CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Ford focus hatchback hay mazda 3 hatchback?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.78K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 282 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em đang lăn tăn giữa một trong hai xe này, có chị nào đã đi xe này chưa ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 282 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Không chị nào đi xe này à?
    • 176 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Nói chung 2 xe này mọi cái đều tương đương nhau về thương hiệu và chất lượng máy, như mình biết thì máy của 2 loại này là 1, vì mazda đã đc mua lại lâu rồi. Nếu mẹ nó là thể thao thì dáng mazda3 ( đỏ hoặc vàng thì là gu của chị em rồi), nhưng Ford focus hatchback cũng có cái hay riêng.
    Nhưng mazda 3 nhỉnh hơn 1 tí là bán đi đỡ lỗ hơn, lúc mua thì ko nên nghĩ đến cái này nhưng đó cũng là lý do để chọn. Chúc mẹ chọn xe ưng ý
    • 59 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình bít thì Ford đi hơi tốn xăng thì phải. Mình chưa đi cả 2 loại này nhưng để ý thấy Mazda 3 mình thích hơn, màu trắng cũng đẹp lắm
    • 604 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

theo mình thì 2 xe trên 1 tám 1 mười nhưng giá cả thì chênh nhau hơn trăm triệu. nếu là mình sẽ lấy focus vì giá rẻ hơn và quan trọng nhất là có cửa gió điều hòa ghế sau (cái này đi trời nóng mới thấy tác dụng)
    • 282 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đúng là mazda 3 thì đẹp hơn, thời trang hơn đối với chị em thật, nên tớ mới lăn tăn liệu có nên bỏ ra 150tr chỉ để thời trang hơn trong khi hai xe là tương đương nhau. À, còn một cái nữa, mazda 3 là xe nhập nên phụ tùng thay thế hơi khó kiếm, bảo hành cũng ko được tiện như ford.
    • 176 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Nhưng nói thật cánh đàn ông nhìn thấy chị em đi mazda3 nói riêng hay sedan nói chung bây h hơi nhàn rồi, em thì em cứ chọn xe suv cho các tính và có chút sành điệu, tuy là hơi to nhưng nó mang lại thương hiệu cho mình, công việc cũng dễ hơn
    • 210 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Chị em thì hay mua theo sở thích,

Mazda3 hiện ở VN chủ yếu nhập từ Đài Loan, có 3 loại 1.6, 2.0 và 2.5 , phổ biến nhất là 1.6 , 2.0 cũng có nhưng không nhiều, 2.5 nhập theo đặt hàng , giá 2.0 và 2.5 thì quá đắt so với các xe cùng hạng nên tiêu thụ chậm lắm. Trong đó lại chia làm 2 dòng sedan và hatchback, về cơ bản chả có gì khác nhau, HB thì dung tích chứa đồ hơn tí, options ngang nhau. Tất cả đều AT

Focus thì có nhiều dòng hơn cả AT và MT , có 3 loại máy , 1.8 và 2.0 xăng , 2.0 dầu. Giá thì check website, đắt nhất là 2.0 dầu đâu như 38k.

Ngoại hình thì M3 có vẻ hiện đại hơn, phù hợp với châu á hơn, nhưng focus lại bán chạy ở châu âu, **** biết thế nào. Còn chuyện tốn xăng, thì không hẳn đâu, Ford bị tai tiếng từ con Escape 3.0 V6, con này thì uống hơn uống bia, các xe về sau này đỡ nhiều, Escape 2.3 2 cầu bây h cũng chỉ ăn 9-12l thôi.

Một bên thì xe nhập có tí đẹp, một bên xe liên doanh có bảo hành, tùy yêu ai thi cưới người nấy, he he he
    :Battin ey: muốn không có mâu thuẫn mẹ chồng nàng dâu, thì tìm chồng mồ côi ý :rolleyes:
    • 511 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

M3HFFH

Dù có nói thế nào thì BT cũng vẫn nghiêng về FFH hơn vì kiểu dáng mạnh mẽ đặc trưng và khoang hành lý thì cứ phải gọi là "tha hồ lỉnh kỉnh" :Laughing:

Chúc Bu-thằng-Trí chọn lựa sáng suốt!

BT
    ...Trên hai vai ta đôi "vầng nhật nguyệt"... rọi xuống trăm năm một cõi đi về... (Trịnh Công Sơn)
    Warning: Trong 24 giờ qua Bác đã chấm thõ 10 doanh nghiệp rồi. Buông bút xuống nghỉ ngơi, mai chấm tiếp Bác nhá! 09.7749.3003 VCB 0011002924147
    • 282 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Vâng, thế nên em đã ra hãng lấy bác ford rồi ạ.