CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Đồ Inox (vòi, chậu rửa, phụ kiện VS) hãng nào tốt, giá hợp lý? Inax, Casear, BAO, ĐInh Quốc?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 50.5K Lượt đọc
  • 149 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8
    • 3,340 Bài viết

• 6,037 Được cảm ơn

đánh dấu học hỏi
    ---------------------------
    • 193 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Teka ruby mua ở đâu vậy , vòi đó gọi là vòi j ruby
    • 731 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Mình mua ở Homy - trên Điện Biên Phủ đó bạn, ck 15%. Vòi mình là mã 10MC Plus Pull out như hình dưới.

Chỉnh sửa lần cuối bởi ruby103; 25/10/2012 vào lúc 09:13 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 193 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby103 Xem bài viết
    Mình mua ở Homy - trên Điện Biên Phủ đó bạn, ck 15%. Vòi mình là mã 10MC Plus Pull out như hình dưới.

Àh, bữa hổm Ruby có nói homy trên ĐBP mà sao mình search google tìm ko ra ((
    • 731 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Ko có trên google đâu bạn. Đ/c là 111 ĐBP, F.15, Q.BT nha.
    • 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình vừa chọn mua hàng của INAX. Nhưng tham khảo trên thị trường mình thấy có quá nhiều hàng nhái của INAX. Có những hàng nhái gần như giống tuyệt đối từ độ nặng cho đến lớp phủ inox. Cho nên, gia đình bạn nào chọn dùng INAX thì nên để ý vài thông tin sau để tránh mua phải hàng nhái:
    1. hàng nhái bình thường thì nhẹ hơn hàng thật. Nếu hàng nhái chợ thì nhìn lớp inox phủ sẽ ko mịn màng, để ý kỹ sẽ có nhiều chỗ nổi bọt khí.
    2. Hàng chính hãng có tem laser màu xanh rất sắc nét, nhất là chữ INAX bên trong, hàng nhái thì có thể làm tem 3 chiều dởm, hoặc là cũng tem laser xanh nhưng nét kém sắc nét.
    3. Hàng chính hãng có thêm 1 tem màu bạc như số serie vậy. hàng nhái trên thị trường mình chưa thấy có cái này
    4. hàng thật trên miệng vòi có khắc bằng laser 1 dòng chữ (chắc là tên công nghệ của cái đầu xả nước),hàn g nhái chưa thấy cái nào khắc chữ này
    5. Hàng chính hãng sẽ có phiếu bảo hành của Inax (có cả mộc nhé)
    Một lưu ý nữa là các bạn mua ở các cửa hàng, đại lý thì còn được chiết khấu (giảm giá bán trên giá chính thức), bình thường là 10%. Mình đã mất cả 1 tuần để đi khảo sát quanh quận Gò Vấp, ai có nhu cầu PM mình sẽ chỉ chỗ để được mua rẻ hơn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Kenphamshbs; 31/10/2012 vào lúc 01:57 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 193 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kenphamshbs Xem bài viết
    mình vừa chọn mua hàng của INAX. Nhưng tham khảo trên thị trường mình thấy có quá nhiều hàng nhái của INAX. Có những hàng nhái gần như giống tuyệt đối từ độ nặng cho đến lớp phủ inox. Cho nên, gia đình bạn nào chọn dùng INAX thì nên để ý vài thông tin sau để tránh mua phải hàng nhái:
    1. hàng nhái bình thường thì nhẹ hơn hàng thật. Nếu hàng nhái chợ thì nhìn lớp inox phủ sẽ ko mịn màng, để ý kỹ sẽ có nhiều chỗ nổi bọt khí.
    2. Hàng chính hãng có tem laser màu xanh rất sắc nét, nhất là chữ INAX bên trong, hàng nhái thì có thể làm tem 3 chiều dởm, hoặc là cũng tem laser xanh nhưng nét kém sắc nét.
    3. Hàng chính hãng có thêm 1 tem màu bạc như số serie vậy. hàng nhái trên thị trường mình chưa thấy có cái này
    4. hàng thật trên miệng vòi có khắc bằng laser 1 dòng chữ (chắc là tên công nghệ của cái đầu xả nước),hàn g nhái chưa thấy cái nào khắc chữ này
    Một lưu ý nữa là các bạn mua ở các cửa hàng, đại lý thì còn được chiết khấu (giảm giá bán trên giá chính thức), bình thường là 10%. Mình đã mất cả 1 tuần để đi khảo sát quanh quận Gò Vấp, ai có nhu cầu PM mình sẽ chỉ chỗ để được mua rẻ hơn.
    Pm đ/c dùm e hoặc cho đ/c trên đây luôn cũg đc ạ, tks
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

