gỗ).

Bố mẹ nào đã làm rồi và biết chỗ nào làm rẻ, chất lượng thì giới thiệu cho mình với nhé. Mình ở khu vực Hà Đông.

Thanks all.

• 760 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Nhà mình cũng đang hoàn thiện , mình đặt đồ gỗ,của thông phòng , của nhà vệ sinh, cầu thang bằng gỗ lim nam phi của anh Sơn, anh ý có xưởng ở Pháp Vân.Trước đó anh Sơn có dẫn mình đi xem những nhà anh ý đã làm thì thấy hình thức cũng đẹp , mà thấy chủ nhà cũng hài lòng

• 31 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namthu286 Xem bài viết
    Sao nhà mình đại lý sắt lại báo thép tăng từ ngày mai nhỉ, bảo đặt tiền đi không có tăng. mà giá chênh nhau ghê
    Hôm nay thép tăng rồi bạn nhé

• 31 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namthu286 Xem bài viết
    Hôm nay thép tăng rồi bạn nhé

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có bạn nào ở khu vực thị xã thủ dầu một,bình dương, thì cho mình xin 1 ít thông tin về giá vật liệu xây dựng với. Mình đang trong giai đoạn ép cọc.
    Cảm ơn!