CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Em muốn mượn mẫu nhà 2 tầng, 1tum dáng kiểu biệt thự nhỏ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 21.3K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 178 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em đang chuẩn bị làm nhà với diện tích đất 200m2, đất 2 mặt đường. Em tìm mãi ở trên mạng để tìm mẫu nhà kiểu dáng biệt thự nhỏ, với diện tích sàn khoảng 70 đến 80m2, 2 tầng 1 tum kiểu mái so le mà không thấy. Các mẹ biết trang web nào? hoặc có mẫu nhà đẹp ở đâu cho em xin với ạ, em đang cần gấp ạ. Em cảm ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Em muốn mướn một phòng ở sài gòn ở một tháng giá từ 2-3tr

Chào các mẹ! Con chuẩn bị vào Sài gòn ôn thi Cao học 1 tháng - con chỉ ở mình con thôi, con là con trai, nay con hỏi các mẹ, các chị ở sài gòn, có chỗ nào cho thuê một phòng riêng biệt giá từ 2-3tr một tháng không? (con muốn mướn một phòng ở nhà nghỉ hay khách sạn nào đó - không cần phòng lạnh...

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• 11 mẹo hay trong nhà mà bạn chưa biết

Thay đổi vị trí, kết hợp các vật dụng trong nhà lại với nhau, và cuộc sống của bạn bỗng trở nên dễ...

• Em muốn mượn sách letgo 3 cho con gái một ngày

Các mẹ , các chị WTT ơi, con gái em thứ bảy này ngày 13/3 ấy cố giáo test thửu để chọn vào lớp cô dạy. Có mẹ nào có cho em mượn một hôm đó thôi. Hoặc cho em mua lại (tiết kiệm mà các chị nên k muốn mua sách mới vì không biết con có đựoc chọn vào không mua mới hơi phí). Nhưng là quyển tái bản lần...

• Mẹo tẩy sạch mọi vết bẩn trên tường

Tường nhà sau một thời gian tươi mới cũng sẽ bị ố bẩn vì nhiều nguyên nhân khác nhau. Nhà ai có em...

• Thực phẩm chức năng giả - nỗi lo còn đó

Đời sống người dân Việt Nam ở các thành phố lớn ngày càng tăng cao đã thúc đẩy nhu cầu sử dụng thực...

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mỗi nhà mỗi kiểu mà mẹ, cái này mẹ phải nhờ kiến trúc sư tư vấn cơ.:Thinking:
    • 178 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethu581181 Xem bài viết
    mỗi nhà mỗi kiểu mà mẹ, cái này mẹ phải nhờ kiến trúc sư tư vấn cơ.:Thinking:
    Cảm ơn mẹ lethu818, nhưng em không muốn thuê KTS vì tiền làm nhà của em cũng không nhiều ạ hic :Sad:, mà em muốn mẹ nào có nhà kiểu như em đang muốn tìm thì cho em bắt trước với ạ.
    • 170 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhxinhdangyeu Xem bài viết
    Em đang chuẩn bị làm nhà với diện tích đất 200m2, đất 2 mặt đường. Em tìm mãi ở trên mạng để tìm mẫu nhà kiểu dáng biệt thự nhỏ, với diện tích sàn khoảng 70 đến 80m2, 2 tầng 1 tum kiểu mái so le mà không thấy. Các mẹ biết trang web nào? hoặc có mẫu nhà đẹp ở đâu cho em xin với ạ, em đang cần gấp ạ. Em cảm ơn các mẹ nhiều.
    Cho mình d/c maill mình gửi cho bạn mẫu của nhà mình. Đất nhà mình 140m mình xây 80m * 2.5 tầng. đất còn lại mình để sân vườn. Nhưng nhà của mình làm theo kiểu BT hiện đại nhé.
    • 250 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Xã hội đã phân công lao động rõ ràng rồi bác chủ topic ạ. Cái món này phải viện đến KTS thôi, tùy theo k1ich thước lô đất, budget, số người/ thành phần trong gia đình, style chủ nhà v.v mà KTS sẽ tư vấn cho phù hợp. Xây 1 căn nhà cả đời xây được mấy cái mà lại ở trong đó cả đời, góp nhặt linh tinh thì dễ căn nhà mình thành cái lẩu thập cẩm lắm. Còn tham khảo để có ý tưởng cho riêng mình thì có thể xem từ các tạp chí chuyên ngành, các website về tư vấn kiến trúc.
    • 250 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Xã hội đã phân công lao động rõ ràng rồi bác chủ topic ạ. Cái món này phải viện đến KTS thôi, tùy theo k1ich thước lô đất, budget, số người/ thành phần trong gia đình, style chủ nhà v.v mà KTS sẽ tư vấn & thiết kế cho phù hợp. Xây 1 căn nhà cả đời xây được mấy cái mà lại ở trong đó cả đời, góp nhặt linh tinh thì dễ căn nhà mình thành cái lẩu thập cẩm lắm. Còn tham khảo để có ý tưởng cho riêng mình thì có thể xem từ các tạp chí chuyên ngành, các website về tư vấn kiến trúc.
    • 190 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Đất đẹp nhà đẹp thì nên bỏ vài % chi phí thuê KTS để được căn nhà ưng ý, tính thẩm mỹ cao và tiện dụng về lâu về dài bạn ạ.
    • 170 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jaquier Xem bài viết
    Đất đẹp nhà đẹp thì nên bỏ vài % chi phí thuê KTS để được căn nhà ưng ý, tính thẩm mỹ cao và tiện dụng về lâu về dài bạn ạ.