PM dùm em luôn.Thanks
    • 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình đã gửi cho 2 bạn. Các bạn check PM nhé
    • 364 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VLXD Xem bài viết
    Bác nào có nhu cầu mua hàng inax thì cũng pm e! Ở hà nội nhé! Giá xuất từ kho. Ck tối thiểu 10% theo giá catalogue! Phiếu xuất hàng do cty inax xuất, nên các bác yên tâm! Thanks all
    Bác pm cho em xin địa chỉ với, em đang sửa nhà, có nhu cầu mua đồ Inax
    • 459 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VLXD Xem bài viết
    Bác nào có nhu cầu mua hàng inax thì cũng pm e! Ở hà nội nhé! Giá xuất từ kho. Ck tối thiểu 10% theo giá catalogue! Phiếu xuất hàng do cty inax xuất, nên các bác yên tâm! Thanks all
    pm cho em địa chỉ với. Mai xem với chồng qua xem. Đang có nhu cầu
    • 632 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HT8385 Xem bài viết
    pm cho em địa chỉ với. Mai xem với chồng qua xem. Đang có nhu cầu
    12M cát linh. Sh/ r trưng bày sp cty inax.( trưng bày không bán) Các bác qua đó để xem, chọn mẫu mã. E sẽ cho người tiếp và làm việc về giá cả. các bác nên alo trực tiếp nhé! Khi qua xem. Thanks all
    • 121 Bài viết

• 560 Được cảm ơn

Nhà e đợt rồi sửa bếp cũng mua bếp từ Munchen M50 và hút mùi Candy CZ90-8899 ở NT Phương Đông chỗ TNhàn. Em cũng vote cho dịch vụ ở đó ổn, nhân viên tư vấn nhiệt tình.
    Đợt đó chậu rửa bát và vòi rửa bát lại là e trai e đi chọn ở 1 chỗ khác mà vòi rửa bát thì em chưa thấy ưng ý vì cao quá, vẫn bị bắn nước. Các mẹ tư vấn giúp em nên mua vòi rửa bát loại nào trong tầm giá 2M trở xuống ạ. Đợt này nhà bác em sửa lại tin tưởng nhờ em thành ra lại cần phải tìm hiểu. Em cám ơn mọi người.
    Khởi đầu mới
    • 193 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Inax và american standard đag khuyến mãi nên e định mua trước để sẵn ko biết tới lúc sử dụng có bị j ko nữa nhà năm sau mí xây cơ ). Mọi người ai đã xài qua 2 hiệu này cho e ý kiến là hiệu nào tốt hơn ạ? bao gồm cả men, vòi, sen,...của 2 hiệu này luôn ạ. E cảm ơn mọi người nhiều .
    • 545 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bạn này chắc quảng cáo cho 12 thanh nhàn rồi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunyeu81 Xem bài viết
    Chia sẻ chút xíu kinh nghiệm chọn chậu rửa bát của mình cho các mẹ nha:
    -Chọn chậu hai hố có bàn chờ rất tiện để đồ, rổ rá lên đó để không bị nước nhỏ, rớt ra bàn đá nha.
    -chọn chậu loại inox 304 có lớp sơn chống ố, chống ồn ( Mẹo thử bằng năm châm nếu ko hút là inox tốt nhé)
    -Chọn độ sâu của chậu ( ít nhất lòng sâu 20, 23cm trở lên ) => rửa ko bị bắn
    -Ko nên chọn chậu có hố rác (bẩn lắm, nếu ko vệ sinh sạch sẽ như mẹ thanhminhtd thì ... )
    -Ko nên lấy loại cài dao sẽ bị rỉ nước
    -Chọn các hãng thông dụng phổ biến dễ thay thế linh kiện sau này nha: 1 số hãng mình tham khảo được phổ biến như : Chậu rửa bát Gorlde, Chậu rửa bát Picenza, Chậu rửa bát Malloca, Chậu rửa bát Eurowin, Chậu rửa bát Seika ... (cái chậu rửa của Malloca giá hơi chát + xi phông dạng rút bất tiện khi nước đầy xiphong sẽ tự tụt xuông => rác thải, nước bẩn sẽ tràn lên, nhà bà ngoại mình đang dùng loại này đây ko phù hợp cho lắm)
    -Nhà mình đang dùng chậu Gorlde gd 5505 thấy cũng thích hai hố nó sâu rửa thích + có bàn chờ bên tay phải để đồ.
    -Nên ra đại lý mua giá sẽ rẻ hơn mua qua các showroom. Nhà mình mua ở đại lý chậu rửa bát gorlde ở 225 Thanh Nhàn họ giảm cho mình 500k so với giá bán lẻ và còn được tặng 1 cái bình xịt nước rửa bát cắm ở trên chậu nữa rất hay mình không cần phải dùng chai lọ cho lỉnh kỉnh ra
    Công nhận chỗ 225 Thanh nhàn đó quảng cáo trên mạng ác thật thấy họ qc nhiều thứ cả chậu rửa bát, bếp ga , hút mùi , máy lọc nước, máy rửa bát... mình cứ tưởng siêu thị phải hoành tráng cơ nhưng đến nơi là cửa hàng bt thôi. Nhưng được cái mấy cô bé bán hàng ở đó tư vấn cũng nhiệt tình mà dễ chịu lắm bảo mình cứ dùng nếu ko thích có thể đổi được, cho mình chọn hàng rất thoải mái. Với giá cả thì mình thấy cũng mềm hơn mua ở các chỗ khác. mà kỳ lạ cửa hàng nhỏ thế mà khách vào đông phết còn hơn cả mấy chỗ siêu thị mình đi. chắc là dân mình giờ cũng thích giá tốt với dịch vụ tốt. Mình cũng mua cả bếp ga âm, máy hút mùi ở đó luôn được tặng 1 cái vòi rửa bát của Hàn Quốc.
    Chia sẻ chút kn của mình thui còn các mẹ cứ tham khảo, tìm hiểu thực tế nha. Chúc các mẹ chọn được chậu tốt :Rose:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B da mua dc loai nao chua? M thay cai Inax SFV-21 tren mang ban 600k. K bit mua dc k nua.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Kenphamshbs Xem bài viết
    • 60 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn nên dùng chậu rửa bát GORDLE, vì hãng này vừa uy tín lại có những ưu điểm:
    - Chậu sâu, bề mặt sần, nhiều mẫu mã.
    - hình dáng thời trang, đẹp với các khuân bếp đá
    - Đặc biệt: có tính năng chống ồn.. (tức là khi các mẹ xả nước vào chậu ấy, bình thường nó sẽ ồ ồ .. nhưng chậu GORDLE giảm tối đa độ ồn khi xả nước)
    - Chậu rất dày và chất liệu inox 304 (không gỉ)

