CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Đóng tủ thờ, nội thất bàn thờ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 40K Lượt đọc
  • 188 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 3,477 Bài viết

• 2,981 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MDMTMP Xem bài viết
    Các mẹ hay mua hay đóng ban thờ ? Và mua hay đóng ở đâu ? ai có contact tốt thì cho mình với .

Hôm trước mình thấy có 1 link về các số đo ban thờ theo thước Lỗ ban mà tìm mãi k ra. Mẹ nào biết gửi mình với.
    Hihi, nhà mẹ MDMTMP đang có những mối quan tâm i sì nhà này . Thực ra kích thước ban thờ (tủ thờ) như thế nào ngoài việc theo kích thứoc Lỗ Ban (có những số đẹp, cung đẹp) thì còn phải phụ thuộc vào kích thước phòng thờ nhà mình nữa. Nhà em phòng thờ và bức tường kê bàn thờ tương đối rộng nên cái tủ thờ em đóng rộng những 1.75m, chiều cao thì tương xứng với tủ nhưng cũng phải rơi vào số tốt trên thước Lỗ Ban. Cái này thì ko lo vì thợ mộc họ có cái thước ấy, mình yêu cầu họ là họ làm được mà. Em chọn đóng tủ thờ vì em muốn có một cái phòng thờ ấm cũng, trang trọng nhưng hiện đại, nên tủ thờ mua sắn đã phần là trạm trổ cầu kỳ vừa khó vệ sinh lau chùi, vừa không hợp với xu hướng nội thất đã định hình.
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong

• 254 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Mui Hech oi, đóng ban thờ ở đâu, cho mình xin contact được k? Vì thực ra mình phải mua (đóng) 2 ban thờ (1 cho mẹ mình trong Hà đông, 1 cho nhà mình).
    Cả 2 ban thờ mình đều muốn đóng dạng tủ, nhưng kiểu dáng đơn giản, ít hoa văn thôi. Mình đã có mãu rồi, néu có ngừoi đóng chất lượng thì tốt quá. Không thì đành mua vậy. Phòng thờ nhà mình và mẹ mình đều rộng nên không lo về diện tích.
    Mà sao mẹ nó đóng 1.75? mình tưởng các số đo cộng vào =9 là số đẹp cho ban thờ?
    Beautiful life!

• 829 Bài viết

• 1,362 Được cảm ơn

Hôm qua tớ lượn ở Mỹ Hà trên đưòng Lê Duẩn, vì phòng thờ nhà tớ bố trí theo kiểu cổ nên tớ chọn mua ban thờ kiểu cổ, có trạm khắc, kích thước là dài 1.97, rộng 81 và cao 1.27, giá của nó là 24 tr bạn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 254 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Ban thờ có trạm trổ nhiều không mà đắt thế mẹ cunconxinhdep. Tớ chỉ định mua trên dưới 10 tr /cái thôi, mà cũng chỉ dải khoảng 1,7m như nhà mẹ Hếch thôi.

Bàn thờ nhà mẹ nó là gỗ gụ hay gỗ mít?
    Beautiful life!

• 1 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Tớ toàn vào đọc và xem nhà các mẹ mà lười cmt, thế nhà mẹ MDMTMP đã quyết mua bàn thờ ở đâu chưa?

Thứ 7 hai tuần trước tớ đi đặt đóng bàn thờ + đế bát hương ở Lĩnh Nam, bằng gỗ mít, kích thước theo cung số theo tuổi rồi. Nhà tớ đặt luôn 2 cái vì cho 2 nhà, 5,5 mil 1 cái (lúc đầu định đặt 3 cái cơ vì tớ thấy rẻ mà đẹp hơn ở Lê Duẩn, sau về nhà lại giảm thành 2). Đến mấy hôm nữa được lấy mà đúng ý mình thì tớ sẽ đặt thêm 2 cái sập quỳ nữa vì nhà tớ phòng thờ riêng.

• 2,605 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Các mẹ có mẫu tủ thờ thì post cho em học tập với, e cũng đang có nhu cầu tham khảo để đóng ah.

• 3,477 Bài viết

• 2,981 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MDMTMP Xem bài viết
    Mui Hech oi, đóng ban thờ ở đâu, cho mình xin contact được k? Vì thực ra mình phải mua (đóng) 2 ban thờ (1 cho mẹ mình trong Hà đông, 1 cho nhà mình).
    Cả 2 ban thờ mình đều muốn đóng dạng tủ, nhưng kiểu dáng đơn giản, ít hoa văn thôi. Mình đã có mãu rồi, néu có ngừoi đóng chất lượng thì tốt quá. Không thì đành mua vậy. Phòng thờ nhà mình và mẹ mình đều rộng nên không lo về diện tích.
    Mà sao mẹ nó đóng 1.75? mình tưởng các số đo cộng vào =9 là số đẹp cho ban thờ?
    Cứ cố cộng vào thành 9 rồi cái tủ thờ nó thành hình ...gì thì toi mẹ nó ạ, nên em chọn kích thước hợp với không gian nhà mình mà rơi vào mực thước đỏ trên thước Lỗ Ban thôi ạ. Số của cậu làm đồ gỗ nhà em mẹ nó chạy sang topic Tủ bếp bằng gỗ công nghiệp nhé, em lại nhai lại ở đây thì thành quảng cáo mất hihi. Em cũng đang đóng tủ thờ đấy, em đóng bằng gỗ dổi, em thích làm gỗ hương hoặc cẩm lai cơ vì vân chúng nó đẹp không cưỡng được (mà hương của nó là hương đánh từ Gia lai ra ấy), nhưng đắt quá em ứ đủ trình để xài, còn bình thường hay dùng gỗ mít nhưng bác thợ bảo mít dễ mối mọt, mà em thì không muốn vài năm thay bàn thờ nên chọn dổi ạ. Được cái xưởng ngay ở Hà Đông nên lượn qua kiểm tra thực trạng và thay đổi chi tiết cũng dễ mẹ nó ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi muihech; 03/12/2010 vào lúc 08:43 PM.
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong

• 1,361 Bài viết

• 542 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi địa chỉ nào đóng bàn thờ uy tín với, lần trc nhà em đi mua sẵn ở hàng Quạt 700k mà mới dùng đc 3 năm đã cong vênh hết rùi, nên lần này nhà em định đặt đóng chứ k mua sẵn, mẹ nào biết chõ nào uy tín mà giá cả hợp lý thì mách em với ạ. Nếu có địa chỉ cụ thể và số đt thì càng tốt ạ. Thanks!

• 145 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Em không đặt đóng mà hôm trước đi mua bàn thờ ở Lê Duẩn, dọc đường Lê Duẩn, phía bên kia đường tàu có 1 dọc, toàn là các hàng đóng đồ thờ(Đoạn từ ngã tư cắt với Đại Cồ Việt đến gần hồ Ba Mẫu). Chị đến đấy thử xem.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho minh so dien thoai voi ban oi!