CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Đồ nhựa mới mua có mùi dầu hoả -làm sao hết mùi hả các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.84K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 692 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hôm qua em đi Fivimart mua được mấy cái khay đá, nhìn đẹp lắm, màu xanh, cam, mà khuôn đá thì bé ( ăn chè hoặc uống sinh tố đỡ mất công đập). Cơ mà về nhà bóc nilon ra mới biết là nhựa tái chế hay sao ý các bác ạ, toàn mùi dầu hoả, em cọ sạch rồi ngâm nước rửa bát 1 đêm, không hết, tráng nước nóng mấy lần, không hết. Có cách nào khử mùi này ko các bác? hay là bỏ đi ko dùng nữa??? Các mẹ thông thái chỉ em với!!!

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nó thử pha ít cà phê đổ vào làm thành đá xem có còn mùi không, hoặc cho nó "tắm" nước dấm loãng một lúc xem có đỡ không nhé?
    • 692 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congairuoubebong
    Mẹ nó thử pha ít cà phê đổ vào làm thành đá xem có còn mùi không, hoặc cho nó "tắm" nước dấm loãng một lúc xem có đỡ không nhé?
    Để tối về tôi thử xem sao sẽ báo cáo tình hình nhé, đa tạ nhìu nhìu. Bạn là thành viên mới à? Welcome nha

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn nhé, chính xác là thành viên từ mấy hôm nay rồi. Mãi mới biết cách post bài.
    • 196 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Alô alô ... tôi cũng mua phải 1 cái bình đựng nước có mùi dầu như thế. Ngâm dấm mấy ngày cũng không hết mùi, nhưng bình to thì không thể cho cafe vào để làm đá được. Bác nào có kinh nghiệm vụ này giúp tôi với nào...^-^
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ thử khử mùi bằng chè đậm xem, ngâm vài giờ, sau đó rửa thật sạch ạ.
    nếu vẫn không hết mùi thì đem trồng cây hay chứa dồ vật khác thôi chứ bít làm seo
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tớ cũng mới mua phải cái bình như thế. Đẹp mà mùi ghê quá.huhu
    Hãy để cuộc sống chạy theo bạn, đừng để bạn chạy theo cuộc sống.
    Mệt lắm!
    Ngục ngã lúc nào không hay và trở về cát bụi lúc nào không ai rõ...