Xem mẫu và giá tiền chậu rửa bát GORDLE tại ĐÂY
    Bên mình chuyên kinh doanh mặt hàng này, bạn cần tư vấn trực tiếp alo bên mình nhé, tất nhiên là Miễn phí 04 3634 1004

Chúc bạn may mắn và sớm tìm được hàng ưng ý.
    • 60 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

phụ kiện phòng tắm thì mình nghĩ bạn nên lấy hàng Đình Quốc, giá bình dân và chất lượng tốt.
    Nếu bạn có điều kiện thì lấy hàng Toto (vì là phụ kiện cao cấp nên giá hơi chát, từ 6tr đến 16tr/bộ phụ kiện Toto)

Bạn có thể xem qua bên website nhà mình nhé: Click tại đây

Cảm ơn đã đọc tin.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yingyangvn; 26/12/2012 vào lúc 03:14 PM.
    • 93 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yingyangvn Xem bài viết
    Theo mình thì bạn nên dùng chậu rửa bát GORDLE, vì hãng này vừa uy tín lại có những ưu điểm:
    - Chậu sâu, bề mặt sần, nhiều mẫu mã.
    - hình dáng thời trang, đẹp với các khuân bếp đá
    - Đặc biệt: có tính năng chống ồn.. (tức là khi các mẹ xả nước vào chậu ấy, bình thường nó sẽ ồ ồ .. nhưng chậu GORDLE giảm tối đa độ ồn khi xả nước)
    - Chậu rất dày và chất liệu inox 304 (không gỉ)

Xem mẫu và giá tiền chậu rửa bát GORDLE tại ĐÂY
    Bên mình chuyên kinh doanh mặt hàng này, bạn cần tư vấn trực tiếp alo bên mình nhé, tất nhiên là Miễn phí 04 3634 1004

Chúc bạn may mắn và sớm tìm được hàng ưng ý.
    em ở HP thì mua chậu Gordle và vòi sen inax ở đâu nhỉ các bác mách em với, xiền nhiều thì k có, nên đau đầu cân nhắc tí k về 1 thời gian nó bị xỉn chán lém
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 39 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Inox Bao (Bảo) không nhập của Trung Quốc đâu, họ làm đó, mình từng là người bán hàng cho họ nên mình biết, bạn có thể yên tâm dùng đồ Bao Inox (còn có thương hiệu khác là Number 1 - có cái ngón tay giương lên)
  • Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8