CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Đóng tủ thờ, nội thất bàn thờ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 40K Lượt đọc
  • 188 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 1,439 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Gấp gấp - Có ai biết đóng tủ thờ ở đâu ở Hà Nội tốt không chỉ cho mình với. Loại tủ thờ có mâm kéo ra ở phía dưới.
    Consult cho mình về giá cả và loại gỗ, các vấn đề khác... nữa.
    Cảm ơn nhiều.
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)

• 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong&Bambee
    Gấp gấp - Có ai biết đóng tủ thờ ở đâu ở Hà Nội tốt không chỉ cho mình với. Loại tủ thờ có mâm kéo ra ở phía dưới.
    Consult cho mình về giá cả và loại gỗ, các vấn đề khác... nữa.
    Cảm ơn nhiều.

Ở chỗ Đê La Thành bạn ơi, có thể mua luôn hoặc đặt theo ý của mình cũng được

• 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi, chị ra cửa hàng đồ gỗ đầu đường Thái Hà người ta sẽ tư vấn cho chị. Có 3 cỡ: cỡ đại, cỡ trung và cỡ nhỏ.
    Năm 2001 em mua 1 cái tủ cỡ trung và năm ngoái mua 1 cái cho BMC khoảng 4 tr (Loại của nhà em ko có mâm kéo ra kéo vào). Hình như loại kéo ra kéo vào đắt hơn một chút.
    Mai

• 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mà em quên mất, chị chọn mẫu tủ nào ít hình trang trí và trang trí đơn giản đừng góc cạnh nhiều để đỡ bắt bụi chứ các loại rườm rà đến lúc phải lau khổ lắm.
    Mai

• 1,439 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Cảm ơn hai bạn nhé! Chắc là mình sẽ đặt ở Thái Hà vì bà thích đồ theo kiểu cổ. Người ta bảo đóng bằng gỗ mít và gỗ gụ, mình thì chẳng hiểu gì, và cũng chẳng biết thế nào mà xem, nên muốn tìm chỗ tử tế để tin người ta thôi.
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)

• 1,512 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong&Bambee
    Cảm ơn hai bạn nhé! Chắc là mình sẽ đặt ở Thái Hà vì bà thích đồ theo kiểu cổ. Người ta bảo đóng bằng gỗ mít và gỗ gụ, mình thì chẳng hiểu gì, và cũng chẳng biết thế nào mà xem, nên muốn tìm chỗ tử tế để tin người ta thôi.
    Chị đóng bằng gỗ mít thì muôn đời không bao giờ bị mối mọt ( dùng để tạc tượng Phật ) còn gỗ gụ thì cũng là laoij gỗ tốt nhưng không bền bằng gỗ mít
    ( chị nên đặt chỗ người quen vì họ đóng đúng loại gỗ mình đặt)

• 1,439 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Vấn đề là ko quen Tuntun ơi! Tuntun có biết chỗ nào ko?
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)

• 668 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Đúng rồi đó, riêng những cái này thì phải quen cơ. Bà ngoại em mua 1 tủ ở Thái Hà, người ta cũng nói là gỗ mít... cuối cùng > 2 năm đã cong, vênh rồi. Trong khi nhà em thì đặt người quen đóng, gần 2 năm mà chưa suy suyển gì.

• 1,439 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me KIBO
    Đúng rồi đó, riêng những cái này thì phải quen cơ. Bà ngoại em mua 1 tủ ở Thái Hà, người ta cũng nói là gỗ mít... cuối cùng > 2 năm đã cong, vênh rồi. Trong khi nhà em thì đặt người quen đóng, gần 2 năm mà chưa suy suyển gì.
    Em ơi, em mật tin cho chị đi :4:
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)

• 606 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hàng ở Thái Hà thì cũng được nhưng mình thấy hơi đắt các mẹ ạ. :4: Nhà mình thì mua luôn ở Đê La Thành cỡ tủ trung bình và có mâm kéo ra kéo vào ý có 1T8 thôi. Hôm mua ở đó mình cũng cứ lo sợ gỗ ko tốt nhưng AX vào xem chọn cho thì nói gỗ đó rất tốt ( hồi đó mới yêu thôi ). Hình chạm trổ rất nhẹ nhàng và đẹp, để đồ thờ rất vừa vặn. Thế mà các mẹ biết không gần 02 năm rồi tủ vẫn rất bóng đẹp, nước sơn không hề bị phai, gỗ không hề cong vênh gì hết (mà tủ thờ nhà mình để ở tầng 04 nóng lắm, buổi chiều đúng hướng tây nắng xiên thẳng vào phòng đó nóng như hun luôn ấy chứ - vì nhà đằng sau nhà mình họ xây có 03tầng thấp hơn nhà mình mà :4: :4:. Vì thế điều quan trọng là chọn gỗ đấy các mẹ ạ