Có lý đấy bạn ạ. Vì mình làm trong cơ quan về xây dựng nên toàn bộ phần thiết kế kĩ thuật thi công, móng; mái...; điện; nước là được các bạn bên phòng kĩ thuật vẽ ủng hộ. Nhưng đến phần thiết kế nội thất thì mình phải thuê một bạn KTS chuyên về nội thất làm. Mặc dù tạp chí nhà đẹp rồi các loại mẫu nhà trong phòng rất nhiều nhưng chính các bạn bên phòng kĩ thuật chỗ mình nói rằng: cần phải người có chuyên môn thì mới đẹp đuợc. :Smiling:
    • 3,707 Bài viết

• 24,559 Được cảm ơn

Bạn có thể tham khảo một số mẫu nhà, dáng nhà bạn thích để trao đổi với kts trước khi thiết kế để kts có thể nắm bắt được gu của bạn mà có định hướng thiết kế.

Bạn cũng nên biết, mặt tiền ngoài nhà như thế nào ( đối với nhà có >1 mặt tiền) được quyết định rất nhiều bởi cách bố trí mặt bằng kiến trúc trong nhà.

Bởi vậy, cách tốt nhất là bạn xác định rõ yêu cầu về mặt bằng kt trong nhà, sở thích mặt tiền rồi trao đổi với kts cũng như lắng nghe tư vấn của họ.
    • 178 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

em cảm ơn mọi người rất nhiều, ý của em là muốn mượn mẫu nhà của các mẹ WTT có diện tích như nhà mình, nếu em ưng mẫu đó thì em sẽ nhờ mẹ đó cho em làm giống y chang luôn ạ, còn nếu không được thì em cũng sẽ đành phải thuê KTS thôi ạ. Nếu thuê KTS thì mẹ nào biết KTS nào lấy giá mềm mềm thì mách cho em với ạ.
    • 257 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi china Xem bài viết
    Cho mình d/c maill mình gửi cho bạn mẫu của nhà mình. Đất nhà mình 140m mình xây 80m * 2.5 tầng. đất còn lại mình để sân vườn. Nhưng nhà của mình làm theo kiểu BT hiện đại nhé.
    Oh, bạn ơi, cho mình xin mẫu nhà với. Minh cũng định xây trên diện tích đất tương tự nè. Mail ò mình là nguyetmnt@gmail.com nhé. Thanks bạn rất nhiều
    Cuộc sống là muôn màu, vậy chúng ta hãy tự tô màu cho cuộc sống của mình!
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhxinhdangyeu Xem bài viết
    em cảm ơn mọi người rất nhiều, ý của em là muốn mượn mẫu nhà của các mẹ WTT có diện tích như nhà mình, nếu em ưng mẫu đó thì em sẽ nhờ mẹ đó cho em làm giống y chang luôn ạ, còn nếu không được thì em cũng sẽ đành phải thuê KTS thôi ạ. Nếu thuê KTS thì mẹ nào biết KTS nào lấy giá mềm mềm thì mách cho em với ạ.
    Chị ơi, E làm bên thiết kế nội thất. Chị gởi mail cho E mảnh đất mà chị có và kiểu nhà chị thích E tìm cho chị bản vẽ kiến trúc và tư vấn tí xíu về nội thật cho chị. MAil của E nè: Teppi.9659@yahoo.com.vn
    • 434 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Hic....đất 200m2 , lại 2 mặt tiền . Chị cứ đầu tư mạnh tay vào thuê kiến trúc sư đi , kẻo chắp vá sau này lại tiếc .
    • 178 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mấy hôm vừa rồi em bận chuyển vp cho nên hôm nay em mới lên mạng . em rất vui vì được là thành viên WTT, thật bổ ích. Muốn biết thông tin hay kinh nghiệm gì vào WTT là được các bố mẹ giúp đỡ nhiệt tình. em thành thật cảm ơn những lời khuyên của các bố mẹ . Em đã thuê được KTS rồi ạ, và đến 25 âm này là nhà em khởi công rồi. Khi làm nhà có gì em không hiểu thì em lại lên đây xin ý kiến của các bố mẹ. chúc cả nhà vui vẻ ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi china Xem bài viết
    Chị gửi giúp em vào địa chỉ caoducdung@gmail nhé

Trân thành cảm ơn chị!
    • 148 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẫu nhà mình . dt sàn 130m2.